Kwingineko

Kane, Bellingham kuiongoza England dhidi ya Czech Republic

ENGLAND: MCHEZAJI Harry Kane anatarajiwa kufikisha rekodi ya mechi 125 akiwa na timu ya taifa ya England atakapocheza dhidi ya Czech Republic kesho Oktoba 6, 2026, huku matarajio makubwa yakielekezwa kwa Kane na Jude Bellingham.

Kane atakuwa kwenye uangalizi mkubwa ikiwa atafikisha idadi hiyo na kumfikia kipa wa zamani wa England, Peter Shilton, mwenye rekodi ya mechi 125 za timu ya taifa. Kane atatimiza hatua hiyo katika mchezo wa Nations League utakaofanyika Wembley.

Nahodha huyo wa England ameendelea kuonesha fahari kubwa ya kuiwakilisha nchi yake tangu alipoichezea kwa mara ya kwanza dhidi ya Lithuania mwaka 2015. Kane alifunga bao ndani ya dakika mbili baada ya kuingia uwanjani kama mchezaji wa akiba katika mchezo huo, na tangu wakati huo amekuwa mmoja wa wachezaji tegemeo wa England.

Mshambuliaji huyo mwenye umri wa miaka 33 ndiye kinara wa mabao katika historia ya England akiwa na mabao 89, baada ya kufunga mara mbili katika ushindi mkubwa wa England wa 7-0 dhidi ya Croatia siku ya Jumamosi.

Kane, ambaye anakipiga Bayern Munich, amekuwa mchezaji muhimu zaidi wa England na ameshuhudia nyakati za mafanikio na changamoto katika kipindi cha miaka 11 iliyopita.

Roy Hodgson ndiye aliyempa Kane nafasi yake ya kwanza katika timu ya taifa, na tangu hapo amefanya kazi chini ya makocha Sam Allardyce, Gareth Southgate, Lee Carsley na sasa Thomas Tuchel.

Hata hivyo, licha ya kuwa na mshambuliaji mwenye uwezo mkubwa wa kufunga na mwenye kiwango cha juu kwa muda mrefu kama Kane, England bado hawajaweza kumaliza kusubiri kwao taji kubwa tangu waliposhinda Kombe la Dunia mwaka 1966.

England walipoteza fainali za European Championship mwaka 2021 na 2024.

Na kama Kane anataka kufuata nyayo za Bobby Moore na kuwa nahodha pekee wa kiume wa England baada yake kuinua taji kubwa, Tuchel anaamini atahitaji msaada kutoka kwa kiungo ambaye alitoa kiwango cha kipekee dhidi ya Croatia Jumamosi na kupata sifa nyingi kutoka kwa wachezaji wenzake na wachambuzi.

Bellingham alikuwa katika hatari ya kukosa Kombe la Dunia baada ya kuachwa kwenye kikosi cha England mwezi Oktoba 2025. Lakini ndani ya miezi 12, nyota huyo wa Real Madrid amebadilika kutoka kuwa mchezaji aliyekuwa kwenye mgogoro na Tuchel hadi kuwa mmoja wa wachezaji muhimu zaidi wa timu hiyo.

Bellingham alikuwa amemkera Tuchel kutokana na tabia zake za jazba uwanjani, lakini hatimaye alirejeshwa kikosini na akashiriki Kombe la Dunia lililofanyika Juni na Julai.

Related Articles

Back to top button