India yatwaa dhahabu upigaji mishale Para Games

INDIA: INDIA imeendelea kung’ara katika Michezo ya Asian Para Games baada ya Harvinder Singh na Vijay Sundi kutwaa medali ya dhahabu katika upigaji mishale, huku Nitesh Kumar na Naveen Sivakumar wakiongeza dhahabu katika michezo mingine.
Ushindi huo umefikisha jumla ya medali za dhahabu za India kuwa 25, fedha 32 na shaba 42.
Harvinder na Sundi, ambaye anashiriki mashindano hayo kwa mara ya kwanza, walitwaa dhahabu katika fainali ya wanaume ya ‘recurve doubles’ baada ya kuifunga timu ya China iliyoundwa na Yun Duo na Zhao Lixue kwa pointi 5-1.
India ilianza kwa sare ya pointi 35 katika seti ya kwanza, kabla ya kushinda seti mbili zilizofuata kwa pointi 37-36 na 38-36 na kuhakikisha ushindi.
Harvinder ana historia ya kuvutia katika mchezo huo baada ya kupoteza uwezo wa kutumia miguu kutokana na matatizo yaliyotokea wakati wa matibabu ya dengue.
Alivutiwa na upigaji mishale baada ya kutazama Michezo ya Paralimpiki ya London mwaka 2012, kabla ya kuanza kushiriki mashindano ya kimataifa mwaka 2017. Mwaka 2018, alitwaa dhahabu katika Asian Para Games, akashinda shaba katika Paralimpiki za Tokyo na baadaye dhahabu katika Paralimpiki za Paris. Mwaka 2025, alitunukiwa tuzo ya Padma Shri nchini India.
Katika badminton, Nitesh Kumar alishinda dhahabu baada ya kumfunga raia mwenzake Pramod Bhagat kwa seti mbili za 21-18 na 21-16 katika fainali ya wanaume ya kundi la SL3. Pramod alijipatia medali ya fedha, na hivyo kuhakikisha India inachukua nafasi mbili za juu katika mashindano hayo. Ushindi huo uliendeleza mafanikio ya wanamichezo wa India katika michezo ya watu wenye ulemavu.
Naveen Sivakumar naye aliongeza dhahabu baada ya kumshinda Fredy Setiawan wa Indonesia kwa seti 21-9 na 21-17 katika mchezo wa kundi la SL4 uliodumu kwa dakika 36. Aidha, Sandeep alitwaa dhahabu katika fainali ya mbio za mita 400 za kundi la T64 kwa kuweka rekodi mpya ya muda wa sekunde 52.28.
Matokeo hayo yameimarisha nafasi ya India katika msimamo wa medali za Asian Para Games, huku nchi hiyo ikiendelea kuonyesha uwezo katika michezo mbalimbali. Ushindi wa wanamichezo hao unaongeza matumaini ya India kuendelea kukusanya medali zaidi kadiri mashindano yanavyoendelea.




