Michezo Mingine

Antonelli arejea kazini, Mercedes yalenga kutwaa mataji mawili ya formula 1

MEXICO: BINGWA mpya wa dunia wa mashindano ya magari ya Formula 1, Kimi Antonelli, anarejea kazini huku akiiweka timu yake ya Mercedes katika nafasi ya kuwania kutwaa ubingwa wa timu (Constructors’ Championship) katika mashindano ya Sao Paulo Grand Prix yatakayofanyika nchini Brazil mwishoni mwa wiki hii.

Antonelli, mwenye umri wa miaka 20, alitwaa ubingwa wake wa kwanza wa dunia siku tano zilizopita baada ya kumaliza katika nafasi ya tatu kwenye mashindano ya Mexico City Grand Prix. Ushindi huo ulimfanya kuwa bingwa mwenye umri mdogo zaidi katika historia ya Formula 1 na Mtaliano wa kwanza kutwaa taji hilo baada ya miaka 73.

Katika mashindano ya Brazil, Antonelli atakuwa akisaka ushindi wake wa 10 msimu huu huku akisaidiana na mwenzake George Russell kuhakikisha Mercedes inatwaa ubingwa wa timu. Hata hivyo, Russell naye anatarajia kurejea kwenye ushindi baada ya kukumbwa na changamoto mbalimbali za kiufundi na matokeo yasiyoridhisha katika mbio za hivi karibuni.

Russell amesema anajipanga kurejesha kiwango chake bora kuelekea mwisho wa msimu na msimu ujao wa 2027, huku akieleza kuwa anatumaini bahati itamrudia baada ya kukosa nafasi ya kuwania ubingwa wa dunia msimu huu. Kwa upande wake, uongozi wa Mercedes umekiri kuwa matatizo ya magari na hitilafu mbalimbali zimeathiri ushindani wake.

Mercedes inahitaji kupata pointi angalau tatu zaidi ya Ferrari katika mashindano yaliyosalia ili kuhakikisha inatwaa ubingwa wa timu. Hata hivyo, ushindani unatarajiwa kuwa mkali kutokana na uwepo wa Max Verstappen wa Red Bull, ambaye ameshinda mbio tatu kati ya nne zilizopita, pamoja na madereva wa Ferrari na McLaren.

Mashindano hayo pia yatakuwa na mvuto wa kipekee kwa mashabiki wa Brazil baada ya dereva mwenyeji Rafael Camara, mwenye umri wa miaka 21, kupewa nafasi ya kufanya majaribio yake ya kwanza ya Formula 1 akiwa na timu ya Haas. Wakati huohuo, bingwa mtetezi Lando Norris wa McLaren na Lewis Hamilton wa Ferrari wanatarajiwa kuwa miongoni mwa madereva watakaowania ushindi katika uwanja wa Interlagos.

Related Articles

Back to top button