Kocha Liverpool alalamikia penati

KOCHA wa Liverpool, Andoni Iraola, amesema ni jambo la kusikitisha kuona uaminifu wa mchezaji uwanjani haupewi nafasi baada ya timu yake kunyimwa penalti katika kipigo cha bao 1-0 dhidi ya Arsenal kwenye mchezo wa Ligi Kuu England uliochezwa jana, Novemba 1, 2026.
Iraola alitoa malalamiko hayo baada ya mshambuliaji Alexander Isak kuvutwa jezi na Jurrien Timber alipokuwa akijaribu kuupokea mpira wa krosi uliopigwa na Bradley Barcola katikati ya kipindi cha kwanza.
Hata hivyo, Isak hakujirusha chini licha ya kuvutwa, jambo lililosababisha mwamuzi na mfumo wa VAR kutotoa penalti. Iraola alidai kuwa tukio hilo lilistahili adhabu ya penalti na Timber angeweza hata kuoneshwa kadi nyekundu kwa kuzuia nafasi ya wazi ya kufunga bao.
“Ni jambo la kusikitisha, lakini kwa kweli tunapaswa kuwaambia wachezaji wetu waanguke kwa sababu vinginevyo hawatapewa maamuzi hayo,” alisema Iraola, akionesha kutoridhishwa na namna tukio hilo lilivyoshughulikiwa.
Arsenal ilikuwa tayari imepata bao la kuongoza kupitia Kai Havertz, lakini Liverpool ilijitahidi kusawazisha kabla ya mapumziko. Florian Wirtz alipiga mpira wa adhabu uliogonga mwamba wa juu wa lango, huku Alexis Mac Allister akikosa nafasi nzuri kwa kichwa.
Kwa upande wa Arsenal, ushindi huo ulikuwa wa kihistoria kwani ilikuwa mara ya kwanza kuifunga Liverpool uwanja wa Anfield ndani ya miaka 14. Matokeo hayo yaliifanya Arsenal kujiimarisha kileleni mwa msimamo wa ligi kwa kuongoza kwa pointi tatu dhidi ya Manchester City na pointi tisa dhidi ya Liverpool.
Kocha wa Arsenal, Mikel Arteta, alifurahishwa na mwitikio wa wachezaji wake baada ya kufungwa na Fleetwood ya daraja la nne katika Kombe la Ligi. Alisema ushindi dhidi ya Liverpool unaonesha umuhimu wa timu kujipanga upya baada ya matokeo mabaya, huku akisisitiza kuwa bado mapema katika mbio za ubingwa.




