Kwingineko

Djokovic afuzu fainali China Open

Medvedev kuondolewa

BEIJING: NOVAK Djokovic amefuzu fainali ya mashindano ya China Open baada ya mpinzani wake, Daniil Medvedev, kuondolewa kwenye mchezo wa nusu fainali kwa kumpiga na mpira kwa bahati mbaya shabiki aliyekuwa jukwaani.

Tukio hilo lilitokea wakati Djokovic akiwa anatumikia kwa ajili ya kushinda mchezo, huku akiongoza kwa seti 7-5, 5-3. Mpira uliopigwa na Medvedev kwa upande wa nyuma wa uwanja ulienda jukwaani na kumpiga mmoja wa watazamaji usoni.

Mwamuzi wa kiti alisimamisha mchezo na kumtoa Medvedev, huku shabiki aliyepigwa akionekana kushikilia uso kabla ya kusaidiwa kutoka eneo hilo. Medvedev baadaye aliomba radhi, akisisitiza kuwa tukio hilo lilikuwa ajali na halikuwa la makusudi.

Djokovic, ambaye alionyesha kiwango bora katika mchezo huo, alisema hakuliona tukio hilo moja kwa moja, lakini aliamini Medvedev hakukusudia kumpiga shabiki. Alikumbusha pia tukio la mwaka 2020 lililomfanya yeye mwenyewe kuondolewa katika US Open baada ya kumpiga kwa bahati mbaya mwamuzi wa mstari kwa mpira.

Katika fainali, Djokovic atakutana na Alex de Minaur wa Australia, aliyefuzu baada ya Hubert Hurkacz kushindwa kuendelea na mchezo kutokana na maumivu ya misuli ya paja. Djokovic alisema mchezo wake dhidi ya Medvedev ulikuwa mgumu na wa kuchosha, akidai alihitaji kupambana hadi dakika za mwisho.

Katika upande wa wanawake, Coco Gauff, Iga Swiatek na Zheng Qinwen waliendelea na safari yao baada ya kupata ushindi katika hatua mbalimbali za mashindano hayo, huku Gauff akimfunga Sun Xinran kwa seti 7-5, 6-1.

Related Articles

Back to top button