Muziki

Jay-Z awekeza dola milioni 2

apata thamani ya dola milioni 70

NEW YORK: MSANII maarufu wa muziki wa hip-hop kutoka Marekani, Jay-Z, aliripotiwa kuwekeza dola za Marekani milioni 2 katika kampuni ya usafiri wa kidijitali ya Uber mwaka 2013, uwekezaji ambao ulifikia makadirio ya thamani ya dola milioni 70 mwaka 2019.

Kwa mujibu wa jarida la Forbes katika ripoti iliyochapishwa Juni 3, 2019, thamani hiyo ilikadiriwa wakati Uber ilipoanza kuuzwa rasmi kwenye soko la hisa, ikiwa ni ongezeko la takribani mara 35 ya kiasi alichowekeza awali.

Wakati huo, Uber ilikuwa katika hatua ya kupanua biashara yake, huku Jay-Z akionekana kuwa miongoni mwa wawekezaji walioitambua fursa hiyo mapema.

Ripoti hiyo pia ilieleza kuwa msanii huyo aliwahi kujaribu kununua hisa zaidi za kampuni hiyo, lakini ombi lake lilikataliwa na mwanzilishi mwenza wa Uber, Travis Kalanick, ambaye wakati huo alikuwa mtendaji mkuu wa kampuni hiyo.

Hata hivyo, Forbes ilibainisha kuwa thamani ya dola milioni 70 ilikuwa makadirio ya thamani ya hisa zake, na si fedha taslimu alizokuwa nazo benki. Thamani ya uwekezaji huo inaweza kubadilika kulingana na mwenendo wa soko la hisa.

Uchambuzi wa watafiti William Kerr, Josh Lerner na Antoinette Schoar kuhusu uwekezaji katika kampuni changa ulionyesha kuwa baadhi ya biashara zilizopata ufadhili zilifanya vizuri zaidi katika kuendelea na shughuli, kuongeza ajira, kupata hataza na kuvutia watumiaji wa tovuti.

Hata hivyo, matokeo hayo hayamaanishi kuwa kila uwekezaji katika kampuni changa huleta faida.

Kwa upande mwingine, mafanikio ya Jay-Z yanaonesha umuhimu wa kutambua fursa mapema, kuwa na subira na kutawanya uwekezaji katika maeneo mbalimbali. Kwa mujibu wa Forbes, utajiri wake pia ulihusishwa na uwekezaji katika biashara za vinywaji, sanaa na mali isiyohamishika.

Hata hivyo, uwekezaji katika kampuni changa una hatari kubwa, kwani baadhi ya biashara hushindwa kuendelea na shughuli zake. Kwa hiyo, kisa cha Jay-Z kinatoa somo kuhusu umuhimu wa kufanya utafiti kabla ya kuwekeza, badala ya kutegemea mafanikio ya mtu mmoja kama dhamana ya kupata faida.

Related Articles

Back to top button