Lazio yaikimbiza Inter kileleni Serie A

TIMU ya Lazio imejikita kileleni mwa Ligi Kuu ya Italia (Serie A) baada ya kuichapa Cagliari mabao 2-1 na kujikita kwa tofauti ya alama tatu dhidi ya Inter Milan, huku kocha wake Gennaro Gattuso akiwataka wachezaji kutobweteka na mafanikio hayo.
Lazio ilianza vibaya mchezo huo uliopigwa Jana, Novemba 1, 2026, katika Uwanja wa Olimpico jijini Roma, baada ya Cagliari kupata bao la kuongoza dakika ya 20 kupitia M’Bala Nzola.
Hata hivyo, wenyeji walirejea mchezoni na kusawazisha kupitia Gustav Isaksen kabla ya Andrea Pinamonti kufunga bao la ushindi na kuipa Lazio ushindi wa sita mfululizo katika Serie A.
Matokeo hayo yameifanya Lazio kufikisha pointi 28 baada ya kucheza michezo 10 na kuongoza ligi kwa tofauti ya alama tatu dhidi ya Inter, iliyopoteza mchezo wa dabi ya Milan. Roma inashika nafasi ya tatu ikiwa na pointi 24, huku Como ikiwa ya nne.
Lazio haijashinda ubingwa wa Serie A tangu mwaka 2000, lakini mwanzo wake wa msimu huu ni bora zaidi katika historia ya klabu hiyo. Pamoja na mafanikio hayo, Gattuso amesisitiza kuwa lengo lao la kwanza ni kujihakikishia usalama wa kubaki ligi kuu.
“Lengo letu ni kuepuka kushuka daraja na bado tunahitaji pointi 12 zaidi. Tunapaswa kuendelea kufanya kazi kwa bidii na si kuangalia msimamo wa ligi,” alisema Gattuso.




