Ronaldo asusa, aondoka kambi ya Timu ya Taifa ya Ureno

COPENHAGEN: NYOTA wa soka wa Ureno, Cristiano Ronaldo, ameondoka katika kambi ya timu ya taifa kabla ya mchezo dhidi ya Denmark wa Ligi ya Mataifa ya Ulaya, kufuatia mvutano ulioibuka kuhusu nafasi yake katika kikosi cha kwanza.
Ronaldo mwenye umri wa miaka 41 alitangaza uamuzi huo Jana Jumatano, Septemba 30, 2026, baada ya kocha wa Ureno, Jorge Jesus, kueleza kuwa mshambuliaji huyo hatakuwa kwenye kikosi cha kwanza kitakachoanza mchezo dhidi ya Denmark.
Taarifa hiyo imekuja siku chache baada ya Ronaldo kukaa benchi katika mchezo ambao Ureno iliifunga Norway kwa mabao 2-1. Hali hiyo imeibua maswali kuhusu nafasi yake katika mipango ya kocha huyo mpya wa timu ya taifa.
Katika ujumbe wake kwenye mitandao ya kijamii, Ronaldo alisema aliamua kuondoka kambini baada ya mkutano na rais wa Shirikisho la Soka la Ureno, Pedro Proença. Aliongeza kuwa atatoa maelezo zaidi kuhusu sababu za uamuzi wake wakati utakapofika.
Kocha Jesus, kwa upande wake, amesisitiza kuwa maamuzi ya kupanga kikosi ni jukumu lake na amekana kuwepo kwa mgogoro kati yake na Ronaldo.
Hata hivyo, kutokuwepo kwa nahodha huyo kambini kumeongeza mjadala kuhusu hali ya uhusiano wao.
Shirikisho la Soka la Ureno limethibitisha kuondoka kwa Ronaldo kambini na kueleza kuwa maandalizi ya timu yataendelea kwa wachezaji wengine waliobaki. Ureno inatarajiwa kukutana na Denmark katika mchezo wa Ligi ya Mataifa ya Ulaya, huku timu hiyo ikiendelea na mipango yake ya mashindano hayo.
Hadi sasa, Ronaldo hajatangaza rasmi kustaafu kucheza timu ya taifa ya Ureno. Kwa hiyo, kuondoka kwake kambini hakumaanishi moja kwa moja kuwa amejiondoa kabisa katika timu ya taifa, huku mashabiki wakisubiri maelezo zaidi kutoka kwa nyota huyo kuhusu hatua yake inayofuata.




