Madrid yaizima Roma kibabe

ROMA: TIMU ya Real Madrid imefanya mambo ya kushangaza baada ya kufunga mabao matatu dakika za mwisho na kuichapa AS Roma mabao 4-3 katika mchezo wa Ligi ya Mabingwa Ulaya uliochezwa Jumatano, Oktoba 14, 2026, kwenye Uwanja wa Olimpiki mjini Roma, Italia.
Kocha wa Real Madrid, José Mourinho, alifurahia ushindi huo katika kurejea kwake kukutana na klabu yake ya zamani, Roma, ambayo aliiongoza kwa miaka miwili na nusu na kuisaidia kutwaa taji la UEFA Conference League pamoja na kufika fainali ya Europa League.
Roma ilianza kwa kasi na kupata bao la kwanza dakika ya 20 kupitia Marten de Roon, aliyefunga kwa shuti kali akiwa umbali wa takribani yadi 25.
Hata hivyo, Kylian Mbappé aliisawazishia Real Madrid kabla ya mapumziko, akitimiza mchezo wake wa 100 katika Ligi ya Mabingwa Ulaya.
Kipindi cha pili kilianza kwa Roma kuendeleza mashambulizi yake, ambapo Donyell Malen alifunga mabao mawili ndani ya dakika sita na kuifanya timu hiyo kuongoza kwa mabao 3-1. Bao lake la pili lilithibitishwa baada ya mapitio ya mfumo wa VAR kufuatia mwamuzi msaidizi kuashiria kuotea.
Real Madrid haikukata tamaa na ilianza kurejea mchezoni kupitia mipira ya kona. Carlos Espi alifunga bao la pili la Madrid, kabla ya kinda Endrick kusawazisha kwa kichwa dakika mbili baadaye na kuongeza matumaini ya wageni kupata matokeo mazuri.
Beki Antonio Rüdiger ndiye aliyekamilisha ushindi wa Madrid kwa kufunga bao la nne dakika ya 90, akimalizia mpira wa kona na kuibua shangwe kwa kikosi cha Mourinho huku mashabiki wa Roma wakibaki katika mshangao.
Mbappé pia aliandika historia kwa kufikisha mabao 72 katika mashindano hayo na kuingia katika orodha ya wafungaji watano bora wa muda wote.
Ushindi huo umeifanya Real Madrid kufikisha pointi sita baada ya michezo miwili katika hatua ya ligi ya Ligi ya Mabingwa Ulaya, huku Roma ikiwa na pointi moja pekee. Matokeo hayo yanaipa Madrid mwanzo mzuri wa kampeni yake ya kutafuta taji jingine la Ulaya.




