Wawrinka astaafu tenisi baada ya miaka 24 ya mafanikio

USWISI: Mchezaji wa tenisi aliyewahi kutwaa mataji ya Grand Slam, Stan Wawrinka, ametangaza mwisho wa safari yake ya kitaaluma baada ya kuutumikia mchezo huo kwa miaka 24.
Mswisi huyo mwenye umri wa miaka 41 aliaga mashindano hayo Jumanne baada ya kutolewa katika raundi ya kwanza ya mashindano ya Basel Open yaliyofanyika nchini mwake.
Wawrinka alifungwa seti mbili kwa sifuri, 7-5, 7-6 (7/2), na Mcheki Jiri Lehecka katika mchezo uliokuwa wa mwisho wa taaluma yake ya muda mrefu. Awali, mchezaji huyo alikuwa ametangaza kuwa mashindano ya ATP 500 ya Basel yangekuwa ya mwisho kwake kushiriki kama mchezaji wa kulipwa.
Katika kipindi cha utawala wa nyota Roger Federer, Rafael Nadal na Novak Djokovic, Wawrinka aliweka alama yake katika historia ya tenisi kwa kutwaa mataji matatu ya Grand Slam. Akiwa pamoja na Andy Murray, alikuwa miongoni mwa wachezaji wachache walioweza kutwaa zaidi ya taji moja kubwa katika kipindi kilichotawaliwa na nyota hao watatu.
Mafanikio yake makubwa yalianza mwaka 2014 alipomshinda Rafael Nadal na kutwaa taji la Australian Open. Mwaka 2015, aliwashangaza wengi kwa kumshinda Novak Djokovic katika fainali ya French Open, kabla ya kumshinda tena Mserbia huyo katika fainali ya US Open mwaka 2016 na kutwaa taji lake la tatu la Grand Slam.
Mbali na mafanikio yake katika mashindano makubwa, Wawrinka pia alichangia mafanikio ya Uswisi katika mashindano ya kimataifa. Akiwa pamoja na raia mwenzake Federer, alisaidia Uswisi kutwaa Kombe la Davis, huku pia akishinda medali ya dhahabu katika mchezo wa tenisi ya wachezaji wawili katika Michezo ya Olimpiki ya Beijing mwaka 2008.
Akizungumza na Shirika la Habari la AFP mwaka 2024, Wawrinka alisema alikuwa na bahati ya kucheza katika kipindi kimoja na Federer, Nadal na Djokovic, na wakati mwingine kuwashinda. Kauli hiyo ilionyesha namna alivyothamini nafasi yake katika kizazi kilichokuwa na ushindani mkubwa katika historia ya tenisi ya dunia.
Katika mchezo wake wa mwisho mjini Basel, mashabiki wa nyumbani walimshangilia kwa nguvu kila aliposhinda pointi, huku wakifurahia pia mipigo yake mikali ya mkono mmoja iliyokuwa miongoni mwa sifa zake uwanjani. Hata hivyo, Lehecka aliweza kupata ushindi muhimu baada ya kuvunja huduma ya Wawrinka katika mchezo wa 11 wa seti ya kwanza na kufunga seti hiyo kwa ace, kabla ya kushinda seti ya pili kwa tie-break na kuhitimisha rasmi safari ya miaka 24 ya Mswisi huyo katika tenisi ya kulipwa.




