Simba yataka kuendeleza moto dhidi ya Mashujaa

DAR ES SALAAM: SIMBA inatarajia kuingia kwenye mchezo wa Ligi Kuu dhidi ya Mashujaa leo ikiwa na dhamira ya kuendeleza wimbi la ushindi baada ya kutoka kushinda mchezo wake uliopita kwa kuichapa Yanga mabao 2-1.
Mchezo huo wa raundi ya nane unatarajiwa kuchezwa Uwanja wa Uhuru, Dar es Salaam, kuanzia saa 1:00 usiku, huku Simba ikitazama alama tatu nyingine zitakazoimarisha nafasi yake kileleni mwa msimamo wa ligi.
Ushindi uliopita unaifanya Simba kuingia kwenye mchezo wa leo ikiwa na morali, lakini kocha wake, Steve Barker, amesisitiza umuhimu wa kikosi chake kutoridhika na matokeo ya dabi, akitaka wachezaji waendelee kuonesha kiwango kilekile katika michezo inayofuata.
Barker amesema anatambua ugumu wa Mashujaa, akieleza kuwa ni timu inayofundishwa vizuri na ambayo inaweza kuipa changamoto Simba.
Kocha huyo amesisitiza kuwa kucheza nyumbani kunaongeza wajibu kwa kikosi chake kuhakikisha kinaendeleza kasi ya ushindi na kupata pointi tatu.
Simba inaingia katika mchezo huo ikiwa imeshinda mechi zake zote saba za mwanzo, hivyo kukusanya pointi 21 na kuongoza msimamo wa ligi.
Hata hivyo, Mashujaa haitarajii kuwa mtazamaji katika mchezo huo, kwani nayo inaingia ikiwa na lengo la kuonesha ushindani dhidi ya moja ya timu zinazofanya vizuri mwanzoni mwa msimu.
Kocha wake, Amani Josia, amesema mchezo huo utakuwa kipimo muhimu kwa wachezaji wake katika kujiamini, kufanya maamuzi kwa haraka na kumudu ushindani dhidi ya wapinzani wenye uwezo mkubwa.
Josia ameeleza kuwa maandalizi ya timu yake yamejikita katika kuwaweka wachezaji tayari kimwili na kisaikolojia, akisisitiza umuhimu wa kucheza kwa nidhamu, kujiamini wanapokuwa na mpira na kutoruhusu ukubwa wa jina la Simba kuwaongezea presha.
Mashujaa inaingia kwenye mchezo huo ikiwa na pointi 12 baada ya mechi saba, huku ushindi wake wa karibuni wa ligi ukiwa ni wa mabao 2-1 dhidi ya Singida Black Stars na Polisi Tanzania. Hata hivyo, timu hiyo imekuwa ikikumbana na changamoto ya kupata matokeo ya mfululizo, jambo litakaloiweka kwenye mtihani wa kuonesha uthabiti dhidi ya Simba.
Historia ya mikutano yao pia inaipa Simba kumbukumbu nzuri, kwani takwimu zilizochapishwa kabla ya mchezo zinaonesha kuwa imekuwa ikishinda dhidi ya Mashujaa. Katika mchezo wao wa mwisho wa ligi msimu uliopita, Simba iliibuka na ushindi wa mabao 3-0 mjini Kigoma, Mei 14, 2026.




