TRU yachungulia fursa za raga Afrika Kusini

JOHANESBURG: CHAMA la Raga Tanzania (TRU) kimeanza kutafuta fursa za kukuza vipaji vya wachezaji wa ndani kupitia ushirikiano na Blue Bulls Rugby Union ya Afrika Kusini, ukiwa ni sehemu ya juhudi za kuimarisha maendeleo ya mchezo huo nchini.
Kwa mujibu wa taarifa ya Katibu Mkuu wa TRU, Anthony Dawa, wamekutana na viongozi wa Blue Bulls kujadili maeneo mbalimbali ya ushirikiano yatakayoweza kusaidia maendeleo ya raga Tanzania.
Dawa na Rais wa TRU, Jacob Jonas, walikutana na Rais wa Blue Bulls, Willem Strauss, pamoja na Meneja Mkuu, Jaco Dames, katika ofisi za chama hicho zilizopo Pretoria.
Kwa mujibu wa Dawa, mazungumzo hayo yalihusu maendeleo ya raga, kukuza vipaji, njia za kuwawezesha wachezaji kupiga hatua katika taaluma zao, mashindano, ushirikiano wa kibiashara na kuboresha usimamizi wa mchezo huo.
Ushirikiano huo unaweza kuwa fursa kwa Tanzania kujifunza kutoka kwa Blue Bulls, kubadilishana uzoefu na kujenga uhusiano wa muda mrefu utakaosaidia kuimarisha raga nchini.
Ziara hiyo imefanyika wakati timu ya taifa ya raga ya wachezaji saba kila upande, Twiga Kings, ikijiandaa kushiriki mashindano ya Obaro Willem Strauss International Sevens nchini Afrika Kusini, hatua inayoweza kutoa nafasi zaidi ya kujifunza na kujenga mahusiano katika mchezo huo.
Hata hivyo, manufaa ya ushirikiano huo yatategemea hatua zitakazofuata katika kutekeleza maeneo yaliyojadiliwa na namna yatakavyowafikia wachezaji na wadau wa raga Tanzania.




