Djokovic, Zverev watupwa nje Paris Masters, Alcaraz asonga mbele

PARIS: NYOTA wa tenisi duniani, Alexander Zverev na Novak Djokovic, wameondolewa katika mashindano ya Paris Masters baada ya kupoteza mechi zao za hatua ya pili siku ya Jumatano, Novemba 4, 2026, huku Carlos Alcaraz akifanikiwa kusonga mbele baada ya kupata ushindi.
Zverev, ambaye amekuwa namba moja duniani kwa mara ya kwanza katika historia ya maisha yake ya tenisi, alianza vibaya utawala wake baada ya kuchapwa na Lorenzo Musetti wa Italia kwa seti 7-6 (7/5), 6-2. Musetti, anayeshika nafasi ya 24 duniani, alionyesha kiwango bora na kufanikiwa kufuzu hatua ya tatu ya mashindano hayo.
Akizungumza baada ya mchezo huo, Zverev alisema alikerwa na hali ya kulazimika kujitetea kuhusu nafasi yake ya kuwa mchezaji namba moja duniani. Alisisitiza kuwa anaamini anastahili nafasi hiyo licha ya kupoteza mchezo wake wa kwanza katika mashindano hayo.
Kwa upande mwingine, Novak Djokovic naye alikumbana na kipigo cha kushangaza baada ya kufungwa na Mwaustralia Rinky Hijikata, anayeshika nafasi ya 83 duniani, kwa seti 2-6, 6-3, 6-3. Matokeo hayo yalimnyima Djokovic nafasi ya kuwania taji lake la nane la Paris Masters pamoja na nafasi ya kufuzu mashindano ya mwisho wa msimu ya ATP Finals.
Hata hivyo, Carlos Alcaraz aliweza kuepuka mkumbo wa wachezaji wakubwa kuondolewa baada ya kumshinda Alex Michelsen kwa seti 7-6 (7/4), 6-3. Ushindi huo ulimwezesha Mhispania huyo, ambaye ametwaa mataji saba ya Grand Slam, kuanza vizuri kampeni yake ya kuwania ubingwa wa mashindano hayo.
Kuondolewa kwa Zverev na Djokovic kumekuwa miongoni mwa matokeo yaliyovutia zaidi katika siku hiyo ya mashindano ya Paris Masters, huku ushindi wa Musetti na Hijikata ukiwaonyesha ushindani mkubwa uliopo katika tenisi ya kimataifa. Macho sasa yanaelekezwa kwa Alcaraz na nyota wengine wanaoendelea kupambana kuwania taji hilo.




