Generated by All in One SEO v4.9.5.1, this is an llms.txt file, used by LLMs to index the site. # SpotiLEO Tanzania Standard Newspapers ## Sitemaps - [XML Sitemap](https://spotileo.co.tz/sitemap.xml): Contains all public & indexable URLs for this website. ## Posts - [Zaiylissa: Ndoa bado ipo](https://spotileo.co.tz/zaiylissa-ndoa-bado-ipo/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu nchini, Zaiylissa, amefafanua kuwa ndoa yake ya sasa bado ipo, huku akieleza kuwa ushiriki wake katika video ya wimbo mpya wa msanii wa Singeli, Dulla Makabila, ulipata baraka kutoka kwa mume wake wa sasa. Zaiylissa amesema kuonekana kwake katika video hiyo haikuwa uamuzi wake pekee, bali mume wake alifahamu - [Marioo: “Sikumdharau mtu, nilisema ukweli”](https://spotileo.co.tz/marioo-sikumdharau-mtu-nilisema-ukweli/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa Bongo Fleva, Omary Mwanga ‘Marioo’, ameweka sawa kauli yake iliyozua gumzo kwenye mitandao ya kijamii baada ya kusema kuwa Bongo Fleva haisikiki kwa kiwango kikubwa nchini Marekani. Kauli hiyo iliwafanya baadhi ya mashabiki kuhusisha maneno yake na Diamond Platnumz, wakidai kuwa Marioo amemdharau msanii huyo kutokana na mafanikio yake katika - [Pedro Rodriguez rasmi astaafu kucheza soka](https://spotileo.co.tz/pedro-rodriguez-rasmi-astaafu-kucheza-soka/) - BARCELONA: MSHAMBULIAJI wa zamani wa Barcelona, ​​Pedro Rodriguez, ametangaza rasmi kustaafu kucheza soka leo Jumatano, akieleza fahari yake kubwa ya kulitumikia soka. Pedro, 39 katika shukrani zake kupitia ujumbe aliouandika kwenye Mtandao wa X, amezishukuru klabu, mashabiki na wachezaji wenzake alioshiriki nao katika safari yake hiyo ya takriban miaka 20. "Nahisi wakati umefika. Ni wakati - [Drake akanusha kumpa mimba Keshia Chante](https://spotileo.co.tz/drake-akanusha-kumpa-mimba-keshia-chante/) - NEW YORK: WAWAKILISHI wa rapa Drake wamekanusha vikali uvumi kwamba rapa huyo anatarajia mtoto na mwimbaji na mtunzi, Keshia Chante, zaidi wakisema taarifa hizo ni upuuzi mtupu. Iko hivi, Keshia alitangaza habari za ujauzito wake jana Jumanne kupitia makala ya Jarida la Hello! Akionekana mwenye furaha na kung'aa katika picha za ujauzito huku akifichua anatarajia - [Hello Mr. Right Kenya yamtambulisha mtangazaji mpya](https://spotileo.co.tz/hello-mr-right-kenya-yamtambulisha-mtangazaji-mpya/) - NAIROBI: BAADA ya wiki kadhaa za minong’ono na mijadala kwenye mitandao ya kijamii, hatimaye fumbo limefumbuliwa. Mwigizaji, mwanamitindo na mtayarishaji wa maudhui Trisha Khalid ametambulishwa kuwa mtangazaji mpya mwenza wa kipindi maarufu cha Hello Mr. Right Kenya, kinachoingia msimu wake wa tano. Trisha ataungana na mtangazaji Dr. Ofweneke pamoja na mtaalamu wa mahusiano Getrude Mungai, - [Mbabe wa R&B, Freddie Jackson afariki dunia](https://spotileo.co.tz/mbabe-wa-rb-freddie-jackson-afariki-dunia/) - CALIFORNIA: GWIJI wa muziki wa R&B, Freddie Jackson aliyefahamika kwa sauti yenye nguvu na mvuto iliyoimba nyimbo kama You Are My Lady na Rock Me Tonight, amefariki dunia. Familia ya Freddie imetangaza habari hizo za kusikitisha ikisema kuwa mwimbaji huyo alifariki juzi Jumatatu ambapo sababu ya kifo chake haijawekwa wazi. Familia yake inamkumbuka Freddie, kama - [Djokovic afuzu fainali China Open](https://spotileo.co.tz/djokovic-afuzu-fainali-china-open/) - BEIJING: NOVAK Djokovic amefuzu fainali ya mashindano ya China Open baada ya mpinzani wake, Daniil Medvedev, kuondolewa kwenye mchezo wa nusu fainali kwa kumpiga na mpira kwa bahati mbaya shabiki aliyekuwa jukwaani. Tukio hilo lilitokea wakati Djokovic akiwa anatumikia kwa ajili ya kushinda mchezo, huku akiongoza kwa seti 7-5, 5-3. Mpira uliopigwa na Medvedev kwa - [Formula 1 kurejea Afrika](https://spotileo.co.tz/formula-1-kurejea-afrika/) - KIGALI: BAADA ya kusubiri kwa zaidi ya miaka 35, Formula 1 inatarajiwa kurejea barani Afrika mwaka 2030, huku Rwanda ikitajwa kuwa mwenyeji wa mbio hizo. Kwa mujibu wa taarifa ya RacingNews365, makubaliano tayari yamefikiwa, huku tangazo rasmi likitarajiwa kutolewa kabla ya mwisho wa mwaka huu. Iwapo mpango huo utathibitishwa, utakuwa mwanzo wa sura mpya kwa - [Messi: Kustaafu Argentina ndiyo siku ya huzuni zaidi katika maisha yangu ya soka](https://spotileo.co.tz/messi-kustaafu-argentina-ndiyo-siku-ya-huzuni-zaidi-katika-maisha-yangu-ya-soka/) - BUENOS AIRES: MWANASOKA nguli Lionel Messi amesema kuaga timu ya taifa ya Argentina ilikuwa siku ya huzuni zaidi katika maisha yake ya soka, baada ya kucheza mchezo wake wa mwisho akiwa na nchi yake dhidi ya Benin. Argentina iliifunga Benin mabao 3-0 katika mchezo wa kirafiki uliochezwa kwenye Uwanja wa Monumental. Messi alifunga bao moja - [Kane aandika historia England afikisha mechi 125](https://spotileo.co.tz/kane-aandika-historia-england-afikisha-mechi-125/) - LONDON, Uingereza: NAHODHA wa England, Harry Kane, amekuwa na usiku wa kihistoria baada ya kuiongoza timu yake kupata ushindi wa mabao 3-0 dhidi ya Czech Republic kwenye Uwanja wa Wembley. Kane alifunga mabao mawili katika mchezo huo, akifikisha idadi ya mechi alizoichezea England kuwa 125, sawa na rekodi iliyokuwa ikishikiliwa na mlinda mlango wa zamani - [Ngassa, Fikiri Elias wajizolea tuzo za Septemba](https://spotileo.co.tz/ngassa-fikiri-elias-wajizolea-tuzo-za-septemba/) - DAR ES SALAAM: KOCHA MKuu wa Coastal Union, Fikiri Elias ameibuka Kocha Bora wa mwezi Septemba wa Ligi Kuu Bara huku kiungo wa Dodoma Jiji, Berno Ngassa akitajwa kuwa mchezaji bora wa mwezi huo. Taarifa iliyotolewa na Bodi ya Ligi leo Jumatano imefafanua Fikiri ameibuka kidedea akiwabwaga Steve Barker wa Simba SC na Vicent Mashami - [Ayra Starr: Nikikutana na mwenye mvuto zaidi, navunja uhusiano wangu](https://spotileo.co.tz/ayra-starr-nikikutana-na-mwenye-mvuto-zaidi-navunja-uhusiano-wangu/) - LAGOS: MWANAMUZIKI wa Nigeria, Ayra Starr ameshtua umma baada ya kusema atavunja uhusiano wake wa mapenzi endapo atakutana na mwanaume mwingine anayemvutia zaidi. Mkali huyo wa ngoma ya Heaven Baby, alieleza hayo alipokuwa akijibu swali la shabiki yake wa kike kwenye kipindi cha Ask Ayra Starr. Shabiki huyo alimweleza Ayra hali aliyonayo sasa kwamba kuna - [Tuchel: Nimechoka maswali ya kushindwa kubeba Kombe la dunia](https://spotileo.co.tz/tuchel-nimechoka-maswali-ya-kushindwa-kubeba-kombe-la-dunia/) - LONDON: KOCHA wa England, Thomas Tuchel, amesema amechoshwa na maswali yanayoendelea kuhusu kushindwa kwa England nusu fainali ya Kombe la Dunia dhidi ya Argentina. “Nadhani ni muhimu kusonga mbele. Siwezi kurudia zaidi ya kusema kwamba hatukutolewa katika hatua ya makundi; wakati mwingine inaonekana kana kwamba tulitolewa huko, lakini hatukutolewa,” alisema Tuchel. Tuchel amesema timu hiyo - [Suzuki aazimia kufuta kumbukumbu mbaya za Asian Cup](https://spotileo.co.tz/suzuki-aazimia-kufuta-kumbukumbu-mbaya-za-asian-cup/) - TOKYO: Kipa wa Aston Villa na timu ya taifa ya Japan, Zion Suzuki, amesema yuko tayari kutumia uzoefu alioupata katika miaka ya hivi karibuni kuisaidia Japan kutwaa ubingwa wa Kombe la Mataifa ya Asia (Asian Cup) yatakalofanyika Saudi Arabia mwakani. Suzuki, mwenye miaka 24, bado anakumbuka makosa aliyofanya katika michuano ya Asian Cup mwaka 2024 - [Maonesho ya Makumbusho ya Lucas kufunguliwa Septemba 22](https://spotileo.co.tz/maonesho-ya-makumbusho-ya-lucas-kufunguliwa-septemba-22/) - LOS ANGELES, Marekani: WAPENZI wa sanaa na historia wanatarajiwa kupata kivutio kipya baada ya Makumbusho ya Lucas kutangaza kufungua rasmi milango yake kwa umma Septemba 22, 2026 huko Los Angeles. Makumbusho hayo, yaliyoanzishwa na mtengenezaji wa filamu George Lucas na Mellody Hobson, yanalenga kuonesha namna sanaa na hadithi zinavyoweza kueleza maisha na kuwaunganisha watu. Yakiwa - [Amber Ray akataa ombi la kuongeza mtoto mwingine](https://spotileo.co.tz/amber-ray-akataa-ombi-la-kuongeza-mtoto-mwingine/) - NAIROBI: MWANASOSHOLAITI maarufu wa Kenya, Amber Ray, amekataa ombi la mwenza wake, Kennedy Rapudo, la kutaka kupata mtoto mwingine, akisema watoto wanne walionao katika familia yao tayari wanatosha. Rapudo alitoa wazo hilo wakati Amber akiendelea kupona baada ya kurejea kutoka Istanbul, Uturuki, ambako alifanyiwa upasuaji mbalimbali wa urembo wake. Amber, ambaye amekuwa akipitia kipindi cha - [Shakib Cham alalamikia malipo madogo ya Facebook](https://spotileo.co.tz/shakib-cham-alalamikia-malipo-madogo-ya-facebook/) - KAMPALA: MFANYABIASHARA kutoka Uganda, Shakib Cham, amezua mjadala baada ya kulalamikia kiasi kidogo cha fedha alicholipwa na Facebook licha ya maudhui yake kupata mamilioni ya watazamaji. Katika kipindi cha siku saba hadi Oktoba 5, ukurasa wake ulifikisha watazamaji milioni 11, huku ukipata zaidi ya mwingiliano 967,000 na wafuasi wapya 6,415. Hata hivyo, Shakib alisema alipokea - [Mr Blue: “Nilikutana na mke wangu club, Leo ndiye ninaishi naye](https://spotileo.co.tz/mr-blue-nilikutana-na-mke-wangu-club-leo-ndiye-ninaishi-naye/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa Bongo Fleva, Kheri Samee ‘Mr Blue’, amefichua namna alivyokutana na mke wake, Waheeda, akisema walifahamiana katika mazingira ya starehe, jambo linaloonyesha kuwa mahali mtu anapokutana na mwenzake si lazima liamue hatima ya uhusiano wao. Mr Blue ameyasema hayo kupitia Instagram Story yake, akieleza kuwa alikutana na Waheeda katika Klabu ya - [Marioo: Bongo Fleva bado haijulikani duniani](https://spotileo.co.tz/marioo-bongo-fleva-bado-haijulikani-duniani/) - DAR ES SALAAM: MWANAMUZIKI Marioo ameeleza kuwa bado kuna kazi kubwa ya kuupeleka muziki wa Bongo Fleva kusikika Marekani, Ulaya na kwingineko. Marioo amefunguka hayo alipokuwa akizungumzia matokeo ya safari ya ziara yake ya muziki iliyomfanya akae Marekani kwa takriban kipindi cha mwezi mmoja. "Kwa upande wa promota mwenyewe anasema hii ziara ilikuwa nzuri sana - [Simba morali juu kuelekea debi](https://spotileo.co.tz/simba-morali-juu-kuelekea-debi/) - DAR ES SALAAM: MENEJA wa Habari na Mawasiliano wa Simba, Ahmed Ally, amesema kikosi hicho kimerejea salama na kinaendelea na kambi ya ndani huku maandalizi ya mchezo dhidi ya Yanga yakizidi kushika kasi. Akizungumza Dar es Salaam Ahmed amesema morali ndani ya kikosi hicho ni kubwa kutokana na timu kuanza vizuri msimu wa Ligi Kuu, - [Azam FC wako tayari kuikabili Coastal Union](https://spotileo.co.tz/azam-fc-wako-tayari-kuikabili-coastal-union/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Msaidizi wa Azam FC, Kassim Liogope, amesema kikosi chake kipo tayari kuikabili Coastal Union katika mchezo wa Ligi Kuu, baada ya kupata muda wa kutosha kujiandaa wakati wa mapumziko ya ligi. Liogope amesema muda walioupata katika maandalizi umewasaidia kuwajenga wachezaji kuelekea mchezo huo, huku akisisitiza umuhimu wa timu kutumia maandalizi hayo - [Safari yasaka vipaji 22](https://spotileo.co.tz/safari-yasaka-vipaji-22/) - DAR ES SALAAM: SAFARI Lager imewataka mashabiki wa soka nchini kuwa sehemu ya msako wa vipaji kwa kupendekeza wachezaji wanaoamini wana uwezo wa kufika mbali, ikiwa ni sehemu ya msimu wa tatu wa Safari Lager Cup unaolenga kupata wachezaji 22 watakaounda kikosi kimoja. Akizungumza wakati wa uzinduzi wa msimu huo jana, Mkuu wa Masoko wa - [Reggie McFadden afariki akiwa Tanzania](https://spotileo.co.tz/reggie-mcfadden-afariki-akiwa-tanzania/) - NEW YORK: MKONGWE Reggea McFadden, anayefahamika zaidi kama mchekeshaji katika vipindi vya Def Comedy Jam vya HBO na In Living Color vya Fox, amefariki dunia akiwa na miaka 57. Dada wa Reggie, mwandishi Bernice McFadden, ameuambia Mtandao wa TMZ kuwa Wizara ya Mambo ya Nje ya Marekani iliwasiliana na familia yao jana Jumapili na kuwapa - [Diamond akerwa na tabia za Chris Brown](https://spotileo.co.tz/diamond-akerwa-na-tabia-za-chris-brown/) - NEW YORK: ALIYEKUWA mpenzi wa Chris Brown na mama wa mtoto wake, Diamond Brown, anadai kuwa mwanamuziki huyo anatoa vitisho kwa wapenzi wake wapya, akitaka hilo likomeshwe mara moja. Hayo yameelezwa kupitia makabrasha ya nyaraka zilizowasilishwa katika mzozo wao mkali kuhusu malezi ya mtoto. Diamond alisema uhusiano wake na Chris uliisha miaka miwili iliyopita na - [Salman Khan amkosoa Kanika Mann kuwa na ‘wivu’](https://spotileo.co.tz/salman-khan-amkosoa-kanika-mann-kuwa-na-wivu/) - MUMBAI: Muigizaji na mtangazaji wa kipindi cha Bigg Boss 20, Salman Khan, amemchana kwa utani mshiriki Kanika Mann baada ya kuonekana akionesha dalili za kutoridhishwa wakati Sara Ali Khan alipokuwa akimsifu Qazi Touqeer. Tukio hilo lilijiri katika kipindi cha Weekend Ka Vaar, ambapo Kanika alionekana kubadilika sura na kufanya ishara mbalimbali usoni baada ya Sara - [Amitabh Bachchan: Muda wa kulala ni tatizo kwangu](https://spotileo.co.tz/amitabh-bachchan-muda-wa-kulala-ni-tatizo-kwangu/) - MUMBAI: MWIGIZAJI mkongwe wa Bollywood, Amitabh Bachchan, amefichua changamoto anayokutana nayo ya kupata muda wa kutosha wa kulala kutokana na ratiba ngumu ya kurekodi kipindi cha televisheni cha Kaun Banega Crorepati (KBC). Amitabh Bachchan, ambaye ni mtangazaji wa kipindi hicho, amesema ratiba ya kazi imekuwa ikimlazimu kukimbilia kitandani mara tu anapomaliza majukumu yake ya kurekodi. - [Digger yaingiza milioni 424 nchini India,](https://spotileo.co.tz/digger-yaingiza-milioni-424-nchini-india/) - LOS ANGELES: Filamu mpya ya staa wa Hollywood, Tom Cruise, Digger, imeanza vibaya katika soko la sinema nchini India, baada ya kukusanya takribani Sh milioni 424 katika siku tatu za kwanza tangu kuanza kuoneshwa. Kwa mujibu wa takwimu za Hindustan Times, filamu hiyo ilianza kwa kupata takribani Sh milioni 178 siku ya Ijumaa, sawa na - [Ben Affleck akanusha kuunganishwa kimapenzi na Shakira](https://spotileo.co.tz/ben-affleck-akanusha-kuunganishwa-kimapenzi-na-shakira/) - LOS ANGELES: MUIGIZAJI na mkurugenzi wa filamu, Ben Affleck, amekanusha taarifa kwamba alijaribiwa kuunganishwa kimapenzi na mwimbaji Shakira baada ya kuvunjika kwa ndoa yake na Jennifer Lopez. Affleck, mwenye umri wa miaka 54, amesema kwa sasa suala la mahusiano ya kimapenzi si kipaumbele kikubwa katika maisha yake, akieleza kuwa muda wake mwingi unatumika katika kazi - [Kim Kardashian: Nilipoachana na Kanye nilikaa 'singo' miaka mitano](https://spotileo.co.tz/kim-kardashian-nilipoachana-na-kanye-nilikaa-singo-miaka-mitano/) - NEW YORK: SUPASTAA Kim Kardashian amefichua kuwa aliishi bila kuwa na mpenzi kwa takriban miaka mitano baada ya kutengana rasmi na baba watoto wake, rapa Kanye West. Kim amefunguka lengo lake la kufanya hivyo ni kuweka kipaumbele kwa watoto wake na yeye mwenyewe na hiyo ilimpa hisia nzuri sana. Mrembo huyo, 45 ameliambia gazeti la - [Kocha Kenya, McCarth azihofia Morocco, Senegal](https://spotileo.co.tz/kocha-kenya-mccarth-azihofia-morocco-senegal/) - NAIROBI: Kocha wa Taifa la Kenya, Benni McCarthy, amewataka mashabiki wa Harambee Stars kuwa na matarajio ya kweli kuelekea AFCON 2027, akisema timu hiyo bado ina safari ndefu kufikia kiwango cha mataifa makubwa barani Afrika. McCarthy amesema Kenya inahitaji muda wa kujenga kikosi imara, hasa kutokana na tofauti ya uzoefu na ubora wa wachezaji ukilinganisha - [Ureno yafuzu robo fainali, Ujerumani ikiambulia sare](https://spotileo.co.tz/ureno-yafuzu-robo-fainali-ujerumani-ikiambulia-sare/) - URENO: Timu ya Ureno imekuwa timu ya kwanza kufuzu hatua ya robo fainali ya UEFA Nations League baada ya kuifunga Norway mabao 2-1, huku Ujerumani ya kocha Jurgen Klopp ikishindwa kupata ushindi dhidi ya Ugiriki. Ureno ilipata ushindi huo licha ya kutokuwa na nyota wake Cristiano Ronaldo, ambaye aliondoka kambini baada ya kocha Jorge Jesus - [Vijana Dar wajitokeza kuwania Nyota Big msimu wa pili](https://spotileo.co.tz/vijana-dar-wajitokeza-kuwania-nyota-big-msimu-wa-pili/) - DAR ES SALAAM: VIJANA wenye vipaji mbalimbali wamejitokeza katika usaili wa Serengeti Lite Nyota Bigi Msimu wa Pili, uliolenga kuwapa nafasi ya kuonesha uwezo wao na kupata fursa ya kuendeleza vipaji vyao. Usaili huo umewakutanisha vijana wenye vipaji vya kuimba, kucheza, kuigiza, kuchekesha, uanamitindo pamoja na ubunifu katika nyanja mbalimbali, huku kila mmoja akipewa nafasi - [Ronaldo ruhusa kuitumikia Ureno](https://spotileo.co.tz/ronaldo-ajazuiwa-kurudi-timu-ya-taifa-ureno/) - LISBON: KOCHA wa timu ya taifa ya Ureno, Jorge Jesus, amesema mchezaji Cristiano Ronaldo anaweza kurejea kwenye kikosi cha timu hiyo endapo atataka, licha ya kuondoka kambini baada ya kutofurahishwa na uamuzi wa kutocheza kwenye kikosi cha kwanza. Jesus amesema Ronaldo bado ana nafasi ya kuitwa kwenye kikosi kijacho iwapo ataendelea kucheza katika klabu yake - [Messi kuiaga Argentina mbele ya Benin](https://spotileo.co.tz/messi-kuiaga-argentina-mbele-ya-benin/) - BUENOS AIRES: MCHEZAJI Lionel Messi anatarajiwa kuaga rasmi soka la kimataifa akiwa na Argentina kesho, kupitia mchezo wa kirafiki dhidi ya Benin utakaopigwa kwenye Uwanja wa Monumental, Buenos Aires. Messi mwenye umri wa miaka 39 anatarajiwa kucheza mechi yake ya mwisho akiwa amevaa jezi ya Argentina, huku mashabiki wapatao 85,000 wakitarajiwa kushuhudia tukio hilo la - [FIFA yaipa Tanzania kibali cha Video Support](https://spotileo.co.tz/fifa-yaipa-tanzania-kibali-cha-video-support/) - DAR ES SALAAM: TANZANIA imepata kibali FIFA kuendelea kutumia mfumo wa msaada wa video kwa waamuzi (Football Video Support (FVS), huku Ligi Kuu ikitajwa kuwa ya kwanza duniani kutumia mfumo huo kwa utaratibu uliokubaliwa na Shirikisho hilo la Kimataifa la Soka (FIFA). Akizungumza Dar es Salaam leo Mtendaji Mkuu wa Bodi ya Ligi Kuu Tanzania, - [Kane, Bellingham kuiongoza England dhidi ya Czech Republic](https://spotileo.co.tz/kane-bellingham-kuiongoza-england-dhidi-ya-czech-republic/) - ENGLAND: MCHEZAJI Harry Kane anatarajiwa kufikisha rekodi ya mechi 125 akiwa na timu ya taifa ya England atakapocheza dhidi ya Czech Republic kesho Oktoba 6, 2026, huku matarajio makubwa yakielekezwa kwa Kane na Jude Bellingham. Kane atakuwa kwenye uangalizi mkubwa ikiwa atafikisha idadi hiyo na kumfikia kipa wa zamani wa England, Peter Shilton, mwenye rekodi - [Kigunduzi cha gesi kutumika Debi ya Kariakoo](https://spotileo.co.tz/kigunduzi-cha-gesi-kutumika-debi-ya-kariakoo/) - DAR ES SALAAM: MTENDAJI Mkuu wa Bodi ya Ligi Kuu Tanzania, Cornel Barnabas, amesema kifaa maalum cha kugundua gesi ‘Gas Detector’ kitatumika katika maandalizi ya Debi ya Kariakoo kati ya Simba na Yanga, kwa ajili ya kufuatilia hali ya hewa na kubaini uwepo wa harufu hatarishi uwanjani. Hatua hiyo imekuja baada ya kuibuka malalamiko ya - [Salmin: Siri ya ushindi ni kwenda nje](https://spotileo.co.tz/salmin-siri-ya-ushindi-ni-kwenda-nje/) - DAR ES SALAAM: BONDIA Mtanzania, Salmin Kassim, amesema siri ya ushindi wake wa KO dhidi ya Jayr Raquinel kutoka Ufilipino Philippines katika pambano la Expensive Fight ni uzoefu alioupata katika mapambano ya nje ya nchi. Kassim alimpiga Raquinel kwa KO katika raundi ya saba ya pambano hilo lililofanyika Dar es Salaam usiku wa kuamkia leo, - [Dar City yatinga fainali ya ligi ya mkoa](https://spotileo.co.tz/dar-city-yatinga-fainali-ya-ligi-ya-mkoa/) - DAR ES SALAAM: DAR CITY imefuzu fainali ya Ligi ya Kikapu mkoa wa Dar es Salaam baada ya kuifunga Vijana kwa pointi 65-40 katika mchezo wa tatu wa nusu fainali na kufikisha ushindi wa michezo mitatu mfululizo. Mabingwa hao watetezi walianza mfululizo huo kwa ushindi wa pointi 61-56 kabla ya kuendeleza ubabe katika mchezo wa - [Mosimane aifumua Misri mbele ya Ramaphosa](https://spotileo.co.tz/mosimane-aifumua-misri-mbele-ya-ramaphosa/) - CAIRO: TIMU ya Afrika Kusini wameendeleza kiwango chao bora chini ya kocha Pitso Mosimane baada ya kuichapa Misri bao 1-0 kwenye Uwanja wa Cairo, jana Jumapili. Bao pekee la Bafana Bafana lililofungwa na Puso Dithejane dakika ya 51 lilitosha kuipa ushindi timu hiyo katika mchezo huo wa kirafiki na kuendeleza rekodi yao ya ushindi wa - [Harmonize, Cristina kumechangamka kwelikweli](https://spotileo.co.tz/harmonize-cristina-kumechangamka-kwelikweli/) - ZANZIBAR: MSANII Harmonize ameendelea kugonga vichwa vya habari kwa yanayoendelea baina yake na video vixen wa video ya wimbo wake wa Kudos, Cristina Celi. Cristina anayetajwa 'kutoka' na Harmo ameweka video mtandaoni ya msanii huyo akiwa analia huku akisisitiza asifanyiwe hivyo. Mrembo huyo anaonekana akimbembeleza bosi huyo wa Lebo ya Konde Gang ambaye naye anafafanua - [Clara Luvanga atupia, aweka rekodi Marekani](https://spotileo.co.tz/clara-luvanga-atupia-aweka-rekodi-marekani/) - TEXAS: MSHAMBULIAJI mpya wa Washington Spirit, Clara Luvanga ameanza kuonesha makali yake baada ya usiku wa kuamkia leo Jumatatu kufunga bao na kuipa ushindi timu hiyo dhidi ya Houston Dash. Washington iliibuka na ushindi wa mabao 3-2 ikiwa ugenini Uwanja wa Shell Ernegy, Houston na Clara alikandamiza bao la tatu dakika ya 84. Kwa bao - [Vodacom Coastal Classic yaunganisha michezo, utalii Afrika](https://spotileo.co.tz/vodacom-coastal-classic-yaunganisha-michezo-utalii-afrika/) - PWANI: Uzinduzi wa mashindano ya Vodacom Coastal Classic 2026 umeonesha namna michezo inavyoweza kuwa chachu ya kukuza utalii, elimu na maendeleo ya jamii nchini Tanzania. Mashindano hayo ya baiskeli yametoa fursa ya kuonesha vivutio vya utalii vilivyopo katika ukanda wa pwani, huku yakiunga mkono shughuli zenye manufaa ya muda mrefu kwa jamii zitakazopitiwa na msafara - [Maria Nyerere awabariki washiriki wa Vodacom Nyerere Cycling Tour](https://spotileo.co.tz/maria-nyerere-awabariki-washiriki-wa-vodacom-nyerere-cycling-tour/) - Meneja Mauzo na mkakati wa biashara wa kanda ya Dar es Salaam na Pwani wa Vodacom Tanzania Plc, Caleb Majo akizungumza na waendesha baiskeli wa Nyerere Cycling Tour wakati wa hafla ya kuwaaga na kupata baraka kutoka kwa Mama Maria Nyerere kabla ya kuanza mashindano ya Vodacom Coastal Classic pamoja na safari ya Nyerere Cycling - [Jaguar arejea kwenye muziki baada ya miaka mitatu](https://spotileo.co.tz/jaguar-arejea-kwenye-muziki-baada-ya-miaka-mitatu/) - NAIROBI: MWANAMUZIKI maarufu kutoka Kenya, Charles Njagua maarufu kama Jaguar, amerejea kwenye muziki baada ya kukaa kimya kwa takribani miaka mitatu, ambapo metoa wimbo mpya uitwao ‘Safari ya Maisha.’ Jaguar ameachia wimbo huo ikiwa ni hatua yake ya kurejea rasmi kwenye anga la muziki baada ya kazi yake kubwa ya mwisho, ‘Unthinkable,’ aliyoshirikiana na mwanamuziki - [Kessy: Simba mtakavyokuja, ndivyo tutakavyowapokea](https://spotileo.co.tz/kessy-simba-mtakavyokuja-ndivyo-tutakavyowapokea/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa JKT Queens, Kessy Juma amesema hawawahofii wapinzani wao Simba Queens kwenye fainali ya Ngao ya Jamii, akisisitiza namna watakavyokuja ndivyo watakavyowapokea. Kessy ameeleza hayo akifafanua kuwa anakiamini kikosi chake kilivyojipanga na kwamba kesho Jumamosi hawatawaangusha mashabiki wao katika mchezo huo utakaopigwa Uwanja wa KMC, Dar es Salaam. "Ukichukulia uzani - [Etihad yatishia kuishitaki Ligi Kuu ya England](https://spotileo.co.tz/etihad-yatishia-kuishitaki-ligi-kuu-ya-england/) - MANCHESTER, England: SHIRIKA la ndege la Etihad Airways, ambaye ndiye mdhamini mkuu wa klabu ya Manchester City, limesema linatarajia kuchukua hatua za kisheria dhidi ya Ligi Kuu ya England (Premier League) kufuatia uamuzi wa tume huru iliyobaini ukiukwaji mkubwa wa kanuni za kifedha unaohusishwa na klabu hiyo. Uamuzi huo umetolewa baada ya tume huru kubaini - [Kocha adai Lukaku bado ana nafasi Belgium](https://spotileo.co.tz/kocha-adai-lukaku-bado-ana-nafasi-belgium/) - LIEGE, Ubelgiji: KOCHA wa timu ya taifa ya Ubelgiji, Mark van Bommel, amesema hana uhakika kama mshambuliaji Romelu Lukaku atapata nafasi ya kucheza dhidi ya Uturuki katika mchezo wa Ligi ya Mataifa ya Ulaya utakaopigwa leo, Ijumaa, Oktoba 2, 2026. Van Bommel ameyasema hayo huku akipunguza hofu kuhusu nafasi ya Lukaku ndani ya kikosi hicho, - [Zidane: Sijutii kumpiga kichwa Materazzi](https://spotileo.co.tz/zidane-sijutii-kumpiga-kichwa-materazzi/) - SAINT-DENIS, Ufaransa: KOCHA mpya wa timu ya taifa ya Ufaransa, Zinedine Zidane, amesema hana majuto kuhusu tukio la kumpiga kichwa Marco Materazzi wa Italia katika fainali ya Kombe la Dunia mwaka 2006, ingawa amesisitiza kuwa hajivunii kilichotokea. Zidane ametoa kauli hiyo kuelekea mchezo wa Ligi ya Mataifa ya Ulaya kati ya Ufaransa na Italia, unaotarajiwa - [NBA yafunga shule ya vipaji afrika kuhamia Abu Dhabi](https://spotileo.co.tz/nba-yafunga-shule-ya-vipaji-afrika-kuhamia-abu-dhabi/) - DAKAR, Senegal: LIGI ya Mpira wa Kikapu ya Marekani (NBA) imefunga akademi yake pekee ya mafunzo ya kiwango cha juu barani Afrika, iliyokuwa nchini Senegal, hatua inayozua wasiwasi kuhusu fursa za vijana wa Afrika wanaotamani kucheza ligi za kulipwa. Akademi hiyo inayojulikana kama NBA Academy Africa ilianzishwa mwaka 2018 kwa lengo la kuibua na kuendeleza - [Klopp apata ushindi wa kwanza, Ujerumani ikiifunga Serbia](https://spotileo.co.tz/klopp-apata-ushindi-wa-kwanza-ujerumani-ikiifunga-serbia/) - MUNICH, Ujerumani:KOCHA wa timu ya Taifa ya Ujerumani, Jurgen Klopp, amepata ushindi wake wa kwanza tangu alipokabidhiwa kikosi hicho baada ya kuiongoza timu hiyo kuifunga Serbia mabao 2-0 katika mchezo wa Ligi ya Mataifa ya UEFA. Mabao ya Florian Wirtz wa Liverpool na Tom Bischof wa Bayern Munich yaliipa Ujerumani ushindi huo, huku kikosi hicho - [Mosimane aionya Afrika Kusini kabla ya kuikabili Kenya](https://spotileo.co.tz/mosimane-aionya-afrika-kusini-kabla-ya-kuikabili-kenya/) - AFRIKA KUSINI: KOCHA Pitso Mosimane ameonya kuhusu ushindani mkubwa unaolikabili Afrika Kusini katika Kundi D la kufuzu AFCON 2027, baada ya Kenya kuwa tayari imepata nafasi ya kushiriki michuano hiyo kama mwenyeji mwenza. Mosimane amesema hali hiyo imeifanya nafasi iliyobaki ya kufuzu kuwa ya ushindani mkubwa, kwani mataifa mengine yaliyopo kwenye kundi hilo yanapambana kugombea - [Spider-Man ‘Brand New Day’ imeshaingiza trilioni 6.5](https://spotileo.co.tz/spider-man-brand-new-day-imeshaingiza-trilioni-6-5-2/) - FILAMU ya Spider-Man: Brand New Day, iliyomshirikisha mwigizaji Tom Holland, inatarajiwa kurejea tena katika kumbi za sinema ikiwa na picha mpya ambazo hazikuonekana kwenye toleo la awali. Kwa mujibu wa taarifa mpya iliyonukuliwa na Hindustan Times, filamu hiyo ambayo tayari imeingiza karibu dola bilioni 2.5, sawa na takribani Shilingi trilioni 6.5 za Tanzania, duniani kote, - [Mosimane apokelewa kwa heshima Al Ahly](https://spotileo.co.tz/mosimane-apokelewa-kwa-heshima-al-ahly/) - CAIRO: ALIYEKUWA Kocha Mkuu wa Al Ahly, Pitso Mosimane ametua makao makuu ya timu hiyo na kupokelewa kwa heshima kubwa. Mosimane raia wa Afrika Kusini ambaye kwa sasa ni kocha wa timu ya taifa, Bafana Bafana yupo Cairo kwa ajili ya mechi ya kirafiki dhidi ya Misri itakayochezwa Oktoba 4, mwaka huu na kuamua kuzuru - [Rick Ross akamatwa na polisi, awatuliza mashabiki](https://spotileo.co.tz/rick-ross-akamatwa-na-polisi-awatuliza-mashabiki/) - MIAMI: RAPA Rick Ross amekamatwa leo Alhamisi baada ya kwenda polisi mwenyewe kituoni kwa tuhuma za kushambulia na kumdhuru mwanamke anayeelezwa ni 'ex-girlfriend' wake. Kwa mujibu wa vyanzo vya ndani ya Idara ya Polisi ya Kaunti ya Miami-Dade, Mtandao wa TMZ umeripoti mwanamke huyo alitoa taarifa hiyo juzi Jumanne ingawa tukio hilo lilitokea Agosti 28, - [Mr Blue:Chanzo cha kuondoka Dudu Baya Foundation](https://spotileo.co.tz/mr-bluechanzo-cha-kuondoka-dudu-baya-foundation/) - DAR ES SALAAM:MSANII wa Bongo Fleva, Kheri Sameer Mr Blue, amefunguka kuhusu historia ya wimbo wake wa Gari la Baba, akieleza kuwa wazo la wimbo huo lilianza wakati akiwa chini ya lebo ya Dudu Baya Foundation. Mr Blue amesema alipata wazo la kuandika wimbo huo kutokana na mazingira ya familia yake, ambapo alieleza kuwa upande - [Ghana yamfuta kazi kocha mkuu](https://spotileo.co.tz/ghana-yamfuta-kazi-kocha-mkuu/) - ACCRA: SHIRIKISHO la Soka Ghana (GFA) limevunja mkataba na kocha wa timu ya taifa, Carlos Queiroz baada ya kuanza vibaya kampeni ya kufuzu Kombe la Mataifa Afrika 2027 (AFCON). Imeelezwa hilo limejiri leo Alhamisi baada ya kikao cha shirikisho hilo na kocha huyo raia wa Ureno aliyekiongoza kikosi hicho katika mechi saba pekee. Katika mechi - [Maonesho ya Kanye West Russia yafutwa](https://spotileo.co.tz/maonesho-ya-kanye-west-russia-yafutwa/) - MOSCOW: MAONESHO mawili ya mwanamuziki wa Marekani, Kanye West, yaliyokuwa yamepangwa kufanyika jijini St Petersburg, Russia, mwezi Oktoba yameghairishwa rasmi. Kwa mujibu wa mwandaaji wa maonesho hayo, Say Agency, maonesho hayo yaliyokuwa yamepangwa kufanyika Oktoba 10 na 11 hayatafanyika kama ilivyopangwa. Taarifa hiyo ilitolewa baada ya wiki kadhaa za sintofahamu kuhusu hatima ya maonesho hayo. - [Sugu aweka wazi utajiri wake](https://spotileo.co.tz/sugu-aweka-wazi-utajiri-wake/) - DAR ES SALAAM: RAPA mkongwe, Sugu au Mr. II kama anavyofahamika amekanusha taarifa za kuwa na utajiri wa Dola milioni 50 mpaka 150. Mtayarishaji huyo wa shoo za Bongo Fleva Honors amelieleza hilo leo Alhamisi na kubainisha kuwa utajiri alionao kwa sasa hauzidi Dola milioni 10 (sawa na Sh bilioni 26). Kupitia ukurasa wake rasmi - [Djokovic aanza China Open kwa ushindi](https://spotileo.co.tz/djokovic-aanza-china-open-kwa-ushindi/) - BEIJING: Nyota wa tenisi kutoka Serbia, Novak Djokovic, ameanza kampeni yake katika mashindano ya China Open kwa ushindi baada ya kumfunga Nuno Borges wa Portugal kwa seti mbili. Djokovic, mwenye umri wa miaka 39, alimshinda Borges kwa 6-3, 7-6 (7-2) katika mchezo wa raundi ya kwanza uliofanyika Beijing, China. Ushindi huo umeendeleza rekodi yake nzuri - [Shakira arejea Madrid kwa maonesho 12](https://spotileo.co.tz/shakira-arejea-madrid-kwa-maonesho-12/) - MADRID: MWANAMUZIKI wa kimataifa, Shakira Mebarak, kesho ataendelea na mfululizo wa maonesho yake mjini Madrid, Hispania, huku mashabiki wake wakisubiri kwa hamu kumuona tena nyota huyo akipanda jukwaani katika mfululizo wa maonesho 12 nchini humo. Shakira, ambaye amekuwa kivutio katika ziara hiyo, anatarajiwa kuendelea kuwalisha burudani mashabiki wake kwa kuimba na kutumbuiza nyimbo zake zinazomfanya - [Jezi ya Ronaldo 'yataifishwa' Ureno](https://spotileo.co.tz/jezi-ya-ronaldo-yataifishwa-ureno/) - COPENHAGEN: MPYA kutoka kambi ya timu ya taifa ya Ureno ni kuwa namba saba ya mkongwe Cristiano Ronaldo sasa imekabidhiwa kwa Rafael Leao. Hilo limebainika baada ya Ureno kuanika orodha ya namba za wachezaji watakazozitumia kuelekea mechi yao ya usiku wa leo dhidi ya Denmark katika mwendelezo wa Ligi ya Mataifa ya Ulaya. Mshambuliaji huyo - [Barcelona yatoa onyo Champions League](https://spotileo.co.tz/barcelona-yatoa-onyo-champions-league/) - ROME, Italia: MABINGWA watetezi wa ligi ya Mabingwa wa Ulaya kwa Wanawake Barcelona, wameendelea na mwanzo mzuri wa mashindano hayo baada ya kuifunga Roma mabao 6-0 katika mchezo wa hatua ya ligi uliochezwa nchini Italia. Caroline Graham Hansen aliiweka Barcelona mbele ndani ya dakika 20, kabla ya Shukurat Oladipo kujifunga na kufanya Barcelona kwenda mapumziko - [Arsenal yabanwa 2-2, Bayern na Juventus zapiga 3-0](https://spotileo.co.tz/arsenal-yabanwa-2-2-bayern-na-juventus-zapiga-3-0/) - PARIS: TIMU ya wanawake ya Arsenal, ambao walitwaa ubingwa mwaka 2025, walishindwa kuendelea kuongoza kwa mabao mawili na kulazimishwa sare ya 2-2 na Paris FC. Alessia Russo na Georgia Stanway waliifungia Arsenal mabao yaliyowapa uongozi, lakini Clara Mateo aliipunguzia Paris FC bao moja dakika ya 71. Mchezo huo uligeuka dakika za mwisho baada ya nahodha - [Mosimane: Eritrea si timu ya kubezwa](https://spotileo.co.tz/mosimane-eritrea-si-timu-ya-kubezwa/) - CAIRO: KOCHA Pitso Mosimane amesema ushindi wa mabao 5-0 uliopatikana na Afrika Kusini dhidi ya Eritrea katika mchezo wa kufuzu Fainali za Kombe la Mataifa ya Afrika (AFCON) 2027 haupaswi kuficha uwezo ulioonyeshwa na wapinzani wao katika mchezo huo. Mosimane amesema Eritrea ilionesha uwezo wa kushambulia na kutishia lango la Afrika Kusini katika hatua za - [Italia yawasilisha orodha ya viwanja 14 vitavyochezewa Euro 2032](https://spotileo.co.tz/italia-yawasilisha-orodha-ya-viwanja-14-vitavyochezewa-euro-2032/) - ROMA: SHIRIKISHO la soka la Italia (FIGC) limewasilisha kwa Shirikisho la Soka Ulaya (UEFA) orodha ya viwanja 14 vinavyopendekezwa kuandaa mechi za Mashindano ya Euro 2032, ambayo yatafanyika kwa pamoja nchini Italia na Uturuki. Hatua hiyo inaweka rasmi viwanja hivyo katika mchakato wa kuwania nafasi ya kutumika katika mashindano hayo makubwa ya soka barani Ulaya. - [Ronaldo asusa, aondoka kambi ya Timu ya Taifa ya Ureno](https://spotileo.co.tz/ronaldo-asusa-aondoka-kambi-ya-timu-ya-taifa-ya-ureno/) - COPENHAGEN: NYOTA wa soka wa Ureno, Cristiano Ronaldo, ameondoka katika kambi ya timu ya taifa kabla ya mchezo dhidi ya Denmark wa Ligi ya Mataifa ya Ulaya, kufuatia mvutano ulioibuka kuhusu nafasi yake katika kikosi cha kwanza. Ronaldo mwenye umri wa miaka 41 alitangaza uamuzi huo Jana Jumatano, Septemba 30, 2026, baada ya kocha wa - [Diddy atengwa na wafungwa wenzake](https://spotileo.co.tz/diddy-atengwa-na-wafungwa-wenzake/) - NEW JERSEY: GEREZA la FCI Fort Dix limeripotiwa kumrejesha rapa P. Diddy katika Kitengo Maalumu cha Makazi, kinachojulikana kama kifungo cha upweke. Vyanzo mbalimbali vimeuambia Mtandao wa TMZ kuwa Diddy amerudishwa huko kufuatia ripoti ya NBC News kuhusu madai ya kuishi maisha ya kifahari gerezani. Maisha hayo yanajumuisha huduma za 'masaji', milo ya gharama, pombe - [Quavo aeleza alivyomaliza bifu na Offset](https://spotileo.co.tz/quavo-aeleza-alivyomaliza-bifu-na-offset/) - NEW YORK: RAPA Quavo ameweka wazi kuwa bifu lake na rapa Offset lilimalizika punde baada ya kifo cha Takeoff kilichojiri mwaka 2022. Quavo ameeleza hayo alipokuwa akihojiwa na podcast ya Idea Generation ya Mtandao wa Complex na kufunguka kwamba hakuona tena sababu ya chuki baina yao baada ya kifo cha mwenzao huyo ambao pamoja walikuwa - [Jingle Ball yatangaza wasanii watakaoshiriki tamasha la mwaka 2026](https://spotileo.co.tz/jingle-ball-yatangaza-wasanii-watakaoshiriki-tamasha-la-mwaka-2026/) - MAREKANI: WAANDAAJI wa ziara ya muziki ya iHeartRadio Jingle Ball 2026 wametangaza orodha ya wasanii watakaoshiriki katika matamasha hayo yanayotarajiwa kufanyika katika miji tisa ya Marekani mwezi Desemba. Ziara hiyo ni sehemu ya matamasha ya muziki yanayofanyika kipindi cha mwisho wa mwaka, yakihusisha wasanii wanaotumbuiza mbele ya mashabiki katika miji mbalimbali. Kutangazwa kwa orodha ya - [Steve Nyerere awachana wanaomrekodi mgonjwa Zahir Ally Zorro](https://spotileo.co.tz/steve-nyerere-awachana-wanaomrekodi-mgonjwa-zahir-ally-zorro/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu nchini Steve amesema ni jambo jema kwa watu kumtembelea na kumfariji gwiji huyo wa muziki, lakini amesisitiza kuwa wanapaswa kuzingatia hali aliyonayo na kulinda heshima na faragha yake. “Sio sawa, watu wanaenda pale kwa Mzee Zorro, hata kama unamletea riziki, lakini ndiyo upige naye video?” amehoji Steve. Ameongeza kuwa - [Rambo aliogopa kifo kutengeneza filamu ya maisha yake ‘I Play Rocky’](https://spotileo.co.tz/rambo-aliogopa-kifo-kutengeneza-filamu-ya-maisha-yake-i-play-rocky/) - NEW YORK: MWIGIZAJI maarufu wa Hollywood, Sylvester Stallone, amesema awali alikuwa na mashaka kuhusu kutengenezwa kwa filamu inayosimulia historia ya utengenezaji wa filamu yake maarufu ya Rocky, akijiuliza kama ilikuwa mapema mno kusimulia historia ya maisha yake wakati bado yuko hai. Stallone alitoa maoni hayo alipokuwa akizungumzia kitabu chake kipya cha kumbukumbu za maisha yake, - [U2 yatangaza albamu mpya ‘Carnaval De Luz’](https://spotileo.co.tz/u2-yatangaza-albamu-mpya-carnaval-de-luz/) - LOS ANGELES: BENDI maarufu ya muziki wa rock, U2, imetangaza albamu yake mpya inayokwenda kwa jina ‘Carnaval De Luz,’ inayotarajiwa kutolewa Novemba 13, 2026, sambamba na wimbo mpya unaoitwa ‘Silencio’. Taarifa hiyo imeongeza matarajio kwa mashabiki wa bendi hiyo, ambao wamekuwa wakisubiri kazi mpya kutoka kwa kundi hilo lenye historia ndefu katika muziki wa kimataifa. - [Mwanamke anayetuhumiwa kumpiga Rihanna risasi hakuwa kichaa](https://spotileo.co.tz/mwanamke-anayetuhumiwa-kumpiga-rihanna-risasi-hakuwa-kichaa/) - LOS ANGELES:MWANAMKE anayetuhumiwa kufyatua risasi katika makazi ya mwimbaji Rihanna na mwenza wake, rapa A$AP Rocky, amepatikana kuwa na uwezo wa kiakili wa kusimama katika kesi na sasa mchakato wa jinai dhidi yake umeanza tena. Jaji wa Mahakama Kuu ya Los Angeles, Maria Cavalluzzi, alitoa uamuzi huo jana, Septemba 29, 2026, baada ya kesi hiyo - [Ashimba arudi na Asili Akili](https://spotileo.co.tz/ashimba-arudi-na-asili-akili/) - DAR ES SALAAM: MWIMBAJI, mtunzi wa nyimbo na mpiga gitaa Andrew Shimba ‘Ashimba’ anatarajia kuzindua wimbo wa Asili Akili Oktoba 2, 2026, Dar es Salaam, ikiwa ni hatua ya kuelekea kutolewa kwa albamu kamili Desemba 9, mwaka huu. Kazi hiyo imejengwa katika mizizi ya utamaduni wa Tanzania, ikichanganya sauti za Kinyamwezi, Kisukuma na Kiswahili na - [Mandonga asema huu ni mwanzo](https://spotileo.co.tz/mandonga-asema-huu-ni-mwanzo/) - ZANZIBAR. BONDIA Karim Mandonga ‘Mtu Kazi’ ameibuka mshindi kwa pointi dhidi ya Mmarekani Michael Williams katika pambano la ngumi lililofanyika Zanzibar, huku akituma ujumbe mzito kwa mabondia wa kigeni anaotarajia kukutana nao baadaye. Baada ya ushindi huo, Mandonga amesema pambano hilo lilikuwa mwanzo tu wa safari yake, akisisitiza kuwa bado ana uwezo wa kukabiliana na - [Kamwe: Tumerudi kujipanga](https://spotileo.co.tz/kamwe-tumerudi-kujipanga/) - DAR ES SALAAM: MENEJA Habari na Mawasiliano wa Yanga, Ally Kamwe, amesema kikosi hicho kimerudi kambini na kuanza maandalizi ya mchezo wa Dabi dhidi ya Simba, huku akiwatoa hofu mashabiki kuhusu hali ya wachezaji baada ya mapumziko ya ligi. Kamwe amesema kikosi bado hakijakamilika kutokana na takribani wachezaji 15 kuwa kwenye majukumu ya timu zao - [Kiemba, Domayo watua Kagera Sugar](https://spotileo.co.tz/kiemba-domayo-watua-kagera-sugar/) - KAGERA: KAGERA Sugar imeendelea kuimarisha benchi lake la ufundi baada ya kuwatambulisha Amri Kiemba na Frank Domayo kuwa makocha wasaidizi chini ys Kocha Mkuu, Cedric Kaze, huku Kefa Mabala akiteuliwa kuwa mchambuzi wa video. Katika taarifa ya klabu hiyo iliyotolewa leo Kiemba ametambulishwa kuwa Kocha Msaidizi namba moja, wakati Domayo ameingia kwenye benchi hilo kama - [Natamba Nae ya Bosco yashtua mashabiki](https://spotileo.co.tz/natamba-nae-ya-bosco-yashtua-mashabiki/) - DAR ES SALAAM: BAADA ya kimya cha muda mrefu, mwimbaji wa injili nchini, Kelvin Bosco anatarajia kurudi kivingine na wimbo, Natamba Nae, mapema mwezi ujao. Kelvin Bosco, ameweka wazi kuwa tangu alipotangaza ujio wa wimbo huo, amepokea shauku nyingi kutoka kwa mashabiki mtandaoni wanaosubiri kwa hamu ujio wake mpya. Akizungumza na SportLeo, Kelvin Bosco alisema - [Bhushan Kumar atajwa tajiti mkubwa Bollywood](https://spotileo.co.tz/bhushan-kumar-atajwa-tajiti-mkubwa-bollywood/) - MUMBAI: MTAYARISHAJI wa filamu nchini India, Bhushan Kumar, ametajwa kuwa mmoja wa watu wenye utajiri mkubwa zaidi katika sekta ya Bollywood, huku utajiri wake ukikadiriwa kufikia takribani Shilingi trilioni 10 za Tanzania. Kwa mujibu wa taarifa ya Hurun India Rich List 2026 iliyoripotiwa na Hindustan Times Septemba 29, 2026, Bhushan Kumar, ambaye ni mkuu wa - [Tom Holland kuigiza na Sabrina Carpenter](https://spotileo.co.tz/tom-holland-kuigiza-na-sabrina-carpenter/) - NEW YORK: MWIMBAJI na mwigizaji maarufu wa Marekani, Sabrina Carpenter, anatarajiwa kuigiza pamoja na nyota wa filamu Tom Holland katika filamu mpya inayomzungumzia mwanamuziki na mcheza dansi maarufu wa Hollywood, Fred Astaire. Carpenter atacheza nafasi ya Ginger Rogers, mwigizaji na mcheza dansi aliyekuwa mshirika maarufu wa Fred Astaire katika filamu kadhaa za Hollywood. Tom Holland, - [Rihanna atikisa Paris Fashion Wiki](https://spotileo.co.tz/rihanna-atikisa-paris-fashion-wiki/) - MWIMBAJI na mfanyabiashara maarufu kutoka Barbados, Rihanna, amekuwa miongoni mwa mastaa walioonekana katika Wiki ya Mitindo ya Paris, Ufaransa, baada ya kuonekana kwenye maonesho ya mitindo ya Matières Fécales. Rihanna alionekana akiwa amevalia vazi la rangi ya dhahabu lililokuwa na koti na sketi yenye muonekano wa kipekee, huku akimalizia mwonekano wake kwa viatu virefu na - [Ariana Grande apumzika shughuli za filamu, muziki](https://spotileo.co.tz/ariana-grande-apumzika-shughuli-za-filamu-muziki/) - MWIMBAJI maarufu wa Marekani, Ariana Grande, anaendelea kuchukua muda wa kuwa mbali na shughuli nyingi za hadharani, huku akitarajiwa kurejea kwenye majukumu ya burudani baadaye mwaka huu. Grande alitangaza kuchukua mapumziko baada ya kumaliza ziara yake ya Eternal Sunshine Tour, akisema anahitaji muda wa kujitenga na shughuli za hadharani na kupata nafasi ya kupumzika. Kwa - [Madonna na Taylor Swift watawala MTV VMAs 2026](https://spotileo.co.tz/madonna-na-taylor-swift-watawala-mtv-vmas-2026/) - LOS ANGELES: WANAMUZIKI Madonna na Taylor Swift wamekuwa vinara wa Tuzo za MTV Video Music Awards (VMAs) 2026, baada ya kufanya vizuri katika hafla hiyo iliyofanyika Los Angeles, Marekani, huku wasanii hao wawili wakiondoka na tuzo muhimu. Madonna, ambaye aliongoza kwa idadi ya tuzo, alitwaa tuzo saba, zikiwemo Mwanamuziki Bora wa Mwaka, Ushirikiano Bora na - [Spider-Man ‘Brand New Day’ imeshaingiza trilioni 6.5](https://spotileo.co.tz/spider-man-brand-new-day-imeshaingiza-trilioni-6-5/) - NEW YORK: FILAMU ya Spider-Man: Brand New Day, iliyomshirikisha mwigizaji Tom Holland, inatarajiwa kurejea tena katika kumbi za sinema ikiwa na picha mpya ambazo hazikuonekana kwenye toleo la awali. Kwa mujibu wa taarifa mpya iliyonukuliwa na Hindustan Times, filamu hiyo ambayo tayari imeingiza karibu dola bilioni 2.5, sawa na takribani Shilingi trilioni 6.5 za Tanzania, - [Ahmad Ally ataja chanzo cha kipigo Kenya](https://spotileo.co.tz/ahmad-ally-ataja-chanzo-cha-kipigo-kenya/) - NAIROBI: KOCHA Mkuu wa Timu ya Taifa ya Tanzania ya U23, Ahmad Ally, amesema makosa ya kiulinzi na kutokuwa na mpangilio mzuri wakati timu haikuwa na mpira yamechangia kikosi chake kupoteza kwa mabao 4-1 dhidi ya Kenya katika mchezo wa kufuzu AFCON 2027, uliochezwa jana Uwanja wa Nyayo. Ahmad amesema kipindi cha kwanza hakikuwa kibaya - [Barker afichua nguvu ya Mo Dewji Simba](https://spotileo.co.tz/barker-afichua-nguvu-ya-mo-dewji-simba/) - JOHANNESBURG: KOCHA Mkuu wa Simba, Steven Barker, amesema uwezo wa klabu hiyo kufanya maandalizi na safari za kimataifa ukiwa na kikosi kizima unatokana kwa kiasi kikubwa na msaada wa Rais wa klabu hiyo, Mohammed “Mo” Dewji, akisema amekuwa akitumia muda na rasilimali zake nyingi kwa ajili ya timu. Akizungumza akiwa nchini Afrika Kusini Barker amesema - [Mandonga aapa kuua mtu leo](https://spotileo.co.tz/mandonga-aapa-kuua-mtu-leo/) - ZANZIBAR; “NITAKUUA rafiki yangu,” ni kauli ya bondia Mtanzania Karim Mandonga kwa mpinzani wake kutoka Canada, Michael Williams, saa chache kabla ya kupanda ulingoni usiku wa leo Zanzibar. Mandonga ametoa kauli hiyo katika mazungumzo yake na Williams, akimweleza mpinzani wake kuwa wahakikishe wanakutana ulingoni leo, huku akionesha kujiamini kabla ya pambano hilo. “Nitakuua rafiki yangu. - [Simba Marathon kusaidia wachezaji wa zamani](https://spotileo.co.tz/simba-marathon-kusaidia-wachezaji-wa-zamani/) - DAR ES SALAAM: MENEJA Habari na Mawasiliano wa Simba, Ahmed Ally, amesema fedha zitakazopatikana kupitia Simba Marathon zitakazofanyika Oktoba 4 zitatumika kuwasaidia wachezaji wa zamani wa klabu hiyo wanaokabiliwa na changamoto za kiafya na wanaohitaji matibabu. Akizungumza Dar es Salaam Ahmed amesema hatua hiyo ni sehemu ya lengo la marathon hiyo, ambayo pamoja na kuhamasisha - [Taifa Stars, Madagascar kusaka ushindi Morocco](https://spotileo.co.tz/taifa-stars-madagascar-kusaka-ushindi-morocco/) - CASABLANCA: TAIFA Stars leo itakuwa na kibarua kigumu dhidi ya Madagascar katika mchezo utakaopigwa Uwanja wa Stade de Houener nchini Morocco kuanzia saa 11:00 jioni, huku timu zote zikiingia uwanjani zikisaka ushindi baada ya kupoteza michezo yao iliyopita. Taifa Stars, chini ya Kocha Mkuu Miguel Gamondi, ilipoteza mchezo wake uliopita kwa kufungwa mabao 2-0 na - [Diamond Platnumz: Rayvanny na Jux hawana cha kunifundisha kwenye imani, Joel Lwaga ananishauri](https://spotileo.co.tz/diamond-platnumz-rayvanny-na-jux-hawana-cha-kunifundisha-kwenye-imani-joel-lwaga-ananishauri/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa Tanzania, Naseeb Abdul ‘Diamond Platnumz’, amezungumza kuhusu suala la imani na namna marafiki zake wanavyomshauri katika maisha yake ya kila siku. Akizungumza katika Usiku wa ‘Nikumbuke’, uliofanyika katika Superdome, Masaki, ambapo mtumishi wa Mungu, Joel Lwaga, alikuwa akiadhimisha siku yake ya kuzaliwa pamoja na watu wenye mahitaji maalumu, - [Isha Mashauzi kuathimisha miaka 20 ya muziki wake Oktoba 24](https://spotileo.co.tz/isha-mashauzi-kuathimisha-miaka-20-ya-muziki-wake-oktoba-24/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa taarab, Isha Mashauzi maarufu kama “Jike la Simba”, anatarajia kuadhimisha miaka 20 ya safari yake ya muziki katika tamasha litakalofanyika Oktoba 24, katika ukumbi wa Super Dome, Masaki jijini Dar es Salaam. Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam, Isha Mashauzi amesema alianza rasmi safari yake - [Evans Mgeusa Katibu Mkuu mpya TFF](https://spotileo.co.tz/evans-mgeusa-katibu-mkuu-mpya-tff/) - DAR ES SALAAM: SHIRIKISHO la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF) limefanya uteuzi wa Katibu Mkuu mpya, Evans Mgeusa pamoja na kufanya mabadiliko katika baadhi ya kurugenzi zake. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na shirikisho hilo, imefafanua teuzi hizo zimetangazwa leo Jumatatu katika kikao cha Kamati ya Utendaji chini ya Rais wa TFF, Wallace Karia. Kwa - [Mzee Mpili kuzikwa leo saa 10](https://spotileo.co.tz/mzee-mpili-kuzikwa-leo-saa-10/) - PWANI: ALIYEKUWA mwanachama maarufu wa Klabu ya Yanga, Haji Omari Ramadhani Mpili, anatarajiwa kuzikwa leo Jumatatu Wilaya Ikwiriri, Pwani. Uongozi wa Yanga umetangaza taarifa hiyo baada ya kifo chake kilichojiri usiku wa jana Septemba 27, wakati akipatiwa matibabu kwenye kituo cha afya huko Ikwiriri. Imeelezwa Mzee Mpili alikuwa akisumbuliwa na maradhi mbalimbali ikiwa ni pamoja - [Gofu yafungua milango ya ushirikiano wa biashara](https://spotileo.co.tz/23429-2/) - ZANZIBAR: KAMPUNI ya Vodacom imeendelea kutumia mchezo wa gofu kuunganisha viongozi wa biashara, maafisa watendaji wakuu (CEO), wanadiplomasia na wadau wa sekta mbalimbali kupitia udhamini na ushiriki wake katika mashindano ya CEO Golf Tournament 2026. Mashindano hayo yalifanyika Septemba 26, 2026, katika viwanja vya Sea Cliff Golf Course, Zanzibar, yakishirikisha zaidi ya wachezaji 80 kutoka - [Macklemore azindua ziara ya Free Palestine](https://spotileo.co.tz/macklemore-azindua-ziara-ya-free-palestine/) - NEW YORK: RAPA Macklemore amezindua ziara yake ya muziki aliyoipa jina la Free Palestine, baada ya kutemwa kwenye Loop Tour ya Ed Sheeran. Mackle amebainisha kufanya hivyo akidai amepata muda mwingi bila ya kufanya kazi kutokana na kuvurugika kwa ratiba yake baada ya kutemwa kwenye Loop Tour. Kutemwa kwake Loop Tour kulitokana na maneno yake - [Nandy: Narudi jukwaani kwa staili nyingine](https://spotileo.co.tz/nandy-narudi-jukwaani-kwa-staili-nyingine/) - DAR ES SALAAM:MSANII wa muziki Faustina Charles ‘Nandy’ amesema amepokea maelekezo ya Baraza la Sanaa la Taifa (BASATA) kuhusu mavazi na yuko tayari kuyazingatia katika tamasha lake linalotarajiwa kufanyika kesho jijini Dar es Salaam, akisema lengo lake ni kuhakikisha mashabiki wanapata burudani. Nandy amesema anaheshimu maelekezo ya BASATA na anakubali pale anapokosea, akieleza kuwa yeye - [Nandy aibuka mshindi kesi dhidi ya Tongenyama](https://spotileo.co.tz/nandy-aibuka-mshindi-kesi-dhidi-ya-tongenyama/) - DAR ES SALAAM: MSANII Faustina Charles ‘Nandy’ ameibuka mshindi katika kesi iliyofunguliwa dhidi yake na msanii mwenzake Mozee Kamana, maarufu kama Mr. Tongenyama, baada ya Mahakama Kuu kutupilia mbali madai yaliyowasilishwa dhidi yake. Kesi hiyo iliyofunguliwa tangu Julai mwaka jana ilihusu madai ya Tongenyama kwamba Nandy alitumia wazo au ubunifu unaohusishwa na jina ‘Tonge Nyama’ - [Wasanii kusubiri mgao wa Sh bilioni mbili Novemba](https://spotileo.co.tz/wasanii-kusubiri-mgao-wa-sh-bilioni-mbili-novemba/) - DAR ES SALAAM: WASANII nchini wanatarajiwa kunufaika na mgao wa Sh bilioni mbili zilizokusanywa kupitia mfumo wa hakimiliki, huku Serikali ikipanga kufanya tukio maalumu la kugawa fedha hizo Novemba mwaka huu. Akizungumza kuhusu suala hilo Leo Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo Paul Makonda amesema fedha hizo zitatolewa kwa wasanii kama sehemu ya mapato - [Miss World kutangaza Utamaduni wamakabila mbalimbali Tanzania](https://spotileo.co.tz/miss-world-kutangaza-utamaduni-wamakabila-mbalimbali-tanzania/) - DAR ES SALAAM: SERIKALI imesema itahakikisha walimbwende watakaoshiriki shindano la miss world mwakani kila mmoja atachagua kabila atakalo litangaza kwenye jukwaa hilo. Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo Paul Makonda amesema hayo alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari kuhusu maandalizi ya mashindano hayo, akieleza kuwa washiriki wa miss world kutoka mataifa mbalimbali watapewa nafasi - [Makonda aibua maswali 22 mkataba wa jezi ya Taifa](https://spotileo.co.tz/makonda-aibua-maswali-22-mkataba-wa-jezi-ya-taifa/) - DAR ES SALAAM:WAZIRI wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo Paul Makonda ameibua maswali 22 kuhusu mkataba wa jezi ya Taifa Stars, akisema kuna haja ya kupitia nyaraka za makubaliano hayo ili kupata majibu kuhusu thamani, ubora, matumizi ya nembo na haki za kibiashara zilizotolewa. Akizungumza na Waandishi wa Habari Dar es Salaam Leo Makonda amesema - [Clara atinga Ubalozi wa Marekani](https://spotileo.co.tz/clara-atinga-ubalozi-wa-marekani/) - DAR ES SALAAM: UBALOZI wa Marekani nchini Tanzania umempongeza, ukimtakia kila la heri nyota mpya wa Washington Spirit ya Marekani, Mtanzania, Clara Luvanga. Clara alipata pongezi hizo alipokuwa ofisi za ubalozi huo leo Jumatano baada ya kupokea mwaliko na kuzungumza naye juu ya safari yake ya soka, waliyoiita yenye kutia moyo. Taarifa iliyowekwa mtandaoni na - [Otile: Jovial asije kwenye msiba wangu](https://spotileo.co.tz/otile-jovial-asije-kwenye-msiba-wangu/) - NAIROBI: UGOMVI baina ya wasanii Otile Brown na Jovial umefikia pakubwa baada ya Otile kutotaka Jovial ahudhurie kwenye msiba wake. Otile ametoa kauli hiyo baada ya majibizano yanayoendelea mitandaoni baina yao kila mmoja akimshutumu mwenzake kuwa chanzo cha tatizo. Akizungumza na Tony Mwirigi ambaye ni mtangazaji wa Kenya, Otile amesema ameumizwa na kauli alizozitoa Jovial - [Fayvanny na warembo kunogesha Tanzania Fashion Festival 2026](https://spotileo.co.tz/fayvanny-na-warembo-kunogesha-tanzania-fashion-festival-2026/) - DAR ES SALAAM: JUKWAA la ubunifu wa mavazi nchini, Tanzania Fashion Festival, msimu wa saba linatarajiwa kunogeshwa na mbunifu na Video Queen, Fayvanny, litakalofanyika Septemba 26, mwaka huu katika ukumbi wa Terrace Slipway, Masaki jijini Dar es Salaam. Akizungumza na Spoti Leo, Msemaji wa Tz fashion festival, Bhoke Egina’, amesema kila msimu umekuwa na utofauti - [Mutima Wangu awapa somo ma-Ex: “Ukiona hapokei, usipige tena”](https://spotileo.co.tz/mutima-wangu-awapa-somo-ma-ex-ukiona-hapokei-usipige-tena/) - DAR ES SALAAM:MSANII wa Bongo Fleva kutoka Kings Music, Mutima Wangu, ambaye yupo chini ya lebo ya Ali Kiba ‘King Kiba’, ametoa ujumbe kwa watu ambao wanapata ugumu wa kuendelea na maisha baada ya kuachana na wapenzi wao. Kupitia ukurasa wake wa Instagram, Mutima Wangu amewashauri watu wenye tabia ya kuendelea kuwasiliana na wapenzi wao - [Himid Mao: Kuziba pengo la Samatta si kitu rahisi](https://spotileo.co.tz/himid-mao-kuziba-pengo-la-samatta-si-kitu-rahisi/) - DAR ES SALAAM: KIUNGO wa Azam FC na Taifa Stars, Himid Mao, amesema kuziba pengo la aliyekuwa nahodha wa timu hiyo, Mbwana Samatta, si jambo rahisi kutokana na mchango mkubwa ambao mshambuliaji huyo amekuwa akitoa ndani ya timu ya Taifa. Mao amesema Samatta amekuwa miongoni mwa wachezaji wenye uzoefu mkubwa katika Taifa Stars na uwepo - [Ndimbo: Mambo yanakwenda vizuri Taifa Stars](https://spotileo.co.tz/ndimbo-mambo-yanakwenda-vizuri-taifa-stars/) - DAR ES SALAAM: TIMU ya taifa ya Tanzania, Taifa Stars, imeendelea na maandalizi ya mchezo wake dhidi ya Guinea-Bissau, huku wachezaji wanaocheza nje ya nchi wakiendelea kuwasili kujiunga na kikosi hicho. Akizungumza na waandishi wa habari, Ofisa Habari na Mawasiliano wa Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF), Clifford Ndimbo, amesema baadhi ya wachezaji tayari - [Msuva: Ndoto ya Kombe la Dunia bado ipo](https://spotileo.co.tz/msuva-ndoto-ya-kombe-la-dunia-bado-ipo/) - DAR ES SALAAM: MSHAMBULIAJI wa Taifa Stars, Simon Msuva, amesema bado ana ndoto ya kuichezea Tanzania katika fainali za Kombe la Dunia kabla ya kustaafu soka, huku akiwataka Watanzania kuendelea kuiunga mkono timu hiyo katika safari yake ya kimataifa. Msuva, ambaye kwa sasa anakipiga katika klabu ya Al-Talaba ya Iraq, amesema licha ya kuwa kila - [Himid Mao: umoja ni nguvu ya Taifa Stars](https://spotileo.co.tz/himid-mao-umoja-ni-nguvu-ya-taifa-stars/) - DAR ES SALAAM: MCHEZAJI wa Taifa Stars, Himid Mao, amesema umoja, heshima na mshikamano ndani ya kikosi hicho ni miongoni mwa mambo yanayowapa nguvu kuelekea mchezo dhidi ya Guinea-Bissau. Mao amesema wachezaji wamekuwa pamoja kwa miaka mingi, hali inayowasaidia kuelewana na kushirikiana kama familia, licha ya tofauti zao binafsi. Amesema wanapokutana na changamoto au kuona - [Mario Rivera aitamani fainali Cecafa](https://spotileo.co.tz/mario-rivera-aitamani-fainali-cecafa/) - DAR ES SALAAM: KOCHA wa timu ya Taifa ya Tanzania ya vijana chini ya miaka 20 (Ngorongoro Heroes), Mario Rivera, amesema wachezaji wake wana hamu na ari kubwa ya kufanya vizuri katika mchezo wa nusu fainali dhidi ya Burundi leo, huku wakilenga kufika fainali na pia kupata nafasi ya kufuzu fainali za AFCON U20. Rivera - [Kaze aanza kazi Kagera Sugar Sugar](https://spotileo.co.tz/kaze-aanza-kazi-kagera-sugar-sugar/) - KAGERA: KOCHA Mkuu mpya wa Kagera Sugar, Cedric Kaze, amesema ushirikiano kati ya uongozi, benchi la ufundi, wachezaji na mashabiki ndiyo msingi wa kuisaidia timu hiyo kufanya vizuri katika msimu huu wa Ligi Kuu Tanzania Bara. Kaze amesema hayo jana baada ya kutambulishwa rasmi kuwa kocha mkuu wa timu hiyo, akichukua nafasi ya Juma Kaseja - [JKT Tanzania yasuka upya safu zake](https://spotileo.co.tz/jkt-tanzania-yasuka-upya-safu-zake/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Msaidizi wa JKT Tanzania, George Mkete, amesema timu hiyo inatumia mapumziko ya kalenda ya FIFA kuimarisha safu zake zote, ikiwa ni sehemu ya maandalizi ya mchezo ujao wa Ligi Kuu dhidi ya Fountain Gate utakaochezwa Oktoba 9, mwaka huu, mkoani Arusha. Akizungumza na Dailynews Digital kwenye Uwanja wa Jenerali Isamuhyo Dar - [Khadija: Tuunge mkono Miss Kanda ya Mashariki](https://spotileo.co.tz/khadija-tuunge-mkono-miss-kanda-ya-mashariki/) - PWANI: MKUU wa Wilaya ya Mkuranga, Khadija Nassir Ali, amesema serikali itaendelea kuunga mkono mashindano ya Miss Tanzania kwa kuwa yanaendana na jitihada za kukuza sanaa na kuweka mazingira ya vijana kutumia vipaji vyao kupata fursa za kiuchumi. Akizungumza kwenye uzinduzi wa Miss Tanzania Kanda ya Mashariki uliofanyika Kisemvule, Mkuranga mkoani Pwani Khadija amesema shindano - [Halima: Miss Kanda ya Mashariki ilinifungulia milango](https://spotileo.co.tz/halima-miss-kanda-ya-mashariki-ilinifungulia-milango/) - PWANI: MISS Tanzania 2022, Halima Kopwe, amesema ushiriki wake katika mashindano ya Miss Eastern Zone ulikuwa hatua muhimu katika safari yake ya urembo na baadaye kumfungulia milango ya fursa mbalimbali, ikiwamo kuiwakilisha Tanzania katika mashindano ya kimataifa ya Dunia. Halima, ambaye alitokea Mtwara na kushindana Miss Tanzania Kanda ya Mashariki, alisema hayo wakati wa uzinduzi - [Msuva atoa wito kwa mashabiki kuiunga mkoni Stars kuelekea AFCON 2027](https://spotileo.co.tz/msuva-atoa-wito-kwa-mashabiki-kuiunga-mkoni-stars-kuelekea-afcon-2027/) - DAR ES SALAAM:MSHAMBULIAJI mkongwe wa Timu ya Taifa ya Tanzania, Taifa Stars, Simon Msuva, ametoa wito kwa Watanzania kujitokeza kwa wingi kuiunga mkono timu hiyo katika kipindi hiki muhimu cha kampeni ya kufuzu fainali za AFCON 2027. Msuva ametoa wito huo wakati Taifa Stars ikiendelea na kambi yake ya maandalizi katika Uwanja wa Gymkhana, Dar - [Priyanka Chopra asherehekea miaka 34 ya mumewe Nick Jonas](https://spotileo.co.tz/priyanka-chopra-asherehekea-miaka-34-ya-mumewe-nick-jonas/) - LOS ANGELES: MWANAMUZIKI Nick Jonas ameadhimisha kutimiza miaka 34, huku mkewe, mwigizaji Priyanka Chopra, akitumia siku hiyo kumtumia ujumbe wa pongezi na kumshirikisha katika kumbukumbu za familia yao. Priyanka alishiriki ujumbe huo pamoja na picha inayomuonesha Nick akiwa na binti yao Malti, hatua iliyovuta hisia za mashabiki na wafuasi wa wawili hao kwenye mitandao ya - [Vazi la kipekee la Rihana lawa gumzo Paris](https://spotileo.co.tz/vazi-la-kipekee-la-rihana-lawa-gumzo-paris/) - PARIS, Ufaransa: MWANAMUZIKI na mfanyabiashara maarufu Rihanna amevuta hisia katika jiji la Paris nchini Ufaransa baada ya kuonekana katika tamasha la nguli wa muziki Céline Dion, akiwa amevalia suti nyeusi yenye muonekano wa kipekee. Mwonekano huo wa Rihanna umeendelea kuzungumziwa katika ulimwengu wa burudani na mitindo, huku vazi lake likivuta macho ya mashabiki na wapenda - [Clara: Nina mtihani mkubwa mbele yangu](https://spotileo.co.tz/clara-nina-mtihani-mkubwa-mbele-yangu/) - DAR ES SALAAM: MSHAMBULIAJI mpya wa Washington Spirit ya Marekani, Clara Luvanga ameeleza kuwa mchezaji ghali duniani ni faraja lakini pia ni mtihani mkubwa kwake kuelekea msimu mpya. Clara amezungumza hayo baada ya kuvunja rekodi ya usajili kwa wachezaji wanawake akisajiliwa kwa kitita cha Dola milioni 2.3 kutoka Al Nassr ya Saudia kuelekea Washington. Mshambuliaji - [Taifa Queens nendeni mkaipambanie bendera ya taifa](https://spotileo.co.tz/taifa-queens-nendeni-mkaipambanie-bendera-ya-taifa/) - DAR ES SALAAM: OFISA Michezo wa Baraza la Michezo la Taifa (BMT), Charles Maguzu, ameitaka Timu ya Taifa ya Netiboli ya Tanzania, Taifa Queens, kwenda nchini Kenya ikiwa na dhamira ya kupambana na kutafuta nafasi ya kufuzu Kombe la Dunia la Netiboli litakalofanyika mwakani nchini Australia. Maguzu ametoa kauli hiyo wakati wa hafla ya kuikabidhi - [Kufuzu AFCON Stars kumenyana na Guinea Bissau](https://spotileo.co.tz/kufuzu-afcon-stars-kumenyana-na-guinea-bissau/) - DAR ES SALAAM:TIMU ya Taifa ya Tanzania, Taifa Stars, itaanza kampeni ya kuwania kufuzu kwa Fainali za Kombe la Mataifa ya Afrika (AFCON) 2027 kwa kucheza dhidi ya Guinea-Bissau, Septemba 25, kwenye Uwanja wa Amaan, Zanzibar. Mchezo huo unatarajiwa kuanza saa 10 jioni, huku Taifa Stars ikijiandaa kuendelea na ratiba ya mechi za kufuzu kwa - [Ngorongoro Heroes kuchuana na Ethiopia](https://spotileo.co.tz/ngorongoro-heroes-kuchuana-na-ethiopia/) - DAR ES SALAAM: TIMU ya taifa ya vijana chini ya umri wa miaka 20 Ngorongoro Heroes inatarajia kuendelea na kampeni ya kufuzu AFCON dhidi ya Ethiopia kesho katika mchezo wa Kanda ya Cecafa utakaochezwa Uwanja wa Uhuru Dar es Salaam Ngorongoro Heroes, tayari imeanza kwa ushindi baada ya kuifunga Rwanda katika mchezo wake wa kwanza - [Ligi Kuu Kenya yapigwa 'stop'](https://spotileo.co.tz/ligi-kuu-kenya-yapigwa-stop/) - MURANG'A: LIGI Kuu ya Kenya iko hatarini kutoanza kuunguruma kesho Jumamosi baada ya kesi mpya iliyoibuliwa Mahakama ya Murang'a dhidi ya Shirikisho la Soka Kenya (FKF). Vyombo vya habari Kenya vimeripoti kuwa Evans Nduta ndiye aliyepeleka kesi hiyo mpya mahakamani na viongozi wa FKF walitarajiwa kufika mahakamani leo Ijumaa kujua hatma ya ligi hiyo. Awali, - [Ziara ya ED Sheeran na Macklemore yazua zogo](https://spotileo.co.tz/ziara-ya-ed-sheeran-na-macklemore-yazua-zogo/) - LOS ANGELES: Ziara ya kimuziki ya mwanamuziki maarufu Ed Sheeran imeingia kwenye mjadala baada ya mabadiliko ya kushangaza kutokea kwenye orodha ya wasanii waliokuwa wamepangwa kuungana naye, huku jina la rapa Macklemore likiondolewa na wasanii wengine wakidaiwa kujiondoa kwenye mpango huo. Mbali na Macklemore, wasanii wengine waliokuwa wamepangwa kushiriki kama wasanii wa ufunguzi pia wameripotiwa - [Barcelona inagawa dozi tu](https://spotileo.co.tz/barcelona-inagawa-dozi-tu/) - BARCELONA: Klabu ya Barcelona imeendeleza mwanzo wake wa kuvutia katika msimu wa LaLiga baada ya kuichapa Racing Santander mabao 7–2 katika mchezo uliochezwa usiku wa Septemba 16, 2026, kwenye Uwanja wa Spotify Camp Nou. Nyota wa mchezo huo alikuwa Raphinha, aliyefunga hat-trick, ikiwemo mabao mawili kwa njia ya penalti. Mabao mengine ya Barcelona yalifungwa na - [Tom Holland nmwigizaji anayeingiza fedha nyingi zaidi](https://spotileo.co.tz/tom-holland-nmwigizaji-anayeingiza-fedha-nyingi-zaidi/) - LOS ANGELES: Mwigizaji wa Uingereza, Tom Holland, mwenye umri wa miaka 30, ameweka historia mpya katika tasnia ya filamu duniani baada ya kuwa mwigizaji mwenye pato kubwa zaidi ya filamu kwa ujumla, akiwapita mastaa wakubwa akiwemo Tom Cruise, Robert Downey Jr., Scarlett Johansson na Zoe Saldana. Holland amefikia rekodi hiyo baada ya mafanikio makubwa ya - [Jux: Ndoa imenipa ubunifu kwenye uandishi](https://spotileo.co.tz/jux-ndoa-imenipa-ubunifu-kwenye-uandishi/) - MAREKANI: MSANII wa Bongo Fleva, Juma Mkambala ‘Jux’, amesema kuingia katika ndoa na Priscilla Ojo kumempa uzoefu na mwanga zaidi katika uandishi wa nyimbo zake zinazohusu mapenzi. Jux amesema maisha ya ndoa yamemsaidia kuelewa zaidi hisia na uzoefu wa kimapenzi, jambo ambalo limemrahisishia kuandika nyimbo pamoja na kuchagua maneno yanayoendana na ujumbe anaotaka kuwafikishia mashabiki - [Bournemouth, Real Sociedad kuandika historia Ulaya leo](https://spotileo.co.tz/bournemouth-real-sociedad-kuandika-historia-ulaya-leo/) - SAN SEBASTIAN: Klabu ya Bournemouth leo inaingia kwenye ukurasa mpya wa historia yake baada ya kufuzu na kuanza kampeni yake ya kwanza kabisa katika mashindano ya soka barani Ulaya, ikikabiliana na Real Sociedad katika mchezo wa Europa League. Mchezo huo unafanyika leo Alhamisi, Septemba 17, 2026, katika Uwanja wa Anoeta nchini Hispania, huku Bournemouth ikitazamiwa - [Al-Taawoun yatozwa milioni 71.4 na kucheza bila mashabiki](https://spotileo.co.tz/al-taawoun-yatozwa-milioni-71-4-na-kucheza-bila-mashabiki/) - RIYADH: Klabu ya Al-Taawoun imepewa adhabu na Shirikisho la Soka la Saudi Arabia baada ya baadhi ya mashabiki wake kuhusishwa na kauli za mashabiki zilizomlenga marehemu Diogo Jota wakati wa mchezo dhidi ya Al-Hilal. Al-Taawoun imeamriwa kucheza michezo miwili ya nyumbani bila mashabiki, huku pia ikitozwa faini ya riyal 100,000 za Saudi Arabia sawa na - [Manchester United yatolewa Carabao Cup](https://spotileo.co.tz/manchester-united-yatolewa-carabao-cup/) - England: Manchester United imeondolewa kwenye michuano ya Carabao Cup baada ya kupoteza kwa mabao 3–2 dhidi ya Brighton & Hove Albion, katika mchezo wa kusisimua uliochezwa usiku wa kuamkia leo Septemba 17, 2026, kwenye Uwanja wa Old Trafford. United ilianza kwa kasi kubwa na kupata mabao mawili ndani ya dakika 10 za kwanza. Shea Lacey - [Kocha amlinda Ronaldo baada ya kipigo cha 4–0](https://spotileo.co.tz/kocha-amlinda-ronaldo-baada-ya-kipigo-cha-4-0/) - AL AIN: Kipigo kizito cha mabao 4–0 dhidi ya Al Ain kimeendelea kuibua maswali ndani ya Al-Nassr, lakini kocha Ange Postecoglou amesimama kumtetea nahodha wake Cristiano Ronaldo baada ya kuhojiwa kuhusu mchango wa nyota huyo kwenye timu. Al-Nassr ilianza vibaya kampeni yake ya AFC Champions League Elite baada ya kukubali kipigo hicho kutoka kwa Al - [Messi afikisha mabao 100 Inter Miami](https://spotileo.co.tz/messi-afikisha-mabao-100-inter-miami/) - MIAMI: MCHEZAJI wa Inter Miami Lionel Messi ameandika ukurasa mwingine wa historia katika soka la Marekani baada ya kufikisha mabao 100 akiwa na Inter Miami, huku bao hilo likisaidia timu yake kutwaa taji la Campeones Cup. Messi alifikisha rekodi hiyo katika ushindi wa 2–0 dhidi ya Cruz Azul katika mchezo uliochezwa Septemba 16, 2026, mjini - [Wema: Sijawahi kumsaliti mpenzi wangu](https://spotileo.co.tz/wema-sijawahi-kumsaliti-mpenzi-wangu/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu nchini, Wema Sepetu, amesema hajawahi kuchepuka wala kumsaliti mpenzi wake, akisisitiza umuhimu wa kuwa mwaminifu katika mahusiano. Wema ametoa kauli hiyo kupitia mitandao ya kijamii alipokuwa akijibu ujumbe wa mmoja wa wafuasi wake kuhusu suala la kuchepuka katika mahusiano. Katika majibu yake, Wema ameweka wazi msimamo wake akieleza kuwa - [Mawakili wa Diddy waomba kujitoa kesi](https://spotileo.co.tz/mawakili-wa-diddy-waomba-kujitoa-kesi/) - NEW YORK: MAWAKILI wanaomwakilisha msanii wa Marekani, Sean ‘Diddy’ Combs, katika kesi za madai wameiomba mahakama ya shirikisho kuwaruhusu kujitoa kwenye uwakilishi, wakidai kuwa msanii huyo hajawalipa ada za uwakili kwa zaidi ya miezi sita. Mmoja wa mawakili hao, Michael Tremonte wa kampuni ya Sher Tremonte LLP, amesema kampuni hiyo bado inamdai Combs kiasi kikubwa - [Nandy afichua siri ya urafiki wake na Zuchu](https://spotileo.co.tz/nandy-afichua-siri-ya-urafiki-wake-na-zuchu/) - DAR ES SALAAM: MWANAMUZIKI Faustine Mfinanga ‘Nandy’, amefichua kuwa urafiki wake na msanii mwenzake wa muziki, Zuhura Othman ‘Zuchu’, si wa hivi karibuni kama baadhi ya mashabiki wanavyoweza kufikiri. Nandy amesema urafiki wao ulianza muda mrefu na umeendelea kuimarika, licha ya kutokuwa rahisi kwa mashabiki kuwaona mara kwa mara wakiwa pamoja. Amesema yeye na Zuchu wamekuwa - [Diamond, Zuchu: Sandra ataamua mwenyewe](https://spotileo.co.tz/diamond-zuchu-sandra-ataamua-mwenyewe/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa Bongo Fleva, Naseeb Abdul ‘Diamond Platnumz’, na msanii Zuchu wamezungumzia uwezekano wa mtoto wao Sandra kuingia kwenye muziki endapo atakuwa na shauku ya kufanya hivyo. Wawili hao waliulizwa iwapo, kwa kuwa wao ni wasanii, watamruhusu Sandra kufuata nyayo zao na kuwa msanii. Akijibu swali hilo, Diamond alisema bado ni mapema - [Sinach: Niliolewa nikiwa na miaka 41](https://spotileo.co.tz/sinach-niliolewa-nikiwa-na-miaka-41/) - LAGOS: MUIMBAJI wa nyimbo za Injili kutoka Nigeria, Osinachi Okoro, maarufu kama Sinach, amefunguka kuhusu safari yake ya ndoa na umama, akieleza namna alivyopitia kipindi cha kusubiri kwa miaka kadhaa kabla ya kupata mtoto wake wa kwanza. Sinach amesema aliolewa mwaka 2014 na Mchungaji Joseph Egbu akiwa na umri wa miaka 41, lakini hakupata mtoto - [Linah: Sitachanganya tena mapenzi na kazi](https://spotileo.co.tz/linah-sitachanganya-tena-mapenzi-na-kazi/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa Bongo Fleva, Linah Sanga, amesema amejifunza kutokana na changamoto alizowahi kukutana nazo baada ya kuchanganya kazi na mahusiano ya kimapenzi, hivyo hataki kurudia kosa hilo katika safari yake ya muziki. Linah amesema awali alikuwa akichanganya masuala ya kazi na mahusiano yake binafsi, jambo ambalo baadaye lilimletea changamoto katika - [Lady Jaydee amzawadia Diamond kitabu cha maisha yake](https://spotileo.co.tz/lady-jaydee-amzawadia-diamond-kitabu-cha-maisha-yake/) - DAR ES SALAAM: MSANII mkongwe wa muziki wa Bongo Fleva, Judith Wambura ‘Lady Jaydee’, amemzawadia msanii mwenzake, Naseeb Abdul ‘Diamond Platnumz’, kitabu chake kinachoitwa Diary ya Lady Jaydee. Lady Jaydee amefanya hivyo baada ya kupata nafasi ya kushiriki chakula cha jioni pamoja na Diamond na watu wengine, huku akieleza kufurahishwa na muda huo wa kushirikiana, - [Mahakama yampa Kim Kardashian fidia ya Sh 3000](https://spotileo.co.tz/mahakama-yampa-kim-kardashian-fidia-ya-sh-3000/) - PARIS: MWANAMITINDO Kim Kardashian amepewa na mahakama fidia yake ya Euro 1 (sawa na Sh 3,000) kutokana na uvamizi wa silaha uliomtokea mwaka 2016. Mahakama hiyo iliwasilisha kiasi hicho kama kilivyoombwa na Kim mwenyewe aliyeliita tukio hilo la kutesa akili na la kutisha ambapo Kim alifungwa kamba na kuibiwa vito vya thamani ya zaidi ya - [Rivera: Rwanda haikuwa rahisi](https://spotileo.co.tz/rivera-rwanda-haikuwa-rahisi/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa timu ya taifa ya vijana chini ya umri wa miaka 20 Ngorongoro heroes, Mario Rivera, amesema pamoja na Tanzania kupata ushindi wa mabao 3-0, Rwanda ilikuwa timu iliyocheza kwa nguvu na kuendelea kushikilia kiwango chake hadi mwisho wa mchezo Huo ulikuwa mchezo wa kwanza hatua ya makundi michuano ya - [Timu nne zatinga nusu fainali wavu taifa](https://spotileo.co.tz/timu-nne-zatinga-nusu-fainali-wavu-taifa/) - DAR ES SALAAM: LIGI ya Wavu taifa ikio hatua ya mtoano ambapo timu nne zimetinga hatua ya nusu fainali. Timu zilizotinga ni Tanzania Prisons, Jeshi Stars, High Voltage na Bandari ambazo zina kazi ya kupambania fainali. Timu hizo zimetinga hatua hiyo baada ya kufanya vizuri katika michezo yao yar obo fainali. Tanzania Prisons iliifunga JKT - [Singida yapania kuwapa somo Tusker](https://spotileo.co.tz/singida-yapania-kuwapa-somo-tusker/) - DAR ES SALAAM: SINGIDA Black Stars imeweka wazi kuwa iko tayari kwa kibarua kinachofuata dhidi ya Tusker ya Kenya katika Kombe la Shirikisho Afrika, ikisema mchezo huo utakuwa zaidi ya kusaka tiketi ya hatua ya makundi kutokana na ushindani wa Tanzania na Kenya. Baada ya kuanza kampeni hiyo kwa ushindi wa mabao 10 dhidi ya - [Dida: Geita Gold itazidi kuwa tishio](https://spotileo.co.tz/dida-geita-gold-itazidi-kuwa-tishio/) - DAR ES SALAAM: GEITA Gold imeanza kutuma salamu kwa wapinzani wake baada ya kuonesha ushindani mkubwa dhidi ya Yanga, huku Ofisa Habari wake, Samwel Dida, akisema wanaendelea kujenga kikosi imara kitakachokuwa tishio katika hatua zinazofuata za msimu. Akizungumza baada ya kichapo cha bao 1-0 kutika kwa Yanga, Dida amesema licha ya kupoteza mchezo huo, kikosi - [Mngqithi asifia kiwango cha Mzize](https://spotileo.co.tz/mngqithi-asifia-kiwango-cha-mzize/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Yanga, Manqoba Mngqithi amefurahishwa na kurejea kwa mshambuliaji Clement Mzize katika kikosi hicho baada ya kukaa nje kwa takribani miezi saba. Mzize alipata nafasi ya kucheza mchezo wa jana dhidi ya Geita Gold ikiwa ni mchezo wake wa kwanza msimu huu na kuonesha kiwango kilichomridhisha Mngqithi, ambaye amesema mchezaji - [Azam, Simba kwenye vita leo](https://spotileo.co.tz/azam-simba-kwenye-vita-leo/) - DAR ES SALAAM: AZAM FC leo inamkaribisha Simba katika Uwanja wa Azam Complex, Chamazi, kuanzia saa 1:00 usiku, katika mchezo unaotarajiwa kuwa mtihani mkubwa kwa safu za ulinzi za timu hizo kutokana na uwezo wao wa kufumania nyavu msimu huu. Uwezo wa Azam na Simba kufunga mabao katika Ligi Kuu sambamba na historia ya kukutana - [Bodi ya filamu kushirikiana na Arusha artisan Festival](https://spotileo.co.tz/bodi-ya-filamu-kushirikiana-na-arusha-artisan-festival/) - DAR ES SALAAM: BODI ya Filamu Tanzania inatarajia kushiriki katika Tamasha la Arusha Artisan Festival, hatua inayolenga kuongeza uelewa wa nafasi ya filamu katika kukuza, kuhifadhi na kutangaza sanaa na ubunifu nchini. Hayo yamebainishwa baada ya Katibu Mtendaji wa Bodi ya Filamu Tanzania, Dkt. Gervas Kasiga, kufanya kikao na waandaaji wa tamasha hilo, kujadili ushiriki - [Clark ataka uchunguzi huru kifo cha Takeoff](https://spotileo.co.tz/clark-ataka-uchunguzi-huru-kifo-cha-takeoff/) - TEXAS: Patrick Xavier Clark anayeshtakiwa kwa kifo cha rapa Takeoff, ameiomba mahakama iruhusu ushahidi wa kesi hiyo uchunguzwe na mtaalamu huru. Kulingana na makabrasha ya mahakamani yaliyonaswa na Mtandao wa TMZ, yanaeleza uchunguzi huo uanzie katika Idara ya Polisi ya Houston ikiwemo risasi zinazodaiwa kuhusishwa na tukio la Takeoff la mwaka 2022. Clark analitaka hilo - [Harmonize atamba na penzi jipya](https://spotileo.co.tz/harmonize-atamba-na-penzi-jipya/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa Bongo Fleva, Rajab Abdul ‘Harmonize’, amemtambulisha mpenzi wake mpya kupitia ukurasa wake wa mtandao ya kijamii, miezi kadhaa baada ya kuvunjika kwa uhusiano wake na Kajala Masanja. Harmonize amecha[pisha picha inayomuonesha akiwa na mpenzi huyo mpya na kuambatanisha ujumbe mfupi uliosomeka “Great time”, hatua iliyozua mjadala miongoni mwa mashabiki na - [Barker, Ibenge watunishiana misuli](https://spotileo.co.tz/barker-ibenge-watunishiana-misuli/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Simba, Steven Barker, amesema kushindwa kupata matokeo mazuri dhidi ya Azam FC msimu uliopita ilikuwa moja ya sababu kubwa zilizowafanya wakose ubingwa wa Ligi Kuu, akisisitiza awamu hii haitakuwa rahisi wanataka kurekebisha hilo katika mchezo wa kesho. Simba itakutana na Azam FC kesho Jumatano katika Uwanja wa Azam Complex, - [Oprah Winfrey kufanya show Las Vegas](https://spotileo.co.tz/oprah-winfrey-kufanya-show-las-vegas/) - LAS VEGAS: Mwanahabari, mtangazaji na mfanyabiashara maarufu wa Marekani, Oprah Winfrey, anajiandaa kuingia katika hatua nyingine kubwa ya kazi yake ya burudani kupitia onesho jipya la moja kwa moja litakalofanyika katika ukumbi maarufu wa Sphere, Las Vegas nchini Marekani. Onesho hilo, linalotajwa kwa jina la “Oprah Winfrey’s AHA,” linatarajiwa kuwa la kipekee kutokana na mchanganyiko - [Taylor Swift akosa Emmys,](https://spotileo.co.tz/taylor-swift-akosa-emmys/) - LOS ANGELES: Mwanamuziki maarufu wa Marekani, Taylor Swift, ameendelea kuwa gumzo katika ulimwengu wa burudani baada ya kutohudhuria hafla ya 78th Primetime Emmy Awards, licha ya jina lake kuwa miongoni mwa waliokuwa wakifuatiliwa katika msimu huo wa tuzo. Uamuzi huo uliwafanya mashabiki na vyombo vya habari kujiuliza sababu ya kutokuwepo kwake kwenye moja ya usiku - [Sunderland yaanza safari ya Ulaya baada ya miaka ya misukosuko](https://spotileo.co.tz/sunderland-yaanza-safari-ya-ulaya-baada-ya-miaka-ya-misukosuko/) - ENGLAND: Sunderland imeanza ukurasa mpya wa historia yake baada ya kurejea kwenye mashindano ya Ulaya, kufuatia miaka mingi ya kupitia kipindi kigumu katika soka. Timu hiyo sasa inajiandaa kushindana katika michuano ya Ulaya baada ya kufanya vizuri na kupata nafasi ya kushiriki kwenye mashindano hayo. Safari hiyo imeleta furaha kubwa kwa mashabiki wa Sunderland ambao - [Real Betis yapanda nafasi ya tatu ligi ya Hispania](https://spotileo.co.tz/real-betis-yapanda-nafasi-ya-tatu-ligi-ya-hispania/) - SEVILLA: Real Betis imepata ushindi muhimu baada ya kuifunga Villarreal, matokeo yaliyoiwezesha timu hiyo kupanda hadi nafasi ya tatu kwenye msimamo wa ligi ya Hispania. Betis ilicheza kwa kujiamini na kutumia nafasi vizuri iliyowapatia alama zote tatu dhidi ya Villarreal. Kwa upande mwingine, Villarreal iliendelea na mwenendo mbaya baada ya kushindwa kupata ushindi katika mchezo - [Mahakama yakataa ombi la muigizaji kujiondoa kwenye kesi ya haki miliki](https://spotileo.co.tz/mahakama-yakataa-ombi-la-muigizaji-kujiondoa-kwenye-kesi-ya-haki-miliki/) - Nairobi: Mahakama nchini Kenya imekataa ombi la mwigizaji na mtayarishaji wa maudhui Foi Wambui la kutaka kuondolewa katika kesi ya ukiukaji wa hakimiliki inayohusisha matumizi ya wimbo wa mwanamuziki Joseph Mwaura Mutoriah, maarufu kama Mutoriah. Kesi hiyo inatokana na matumizi ya wimbo ‘Beta’ katika video ya matangazo iliyohusishwa na kampeni ya simu ya OPPO Reno - [Khaligraph Jones, Femi One waibuka kwenye mashindano ya Rugby Sevens](https://spotileo.co.tz/khaligraph-jones-femi-one-waibuka-kwenye-mashindano-ya-rugby-sevens/) - NAIROBI: WASANII maarufu wa Kenya, Khaligraph Jones, Femi One na Dyana Cods, wametoa burudani kwa mashabiki wao wakati wa mashindano ya Rugby Sevens, yaani mchezo wa raga unaochezwa na wachezaji saba kwa kila timu, badala ya wachezaji 15 wa kawaida. Mashindano hayo ya rugby yalifikia tamati katika viwanja vya RFUEA Grounds, huku muziki na burudani - [Laporta ampa Rais Samia salamu za pole](https://spotileo.co.tz/laporta-ampa-rais-samia-salamu-za-pole/) - BARCELONA: RAIS wa FC Barcelona, Joan Laporta, ametoa salamu za pole kwa Rais Dk Samia Suluhu Hassan, kufuatia kifo cha mwenza wake, Mzee Hafidh Ameir Hassan, kilichotokea Septemba 7, 2026. Salamu hizo zimewasilishwa kupitia Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda, ambaye yuko nchini Hispania kwa ziara maalum ya siku nne katika klabu - [Binti wa Mayweather kulipa fidia ya bilioni 132](https://spotileo.co.tz/binti-wa-mayweather-kulipa-fidia-ya-bilioni-132/) - TEXAS: IYANNA 'Yaya' Mayweather ambaye ni binti wa bondia Floyd Mayweather ameamriwa na mahakama kumlipa Lapattra Jacobs Dola milioni 50 (sawa na Sh bilioni 132.3). Fedha hizo ni fidia ya kumchoma visu Lapattra kwenye ugomvi baina yao uliotokea mwaka 2020 wakimgombania rapa NBA Youngboy. Jaji wa mahakama ya Texas, alieleza kuwa Dola milioni 40 ni - [Makonda aanza ziara FC Barcelona](https://spotileo.co.tz/makonda-aanza-ziara-fc-barcelona/) - BARLEONA: WAZIRI Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda, ameanza ziara maalum ya siku nne katika Klabu ya FC Barcelona nchini Hispania, ikiwa ni sehemu ya juhudi za kutafuta fursa za ushirikiano zitakazochangia maendeleo ya soka nchini Tanzania. Ziara hiyo, iliyoanza Septemba 14, 2026, imefanyika kwa mwaliko wa Rais wa FC Barcelona, Joan Laporta, ambapo - [Ngorongoro heroes kuivaa Rwanda Cecafa](https://spotileo.co.tz/ngorongoro-heroes-kuivaa-rwanda-cecafa/) - DAR ES SALAAM: TIMU ya Taifa ya vijana chini ya miaka 20, Ngorongoro Heroes, leo inaanza safari ya kuwania tiketi ya Fainali za AFCON 2027 itakayofanyika Ghana, ikifungua kampeni yake kwa kukutana na Rwanda katika mchezo wa Kanda ya CECAFA utakaochezwa Uwanja wa Uhuru, Dar es Salaam, saa 2:00 usiku. Kocha wa Ngorongoro Heroes, Mario - [Yanga ina mtihani mgumu mbele ya Geita leo](https://spotileo.co.tz/yanga-ina-mtihani-mgumu-mbele-ya-geita-leo/) - DAR ES SALAAM: MABINGWA wa Tanzania, YANGA leo itakuwa na kazi ya kuendeleza mwanzo mzuri wa msimu, lakini safari hii ikikabiliwa na mtihani wa uchovu dhidi ya Geita Gold katika mchezo wa Ligi Kuu utakaochezwa Uwanja wa KMC Complex kuanzia saa 1:00 usiku. Yanga inaingia kwenye mchezo huo ikiwa imetoka kucheza mechi ngumu ya Ligi - [Katwila: Tumejiandaa kucheza na timu kamili](https://spotileo.co.tz/katwila-tumejiandaa-kucheza-na-timu-kamili/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Geita Gold Zuberi Katwila amesema mchezo wa kesho dhidi ya Yanga hautategemea uchovu wa wapinzani wao uliotokana na majukumu ya Ligi ya Mabingwa Afrika, badala yake imejiandaa kukabiliana na kikosi hicho ikiwa katika ubora wake. Katwila amesema Yanga ni miongoni mwa timu kubwa nchini na aina ya mchezo wanaocheza - [Mngqithi: Nafasi tunazopoteza zitatugharimu](https://spotileo.co.tz/mngqithi-nafasi-tunazopoteza-zitatugharimu/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Yanga Manqoba Mngqithi, amesema timu yake inahitaji kuboresha umaliziaji baada ya takwimu kuonesha inatengeneza nafasi nyingi lakini haifungii kiwango kinachotarajiwa. Akizungumza na Waandishi wa Habari Dar es Salaam Leo kuhusu mchezo wa kesho wa Ligi Kuu dhidi ya Geita Gold Mngqithi amesema Yanga inatengeneza wastani wa nafasi 20 kwa - [Taekwondo wataka mchezo kutumika kuhamasisha amani](https://spotileo.co.tz/taekwondo-wataka-mchezo-kutumika-kuhamasisha-amani/) - DAR ES SALAAM: SHIRIKISHO la Taekwondo Tanzania limewataka viongozi, wanamichezo na wadau wa mchezo huo kuendelea kushirikiana na kutumia Taekwondo kuhamasisha amani, umoja na nidhamu kwa maendeleo ya taifa. Akizungumza katika mashindano ya saba ya Korean Ambassador Cup yaliyofanyika Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Mwenyekiti wa Shirikisho hilo, Abdallah Ally, amesema michezo ina nafasi - [Giniki ashinda shaba ujerumani](https://spotileo.co.tz/giniki-ashinda-shaba-ujerumani/) - MUNICH: MKIMBIAJI wa Tanzania, Emmanuel Giniki , amerejea kwa kishindo baada ya kukaa nje ya mashindano kwa miaka minne kutokana na majeraha, akishinda medali ya shaba katika mbio za Volksbank Münster Marathon nchini Ujerumani. Giniki alimaliza mbio hizo kwa muda wa saa 2:12:37, akishika nafasi ya tatu katika mashindano yaliyokuwa na ushindani mkubwa wa kimataifa - [Rekodi zavunjwa michuano ya kuogelea](https://spotileo.co.tz/rekodi-zavunjwa-michuano-ya-kuogelea/) - DAR ES SALAAM: REKODI zimevunjwa na waogeleaji katika Mashindano ya Taifa ya Kuogelea yaliyomalizika jana zimeonesha maendeleo ya mchezo huo nchini, huku vijana wakipewa nafasi ya kujijengea msingi wa kushiriki mashindano makubwa ya kimataifa. Akizungumza baada ya mashindano hayo, Katibu wa Mashindano wa Chama cha Kuogelea Tanzania (TSA), Frank Lusawa amesema ushindani mkubwa uliojitokeza na - [Chama: Azam ni mechi ngumu](https://spotileo.co.tz/chama-azam-ni-mechi-ngumu/) - DAR ES SALAAM: KIUNGO wa Simba, Clatous Chama, amesema mchezo dhidi ya Azam FC utakuwa mgumu na kuwataka wachezaji wenzake kuendelea kujiandaa kwa ajili ya pambano hilo litakalochezwa Jumatano kwenye Uwanja wa Azam Complex, Chamazi. Chama ametoa kauli hiyo baada ya Simba kuibuka na ushindi mkubwa wa mabao 6-1 dhidi ya Mighty Wanderers ya Malawi - [Marioo apeperushe bendera ya Tanzania AFRIMMA 2026](https://spotileo.co.tz/marioo-apeperushe-bendera-ya-tanzania-afrimma-2026/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa Bongo Fleva, Omary Mwanga 'Marioo', ameipeperusha vyema bendera ya Tanzania baada ya kutwaa tuzo ya Msanii Bora wa Kiume Afrika Mashariki katika tuzo za African Muzik Magazine Awards (AFRIMMA) 2026, zilizofanyika jijini Dallas, Texas, nchini Marekani. Marioo aliibuka mshindi katika kipengele hicho baada ya kuwashinda wasanii wengine wakubwa wa Afrika - [Nyerere Cycling kupeleka elimu, afya Butiama](https://spotileo.co.tz/nyerere-cycling-kupeleka-elimu-afya-butiama/) - DAR ES SALAAM: Msafara wa Baiskeli wa Nyerere Cycling Tour mwaka huu unatarajiwa kutoa madawati 1,000 kwa shule 10, kukarabati madarasa 40 na kujenga madarasa mapya 10, ikiwa ni sehemu ya juhudi za kuboresha mazingira ya kujifunzia kwa wanafunzi nchini. Msafara huo wenye urefu wa kilomita 1,500 hadi Butiama, utafanyika kuanzia Oktoba 5 hadi 14, - [Gueye, Mngqithi wazoa tuzo Agosti](https://spotileo.co.tz/gueye-mngqithi-wazoa-tuzo-agosti/) - DAR ES SALAAM: KIUNGO mshambuliaji wa Simba, Libasse Gueye, amechaguliwa kuwa Mchezaji Bora wa mwezi Agosti wa Ligi Kuu msimu wa 2026/27, huku Kocha Mkuu wa Yanga, Manqoba Mngqithi, akitwaa tuzo ya Kocha Bora wa mwezi huo. Gueye amepata tuzo hiyo baada ya kuonesha kiwango kizuri na cha mwendelezo katika michezo mitano ambayo Simba ilicheza - [Lamata atoa gari mbili kwa Miss Zone na Miss Tanzania](https://spotileo.co.tz/lamata-atoa-gari-mbili-kwa-miss-zone-na-miss-tanzania/) - DAR ES SALAAM: MWANDAAJI wa Shindano la Miss Tanzania, Leah Mwendamseke ‘Lamata’, amesema mshindi wa Miss Zone ataondoka na gari, huku mshindi wa taji la Miss Tanzania naye akijinyakulia gari nyingine. Lamata ametoa kauli hiyo wakati wa uzinduzi rasmi wa mashindano ya Miss Tanzania, akibainisha kuwa amedhamiria kuongeza thamani ya shindano hilo na kuwapa warembo - [Connor: Presha yote iko Yanga](https://spotileo.co.tz/connor-presha-yote-iko-yanga/) - DAR ES SALAAM: KOCHA wa Gaborone United ya Botswana, Sean Connor, amesema presha kubwa ipo kwa Yanga kuelekea mchezo wa marudiano wa Ligi ya Mabingwa Afrika, akisema wenyeji watakuwa na mzigo wa kucheza mbele ya mashabiki wao. Yanga itakuwa mwenyeji wa Gaborone United kesho kwenye Uwanja wa Azam Complex, Chamazi, katika mchezo ambao una umuhimu - [Rybakina, Sabalenka kukutana fainali US Open](https://spotileo.co.tz/rybakina-sabalenka-kukutana-fainali-us-open/) - NEW YORK, Marekani: ELENA Rybakina amefuzu kwa mara ya kwanza katika historia ya kucheza fainali ya US Open baada ya kuonesha moyo wa kupambana na kumshinda mwenyeji Coco Gauff kwa seti 3-6, 6-4, 6-4. Ushindi huo umemuweka Mkazakh huyo kwenye nafasi ya kukutana na Aryna Sabalenka katika fainali inayotarajiwa kuwa moja ya vita kubwa zaidi - [Madereva Formula One waogopeshwa na dola milioni 96](https://spotileo.co.tz/madereva-formula-one-waogopeshwa-na-dola-milioni-96/) - MADRID, Hispania: MADEREVA wa Formula One wanatarajia wikendi yenye presha, ajali na ushindani mkali katika mashindano ya ‘Circuito de Madring’ utakaofanyika kama Spanish Grand Prix kwa mara ya kwanza. Licha ya kuwa ni mzunguko mpya kwenye kalenda ya mashindano hayo, tayari umeibua hofu miongoni mwa madereva kutokana na muundo wake wenye changamoto na kasi kubwa. - [Mkuu wa Kamati ya Olimpiki za Majira ya Baridi 2030 ajiuzulu](https://spotileo.co.tz/mkuu-wa-kamati-ya-olimpiki-za-majira-ya-baridi-2030-ajiuzulu/) - PARIS, Ufaransa: Edgar Grospiron, mkuu wa kamati inayosimamia maandalizi ya Michezo ya Olimpiki ya Majira ya Baridi ya mwaka 2030 nchini Ufaransa, amejiuzulu baada ya miezi kadhaa ya mvutano ndani ya kamati hiyo. Kujiuzulu kwa Grospiron ni pigo jingine kwa maandalizi ya michezo hiyo, baada ya viongozi kadhaa wa juu kuondoka katika kamati ya maandalizi - [Gor Mahia wasuka mpango wa kuiondoa Pyramids](https://spotileo.co.tz/gor-mahia-wasuka-mpango-wa-kuiondoa-pyramids/) - CAIRO, Misri: Kocha wa Gor Mahia, Charles Akonnor, amesema timu yake iko tayari kupigania nafasi ya kufuzu baada ya kupoteza mchezo wa kwanza dhidi ya Pyramids FC kwa mabao 2-0. Gor Mahia sasa inahitaji matokeo mazuri katika mchezo wa marudiano utakaochezwa Cairo ili kuendelea na safari yake katika Ligi ya Mabingwa Afrika. Gor Mahia ilifungwa - [Korosho Queens yalenga fainali wavu taifa](https://spotileo.co.tz/korosho-queens-yalenga-fainali-wavu-taifa/) - DAR ES SALAAM: MENEJA wa timu ya wavu ya Korosho Queens ya Mtwara, Hussein Kibombwe amesema timu hiyo imejipanga vizuri katika mzunguko wa pili wa ligi hiyo baada ya kuanza kwa ushindi katika michezo yake mitatu, huku wakilenga kufika hatua ya fainali. Akizungumza na SpotiLeo Kibombwe amesema tofauti na mzunguko wa kwanza ambao walikabiliwa na - [Mwalimu: Yanga mmenipa heshima](https://spotileo.co.tz/mwalimu-yanga-mmenipa-heshima/) - DAR ES SALAAM: MCHEZAJI wa Yanga, Selemani Mwalimu, amesema amefurahishwa na heshima aliyopewa na klabu hiyo ya kumtengenezea siku maalumu ya mchezaji, akisema hajawahi kupata heshima ya aina hiyo katika kipindi chake cha kucheza soka. Mwalimu amesema tukio hilo limempa furaha kubwa na kumfanya azidi kuthamini uhusiano wake na Yanga, huku akiwashukuru viongozi wa klabu - [Madrid, Casablanca katika ushindani mwenyeji fainali za Kombe la Dunia 2030](https://spotileo.co.tz/madrid-casablanca-katika-ushindani-mwenyeji-fainali-za-kombe-la-dunia-2030/) - RABAT, MOROCCO: Morocco imeongeza presha katika mbio za kuwania uenyeji wa Fainali ya Kombe la Dunia 2030 baada ya Rais wa Shirikisho la Soka la Morocco (RMFF), Fouzi Lekjaa, kusema kuwa fainali hiyo itachezwa katika eneo la Benslimane, karibu na Casablanca. Kauli hiyo imetengeneza mvutano mpya katika maandalizi ya mashindano hayo, ambayo yataandaliwa kwa pamoja - [Kila taji la Miss Tanzania 2026 ‘litasomesha watoto 100’](https://spotileo.co.tz/kila-taji-la-miss-tanzania-2026-litasomesha-watoto-100/) - DAR ES SALAAM: MWANDAAJI wa Shindano la Miss Tanzania 2026, Leah Lwendamseke ‘Lamata’, amesema kila taji litakalotolewa katika mashindano hayo litasaidia kusomesha takribani watoto 100, ikiwa ni sehemu ya kutumia jukwaa hilo kuleta matokeo chanya katika jamii. Lamata amesema hayo baada ya kuzindua rasmi msimu mpya wa kusaka washiriki wa Miss Tanzania 2026 kupitia kanda - [Shime: Bado tuna nafasi Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/shime-bado-tuna-nafasi-kombe-la-dunia/) - BIELSKO BIALA: KOCHA Mkuu wa timu ya taifa ya Wanawake ya Tanzania, Tanzanite Queens, Bakari Shime amesema licha ya timu hiyo kupoteza michezo miwili ya kwanza katika hatua ya makundi ya Kombe la Dunia la Wanawake U-20 nchini Poland, bado wana nafasi ya kusonga mbele na wataingia uwanjani leo, Septemba 11, 2026, wakilenga ushindi dhidi - [John Legend atangaza albamu ya muziki wa watu Weusi](https://spotileo.co.tz/john-legend-atangaza-albamu-ya-muziki-wa-watu-weusi/) - LOS ANGELES, Marekani: MWANAMUZIKI maarufu wa Marekani, John Legend, ametangaza ujio wa albamu yake mpya ya studio iitwayo ‘Muse’, ambayo inatarajiwa kuachiwa rasmi Oktoba 23, 2026, kupitia lebo ya Republic Records. Albamu hiyo imetayarishwa kwa ukamilifu na kuandikwa kwa ushirikiano na mtayarishaji na mwanamuziki aliyeshinda tuzo za Grammy, Pharrell Williams, ikiwa ni mara ya kwanza - [Gauni la Princess Diana lapigwa mnada kwa milioni 795 baada ya miaka 32](https://spotileo.co.tz/gauni-la-princess-diana-lapigwa-mnada-kwa-milioni-795-baada-ya-miaka-32/) - NEW YORK: GAUNI maarufu alilovaa Princess Diana usiku ambao mume wake, Prince Charles, alikiri hadharani kuwa alikuwa amemsaliti katika ndoa yao linakwenda tena kwenye mnada katika tukio linalotarajiwa kuvuta macho ya dunia nzima. Gauni hilo, ambalo limepewa jina la “Revenge Dress”, linatarajiwa kuuzwa New York mwezi Desemba kwa bei inayokadiriwa kufikia kati ya dola 150,000 - [Zuchu, Diamond waadhimisha Henna Day kuelekea siku 40 za mtoto wao](https://spotileo.co.tz/zuchu-diamond-waadhimisha-henna-day-kuelekea-siku-40-za-mtoto-wao/) - DAR ES SALAAM: SHAMRASHAMRA za kuelekea kuadhimisha siku 40 tangu kuzaliwa kwa mtoto wa mastaa wa muziki nchini, Zuchu na Diamond Platnumz, zimeendelea baada ya kufanyika kwa hafla maalum ya Henna Day nyumbani kwa mama Diamond. Katika hafla hiyo iliyopambwa kwa mandhari ya kuvutia na kuakisi tamaduni za Pwani, Zuchu alikuwa miongoni mwa wahusika wakuu - [Azam kufungua nafasi zaidi kwa michezo](https://spotileo.co.tz/azam-kufungua-nafasi-zaidi-kwa-michezo/) - DAR ES SALAAM: WINGI wa mashindano ya soka, kriketi na mpira wa kikapu yanayochezwa kwa wakati mmoja ni sababu ya Azam TV kuongeza channel nyingine ya michezo, Azam Sports 5 HD, ili kutoa fursa ya kurusha michezo zaidi kwa mashabiki. Uzinduzi wa chaneli hiyo umefanyika wakati Azam TV ikianza kampeni ya “Tisa Kumi, Moto Juu - [Mubiru wa Azam anautaka ubingwa wa ligi](https://spotileo.co.tz/mubiru-wa-azam-anautaka-ubingwa-wa-ligi/) - DAR ES SALAAM: WINGA wa Azam FC, Hassan Mubiru ameeleza wazi kuwa msimu huu amedhamiria kutwaa ubingwa wa Ligi Kuu Bara akiwa na timu hiyo. Mubiru aliyetua Azam msimu huu akitokea SC Villa ya Uganda amesema anafahamu ugumu uliopo katika kukamilisha hilo ndiyo maana kila mechi kwao ni fainali. "Kwanza ni heshima kwangu kuvaa nembo - [Wizikid, Davido wanazidi kuitangaza Afrika kimataifa](https://spotileo.co.tz/wizikid-davido-wanazidi-kuitangaza-afrika-kimataifa/) - MAREKANI: WAKATI wasanii wengi wa Afrika wakitafuta nafasi ya kuvuka mipaka ya bara hilo, mastaa wa Nigeria Wizkid na Davido wameendelea kuonesha kwa vitendo kwamba muziki wa Afrika una nafasi kubwa kwenye majukwaa ya kimataifa, huku kila mmoja akiwa kwenye ratiba yake ya matukio makubwa nje ya nchi yao. Wawili hao wameendelea kupata mialiko ya - [NETFLIX yaachia filamu mpya leo](https://spotileo.co.tz/netflix-yaachia-filamu-mpya-leo/) - LOS ANGELES: MTANDAO maarufu wa burudani wa Netflix umeendelea kuongeza maudhui mapya kwenye huduma yake leo Septemba 10, 2026, ikiwa ni sehemu ya mkakati wake wa kuwapa watazamaji filamu na vipindi vipya kutoka maeneo mbalimbali duniani. Miongoni mwa maudhui yanayotolewa nafasi kwenye ratiba ya Netflix ni ‘Call My Agent! The Movie’, inayokuja wakati mashabiki wa - [Spice Girls wazua zogo la uwezekano wa kuungana kwao upya](https://spotileo.co.tz/spice-girls-wazua-zogo-la-uwezekano-wa-kuungana-kwao-upya/) - LONDON: KUNDI maarufu la muziki wa pop kutoka Uingereza, Spice Girls, limewaacha mashabiki wake katika sintofahamu baada ya kutoa ujumbe mfupi wa siri unaoashiria uwezekano wa kutangaza jambo kubwa. Spice Girls, ambalo lilipata umaarufu mkubwa duniani katika miaka ya 1990, linahusisha wanamuziki akiwemo mke wa aliyekuwa mchezaji wa soka Manchester United na Real Madrid Davidi - ['Tunataka Selemani awe na furaha na kazi yake'](https://spotileo.co.tz/tunataka-selemani-awe-na-furaha-na-kazi-yake/) - DAR ES SALAAM: MENEJA wa Habari na Mawasiliano wa Yanga, Ali Kamwe, amesema klabu hiyo haitamlazimisha mshambuliaji wake mpya, Selemani Mwalimu, kuonesha ushabiki wa Yanga, akisisitiza kuwa alisajiliwa kama mchezaji wa kulinda na kuendeleza taaluma yake. Kamwe amesema Yanga imeamua kumkaribisha Mwalimu kwa utamaduni wake kwa kumuonesha upendo na kumfanya ajisikie sehemu ya familia ya - [Harmonize atoa code ya kurudiana na wapenzi wake wa zamani](https://spotileo.co.tz/harmonize-atoa-code-ya-kurudiana-na-wapenzi-wake-wa-zamani/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa Tanzania, Harmonize, amefunguka kuhusu mahusiano yake ya zamani na kueleza sababu zilizowahi kumfanya kurejea katika mahusiano na baadhi ya wapenzi wake wa zamani. Harmonize alizungumza hayo katika kipindi cha Obinna TV Extra, ambapo aliulizwa kuhusu historia yake ya kimapenzi, wapenzi wake wa zamani na kama ana mmoja anayempenda - [Harmonize afichua ndoto yake ya soka ilivyokufa kabla ya muziki](https://spotileo.co.tz/harmonize-afichua-ndoto-yake-ya-soka-ilivyokufa-kabla-ya-muziki/) - DAR ES SALAAM: MSANII maarufu wa muziki Tanzania, Harmonize, amefichua kuwa muziki haukuwa ndoto yake ya kwanza, bali alikuwa akitamani kuwa mchezaji wa soka kabla ya mazingira ya maisha kumlazimisha kuachana na ndoto hiyo na kuingia rasmi kwenye muziki. Harmonize alitoa kauli hiyo wakati akizungumza katika kipindi cha Obinna TV Extra nchini Kenya, akieleza kuwa - [Wavu moto kuelekea mtoano](https://spotileo.co.tz/wavu-moto-kuelekea-mtoano/) - DAR ES SALAAM: VITA ya ubingwa, nafasi za kufuzu msimu ujao na kuepuka kushuka daraja imeifanya Ligi ya Taifa ya Mpira wa Wavu kuwa na ushindani mkubwa kuelekea hatua ya mtoano itakayoanza Septemba 14 hadi 19 mwaka huu. Mzunguko wa pili wa ligi hiyo ulioanza Septemba 6 unatarajiwa kumalizika Septemba 13, kabla ya timu zinazofuzu - [Kamwe: Pacome bado ni wetu](https://spotileo.co.tz/kamwe-pacome-bado-ni-wetu/) - DAR ES SALAAM: MENEJA wa Habari na Mawasiliano wa Yanga, Ally Kamwe, amesema kiungo Pacome Zouzoua bado ni mchezaji wa klabu hiyo na anaendelea kupata stahiki zake zote, huku akieleza kuwa anaendelea vizuri katika mchakato wa kupona baada ya kufanyiwa upasuaji. Akijibu maswali ya waandishi wa habari kuhusu Pacome, Kamwe amesema maendeleo ya Pacome ni - [Zimbwe Jr: Hatuna presha, tumejiandaa](https://spotileo.co.tz/zimbwe-jr-hatuna-presha-tumejiandaa/) - DAR ES SALAAM: BEKI wa Yanga, Mohamed Hussein ‘Zinbwe Jr’, amesema kikosi hicho hakina presha kuelekea mchezo wa marudiano wa Ligi ya Mabingwa Afrika dhidi ya Gaborone United, akisisitiza kuwa maandalizi wanayofanya yanawapa matumaini ya kupata matokeo mazuri na kusonga mbele. Yanga ililazimishwa sare ya bao 1-1 na Gaborone United katika mchezo wa kwanza uliochezwa - [Barker: Hatutaki kufanya kosa](https://spotileo.co.tz/barker-hatutaki-kufanya-kosa/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Simba, Steven Barker, amesema kikosi chake kimejifunza kutokana na mchezo wa kwanza dhidi ya Mighty Wanderers na sasa kinaingia kwenye mchezo wa marudiano kikiwa tayari kupambana hadi kuhakikisha kinapata ushindi. Barker amesema wamefanya uchambuzi wa mchezo uliopita ili kubaini maeneo ambayo hawakufanya vizuri na kuyafanyia kazi kabla ya mchezo - [Gabo aongeza ujuzi wa filamu kutangaza utalii Beijing](https://spotileo.co.tz/gabo-aongeza-ujuzi-wa-filamu-kutangaza-utalii-beijing/) - CHINA: NYOYA wa filamu nchini, Salim Ahmed Issa, maarufu kwa jina la Gabo Zigamba, amehitimu mafunzo maalumu ya siku 14 yaliyolenga kuwajengea washiriki uwezo wa kutumia filamu katika kutangaza historia, utalii na utamaduni. Mafunzo hayo yalifanyika jijini Beijing, China, katika Akademia Kuu ya Utamaduni na Utalii ya China, ambapo Gabo alipokea cheti cha ushiriki baada - [Steve Nyerere, Shetta, Ommy Dimpoz wamfariji Rais Samia](https://spotileo.co.tz/steve-nyerere-shetta-ommy-dimpoz-wamfariji-rais-samia/) - ZANZIBAR: MSANII Steve Nyerere, Meya wa Jiji la Dar es Salaam, Nurdin Bilal Ali maarufu kwa jina la Shetta, pamoja na wasanii Ommy Dimpoz na Dr Abbas, wamefika Kizimkazi, Zanzibar, kumfariji Rais Dkt Samia Suluhu Hassan kufuatia msiba wa kufariki kwa mumewe, Hafidh Ameir Hassan. Walifika kutoa pole na kushiriki katika kumfariji Rais Samia pamoja - [Clara Luvanga atimkia Washington Spirit](https://spotileo.co.tz/clara-luvanga-atimkia-washington-spirit/) - WASHINGTON: KLABU ya Washington Spirit ya Marekani imetangaza kumsajili mshambuliaji wa kimataifa wa Tanzania, Clara Luvanga kwa mkataba wa miaka minne. Washington imemsajili Clara kutoka Al-Nassr ya Wanawake ya Saudi Arabia aliyodumu nayo kwa misimu mitatu ya mafanikio. Clara ambaye ameweka rekodi ya kuwa mchezaji wa kwanza wa Tanzania kucheza Ligi ya NWSL ya Marekani, - [Steve Nyerere: Msimuache Rais Samia peke yake](https://spotileo.co.tz/steve-nyerere-msimuache-rais-samia-peke-ake/) - DAR ES SALAAM: WASANII nchini wametakiwa kuungana kwenda Zanzibar kumfariji na kutoa pole kwa Rais Samia Suluhu Hassan, kufuatia msiba wa mume wake, Hafidhi Ameir Hassan. Mwito huo umetolewa Leo na Mwenyekiti wa Taasisi ya Mama Ongea na Mwanao Steven Mengele 'Steve Nyerere' huku akieleza kuwa msiba wa mtu muhimu katika familia unahitaji faraja kutoka - [Yanga yazindua rasmi ujenzi wa jengo lao](https://spotileo.co.tz/yanga-yazindua-rasmi-ujenzi-wa-jengo-lao/) - DAR ES SALAAM: KLABU ya Yanga imetangaza rasmi kuanza mchakato wa ujenzi wa jengo jipya la Yanga Tower, Mtaa wa Mafia na Nyamwezi, Kariakoo. Yanga imeeleza hayo leo Jumatano kwenye hafla fupi ya uingiaji mkataba wa mradi huo wenye thamani ya Sh bilioni 5.5. Imefafanuliwa kuwa Benki ya Azania ndiyo mfadhili mkuu na muwezeshaji wa - [Katwila: Malengo ni kubaki Ligi Kuu msimu ujao](https://spotileo.co.tz/katwila-malengo-ni-kubaki-ligi-kuu-msimu-ujao/) - GEITA: KOCHA wa Geita Gold, Zuberi Katwila ameeleza kuwa malengo yao kwa sasa ni kuhakikisha wanabaki Ligi Kuu Bara msimu ujao. Katwila amesisitiza hayo akibainisha wamerejea Ligi Kuu na kukuta ushindani mkubwa ingawa na wao wamejipanga kuhakikisha wanatoa ushindani wa kutosha. Mpaka sasa, Geita imecheza mechi tano ambapo imeshinda mbili, sare moja na kufungwa mbili. - [Liverpool yaingia dili nono na Turkish Airlines](https://spotileo.co.tz/liverpool-yaingia-dili-nono-na-turkish-airlines/) - LIVERPOOL: KLABU ya Liverpool imeingia mkataba wa mdhamini mkuu mpya wa jezi na Kampuni ya Turkish Airlines wenye thamani ya Pauni milioni 60 kwa mwaka. Mkataba huo wa miaka mitano utakaoingiza zaidi ya Pauni milioni 300, utaanza kutumika rasmi msimu wa 2027-28. Dili hilo linawaondoa Standard Chartered waliodumu na Liverpool tangu mwaka 2010 na sasa - [Tanzanite Queens kuivaa England leo](https://spotileo.co.tz/tanzanite-queens-kuivaa-england-leo/) - BIELSKO BIALA: BAADA ya kuanza kwa kichapo cha mabao 4-1 dhidi ya Brazil, Tanzanite Queens inarudi uwanjani leo ikiwa na kazi ya kusaka matokeo yatakayoipa matumaini ya kuendelea na safari yake ya kihistoria katika Kombe la Dunia la Wanawake U-20 dhidi ya England. Mchezo huo wa Kundi B utakaochezwa Uwanja wa Miejski, Bielsko-Biała nchini Poland, - [Mngqithi: Tutafuzu hatua inayofuata](https://spotileo.co.tz/mngqithi-tutafuzu-hatua-inayofuata/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Yanga, Manqoba Mngqithi, amesema kikosi chake kipo tayari kupambana kwa nguvu katika mchezo wa marudiano wa Ligi ya Mabingwa Afrika dhidi ya Gaborone United ya Botswana, akisisitiza kuwa ushindi ndio unaowapa nafasi ya kutinga hatua inayofuata. Yanga ilitoka sare ya bao 1-1 katika mchezo wa kwanza uliochezwa Botswana, hivyo - [Barker: Hatujamaliza Kazi](https://spotileo.co.tz/barker-hatujamaliza-kazi/) - DAR ES SALAAM: USHINDI wa bao 1-0 ugenini dhidi ya Mighty Wanderers ya Malawi umeipa Simba SC matumaini ya kutinga hatua inayofuata ya Ligi ya Mabingwa Afrika, lakini Kocha Mkuu Steve Barker amesema bado hawajamaliza kazi, akiwataka mashabiki kujitokeza kwa wingi katika mchezo wa marudiano Jumapili. Barker alitoa kauli hiyo jana baada ya kikosi cha - [Ibenge awaita mashabiki kuiunga mkono Azam FC](https://spotileo.co.tz/ibenge-awaita-mashabiki-kuiunga-mkono-azam-fc/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Azam FC, Florent Ibenge, amewataka mashabiki wa timu hiyo kuendelea kujitokeza kwa wingi uwanjani kuiunga mkono katika kila mchezo, akisisitiza kuwa kikosi chake kinalenga kushinda kila kinaposhuka dimbani. Ibenge alitoa kauli hiyo jana baada ya Azam FC kuibuka na ushindi wa mabao 2-0 dhidi ya Namungo katika mchezo wa - [A-List wakiri makosa, waahidi kurekebisha maudhui](https://spotileo.co.tz/a-list-wakiri-makosa-waahidi-kurekebisha-maudhui/) - DAR ES SALAAM: WASANII wa filamu nchini, Irene Uwoya, Jacqueline Wolper, Frida Masanja ‘Kajala’ na Aunty Ezekiel, 'A-List', wameahidi kufanya maboresho ya maudhui katika kipindi chao baada ya kuelimishwa na Bodi ya Filamu Tanzania kuhusu umuhimu wa kuzingatia maadili ya Kitanzania. Wasanii hao wametoa kauli hiyo baada ya kuitikia wito wa Katibu Mtendaji wa Bodi - [Bodi ya Filamu yawaonya waigizaji kuzingatia maadili](https://spotileo.co.tz/bodi-ya-filamu-yawaonya-waigizaji-kuzingatia-maadili/) - DAR ES SALAAM: BODI ya Filamu Tanzania imewataka waigizaji nchini kuzingatia maadili, mila, desturi na utamaduni wa Kitanzania katika kazi zao, hususani wanapozalisha maudhui yanayowafikia wananchi kupitia televisheni na mitandao ya kijamii. Wito huo umetolewa na Katibu Mtendaji wa Bodi ya Filamu Tanzania, Dkt. Gervas Kasiga, alipokutana na waigizaji Aunty Ezekiel, Irene Uwoya, Jacqueline Wolper - [Shemndolwa, Ondari mabingwa mashindao ya gofu ya Vodacom 2026](https://spotileo.co.tz/shemndolwa-ondari-mabingwa-mashindao-ya-gofu-ya-vodacom-l2026/) - DAR ES SALAAM: Khalid Shemndolwa na Yvonne Ondari wameibuka mabingwa wa jumla katika mashindano ya gofu ya Vodacom Corporate Masters 2026 yaliyofanyika katika Uwanja wa TPDF Lugalo Golf Club jijini Dar es Salaam. Shemndolwa alitwaa ubingwa kwa upande wa wanaume baada ya kukusanya pointi 42 katika mashindano hayo ya siku moja, huku Ondari akifikisha idadi - [Ciara anatarajia mtoto wa tano](https://spotileo.co.tz/ciara-anatarajia-mtoto-wa-tano/) - NEW YORK: MWANAMUZIKI Ciara na mumewe, Russell Wilson wametangaza rasmi kuwa wanatarajia kupata mtoto wa tano. Wanandoa hao wametangaza taarifa hiyo njema kupitia kurasa zao za Mtandao wa Instagram ambapo waliweka video na picha zinazoonesha tumbo kubwa la Ciara. Katika picha nyingine Ciara, 40 anaonekana ameanika nguo za watoto wake zenye majina yao na kisha - [Clara Luvanga awashukuru wachezaji wenzake](https://spotileo.co.tz/clara-luvanga-awashukuru-wachezaji-wenzake/) - RIYADH: MSHAMBULIAJI mahiri wa klabu ya Al Nassr Wanawake, Mtanzania Clara Luvanga amewashukuru wachezaji wenzake na maalum kocha wake, Abdulaziz Al-Alwni. Clara ametoa shukran hizo baada ya juzi timu yake hiyo kufanikiwa kutwaa ubingwa wa Saudi Super Cup kwa kuitandika Al Hilal mabao 4-1. Katika mechi hiyo iliyochezwa Uwanja wa King Fahd mjini Taif, Clara - [Jokate Mwegelo aweka milioni 20 kwaya ya Kizito](https://spotileo.co.tz/jokate-mwegelo-aweka-milioni-20-kwaya-ya-kizito/) - DAR ES SALAAM: MWANAMITINDO na Mkurugenzi wa Kidoti Foundation, Jokate Mwegelo 'Kidoti', ametoa mchango wa Sh milioni 10, huku mtoto wake Phiona akitoa Sh milioni 5 kwa niaba ya wazazi wake, katika hafla ya KMK Executive Gala iliyofanyika Mlimani City jijini Dar es Salaam. Mchango huo umefikia jumla ya Sh milioni 20, ikiwa ni sehemu - [Massanza, Pablo watozwa mamilioni ya fedha](https://spotileo.co.tz/massanza-pablo-watozwa-mamilioni-ya-fedha/) - DAR ES SALAAM: KAMATI ya Uendeshaji na Usimamizi wa Ligi ya Bodi ya Ligi Kuu Tanzania (TPLB) imewatoza faini maofisa wawili wa Singida Black Stars Hussein Massanza na Pablo Almasi kila mmoja sh milioni 10 huku Polisi Tanzania nayo ikitozwa kiwango hicho kwa makosa mbalimbali. Massanza, ambaye ni Mkuu wa Idara ya Habari na Mawasiliano - [Kikosi cha Simba kimewasili Malawi tayari](https://spotileo.co.tz/kikosi-cha-simba-kimewasili-malawi-tayari/) - LILONGWE: KIKOSI cha Wekundu wa Msimbazi Simba kimewasili Lilongwe nchini Malawi tayari kwa mchezo wa kwanza wa Ligi ya Mabingwa Afrika dhidi ya Might Wanderers utakaochezwa Jumapili. Kocha wa Simba, Steven Barker, amesema wako na tahadhari zote wakijua ubora wa wapinzani wao hivyo, wamejipanga huku akisisitiza umuhimu wa kuongeza umakini katika kila eneo la mchezo. - [Kamungo arejeshwa Taifa Stars](https://spotileo.co.tz/kamungo-arejeshwa-taifa-stars/) - DAR ES SALAAM:MSHAMBULIAJI Bernard Kamungo amerejeshwa katika kikosi cha Taifa Stars kitakachoshiriki michezo ya kufuzu Kombe la Afrika (AFCON) 2027 dhidi ya Guinea Bissau na Madagascar, pamoja na mchezo wa kirafiki dhidi ya Ghana. Kamungo, anayekipiga katika klabu ya FC Dallas ya Marekani, aliwahi kuitwa katika kikosi cha Taifa Stars huko nyuma, lakini hakupata nafasi - [Kocha JKT Tanzania: Tutacheza na Pamba bila kujali alama walizonazo](https://spotileo.co.tz/kocha-jkt-tanzania-tutacheza-na-pamba-bila-kujali-alama-walizonazo/) - DAR ES SALAAM:KOCHA wa JKT Tanzania, Ahmed Ali, amesema timu yake itaingia uwanjani kucheza dhidi ya Pamba FC bila kujali idadi ndogo ya alama ilizonazo, akisisitiza kuwa wapinzani wao wana uwezo wa kushangaza katika mchezo huo. Ahmed amesema katika mchezo huo unaotarajiwa kupigwa kesho katika Uwanja wa Meja Isamuyo, Jijini Dar es Salaam utaikutanisha JKT - [Kocha Baraza: Tunamini kesho tutavuna alama 3 za kwanza](https://spotileo.co.tz/kocha-baraza-tunamini-kesho-tutavuna-alama-3-za-kwanza/) - DAR ES SALAAM: KOCHA wa Pamba ya Mwanza, Fransis Baraza, amesema timu yake ipo tayari kwa mchezo wa kesho dhidi ya JKT Tanzania, huku akisisitiza kuwa wamejipanga kikamilifu kupambana ili kupata ushindi wa kwanza na kujivunia alama 3. Baraza amesema mchezo huo ni muhimu kwa timu yake kutokana na kutokuwa na kuwa na alama 1 - [Kriketi Tanzania yaichapa Namibia](https://spotileo.co.tz/kriketi-tanzania-yaichapa-namibia/) - DAR ES SALAAM:TANZANIA imepata ushindi wa mikimbio 25 dhidi ya Namibia katika Mashindano ya Kufuzu Kombe la Dunia la ICC T20 kwa Wanawake U-19 Kanda ya Afrika, yanayoendelea katika viwanja vya Chuo Kikuu jijini Dar es Salaam. Tanzania ilimaliza zamu yake ya kupiga mpira ikiwa imefunga mikimbio 100 huku wachezaji wake wanane wakiondolewa (100/8). Katika - [Onesho la filamu ya mazingira kuoneshwa Tambaza](https://spotileo.co.tz/onesho-la-filamu-ya-mazingira-kuoneshwa-tambaza/) - DAR ES SALAAM: FILAMU ya makala Guardians of the Peak, inayolenga kuhamasisha utunzaji wa mazingira ya Mlima Kilimanjaro na kuongeza uelewa kuhusu vivutio mbalimbali vya utalii nchini, kwa kushirikiana na Lions Club of Humanity Dar es Salaam, wameandaa onesho maalumu la filamu hiyo kwa wanafunzi wa Shule ya Sekondari Tambaza jijini Dar es Salaam. Onesho - [CAF yaridhishwa miundombinu ya viwanja Arusha](https://spotileo.co.tz/caf-yaridhishwa-miundombinu-ya-viwanja-arusha/) - ARUSHA:WAJUMBE wa Shirikisho la Soka Afrika (CAF) jana walifanya ziara ya ukaguzi wa miundombinu katika viwanja vya Arusha vitakavyotumika katika mashindano ya AFCON 2027. Katika ziara hiyo, ujumbe huo ulikagua maeneo mbalimbali ya Uwanja wa Arusha, ikiwemo mifumo ya usalama, maeneo ya watazamaji, huduma za kibiashara pamoja na maeneo mengine muhimu yanayohusiana na uendeshaji wa - [DAVIDO: “B4 B4” yaendelea kushika namba moja kwa wiki ya nne Nigeria](https://spotileo.co.tz/davido-b4-b4-yaendelea-kushika-namba-moja-kwa-wiki-ya-nne-nigeria/) - LAGOS: Wimbo wa ‘B4 B4’ wa staa wa muziki wa Nigeria, David Adeleke maarufu Davido, alioshirikiana na wasanii Mayorkun na FOLA, umeendelea kufanya vizuri kwenye chati ya muziki nchini Nigeria baada ya kushika nafasi ya kwanza kwa wiki nne mfululizo. Kwa mujibu wa Official Nigeria Top 100, ‘B4 B4’ imeendelea kuwa wimbo unaoongoza chati hiyo, - [Fola amzawadia mama yake gari](https://spotileo.co.tz/fola-amzawadia-mama-yake-gari/) - LAGOS: Msanii chipukizi wa muziki wa Nigeria, Folarin Odunlami, maarufu Fola, amezua gumzo baada ya kumshangaza mama yake kwa zawadi ya gari aina ya Lexus, katika tukio lililogusa hisia za mashabiki wake. FOLA, ambaye amekuwa akipata umaarufu mkubwa katika muziki wa Afrobeats, ameamua kumuenzi mama yake kwa zawadi hiyo ikiwa ni sehemu ya kumshukuru kwa - [Emtee aachiwa baada ya kukaa rumande siku 16](https://spotileo.co.tz/emtee-aachiwa-baada-ya-kukaa-rumande-siku-16/) - JOHANNESBURG: Rapa maarufu wa Afrika Kusini, Mthembeni ‘Emtee’ Ndevu, ameachiwa kwa dhamana ya R2,000 baada ya kukaa rumande kwa siku 16 kufuatia kesi iliyohusishwa na madai ya kukiuka amri ya ulinzi. Emtee aliachiwa baada ya kufikishwa katika Mahakama ya Hakimu Mkazi ya Midrand, huku mke wake waliyeachana, Nicole Chinsamy, akiiambia mahakama kuwa ameamua kuondoa kesi - [Patoranking atua Nairobi kabla ya kuachia albamu ya ‘WORLD BEST’](https://spotileo.co.tz/patoranking-atua-nairobi-kabla-ya-kuachia-albamu-ya-world-best/) - NAIROBI: Msanii maarufu wa Nigeria, Patoranking, aliwasili jijini Nairobi kwa ajili ya kukutana na wadau wa muziki na kutambulisha album yake iliyokuwa ikisubiriwa kwa hamu, ‘World Best.’ Patoranking alifanya hafla maalum ya kusikiliza albumu hiyo katika eneo la Westlands, Nairobi, ambapo aliwakutanisha wasanii, wawakilishi wa kampuni za muziki, vyombo vya habari pamoja na wadau wengine - [TRA, Mbeya City kitawaka kesho](https://spotileo.co.tz/tra-mbeya-city-kitawaka-kesho/) - ARUSHA: KOCHA wa TRA United, Etienne Ndayiragije, amesema kikosi chake kipo tayari kwa mchezo wa Ligi Kuu dhidi ya Mbeya City kesho katika Uwanja wa Sheikh Amri Abeid mkoani Arusha, huku akiwataka wachezaji wake kutekeleza kwa ufanisi mipango waliyoiandaa katika mazoezi ili kupata matokeo wanayoyahitaji. TRA United itakutana na Mbeya City, katika mchezo unaotarajiwa kuwa - [Fabrizio aipeleka Yanga kimataifa](https://spotileo.co.tz/fabrizio-aipeleka-yanga-kimataifa/) - DAR ES SALAAM: KLABU ya Yanga imeamua kuja na mtindo tofauti wa kuitambulisha jezi yake mpya itakayotumika katika mashindano ya Ligi ya Mabingwa Afrika, baada ya kumtumia mwandishi wa habari za michezo duniani, Fabrizio Romano, kuitangaza kupitia majukwaa yake. Romano, ambaye anafahamika zaidi kwa taarifa zake kuhusu usajili wa wachezaji na matukio mbalimbali ya soka - [Masau aita mashabiki kuiunga mkono JKT](https://spotileo.co.tz/masau-aita-mashabiki-kuiunga-mkono-jkt/) - DAR ES SALAAM: OFISA Habari wa JKT Tanzania, Masau Bwire, amesema kikosi hicho kimejipanga kupata ushindi katika mchezo wa Ligi Kuu Bara dhidi ya Pamba FC ya Mwanza, utakaochezwa Septemba 5, katika Uwanja wa Meja Jenerali Isamuhyo. Aidha, amewataka mashabiki wa JKT Tanzania na wakazi wa Mwembeni kujitokeza kwa wingi Uwanja wa Meja Jenerali Isamuhyo - [Chid Benz: Wasanii tulinde maadili kwa vizazi vyetu](https://spotileo.co.tz/chidy-benz-wasanii-tulinde-maadili-kwa-vizazi-vyetu/) - DAR ES SALAAM: Msanii wa Bongo Fleva nchini, Rashid Chidy Benz, amewataka wasanii wenzake kuzingatia na kulinda maadili katika jamii, akisisitiza kuwa wasanii nao ni wazazi na wana wajibu wa kuhakikisha wanajenga mazingira bora kwa vizazi vya sasa na vijavyo. Chidy Benz ameyasema hayo leo wakati akizungumza na waandishi wa habari baada ya kuitikia wito - [Jina la Cute Elsie lashinda](https://spotileo.co.tz/jina-la-cute-elsie-lashinda/) - DAR ES SALAAM: MSANII muigizaji maarufu wa Tanzania, Vincent Kigosi ‘Ray’ na mzazi mwenzake, mwigizaji Chuchu Hans, wamejaliwa kupata mtoto wao wa pili, ambaye ni mtoto wa kike aliyepewa jina la Cute Elsie. Ray amemtambulisha rasmi mtoto huyo kwa jina hilo, akisema majukumu ya kuwa baba wa mtoto wa kike tayari yameanza. Ameeleza namna jina - [Shime: Tumerejesha nguvu kuivaa Brazil](https://spotileo.co.tz/shime-tumerejesha-nguvu-kuivaa-brazil/) - WARSAW: KOCHA wa timu ya Taifa ya Wanawake chini ya miaka 20, Bakari Shime, amesema kikosi chake kimepata muda wa kurejesha nguvu na kuzoea hali ya hewa ya Poland baada ya kuwasili nchini humo kwa ajili ya fainali za Kombe la Dunia la Wanawake U20 mwaka 2026. Akizungumzia maandalizi ya kikosi nchini Poland, Shime amesema - [Priscilla: Maisha yangu yalipata maana nilipokutana na Jux](https://spotileo.co.tz/priscilla-maisha-yangu-yalipata-maana-nilipokutana-na-jux/) - DAR ES SALAAM: MKE wa msanii wa Bongo Fleva, Juma Mkambala ‘Jux’, Priscilla Ojo Mkambala, ameeleza namna uwepo wa mume wake ulivyobadili maisha yake, akisema maisha yalipata maana siku aliyokutana na msanii huyo. Priscilla ametoa kauli hiyo kupitia ujumbe maalum amemwandikia Jux katika kusherehekea siku yake ya kuzaliwa, akieleza kuwa kumpenda mume wake ni jambo - [Hemed PHD: Kuoa sio kipaumbele changu kwa sasa](https://spotileo.co.tz/hemed-phd-kuoa-sio-kipaumbele-changu-kwa-sasa/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu na muziki nchini, Hemed Suleman 'PHD', amesema kuoa si kipaumbele katika maisha yake kwa sasa, akieleza kuwa ameelekeza nguvu zake zaidi katika kazi za sanaa na majukumu ya kifamilia. Hemed PHD, ambaye amefikisha umri wa miaka 44, amesema anachukulia kwa umuhimu safari yake ya maisha pamoja na kazi yake - [Sepetu ajiweka mbali na watu batili](https://spotileo.co.tz/sepetu-ajiweka-mbali-na-watu-batili/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa Bongo Movies, Wema Sepetu, ameibua gumzo mitandaoni baada ya kutoa ujumbe unaoashiria kuchoshwa na watu wasiokuwa wa kweli katika maisha yake. Kupitia ukurasa wake wa Instagram, Sepete ameweka ujumbe katika Instagram Story ameandika: “No more Fake People Please”, akionekana kuomba kuwa karibu na watu wanaokuwa wa kweli na waaminifu kwake. - [Pipy Tida: Ukitukana kwenye dukuduku jela miezi mitatu](https://spotileo.co.tz/pipy-tida-ukitukana-kwenye-dukuduku-jela-miezi-mitatu/) - DAR ES SALAAM: Mtangazaji wa kipindi cha Dukuduku, Pipy Tida, ameweka wazi kuwa kuanzia sasa hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi ya mtu yeyote atakayetumia lugha za matusi au kumtukana mwenzake kupitia kipindi cha Dukuduku. Kauli hiyo imekuja baada ya Pipy Tida kuitwa na Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Patrobas Katambi, pamoja na Kamati - [Katambi atoa onyo kwa wasanii](https://spotileo.co.tz/katambi-atoa-onyo-kwa-wasanii/) - DAR ES SALAAM: Waziri wa Mambo ya Ndani, Patrobas Katambi, amewafutia makosa wasanii na watengeneza maudhui mtandaoni waliokuwa wakikabiliwa na makosa mbalimbali yanayodaiwa kuhusiana na ukiukwaji wa taratibu na maadili nchini. Akizungumza jana, Katambi amesema wasanii na watengeneza maudhui hao wamepewa nafasi nyingine baada ya makosa yao kufutwa, huku wakipewa semina ya maadili ili kuwasaidia - [Nyota ya Dolly yaharibiwa](https://spotileo.co.tz/nyota-ya-dolly-yaharibiwa/) - CALIFORNIA: TAARIFA mpya ni kuwa nyota ya hayati Dolly Parton iliyopo eneo la Hollywood Walk of Fame imeharibiwa na maua yaliyowekwa awali kuibiwa. Taarifa zaidi kutoka Mtandao wa Complex zimefafanua kuwa tukio hilo limefanywa na baadhi ya mashabiki na haijafahamika ni kwa sababu gani. Imeripotiwa kuwa siku chache tangu kutangazwa kifo cha nguli huyo wa - [Tamasha la Filamu la Venice laanza](https://spotileo.co.tz/tamasha-la-filamu-la-venice-laanza/) - ITALIA: TAMASHA la 83 la Filamu la Venice limeanza rasmi leo Septemba 2, 2026, nchini Italia, likiwakutanisha mastaa wakubwa wa filamu kutoka maeneo mbalimbali duniani katika moja ya matamasha makubwa na yenye ushawishi katika tasnia ya sinema. Miongoni mwa matukio yaliyovuta zaidi macho ya mashabiki ni kutunukiwa kwa mwigizaji na mtengenezaji wa filamu, George Clooney, - [Filamu ya marehemu Onwenu kutoka Ijumaa](https://spotileo.co.tz/filamu-ya-marehemu-onwenu-kutoka-ijumaa/) - LAGOS: Filamu ya kihistoria ya Nollywood, “Properties of the Gods,” ambayo inatajwa kuwa miongoni mwa kazi za mwisho za marehemu mwanamuziki na mwigizaji Onyeka Onwenu, inatarajiwa kuanza kuoneshwa katika kumbi za sinema nchini Nigeria Ijumaa, Septemba 4, 2026. Filamu hiyo, iliyotayarishwa na Joseph Okechukwu, imepewa umuhimu wa pekee kutokana na ushiriki wa Onwenu katika moja - [BTS kuitikisa Los Angeles](https://spotileo.co.tz/bts-kuitikisa-los-angeles/) - LOS ANGELES: Jiji la Los Angeles limetangaza kuanzia Septemba 1 hadi 8 ni wiki ya Kundi maarufu la muziki kutoka Korea Kusini linalojulikana kwa jina la BTS, hatua inayolenga kutambua mchango wa kundi hilo katika muziki na utamaduni wa kimataifa, hiyo ni baada kundi hilo kutonekana jukwaani kwa miaka takribani mitano Kwa mujibu wa taarifa - [Manchester City yafanya usajili wa kushtukiza dakika za mwisho](https://spotileo.co.tz/manchester-city-yafanya-usajili-wa-kushtukiza-dakika-za-mwisho/) - MANCHESTER: Klabu ya Manchester City imekamilisha usajili wa mastaa Enzo Fernández na Iliman Ndiaye, katika siku ya mwisho ya dirisha la usajili wa majira ya kiangazi, hatua iliyoiweka klabu hiyo kwenye vichwa vya habari. City imemsajili kiungo wa kimataifa wa Argentina, Enzo Fernández, kutoka Chelsea kwa ada ya pauni milioni 125, kiasi kinachodaiwa kuwa sawa - [Netflix yafanya mabadiliko ya filamu, vipindi](https://spotileo.co.tz/netflix-yafanya-mabadiliko-ya-filamu-vipindi/) - JUKWAA la kimataifa la kutazama filamu na vipindi mtandaoni, Netflix, limeanza mwezi Septemba kwa kufanya mabadiliko makubwa katika maktaba yake ya maudhui, huku filamu na vipindi kadhaa maarufu vikiondolewa kwenye huduma hiyo katika vipindi tofauti vya mwezi. Miongoni mwa maudhui yanayoondolewa ni filamu maarufu za Rocky pamoja na mkusanyiko wa kazi tatu zinazohusiana (trilojia) ya - [Wasanii, Wanamtandao washiriki kikao na Katambi](https://spotileo.co.tz/wasanii-wanamtandao-wafika-kikao-cha-waziri-katambi/) - DAR ES SALAAM: Wasanii na wanamtandao maarufu wamewasili katika kikao maalum kilichoitishwa na Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Patrobas Katambi, huku ajenda rasmi za kikao hicho zikitarajiwa kuwekwa wazi leo. Kikao hicho kimewakutanisha baadhi ya wasanii na watu maarufu wanaotengeneza maudhui mitandaoni, kufuatia mwito uliotolewa na Waziri Katambi kwa kundi hilo kuhudhuria mazungumzo - [Caf yaanza ukaguzi wa miundombinu kuelekea Afcon 2027](https://spotileo.co.tz/caf-yaanza-ukaguzi-wa-miundombinu-kuelekea-afcon-2027/) - DAR ES SALAAM: WAJUMBE kutoka Shirikisho la Mpira wa Miguu Afrika (CAF), wanaounda kamati mbalimbali za maandalizi ya mashindano, wameanza ziara ya siku tatu ya kukagua miundombinu na huduma zitakazotumika katika mashindano ya AFCON 2027 yanayotarajiwa kufanyika Tanzania, Kenya na Uganda. Katika siku ya kwanza ya ziara hiyo jana Dar es Salaam, wataalamu hao wamefanya - [Tems: Mimi siimbi Afrobeats](https://spotileo.co.tz/tems-mimi-siimbi-afrobeats/) - LAGOS: Mwanamuziki mashuhuri, Tems ameeleza wazi kuwa licha ya yeye kutoka Afrika haimaanishi kuwa anaimba muziki wa Afrobeats. Tems, 31 ameeleza hayo alipokuwa akihojiwa katika Kipindi cha Hot97 na kufafanua kuwa anaimba aina mbili za muziki; R&B na Alternative Afro-Soul. Ameeleza huwa anashangazwa na kila msanii wa Afrika kutambulishwa na blogs na nchi za Magharibi - [Barker: Sasa ni zamu ya Ligi ya Mabingwa](https://spotileo.co.tz/barker-sasa-ni-zamu-ya-ligi-ya-mabingwa/) - DAR ES SALAAM: BAADA ya kuiongoza Simba kupata ushindi wa tano mfululizo kwenye Ligi Kuu Bara, Kocha Mkuu Steven Barker amesema sasa anahamisha nguvu zake kwenye Ligi ya Mabingwa Afrika, akisisitiza kuwa bado wana kazi kubwa ya kufanya licha ya kuanza vizuri msimu. Kauli ya Barker inakuja baada ya timu yake kuifunga Geita Gold mabao - [Mngqithi awapa maua yao Fountain Gate](https://spotileo.co.tz/mngqithi-awapa-maua-yao-fountain-gate/) - ARUSHA: KOCHA Mkuu wa Yanga, Manqoba Mngqithi, amesema amevutiwa na namna wapinzani wao walivyowapa nafasi wachezaji vijana, akisisitiza kuwa hatua hiyo ni muhimu kwa maendeleo ya soka la Tanzania na timu za taifa. Mngqithi amesema alifurahishwa zaidi kuona kocha wa wapinzani akiwa tayari kuwaamini vijana wengi, akisema hilo linaweza kusaidia kujenga kizazi bora cha wachezaji - [Mr. Cheeks wa Lost Boyz kunogesha miaka 30 ya Bongo Fleva Arusha](https://spotileo.co.tz/mr-cheeks-wa-lost-boyz-kunogesha-miaka-30-ya-bongo-fleva-arusha/) - ARUSHA: Msanii mkongwe wa Hip Hop kutoka Marekani, Mr. Cheeks, anatarajiwa kutua jijini Arusha Septemba 19 mwaka huu, kwa ajili ya kushiriki tamasha la kuadhimisha miaka 30 ya muziki wa Bongo Flava. Mr. Cheeks, anayefahamika pia kama mmoja wa waanzilishi wa kundi maarufu la Hip Hop, Lost Boyz, anatarajiwa kuungana na mashabiki wa muziki katika - [Wimbo wa Nandy, Mbosso na S2Kizzy washika namba 1 YouTube](https://spotileo.co.tz/wimbo-wa-nandy-mbosso-na-s2kizzy-washika-namba-1-youtube/) - WASANII wa Bongo Fleva Nandy na Mbosso, wakishirikiana na mtayarishaji S2kizzy, wameendelea kuteka hisia za mashabiki kupitia wimbo wao mpya 'Malaika', ambao umeingia katika orodha ya video zinazotrendi Tanzania. Kwa mujibu wa takwimu za YouTube Trending Tanzania zinazopatikana leo, wimbo wa Malaika umekuwa namba moja kwenye orodha ya video za muziki zinazotrend, huku ukiwapita nyimbo - [Maonesho ya Arian Grande London Moto](https://spotileo.co.tz/maonesho-ya-arian-grande-london-moto/) - LONDON: Mwanamuziki Ariana Grande anaendelea kuteka hisia za mashabiki wa muziki barani Ulaya kupitia maonesho Yale ya Eternal Sunshine, huko London ikiwa moja ya vituo vikubwa vya ziara hiyo. Msanii huyo amekuwa akifanya maonesho katika Ukumbi wa O2 Arena, huku mashabiki wakijitokeza kwa wingi kushuhudia nyimbo zake maarufu na uwezobwakenkatika maoneshonyakejukwaani. Ziara hiyo imepewa uzito - [Keffe D akutwa na hatia mauaji ya Tupac](https://spotileo.co.tz/keffe-d-akutwa-na-hatia-mauaji-ya-tupac/) - NEVADA: MAHAKAMA imemkuta Duane 'Keffe D' Davis na hatia ya mauaji ya kukusudia ya aliyekuwa nyota wa Hip Hop, Tupac Shakur, yaliyotokea miaka 30 iliyopita huko Las Vegas. Katika hoja za kuhitimisha kesi, upande wa mashtaka ulieleza Keffe alikuwa kiongozi mkuu wa South Side Compton Crips, genge lililomuwinda Tupac na kusimamia tukio hilo. Walieleza ingawa - [Mabula: Ukurasa mpya, lengo lilelile](https://spotileo.co.tz/mabula-ukurasa-mpya-lengo-lilelile/) - ALGIERS: MCHEZAJI wa timu ya taifa ya Tanzania, Alphonce Mabula, ameanza ukurasa mpya wa maisha yake ya soka nchini Algeria baada ya kutambulishwa rasmi na klabu ya JS Kabylie. Mabula, aliyesajiliwa na JS Kabylie akitokea Samaxi FK ya Azerbaijan, amesema yupo tayari kuanza safari hiyo mpya huku akiwa na mtazamo uleule wa kufanya vizuri na - [Waamuzi wanne Tanzania kuchezesha CAFCL](https://spotileo.co.tz/waamuzi-wanne-tanzania-kuchezesha-cafcl/) - DAR ES SALAAM: WAAMUZI wanne kutoka Tanzania wameteuliwa na Shirikisho la Soka Afrika (CAF) kuchezesha mchezo wa Ligi ya Mabingwa Afrika kati ya JS Saoura ya Algeria na Horoya AC ya Guinea. Waamuzi hao ni Nasir Salum, atakayekuwa mwamuzi wa kati, akisaidiwa na Mohamed Mkono na Ally Ramadhani ambao watakuwa waamuzi wasaidizi, wakati Ahmed Arajiga - [Aziz Ki: Kazi ngumu hulipa](https://spotileo.co.tz/aziz-ki-kazi-ngumu-hulipa/) - DAR ES SALAAM: KIUNGO wa Yanga, Aziz Ki, amesema kazi kwa bidii, nidhamu na kujitolea ni msingi wa mafanikio, akieleza kufurahishwa na ushindi walioupata pamoja na timu yake. Aziz Ki ametoa kauli hiyo kupitia ujumbe akiwapongeza wachezaji wenzake kwa ushindi katika mchezo wa jana dhidi ya Fountain Gate wa mabao 2-0 huku akisisitiza umuhimu wa - [Doumbia aguswa na sapoti ya mashabiki Simba](https://spotileo.co.tz/doumbia-aguswa-na-sapoti-ya-mashabiki-simba/) - DAR ES SALAAM: MSHAMBULIAJI wa Simba, Ibrahim Doumbia, amesema makofi ya mashabiki baada ya mchezo yalimpa hisia kubwa, akieleza kuwa sapoti yao imeendelea kumtia nguvu licha ya kupitia kipindi kigumu. Doumbia amesema baada ya kumalizika kwa mchezo huo, aliposikia mashabiki wakimshangilia na kumpigia makofi, alipata tena hisia zile alizozipata aliposhuka kwenye basi na kukutana na - [Banana Zorro: Sauti ya kipekee inayotikisa vipindi vyote](https://spotileo.co.tz/banana-zorro-sauti-ya-kipekee-inayotikisa-vipindi-vyote/) - DAR ES SALAAM: KATIKA safari ya muziki wa Bongo Fleva, yapo majina ambayo yameweza kujenga heshima kutokana na kipaji, ubunifu na uwezo wa kudumu katika mioyo ya mashabiki. Miongoni mwa majina hayo ni mwanamuziki Banana Zorro, anayekumbukwa kwa sauti yake ya kipekee na nyimbo zilizogusa maisha ya jamii. Banana Zorro si jina geni katika tasnia - [Mobetto: Miaka mitatu ya ndoa imeniletea baraka na mafanikio](https://spotileo.co.tz/mobetto-miaka-mitatu-ya-ndoa-imeniletea-baraka-na-mafanikio/) - DAR ES SALAAM: MWNAMITINDO na msanii wa filamu, Hamisa Mobetto, amesema miaka mitatu ya ndoa yake na mume wake, Aziz Ki, imekuwa kipindi cha baraka na mafanikio makubwa katika maisha yake. Hamisa amesema katika kipindi hicho ameshuhudia mabadiliko mbalimbali yenye matokeo chanya katika maisha yake, akiamini kuwa ndoa yake imekuwa sehemu ya baraka na maendeleo - [Wema Sepetu: Ollie anatosha, sina mpango wa kuzaa tena](https://spotileo.co.tz/wema-sepetu-ollie-anatosha-sina-mpango-wa-kuzaa-tena/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu nchini, Wema Sepetu, amesema kwa sasa hana mpango wa kupata mtoto mwingine, akieleza kuwa mtoto wake Baby Ollie anatosha na ndiye anayempa furaha katika maisha yake. Wema ametoa kauli hiyo alipokuwa akizungumza na mashabiki wake kupitia kipindi cha moja kwa moja (Live) kwenye mtandao wa TikTok, ambapo alieleza kuwa - [Maua Sama ajifungua salama](https://spotileo.co.tz/maua-sama-ajifungua-salama/) - DAR ES SALAAM: Msanii wa muziki wa Bongo Fleva, Maua Sama, amejifungua salama, ameandika ujumbe wa kumshukuru Mungu. Maua Sama amethibitisha ujio huo kupitia ujumbe wake mfupi aliouandika, “Alhamdulillah,” akieleza shukrani zake kwa Mungu katika hatua hiyo muhimu ya maisha yake. Kipindi cha hivi karibuni, msanii huyo alikuwa kimya kuhusu mambo yake binafsi, hali iliyozua - [Banana Zoro awapongeza wasanii wanaoimba ‘live’](https://spotileo.co.tz/banana-zoro-awapongeza-wasanii-wanaoimba-live/) - DAR ES SALAAM: MWANAMUZIKI mkongwe wa Bongo Fleva na R&B, Banana Zoro, amewapongeza wasanii wa kizazi kipya wanaozingatia ubora wa kazi zao na wenye uwezo wa kuimba moja kwa moja bila kutegemea ‘playback’. Akizungumza katika mahojiano maalumu na Spoti leo, Banana Zoro amesema miongoni mwa wasanii anaowakubali ni Nandy na Vanilla, kutokana na namna wanavyowasilisha - [Yanga, Simba kazini leo](https://spotileo.co.tz/yanga-simba-kazini-leo/) - MBIO za kuwania ubingwa wa Ligi Kuu Bara zinaendelea kushika kasi leo, huku macho yakielekezwa kwa vinara Yanga na Simba ambao wote wana pointi 12 baada ya kushinda michezo yao minne ya mwanzo. Yanga inaongoza msimamo kwa tofauti ya mabao baada ya kufunga 13 na kuruhusu mawili, wakati Simba yenye pointi hizo hizo imefunga saba - [Iringa Wild Dogs, Dar Cheetahs mabigwa wa Raga](https://spotileo.co.tz/iringa-wild-dogs-dar-cheetahs-mabigwa-wa-raga/) - DAR ES SALAAM: IRINGA Wild Dogs RFC na Dar Cheetahs RFC wametwaa ubingwa wa Raga katika mashindano ya taifa ya Sportpesa kwa wachezaji Saba baada ya kufanya vizuri katika michezo ya fainali ya wanaume na wanawake iliyofanyika kwenye viwanja vya Leaders Dar es Salaam. Iringa Wild Dogs RFC ilitwaa ubingwa wa wanaume baada ya kuichapa - [Ngome yatetea ubingwa ngumi taifa](https://spotileo.co.tz/ngome-yatetea-ubingwa-ngumi-taifa/) - TANGA: TIMU ya ngumi ya Ngome JWTZ imefanikiwa kutetea ubingwa wa mashindano ya klabu Bingwa ya Taifa ya Ngumi Tanga 2026, baada ya kuongoza kwa jumla ya medali sita za dhahabu, dhidi ya tano za MMJKT. Medali hiyo moja ya ziada ya dhahabu imeiwezesha Ngome kuwatangulia wapinzani wao wa jadi, MMJKT, na kutetea ubingwa walioutwaa - [Mgunda: Mchezo dhidi ya JKT hautakuwa rahisi kwetu](https://spotileo.co.tz/mgunda-mchezo-dhidi-ya-jkt-hautakuwa-rahisi-kwetu/) - DAR ES SALAAM:KOCHA Mkuu Juma Mgunda, amesema timu yake imejiandaa vizuri kwa mchezo unaofuata dhidi ya JKT Tanzania huku akisisitiza umuhimu wa kuwaheshimu wapinzani na kutimiza wajibu wao ndani ya uwanja. Mgunda amesema moja ya kanuni muhimu katika soka ni kumheshimu mpinzani, hivyo Namungo itaingia uwanjani ikiwa na heshima kubwa kwa wapinzani wao, huku ikifahamu - [TRA kuhamishia hasira kwa Dodoma Jiji](https://spotileo.co.tz/tra-kuhamishia-hasira-kwa-dodoma-jiji/) - ARUSHA:KOCHA Mkuu wa TRA, Etienne Ndayiragije, amesema kikosi chake kimejiandaa vyema kukabiliana na Dodoma Jiji katika mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara utakaochezwa kesho, kwenye Uwanja wa Sheikh Amri Abeid mkoani Arusha. Ndayiragije amesema wamewasili jioni mkoani hapa na kufanya maandalizi mepesi yaliyolenga kuwapa wachezaji nafasi ya kurejea katika hali nzuri baada ya safari, huku - [Waargentina wawili wakiri kutoa rushwa katika kashfa ya ufisadi FIFA](https://spotileo.co.tz/waargentina-wawili-wakiri-kutoa-rushwa-katika-kashfa-ya-ufisadi-fifa/) - NEW YORK: WATENDAJI wawili wa kampuni ya masoko ya michezo kutoka Argentina, Hugo Jinkis na mwanawe Mariano Jinkis, wamekiri kutoa rushwa kwa maofisa wa soka duniani ili kupata haki za matangazo ya mashindano mbalimbali yenye thamani kubwa. Wawili hao, ambao ni baba na mwana, walikiri makosa hayo Alhamisi katika makubaliano na waendesha mashtaka nchini Marekani - [Taylor Swift, Beyonce wamuaga mkongwe Dolly Parton](https://spotileo.co.tz/taylor-swift-beyonce-wamuaga-mkongwe-dolly-parton/) - LOS ANGELES: MASTAA wakubwa wa muziki duniani, Taylor Swift na Beyoncé, wameungana na wasanii wengine kutoa salamu za heshima kwa gwiji wa muziki wa country, Dolly Parton, aliyefariki dunia akiwa na umri wa miaka 80. Parton, ambaye alikuwa mmoja wa wasanii mashuhuri zaidi katika historia ya muziki wa Marekani, kiasi kwamba rais wan chi hiyo - [Vigogo kukutana mapema Ligi ya Mabingwa Ulaya msimu wa 2026/27](https://spotileo.co.tz/vigogo-kukutana-mapema-ligi-ya-mabingwa-ulaya-msimu-wa-2026-27/) - MONACO: DROO ya hatua ya ligi ya michuano ya UEFA Champions League msimu wa 2026/27 imezua hamasa kubwa baada ya vigogo wa soka la Ulaya kukutana katika mechi zinazotarajiwa kuwa na ushindani mkubwa. Droo hiyo iliyofanyika Monaco imepangwa kwa mfumo mpya wa hatua ya ligi, ambapo kila timu itacheza jumla ya mechi nane, nne nyumbani - [Diana: Tanzanite tunaenda Poland kupambana](https://spotileo.co.tz/diana-tanzanite-tunaenda-poland-kupambana/) - DAR ES SALAAM:NAHODHA wa timu ya taifa ya wanawake ya vijana, Tanzanite Queens, Diana Mnally amesema kikosi hicho kimejiandaa kikamilifu kwa ajili ya kushiriki Kombe la Dunia la Wanawake chini ya miaka 20 nchini Poland, kikilenga kwenda kupambana na timu zote kitakazokutana nazo. Diana amesema wanafahamu ukubwa wa mashindano hayo na umuhimu wake, hivyo maandalizi - [Yanga, Pamba kukiwasha Leo](https://spotileo.co.tz/yanga-pamba-kukiwasha-leo/) - DAR ES SALAAM:MABINGWA watetezi wa Ligi Kuu Tanzania Bara, Yanga, leo wanaingia uwanjani kutafuta ushindi wa nne mfululizo watakapokutana na Pamba Jiji kwenye Uwanja wa KMC Complex. Mchezo huo unaotarajiwa kuanza saa 9:00 usiku ni miongoni mwa mechi tatu za ligi zitakazochezwa leo, huku Yanga wakiwa na nafasi ya kuendeleza mwanzo wao mzuri wa msimu - [BASATA wang’ara kwa sanaa za mikono katika Tamasha la Utamaduni](https://spotileo.co.tz/basata-wangara-kwa-sanaa-za-mikono-katika-tamasha-la-utamaduni/) - MOROGORO: BANDA la Baraza la Sanaa la Taifa (BASATA) limeendelea kuwa kivutio kikubwa kwa wageni wanaotembelea Tamasha la Nne la Kitaifa la Utamaduni linaloendelea katika Uwanja wa Jamhuri, Morogoro, kutokana na huduma na shughuli mbalimbali za sanaa zinazowasilishwa katika banda hilo. Banda hilo limekuwa likitoa fursa kwa wananchi na wageni kujionea kwa karibu kazi mbalimbali - [Barker: Tulistahili kushinda](https://spotileo.co.tz/barker-tulistahili-kushinda/) - DAR ES SALAAM:KOCHA wa Simba, Steven Barker, amesema timu yake ilistahili kuibuka na ushindi katika mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara dhidi ya Coastal Union, licha ya kupata ushindi wa bao 1-0. Barker amesema Simba ilitawala mchezo kwa kiasi kikubwa na kuifanya Coastal Union kushindwa kupata nafasi nyingi za kutengeneza mashambulizi, akieleza kuwa wapinzani wao - [Tulia Ackson: viongozi wapewe nafasi kuinua Soka la Wanawake](https://spotileo.co.tz/tulia-ackson-viongozi-wapewe-nafasi-kuinua-soka-la-wanawake/) - DODOMA: SPIKA Mstaafu wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ambaye pia ni Mjumbe wa Bodi ya Wadhamini ya TFF, Dk Tulia Ackson, amesema mpango mkakati wa soka la wanawake ni hatua muhimu katika kuhakikisha mchezo huo unakua na kufikia viwango vya juu. Akifungua warsha ya siku tatu ya kuwajengea uwezo wasimamizi na viongozi - [Mngqithi: Hatujapata muda ila tutapambana](https://spotileo.co.tz/mngqithi-hatujapata-muda-ila-tutapambana/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Yanga, Manqoba Mngqithi, amesema timu yake haijapata muda wa kutosha kujiandaa kwa mchezo dhidi ya Pamba Jiji utakaochezwa kesho kwenye Uwanja wa KMC, Dar es Salaam, lakini amesisitiza kuwa lazima waingie uwanjani kupambana kusaka pointi tatu. Mngqithi amesema ratiba imewapa muda mfupi wa maandalizi, huku akiamini hali hiyo pia - [Fatma: Mashabiki wasituchoke, tumejifunza](https://spotileo.co.tz/fatma-mashabiki-wasituchoke-tumejifunza/) - KIGALI: MCHEZAJI wa Simba Queens, Fatma Issa, amewaomba mashabiki wa timu hiyo kuendelea kuwaunga mkono licha ya kutolewa kwenye mashindano ya kuwania kufuzu Ligi ya Mabingwa Afrika kwa Wanawake (CAF Women’s Champions League) kupitia michuano ya CECAFA. Simba Queens ilishindwa kuvuka hatua ya makundi baada ya kupata matokeo yaliyowafanya kuaga mashindano hayo, huku Kenya Police - [UEFA kuondoa tishio kususia mashindano ya Fifa](https://spotileo.co.tz/uefa-kuondoa-tishio-kususia-mashindano-ya-fifa/) - MONACO: Droo ya hatua ya ligi ya UEFA Champions League msimu huu imekumbwa na mvutano mkubwa kati ya Shirikisho la Soka Ulaya (UEFA) na Shirikisho la Soka Duniani (FIFA), kufuatia mpango wa kuingiza wawekezaji binafsi katika uendeshaji wa mashindano makubwa ya FIFA. UEFA, ambayo ina vilabu na timu za taifa zenye mchango mkubwa katika uchumi - [PSG kusaka historia ya makombe matatu mfululizo](https://spotileo.co.tz/psg-kusaka-historia-ya-makombe-matatu-mfululizo/) - UFARANSA: Kwa upande wa soka la vilabu, macho sasa yanaelekezwa kwenye msimu mpya wa Champions League baada ya kumalizika kwa Kombe la Dunia lililofanyika Amerika Kaskazini. Ligi kubwa barani Ulaya zimeanza kurejea katika ratiba yake, huku vilabu vikubwa vikisubiri kufahamu wapinzani wao katika hatua ya ligi ya Champions League kupitia droo inayofanyika Alhamisi. Paris Saint-Germain - [Watakaokutana UEFA Champion League 2026/27 kujulikana leo](https://spotileo.co.tz/watakaokutana-uefa-champion-league-2026-27-kujulikana-leo/) - MONACO: Timu 36 zinazoshiriki UEFA Champions League 2026/27 Leo Agosto 27, 2026 zitafahamu wapinzani wao wanane watakapatikana kupitia droo itakayofanyika usiku wa leo huko Monaco. Timu hizo zimegawanywa katika Pots nne, kila moja ikiwa na timu tisa. Mfumo huo unalenga kuhakikisha kila klabu inapata wapinzani wawili kutoka kila Pot. Kila timu itacheza jumla ya mechi - [Simba, Coastal kazi ipo leo](https://spotileo.co.tz/simba-coastal-kazi-ipo-leo/) - DAR ES SALAAM: SIMBA leo itakuwa na kazi ya kuendeleza mwanzo wake mzuri wa Ligi Kuu msimu wa 2026/27, itakapokutana na Coastal Union katika mchezo wa raundi ya nne utakaopigwa Uwanja wa Meja Jenerali Isamuhyo kuanzia saa 1:00 usiku. Simba inaingia kwenye mchezo huo ikiwa na pointi tisa baada ya kushinda mechi zote tatu ilizocheza, - [Riyama: Mume wangu ni mdogo](https://spotileo.co.tz/riyama-mume-wangu-ni-mdogo/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu nchini Tanzania, Riyama Ally, amesema hajali kauli za watu wanaomkosoa kuhusu tofauti ya umri kati yake na mume wake, akisisitiza kuwa jambo la msingi katika mahusiano ni upendo, heshima na kuelewana. Riyama amesema baadhi ya watu wamekuwa wakisema kuwa anapendelea kuwa na wapenzi au kutoka na wanaume wadogo kwa - [Bandari FC yajigamba kubeba Kombe la Kenya](https://spotileo.co.tz/bandari-fc-yajigamba-kubeba-kombe-la-kenya/) - KENYA: Kocha mkuu wa Bandari FC, Charles Okere, amesema kikosi chake kiko tayari kuanza msimu mpya wa Ligi Kuu ya Kenya (KPL), huku akilenga kuiongoza timu hiyo kuvunja ukame wa mataji. Bandari FC inatarajiwa kuanza kampeni yake ya msimu mpya mwishoni mwa wiki dhidi ya AFC Leopards, baada ya kukamilisha maandalizi yake ya msimu kwa - [Filamu ya ‘TOXIC’ yapiga bilioni 7 ndani ya saa 3](https://spotileo.co.tz/filamu-ya-toxic-yapiga-bilioni-7-ndani-ya-saa-3/) - NEW DELHI: Filamu mpya ya nyota wa India, Yash, ‘Toxic: A Fairy Tale for Grown-Ups’, imeanza kuoneshwa katika kumbi za sinema duniani leo Jumatano, Agosti 26, 2026, huku ikianza kwa kasi kubwa katika siku yake ya kwanza. Filamu hiyo iliyoongozwa na Geetu Mohandas imetoka katika lugha kadhaa, ikiwemo Kannada, Hindi, Tamil, Telugu na Malayalam, huku - [Trump, Clinton wamlilia Dolly Parton](https://spotileo.co.tz/trump-clinton-wamlilia-dolly-parton/) - NASHVILLE: Mwanamuziki maarufu wa muziki wa country, mwandishi wa nyimbo na mwigizaji Dolly Parton, amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 80. Familia yake ilitangaza kifo chake, Agosti 25, 2026, huku taarifa zikieleza kuwa Parton alifariki akiwa Nashville, Tennessee, Marekani. Parton alikuwa mmoja wa wasanii mashuhuri zaidi katika historia ya muziki wa country, akiwa na - [Bollywood yampoteza muongoza filamu Kuku Kohli](https://spotileo.co.tz/bollywood-yampoteza-muongoza-filamu-kuku-kohli-2/) - MUMBAI: Dunia ya filamu ya Bollywood imeendelea kuomboleza kifo cha mtayarishaji na muongozaji mkongwe wa filamu, Kuku Kohli, huku mazishi yake yaliyofanyika jijini Mumbai Jumatano, Agosti 26, 2026, yakihudhuriwa na mastaa mbalimbali wa tasnia hiyo. Kuku Kohli alifariki Jumanne, Agosti 25, 2026, akiwa na umri wa miaka 77, baada ya kupata mshtuko mkubwa wa moyo - [‘Teaser’ ya Ngome ya Kifalme yazinduliwa](https://spotileo.co.tz/teaser-ya-ngome-ya-kifalme-yazinduliwa/) - SEOUL: Kampuni ya utiririshaji filamu na tamthilia ya Disney+ imezindua kionjo (teaser) cha kwanza ya tamthilia mpya ya Korea Kusini ijulikanayo kwa jina la ‘The Remarried Empress’, ikiwashirikisha mastaa Shin Min-a, Ju Ji-hoon, Lee Jong-suk na Lee Se-young. Teaser hiyo imezinduliwa leo Jumatano, Agosti 26, 2026, sambamba na mabango rasmi ya wahusika, huku Disney+ ikitangaza - [Bandari FC yajigamba kubeba Kombe la Kenya, Kocha atoa neno](https://spotileo.co.tz/bandari-fc-yajigamba-kubeba-kombe-la-kenya-kocha-atoa-neno/) - MOMBASA, KENYA : KOCHA mkuu wa Bandari FC, Charles Okere, amesema kikosi chake kiko tayari kuanza msimu mpya wa Ligi Kuu ya Kenya (KPL), huku akilenga kuiongoza timu hiyo kuvunja ukame wa mataji. Bandari FC inatarajiwa kuanza kampeni yake ya msimu mpya mwishoni mwa wiki dhidi ya AFC Leopards, baada ya kukamilisha maandalizi yake ya - [Filamu ya ‘TOXIC’ yaanza kwa kasi Box Office yapiga bilioni 7 kwa saa 3](https://spotileo.co.tz/filamu-ya-toxic-yaanza-kwa-kasi-box-office-yapiga-bilioni-7-kwa-saa-3/) - NEW DELHI, INDIA: FILAMU mpya ya nyota wa India, Yash, ‘Toxic: A Fairy Tale for Grown-Ups’, imeanza kuoneshwa katika kumbi za sinema duniani leo Jumatano, Agosti 26, 2026, huku ikianza kwa kasi kubwa katika siku yake ya kwanza. Filamu hiyo iliyoongozwa na Geetu Mohandas imetoka katika lugha kadhaa, ikiwemo Kannada, Hindi, Tamil, Telugu na Malayalam, - [Donald Trump, Hillary Clinton watoa rambirambi kifo cha mwanamuziki](https://spotileo.co.tz/donald-trump-hillary-clinton-watoa-rambirambi-kifo-cha-mwanamuziki/) - NASHVILLE, MAREKANI : MWANAMUZIKI maarufu wa muziki wa country, mwandishi wa nyimbo na mwigizaji Dolly Parton, amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 80. Familia yake ilitangaza kifo chake, Agosti 25, 2026, huku taarifa zikieleza kuwa Parton alifariki akiwa Nashville, Tennessee, Marekani. Parton alikuwa mmoja wa wasanii mashuhuri zaidi katika historia ya muziki wa country, - [Bollywood yampoteza muongoza filamu Kuku Kohli](https://spotileo.co.tz/bollywood-yampoteza-muongoza-filamu-kuku-kohli/) - MUMBAI: DUNIA ya filamu ya Bollywood imeendelea kuomboleza kifo cha mtayarishaji na muongozaji mkongwe wa filamu, Kuku Kohli, huku mazishi yake yaliyofanyika jijini Mumbai Jumatano, Agosti 26, 2026, yakihudhuriwa na mastaa mbalimbali wa tasnia hiyo. Kuku Kohli alifariki Jumanne, Agosti 25, 2026, akiwa na umri wa miaka 77, baada ya kupata mshtuko mkubwa wa moyo - [‘Teaser’ ya Ngome ya Kifalme yazinduliwa leo](https://spotileo.co.tz/teaser-ya-ngome-ya-kifalme-yazinduliwa-leo/) - SEOUL: KAMPUNI ya utayarishaji filamu na tamthilia ya Disney+ imezindua kionjo (teaser) cha kwanza ya tamthilia mpya ya Korea Kusini ijulikanayo kwa jina la ‘The Remarried Empress’, ikiwashirikisha mastaa Shin Min-a, Ju Ji-hoon, Lee Jong-suk na Lee Se-young. Teaser hiyo imezinduliwa leo Jumatano, Agosti 26, 2026, sambamba na mabango rasmi ya wahusika, huku Disney+ ikitangaza - [Nkunku arejea RB Leipzig kwa mkopo kutoka AC Milan](https://spotileo.co.tz/nkunku-arejea-rb-leipzig-kwa-mkopo-kutoka-ac-milan/) - LEIPZIG: Mshambuliaji wa Ufaransa, Christopher Nkunku, amerejea katika klabu yake ya zamani ya RB Leipzig baada ya klabu hiyo ya Bundesliga kumsajili kwa mkopo wa msimu mmoja kutoka AC Milan, huku ikiwa na chaguo la kumnunua moja kwa moja. Uhamisho huo ulithibitishwa rasmi na RB Leipzig na AC Milan, kabla ya taarifa hiyo kuendelea kuripotiwa - [Manchester United yamtangaza Carlos Baleba, asaini hadi 2031](https://spotileo.co.tz/manchester-united-yamtangaza-carlos-baleba-asaini-hadi-2031/) - MANCHESTER: Klabu ya Manchester United imemtangaza rasmi kiungo wa kimataifa wa Cameroon, Carlos Baleba, kuwa mchezaji wake mpya baada ya kukamilisha usajili wake kutoka Brighton & Hove Albion. United ilitangaza usajili huo wa Baleba utakaomuweka Old Trafford hadi Juni 2031, pamoja na kipengele cha kuongeza mkataba kwa mwaka mmoja zaidi. Mchezaji huyo mwenye umri wa - [Matola: Coastal Union haitakuwa mechi rahisi kwa Simba](https://spotileo.co.tz/matola-coastal-union-haitakuwa-mechi-rahisi-kwa-simba/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Msaidizi wa Simba, Selemani Matola, amesema mchezo dhidi ya Coastal Union si mchezo rahisi, licha ya wapinzani kutokuwa na matokeo mazuri katika michezo ya mwanzo ya Ligi Kuu Tanzania Bara. Akizungumza leo jijini Dar es Salaam, Matola amesema Coastal Union imekuwa ikicheza vizuri na ina kikosi chenye ushindani, jambo linalomfanya kutarajia - [Sterling kufikishwa Mahakamani](https://spotileo.co.tz/sterling-kufikishwa-mahakamani/) - LONDON: NYOTA wa zamani wa England na Manchester City, Raheem Sterling, atafikishwa mahakamani mwezi ujao baada ya kushtakiwa kwa makosa ya kuendesha gari kwa hatari na matumizi yasiyo sahihi ya gesi ya nitrous oxide. Sterling, 31, anatarajiwa kufikishwa katika Mahakama ya Basingstoke Magistrates, England, Septemba 15, 2026, kufuatia ajali iliyohusisha gari lake aina ya Lamborghini - [Celtic yaporomoka Ulaya](https://spotileo.co.tz/celtic-yaporomoka-ulaya/) - LINZ: CELTIC imeandika moja ya sura zake chungu zaidi katika michuano ya Ulaya baada ya kupoteza faida ya mabao manne dhidi ya LASK na kutupwa nje ya Ligi ya Mabingwa Ulaya. Kikosi hicho cha Scotland kilikuwa kimejijengea nafasi nzuri baada ya kupata ushindi wa mabao 4-0 katika mchezo wa kwanza, lakini kilishindwa kulinda faida hiyo - [Kagera Sugar yauwazia mchezo wa Mashujaa](https://spotileo.co.tz/kagera-sugar-yauwazia-mchezo-wa-mashujaa/) - KIGOMA: KAGERA Sugar wametua Kigoma tayari kwa mchezo dhidi ya Mashujaa utakaochezwa kesho huku uongozi wa timu hiyo ukisema wamefanya maandalizi mazuri tayari kwa kuwakabili wapinzani. Ofisa Habari wa Kagera Sugar Stephen Julius amesema kuwa hali ya kikosi ni nzuri, isipokuwa wachezaji kadhaa wanaendelea na matibabu kutokana na majeraha. “Tunashukuru Mungu tumefanya maandalizi makubwa sana - [Cuthbert avuna matunda ya kiwango bora](https://spotileo.co.tz/cuthbert-avuna-matunda-ya-kiwango-bora/) - DODOMA: KIWANGO bora alichoonesha Denis Cuthbert katika mchezo wa Polisi Tanzania dhidi ya Dodoma Jiji kimemzawadia tuzo ya Mchezaji Bora wa mchezo, hatua anayoiangalia kama motisha ya kuendelea kufanya vizuri zaidi. Cuthbert alikuwa sehemu ya kikosi cha Polisi Tanzania kilichopata ushindi wa bao 1-0 dhidi ya Dodoma Jiji jana huku akionesha uwezo uliomfanya kutwaa tuzo - [Mabondia 79 kuchuana Klabu bingwa taifa](https://spotileo.co.tz/mabondia-79-kuchuana-klabu-bingwa-taifa/) - TANGA: MABONDIA 79 kutoka katika klabu 15 nchini wameanza kuchuana katika mashindano ya klabu bingwa taifa 2026, yanayotarajiwa kumalizika Agosti 30, katika viwanja vya Mkwakwani, Tanga. Mashindano hayo yanatarajiwa kuwa na ushindani mkubwa na kutoa fursa kwa mabondia kuonesha uwezo wao, huku yakilenga kuibua, kukuza na kuendeleza vipaji vya mchezo wa ngumi nchini. Kwa mujibu - [Yanga yatangaza tenda ya ujenzi wa jengo la ghorofa 12](https://spotileo.co.tz/yanga-yatangaza-tenda-ya-ujenzi-wa-jengo-la-ghorofa-12/) - DAR ES SALAAM: UONGOZI wa Yanga umetangaza tenda kwa makampuni yenye sifa, uzoefu na uwezo katika sekta ya ujenzi kwa ajili ya kushirikiana na klabu hiyo katika ujenzi wa jengo la ghorofa 12 linalomilikiwa na klabu hiyo. Jengo hilo lipo katika eneo la Mtaa wa Mafia na Nyamwezi, jijini Dar es Salaam. Kwa mujibu wa - [Mwanamitindo Bora wa Afrika 2026 kusakwa](https://spotileo.co.tz/mwanamitindo-bora-wa-afrika-2026-kusakwa/) - NAIROBI: Wizara ya Utalii na Wanyamapori nchini Kenya imeidhinisha rasmi mashindano ya Mwanamitindo Bora wa Afrika 2026 ‘Africa’s Next Super Model 2026’, hatua inayotajwa kuwa muhimu katika kukuza sekta ya mitindo, ubunifu na vipaji barani Afrika. Uungwaji mkono huo pia unaimarisha nafasi ya Afrika kama kituo muhimu cha utalii, vipaji vya mitindo inayolenga soko la - [Fabinho, Mohamed Salah wakutana Trabzonspor](https://spotileo.co.tz/fabinho-mohamed-salah-wakutana-trabzonspor/) - TRABZON: Kiungo wa zamani wa Liverpool, Fabinho, ameungana tena na aliyekuwa mshambuliaji mwenzake Mohamed Salah baada ya kusaini mkataba wa miaka miwili na Trabzonspor. Klabu hiyo ya Uturuki ilithibitisha Jumatatu kwamba kiungo huyo wa Brazil, mwenye umri wa miaka 32, ameingia kwenye kikosi hicho akiwa mchezaji huru baada ya kumaliza misimu mitatu katika klabu ya - [Eto’o afichua sababu kuendelea kumuunga mkono Infantino](https://spotileo.co.tz/etoo-afichua-sababu-kuendelea-kumuunga-mkono-infantino/) - YAOUNDE: Rais wa Shirikisho la Soka nchini Cameroon (FECAFOOT), Samuel Eto’o, amefichua sababu inayomfanya kuendelea kumuunga mkono Rais wa FIFA, Gianni Infantino, licha ya shinikizo na ukosoaji unaoongezeka dhidi ya uongozi wa kiongozi huyo wa soka duniani. Eto’o, ambaye ni gwiji wa soka kutoka Cameroon na nyota wa zamani wa Barcelona na Inter Milan, amesema - [Broos amuonya Mosimane kuifundisha Bafana Bafana](https://spotileo.co.tz/broos-amuonya-mosimane-kuifundisha-bafana-bafana/) - JOHANNESBURG: Kocha wa zamani wa timu ya taifa ya Afrika Kusini, Hugo Broos, amempa tahadhari Pitso Mosimane kuhusu changamoto kubwa inayoweza kumkabili iwapo atarejea kuinoa Bafana Bafana. Broos, mwenye umri wa miaka 74, amemtaja Mosimane kama mmoja wa wagombea wa nafasi hiyo, huku akifichua misingi iliyomsaidia kupata mafanikio wakati wa kuinoa timu hiyo na namna - [Kenya yajipanga kabla ya ukaguzi muhimu wa CAF](https://spotileo.co.tz/kenya-yajipanga-kabla-ya-ukaguzi-muhimu-wa-caf/) - KENYA: Kenya imefanya uamuzi muhimu katika maandalizi ya kuandaa AFCON 2027 kwa kuurudisha Uwanja wa Kipchoge Keino mjini Eldoret kwenye mipango yake kama uwanja mbadala, wakati nchi hiyo ikijiandaa kwa ukaguzi muhimu wa Shirikisho la Soka Afrika (CAF). Uamuzi huo unakuja wakati ujumbe wa CAF ukitarajiwa kuwasili Kenya Jumatano, Agosti 26, 2026, kwa ajili ya - [Mchezo wa rugby wapata msukumo mpya Tanzania](https://spotileo.co.tz/mchezo-wa-rugby-wapata-msukumo-mpya-tanzania/) - DAR ES SALAAM: Kampuni ya SportPesa imeingia ushirikiano na Tanzania Rugby Union (TRU) kwa ajili ya kuendeleza na kukuza mchezo wa rugby nchini Tanzania, huku kampuni hiyo ikiwa Mdhamini Mkuu wa Mashindano ya Taifa ya Rugby Saba yatakayojulikana kama SportPesa National Saba Circuit 2026. Ushirikiano huo wa miezi mitano pia utaifanya SportPesa kuwa Mshirika Rasmi - ['Only Jesus Know' yampaisha Relie Afrika Mashariki](https://spotileo.co.tz/only-jesus-know-yampaisha-relie-afrika-mashariki/) - CAMEROON: MSANII wa muziki wa Injili kutoka Cameroon, Relie M, amewashukuru mashabiki wa Afrika Mashariki kwa mapokezi makubwa ya wimbo wake mpya wa rap, Only Jesus Know. Akizungumza na SportLeo, Relie M amesema ndani ya muda mfupi tangu kuachiwa kwa wimbo huo, Only Jesus Know imefanikiwa kupata wasikilizaji na watazamaji wengi kutoka ukanda huu. “Only - [Yei Joint Stars ya Sudan Kusini yafuzu nusu fainali CECAFA](https://spotileo.co.tz/yei-joint-stars-ya-sudan-kusini-yafuzu-nusu-fainali-cecafa/) - TIMU ya wanawake ya Yei Joint Stars kutoka Sudan Kusini imefuzu hatua ya nusu fainali ya mashindano ya CAF Women’s Champions League CECAFA Qualifiers 2026, yanayofanyika jijini Kigali, Rwanda Yei Joint Stars imekuwa timu ya kwanza kufuzu hatua hiyo baada ya kupata ushindi wa mabao 1-0 dhidi ya Mafunzo Queens ya Zanzibar katika mchezo wa - [Ceferin amshangaza Infantino, akataa kugombea](https://spotileo.co.tz/ceferin-amshangaza-infantino-akataa-kugombea/) - Rais wa UEFA, Aleksander Čeferin, amesema hana mpango wa kugombea nafasi ya urais wa FIFA dhidi ya Gianni Infantino katika uchaguzi ujao, licha ya kuongezeka kwa presha dhidi ya rais huyo wa FIFA. Čeferin amesema hataki kuchukua nafasi ya Infantino kwa sababu anaendelea kufurahia kazi yake ndani ya UEFA, huku akieleza kuwa kutokuwa na nia - [Rema atangaza onesho nchini Rwanda](https://spotileo.co.tz/rema-atangaza-onesho-nchini-rwanda/) - NIGERIA: Msanii wa Afrobeats kutoka Nigeria, Rema, anatarajiwa kuwa msanii mkuu katika tamasha la Kwita Izina Concert 2026, tamasha litakalofanyika katika ukumbi wa BK Arena jijini Kigali, Rwanda, Septemba 5, 2026. Rema atapanda jukwaani siku moja baada ya kufanyika kwa hafla ya 21 ya Kwita Izina Gorilla Naming Ceremony, inayotarajiwa kufanyika Septemba 4 katika eneo - [Filamu mpya zitakazotikisa mwaka 2026](https://spotileo.co.tz/filamu-mpya-zitakazotikisa-mwaka-2026/) - MSIMU wa mwisho wa mwaka 2026 unatarajiwa kuwa na burudani kubwa kwa mashabiki wa filamu, huku Hollywood ikijiandaa kuachia filamu kadhaa zinazotarajiwa kuvuta hisia za watazamaji duniani. Miongoni mwa filamu hizo ni ‘Practical Magic 2’, ‘Resident Evil’ na ‘The Hunger Games: Sunrise on the Reaping’. ‘Practical Magic 2’ ni miongoni mwa filamu zinazotajwa kuwa na - [Taylor Sheridan ashitakiwa kunakili wazo la Yellowstone](https://spotileo.co.tz/taylor-sheridan-ashitakiwa-kunakili-wazo-la-yellowstone/) - MAREKANI: Mtayarishaji na mwandishi wa mfululizo maarufu wa televisheni ‘Yellowstone’, Taylor Sheridan, anakabiliwa na kesi ya madai ya ukiukaji wa hakimiliki baada ya mwandishi Lauren J. Salkin kumshutumu kutumia wazo lake katika kutengeneza mfululizo huo. Kesi hiyo imefunguliwa katika mahakama ya shirikisho nchini Marekani. Salkin anadai kuwa mwaka 2016 aliandaa mradi wa televisheni uliokuwa ukiitwa - [Kifo cha mzee Said Kibore, gumzo mitandaoni](https://spotileo.co.tz/kifo-cha-mzee-said-kibore-gumzo-mitandaoni/) - DAR ES SALAAM: Tanzania imepata pigo katika tasnia ya burudani kufuatia kifo cha Mzee Said Kibore, msanii na mwigizaji aliyepata umaarufu mkubwa mitandaoni kupitia video zake zilizokuwa zikisambaa kwenye mitandao ya kijamii. Kibore alijizolea umaarufu zaidi baada ya video yake akiimba kwa hisia wimbo ‘Nisamehe’, maarufu kama ‘Fala’, akimzungumzia binti aliyemsaliti kusambaa kwa kasi na - [CAF yafungua zabuni za haki za matangazo Afcon 2027](https://spotileo.co.tz/caf-yafungua-zabuni-za-haki-za-matangazo-afcon-2027/) - SHIRIKISHO la Soka Afrika (CAF)) limefungua rasmi mchakato wa zabuni kwa ajili ya kupata kampuni na vyombo vya habari vitakavyonunua haki za matangazo ya AFCON 2027, mashindano yatakayofanyika kwa pamoja nchini Tanzania, Kenya na Uganda. Taarifa hiyo imechapishwa leo Jumatatu, Agosti 24, 2026, na Broadcast Media Africa, huku CAF ikithibitisha pia kupitia tovuti yake rasmi - [Baraza achekelea kiwango cha Pamba Jiji](https://spotileo.co.tz/baraza-achekelea-kiwango-cha-pamba-jiji/) - DAR ES SALAAM: Kocha wa Pamba Jiji, Fransis Baraza, amesema amefurahishwa na kiwango kilichooneshwa na timu yake katika mchezo wao dhidi ya Azam FC licha ya kufungwa bao 2-1. Baraza amesema timu yake ilionesha ushindani mkubwa ndani ya uwanja, huku wachezaji wakionesha nidhamu na kujituma katika kutafuta matokeo chanya. Amesema licha ya changamoto walizokutana nazo - [Iddy Nado: Ibenge alitaka alama tatu kwa namna yoyote](https://spotileo.co.tz/iddy-nado-ibenge-alitaka-alama-tatu-kwa-namna-yoyote/) - DAE ES SALAAM: NYOTA wa Azam, Seleman Iddy 'Nado' amesema kocha wa timu hiyo, Florent Ibenge aliwataka kuhakikisha wanapata alama tatukipindi cha pili kwa namna yoyote. Kauli hiyo ya kocha iliwapa motisha wachezaji na hatimaye wakafanikiwa kupata goli la pili lililowapatia ushindi kupitia mkwaju wa penati. Nado amesema baada ya kushindwa kupata alama hizo katika - [Okello atua Far Rabat akutana na kocha Gonçalves](https://spotileo.co.tz/okello-atua-far-rabat-akutana-na-kocha-goncalves/) - MOROCCO: Kiungo mshambuliaji wa Uganda, Allan “Star Boy” Okello, amekamilisha uhamisho wake kutoka klabu ya Tanzania, Young Africans (Yanga SC), kwenda AS FAR Rabat ya Morocco. Klabu hiyo imemtambulisha rasmi Okello baada ya kukamilika kwa makubaliano ya uhamisho. Okello, mwenye umri wa miaka 26, amejiunga na AS FAR Rabat kwa mkataba wa miaka mitatu, akianza - [Luizer Mbutu awasihi wanawake kutunza ngozi zao](https://spotileo.co.tz/luizer-mbutu-awasihi-wanawake-kutunza-ngozi-zao/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa dansi, Luizer Nyoni Mbutu, amewashauri mabinti na wanawake kuthamini na kutunza ngozi zao kwa kuepuka matumizi ya mafuta na bidhaa zinazoweza kuharibu afya ya ngozi. Akizungumza na SpotiLeo, Luizer amesema amewahi kupitia changamoto hiyo baada ya kushawishiwa na rafiki yake kutumia bidhaa iliyosababisha ngozi yake kuharibika. Amesema ingawa - [Ray Kigosi na Chuchu Hans watarajia mtoto wa Pili](https://spotileo.co.tz/ray-kigosi-na-chuchu-hans-watarajia-mtoto-wa-pili/) - DAR ES SALAAM:MSANII na muigizaji maarufu nchini, Vicent Kigosi ‘Ray’, amefichua furaha yake baada ya mpenzi wake, Chuchu Hans, kuwa katika kipindi cha ujauzito wa mtoto wao wa pili. Ray ameshiriki picha za kifamilia kupitia mitandao ya kijamii, akiambatanisha na ujumbe wa upendo huku akimshukuru Mungu kwa zawadi hiyo kubwa ya kuongeza mtoto katika familia - [Chaka Chaka atoa wito kwa vijana kutumia sanaa kujenga fursa](https://spotileo.co.tz/chaka-chaka-atoa-wito-kwa-vijana-kutumia-sanaa-kujenga-fursa/) - DAR ES SALAAM: MWANAMUZIKI nguli wa kimataifa kutoka Afrika Kusini, Yvonne Chaka Chaka, ametoa wito kwa jamii, vijana na wasanii kutumia sanaa, ubunifu na elimu kama nyenzo muhimu za kujenga fursa na kuchochea maendeleo. Chaka Chaka ametoa ujumbe huo wakati akizungumza katika Mashariki Creative Economy Expo’26, yanayoendelea katika Kituo cha Mikutano cha Mlimani City jijini - [Q Chief: Hata Diamond, Ali Kiba na Marioo hawaniwezi kunishinda Live](https://spotileo.co.tz/q-chief-hata-diamond-ali-kiba-na-marioo-hawaniwezi-kunishinda-live/) - DAR ES SALAAM: MSANII mkongwe wa muziki wa Bongo Fleva, Abubakary Katwira ‘Q Chief’, ameibua mjadala baada ya kujigamba kuwa hakuna msanii nchini anayeweza kumzidi uwezo wa kuimba moja kwa moja (live). Q Chief amesema uwezo wake wa kuimba live ni kipaji alichobarikiwa na Mungu, akisisitiza kuwa hata wasanii wakubwa kama Diamond Platnumz, Ali Kiba, - [Ommy Dimpoz azua mjadala baada ya shabiki kuomba sh. milioni 10](https://spotileo.co.tz/ommy-dimpoz-azua-mjadala-baada-ya-shabiki-kuomba-sh-milioni-10/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa Bongo Fleva, Ommy Dimpoz, amezua mjadala kwenye mitandao ya kijamii baada ya ujumbe wa shabiki mmoja kusambaa, akimuomba msaada wa sh. milioni 10. Katika ujumbe huo, shabiki huyo aliyejitambulisha kwa jina la Josephine Barnabas Riwa, alimweleza Ommy Dimpoz kuwa anakabiliwa na hali ngumu ya maisha na kumuomba msaada - [Ronaldinho arejea uwanjani akiwa na miaka 46](https://spotileo.co.tz/ronaldinho-arejea-uwanjani-akiwa-na-miaka-46/) - RAVENNA:NYOTA wa zamani wa Brazil na Barcelona, Ronaldinho Gaucho, anatarajiwa kurejea kucheza soka akiwa na umri wa miaka 46, zaidi ya miaka 10 tangu alipocheza mchezo wake wa mwisho wa kulipwa. Ronaldinho ametambulishwa na klabu ya Ravenna inayoshiriki Serie C, daraja la tatu nchini Italia, ikiwa ni sehemu ya mpango wa klabu hiyo kuelekea msimu - [Mourinho atoa msimamo mkali Madrid](https://spotileo.co.tz/mourinho-atoa-msimamo-mkali-madrid/) - MADRID:KOCHA mpya wa Real Madrid, Jose Mourinho, ameanza safari yake ya pili katika klabu hiyo kwa msimamo mkali, akisisitiza kuwa maslahi ya timu lazima yawe mbele ya hisia binafsi za wachezaji. Mourinho ametoa kauli hiyo katika mkutano wake wa kwanza na waandishi wa habari leo tangu kurejea Real Madrid, siku chache kabla ya mchezo wao - [Wema Sepetu atoa wito kwa wazazi kuwalinda watoto wa kiume](https://spotileo.co.tz/wema-sepetu-atoa-wito-kwa-wazazi-kuwalinda-watoto-wa-kiume/) - DAR ES SALAAM:MSANII wa filamu nchini, Wema Sepetu, ametoa wito kwa jamii na wazazi kuongeza umakini katika malezi na ulinzi wa watoto wa kiume, akisisitiza umuhimu wa kuwa karibu nao katika hatua mbalimbali za ukuaji wao. Wema ametoa ujumbe huo kupitia mitandao ya kijamii, akieleza kuwa watoto wa kiume wanahitaji uangalizi, upendo na malezi bora - [Simba, Singida wanatoleana macho](https://spotileo.co.tz/simba-singida-wanatoleana-macho/) - SINGIDA:SIMBA na Singida zinatarajia kucheza kesho katika mchezo wa Ligi Kuu mzunguko wa tatu kwenye Uwanja wa Airtel mkoani Singida. Mchezaji wa Simba Antony Mligo, amesema wamejiandaa vizuri kukabiliana na wapinzani hao na lengo lao ni kuondoka na pointi tatu. Mligo amesema wanatambua ubora wa Singida, lakini Simba imejiandaa kupambana kuhakikisha inapata ushindi katika mchezo - [Kocha wa Yanga atamba watafunga sana](https://spotileo.co.tz/kocha-wa-yanga-atamba-watafunga-sana/) - DAR ES SALAAM:KOCHA Mkuu wa Yanga Manqoba Mngqithi amesema bado anaona nafasi ya kikosi chake kufunga mabao mengi zaidi licha ya kufikisha mabao saba katika michezo miwili, akisisitiza kuwa timu yake bado iko kwenye hatua ya kujijenga na wachezaji wanaendelea kuzoea mfumo wake. Akizungumza baada ya mchezo dhidi ya Coastal Union amesema timu yake ilitawala - [Ibenge: Tulijua TRA itakuwa ngumu](https://spotileo.co.tz/ibenge-tulijua-tra-itakuwa-ngumu/) - DAR ES SALAAM: KOCHA M wa Azam FC, Florent Ibenge, amesema alifahamu mapema kuwa mchezo dhidi ya TRA United ungekuwa mgumu kutokana na namna wapinzani wao wanavyocheza, lakini amefurahishwa na ushindi wa mabao 2-1 walioupata jana kwenye Uwanja wa Azam Complex. Akizungumza baada ya mchezo huo, Ibenge amesema Azam ilicheza vizuri kipindi cha kwanza, kabla - [Luizer Mbutu: Twanga Pepeta imeajiri zaidi ya familia 40](https://spotileo.co.tz/luizer-mbutu-twanga-pepeta-imeajiri-zaidi-ya-familia-40/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa dansi nchini, Luizer Nyoni Mbutu, amempongeza na kumshukuru Asha Baraka kwa mchango wake katika kuendeleza muziki wa dansi, akisema kupitia Bendi ya Twanga Pepeta ameweza kutoa ajira kwa zaidi ya familia 40. Luizer amesema Asha Baraka ni mwanamke mwenye juhudi na asiyekata tamaa, akieleza kuwa amekuwa mstari wa - [Hidaya Njaidi: Patrick na Jenipher Kanumba sio wapenzi](https://spotileo.co.tz/hidaya-njaidi-patrick-na-jenipher-kanumba-sio-wapenzi/) - DAR ES SALAAM: MAMA mzazi wa Othuman Mkaidi ‘Patrick Kanumba’, Hidaya Njaidi, amefafanua kuhusu uhusiano uliopo kati ya Patrick Kanumba na Jenipher Kanumba, akisema wawili hao sio wapenzi kama baadhi ya watu wanavyodhani. Hidaya amesema amewahi kuwauliza Patrick na Jenipher kama wana uhusiano wa kimapenzi au kama wana mpango wa kuwa wapenzi, lakini walimjibu kuwa - [Wema Sepetu: Nimepata ujauzito kwa njia ya kawaida, ‘Only God’](https://spotileo.co.tz/22596-2/) - DAR ES SALAAM: MSANII na mwigizaji maarufu nchini, Wema Sepetu, amefunguka kuhusu ujauzito wake na kusema amefanikiwa kupata ujauzito kwa njia ya kawaida bila kutumia teknolojia ya IVF. Wema ametoa kauli hiyo kupitia ukurasa wake wa Instagram baada ya kuulizwa na mashabiki kuhusu namna alivyofanikiwa kupata ujauzito huo baada ya kusubiri kwa muda mrefu. Akijibu - [Zari: Kujitegemea hakumaanishi kutokuolewa](https://spotileo.co.tz/zari-kujitegemea-hakumaanishi-kutokuolewa/) - MSANII na mfanyabiashara Zari Hassan ‘Zari The Boss Lady’, ambaye ni mzazi mwenza wa mwanamuziki Naseeb Abdul ‘Diamond Platnumz’, amefafanua kauli yake ya kuwataka wanawake kuwa huru kiuchumi, akisema hakumaanisha kuwa wanawake wasiolewe au wasiwaheshimu waume zao. Zari amesema kauli hiyo imepokelewa kwa mitazamo tofauti, huku baadhi ya watu wakimuelewa na wengine kuichukulia tofauti na - [Paula Clement kuongoza Super Sunday Mabibo External](https://spotileo.co.tz/paula-clement-kuongoza-super-sunday-mabibo-external/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa nyimbo za Injili nchini, Paula Clement, anatarajiwa kupamba Tamasha la Super Sunday litakalofanyika Agosti 23, 2026 katika Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT), Usharika wa Mabibo External, jijini Dar es Salaam. Akizungumza na Spoti LEO, Mwenyekiti wa Umoja wa Vijana wa KKKT Mabibo External, Erick Kisaule, amesema tamasha hilo - [Nandy na Billnass wanafaika na kilimo](https://spotileo.co.tz/nandy-na-billnass-wanafaika-na-kilimo/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa Bongo Fleva, Faustina Charles Mfinanga 'Nandy', amefunguka kuhusu safari yake ya uwekezaji na biashara, akieleza jinsi yeye na mume wake, William Lyimo ‘Billnass’, walivyoamua kuwekeza katika sekta ya kilimo na kuanza kuona matunda ya juhudi zao. Nandy amesema kwa sasa wao ni miongoni mwa wasanii wanaonufaika na shughuli - [BASATA yapanga mageuzi sekta ya sanaa na uchumi wa ubunifu](https://spotileo.co.tz/basata-yapanga-mageuzi-sekta-ya-sanaa-na-uchumi-wa-ubunifu/) - DAR ES SALAAM: BARAZA la Sanaa la Taifa (BASATA) limeweka mkakati wa kuleta mageuzi makubwa katika sekta ya sanaa na uchumi wa ubunifu nchini kwa kuboresha mazingira ya kazi za wasanii, ikiwemo upatikanaji wa hakimiliki, leseni na masoko ya bidhaa za ubunifu. Akizungumza katika Maonesho ya Mashariki Creative Economy Expo 2026, Afisa Sanaa Mwandamizi wa - [Luizer Mbutu hofu ya Mungu ndio siri ya mafanikio yangu](https://spotileo.co.tz/luizer-mbutu-hofu-ya-mungu-ndio-siri-ya-mafanikio-yangu/) - MSANII wa muziki wa dansi nchini, Luizer Nyoni Mbutu, amesema kuwa siri kubwa iliyomsaidia kuendesha maisha yake kwa mafanikio ni kuwa na hofu ya Mungu pamoja na kuongozwa na mafundisho ya Roho Mtakatifu katika kila hatua ya maisha yake. Akizungumza na Spoti LEO, Lwiza amesema kuwa vijana na jamii kwa ujumla wanapaswa kujifunza kutafuta maendeleo - [Yanga kuivaa Coastal kwa tahadhari](https://spotileo.co.tz/yanga-kuivaa-coastal-kwa-tahadhari/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Yanga SC, Manqoba Mngqithi, amesema wanatambua ubora wa Coastal Union na wamejipanga kwa umakini kukabiliana na timu hiyo katika mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara utakaochezwa kesho. Akizungumza na Waandishi wa Habari Dar es Salaam leo kueleeka katika mchezo huo , Mngqithi amesema Coastal Union ni timu yenye ushindani - [AliLIKiba: ‘Hadithi’ Ndio wimbo wangu wenye ubunifu mkubwa](https://spotileo.co.tz/alilikiba-hadithi-ndio-wimbo-wangu-wenye-ubunifu-mkubwa/) - MSANII nyota wa muziki wa Bongo Fleva nchini, Ali Kiba 'King Kiba', amesema kuwa kati ya nyimbo zote alizowahi kuzitunga na kuzirekodi katika safari yake ya muziki, wimbo wa Hadithi ndio alioutengeneza kwa ubunifu wa hali ya juu zaidi. Kauli hiyo imekuja wakati ambapo wimbo huo wa zamani umeanza kupata umaarufu mpya katika mtandao wa - [Judith: Nipo single, nataka mwanaume mwenye hela nyingi](https://spotileo.co.tz/judith-nipo-single-nataka-mwanaume-mwenye-hela-nyingi/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu anayefahamika zaidi kupitia tamthilia ya Juakali, Judith Actress, amesema bado hajawa katika mahusiano yoyote ya kimapenzi na kwa sasa anaendelea na maisha yake akiwa single. Akizungumza kuhusu maisha yake ya mapenzi, Judith amesema bado hajampata mtu anayekidhi vigezo anavyovitaka kwa ajili ya kuanzisha uhusiano wa kudumu. “Bado nipo single, - [Kocha wa Misri azimia kisa ugomvi wa wake zake](https://spotileo.co.tz/kocha-wa-misri-azimia-kisa-ugomvi-wa-wake-zake/) - CAIRO: Kocha wa timu ya taifa ya Misri, Hossam Hassan, ameripotiwa kuwa katikati ya tukio la ugomvi kati ya wake zake wawili, tukio ambalo linadaiwa kumfanya aanguke na kupoteza fahamu wakati akijaribu kuwatenganisha. Kwa mujibu wa taarifa ya talkSPORT, tukio hilo lilitokea katika mgahawa wa Porto Marina, ambapo mzozo kati ya mke wa kwanza wa - [Tanzania, Kenya na Uganda zatakiwa kufika nusu fainali Afcon 2027](https://spotileo.co.tz/tanzania-kenya-na-uganda-zatakiwa-kufika-nusu-fainali-afcon-2027/) - NAIROBI: TANZANIA, Kenya na Uganda zimepewa jukumu la kuhakikisha zinafanya vizuri katika fainali za Kombe la Mataifa ya Afrika (AFCON) 2027, ambazo zitaandaliwa kwa pamoja na mataifa hayo matatu ya Afrika Mashariki. Mwenyekiti wa Kamati ya Maandalizi ya AFCON 2027 nchini Kenya (LOC), Nicholas Musonye, amesema matarajio yao si kuandaa tu mashindano hayo, bali pia - [Jeff Bezos kuimiliki Liverpool](https://spotileo.co.tz/jeff-bezos-kuimiliki-liverpool/) - LIVERPOOL: Mpango wa uwekezaji wa mfanyabiashara bilionea Jeff Bezos katika klabu ya Liverpool umeibua uwezekano wa mabadiliko makubwa ya umiliki wa klabu hiyo katika kipindi cha miezi 12 ijayo. Kundi la wawekezaji linalojulikana kama 1892 Holdings, linaloongozwa na Amit Bhatia na kumjumuisha mwanzilishi wa Amazon, Jeff Bezos, limepata haki ya kwanza ya kununua hisa za - [Kocha mpya wa Senegal, Patrick Viera atangaza kushinda Afcon 2027](https://spotileo.co.tz/kocha-mpya-wa-senegal-patrick-viera-atangaza-kushinda-afcon-2027/) - DAKAR: Nahodha wa zamani wa Arsenal na gwiji wa soka la Ufaransa, Patrick Vieira, baada ya kuteuliwa kuwa kocha mpya wa timu ya taifa ya Senegal, akipewa jukumu la kuiongoza nchi yake ya kuzaliwa ametangaza lengo lake kuu la kwanza ni kushinda taji la AFCON 2027. Vieira mwenye umri wa miaka 50, aliyezaliwa jijini Dakar - [Yanga Princess yatambulisha kipa wa Alliance](https://spotileo.co.tz/yanga-princess-yatambulisha-kipa-wa-alliance/) - DAR ES SALAAM: YANGA Princess imeanza kuimarisha kikosi chake kuelekea msimu mpya wa Ligi Kuu ya Wanawake Tanzania kwa kumsajili mlinda mlango Rhobi Daudi kutoka Alliance Girls. Rhobi ametambulishwa rasmi na Yanga Princess kama miongoni mwa wachezaji wapya wanaotarajiwa kuongeza nguvu kwenye kikosi hicho katika msimu ujao. Kipa huyo anajiunga na Yanga Princess akiwa na - [Mgunda akiri bado hawajakaa sawa](https://spotileo.co.tz/mgunda-akiri-bado-hawajakaa-sawa/) - LINDI: KOCHA Mkuu wa Namungo Juma Mgunda amesema ushindi wa bao 1-0 uliopatikana kwenye mchezo wa Ligi Kuu dhidi ya Geita ulikuwa muhimu kutokana na ushindani mkubwa wa ligi, lakini amesisitiza kuwa timu yake bado ina mambo ya kuyafanyia kazi kabla ya mchezo unaofuata. Mgunda amesema timu yake ilitawala mchezo kwa kiasi kikubwa katika kipindi - [Venus apewa nafasi ya kipekee kushiriki US Open](https://spotileo.co.tz/venus-apewa-nafasi-ya-kipekee-kushiriki-us-open/) - NEW YORK: Bingwa wa zamani wa US Open, Venus Williams, amepewa nafasi ya kipekee ‘wild card’ ya kushiriki moja kwa moja kwenye mashindano ya US Open ya mwaka huu. Venus, mwenye umri wa miaka 46, ni miongoni mwa wachezaji waliopata nafasi hiyo kutoka Shirikisho la Tenisi la Marekani (USTA) kuelekea mashindano hayo yatakayofanyika New York - [Kichapo kilivyompa Katwila hasira](https://spotileo.co.tz/kichapo-kilivyompa-katwila-hasira/) - LINDI: KOCHA wa Geita Gold Zuberi Katwila amesema kukasirika na kuwakemea wachezaji wake wakati wa mchezo si jambo la ajabu, akieleza kuwa hatua hiyo ilikuwa sehemu ya kusimamia maelekezo aliyowapa na kuhakikisha timu inafanya vizuri zaidi uwanjani. Timu hiyo imetoka kupoteza mchezo uliopita kwa bao 1-0 dhidi ya Namungo Ugenini, matokeo yaliyoonekana kumpa hasira. Kocha - [Baby Ollie awashangaza mashabiki kwa ukuaji wa haraka](https://spotileo.co.tz/22527-2/) - DAR ES SALAAM: MISS Tanzania wa zamani na msanii wa filamu nchini, Wema Sepetu, amewashangaza mashabiki wake baada ya kufichua kuwa mwanawe, Baby Ollie, mwenye umri wa miezi miwili, tayari anavaa nguo zinazolingana na watoto wenye umri wa kati ya miezi tisa na 12. Wema alionesha picha za mwanae kupitia mitandao ya kijamii, akieleza kufurahishwa - [Tanzanite yaanza maandalizi ya Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/tanzanite-yaanza-maandalizi-ya-kombe-la-dunia/) - DAR ES SALAAM: TIMU ya Taifa ya Wanawake chini ya miaka 20, Tanzanite Queens, imeendelea na maandalizi kuelekea Fainali za Kombe la Dunia la Wanawake U20 zitakazofanyika nchini Poland Septemba mwaka huu, huku Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF) likipanga kambi ya kimataifa itakayohusisha mechi tatu za kirafiki. Tanzanite Queens imeendelea na mazoezi kwenye - [Musiala afunguka afya yake](https://spotileo.co.tz/musiala-afunguka-afya-yake/) - MUNICH: NYOTA wa Bayern Munich, Jamal Musiala, amewatoa hofu mashabiki waliokuwa na wasiwasi baada ya kupata changamoto katika michezo ya hivi karibuni. Kauli yake imekuja baada ya kusambaa kwa video inayomuonesha akianguka uwanjani na kusaidiwa haraka na wachezaji wenzake. Musiala ameandika ujumbe kwenye mtandao wake amesema amegundulika kuwa na hali ya kupoteza fahamu kwa muda - [Simba, Pamba Jiji kibaruani Kirumba](https://spotileo.co.tz/simba-pamba-jiji-kibaruani-kirumba/) - MWANZA: SIMBA SC leo itakuwa na kibarua kingine katika harakati zake za kuendelea kujiimarisha katika Ligi Kuu ya Tanzania Bara, itakapokuwa mgeni wa Pamba Jiji kwenye Uwanja wa CCM Kirumba, Mwanza. Simba inaingia kwenye mchezo huo ikiwa na morali baada ya kuibuka na ushindi wa mabao 2-0 dhidi ya Kagera Sugar katika mchezo uliopita, wakati - [BASATA, BoT na Bodi ya filamu kutoa elimu ya fedha kwa wasanii](https://spotileo.co.tz/basata-bot-na-bodi-ya-filamu-kutoa-elimu-ya-fedha-kwa-wasanii/) - DAR ES SALAAM: BARAZA la Sanaa la Taifa (BASATA), kwa kushirikiana na Benki Kuu ya Tanzania (BoT) pamoja na Bodi ya Filamu Tanzania, limeanza mikakati ya kuimarisha utoaji wa elimu ya fedha kwa wasanii na wananchi kwa ujumla ili kuongeza uelewa kuhusu masuala ya kifedha na uzingatiaji wa sheria zinazohusiana na huduma ndogo za fedha. - [Gigy Money: Mume wangu akiongeza mke wa pili bora tuachane](https://spotileo.co.tz/gigy-money-mume-wangu-akiongeza-mke-wa-pili-bora-tuachane/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa Bongo Fleva, Gify Stanford 'Gigy Money', amesema hayupo tayari kuona mume wake akiongeza mke wa pili, akisisitiza kuwa hatua hiyo inaweza kuwa sababu ya kuvunjika kwa ndoa yao. Gigy amesema licha ya kufahamu kuwa mume wake ni muislamu na dini inaruhusu kuoa zaidi ya mke mmoja, yeye binafsi hawezi kukubaliana - [Paula: Marioo amenipenda jinsi nilivyo](https://spotileo.co.tz/paula-marioo-amenipenda-jinsi-nilivyo/) - DAR ES SALAAM: PAULA Paul 'Paula Kajala' amesema hapendi kutegemea make up katika maisha yake ya kila siku, akieleza kuwa anajiamini katika mwonekano wake wa asili na hana tabia ya kushindwa kutoka nyumbani kwa sababu hajajipamba. Paula ameyasema hayo alipokuwa akizungumza kuhusu mtazamo wake juu ya matumizi ya make up, ambapo amesisitiza kuwa kwake si - [Muhogo Mchungu: Wasanii waombe ridhaa kabla ya kutaja majina ya watu](https://spotileo.co.tz/muhogo-mchungu-wasanii-waombe-ridhaa-kabla-ya-kutaja-majina-ya-watu/) - DAR ES SALAAM: MSANII mkongwe wa filamu nchini, Abdalah Mkumbila Muhogo Mchungu, amesema ni muhimu kwa wasanii kuomba ridhaa kabla ya kutumia majina ya watu wengine katika kazi zao za kisanii ili kuepusha sintofahamu na kulinda heshima ya wahusika. Muhogo Mchungu ametoa kauli hiyo akieleza kuwa baadhi ya wasanii wamekuwa na tabia ya kuwataja wenzao - [Newcastle yamsajili Dedi kwa Pauni 30 milioni](https://spotileo.co.tz/newcastle-yamsajili-dedi-kwa-pauni-30-milioni/) - LONDON: NEWCASTLE United imekamilisha usajili wa beki Amar Dedi kutoka Benfica ya Ureno kwa ada inayokadiriwa kufikia Pauni milioni 30, huku mchezaji huyo akitia saini mkataba wa miaka mitano. Dedi, ambaye ametimiza miaka 24 leo, Jumanne, Agosti 18, alifanyiwa vipimo vya afya Newcastle Jumatatu kabla ya kukamilisha uhamisho huo. Usajili huo unamrejesha Dedi kufanya kazi - [Barker: Tunajua ugumu wa Pamba, tutapambana](https://spotileo.co.tz/barker-tunajua-ugumu-wa-pamba-tutapambana/) - MWANZA: KOCHA Mkuu wa Simba, Steven Barker, amesema mchezo wa kesho dhidi ya Pamba Jiji utakuwa miongoni mwa mechi ngumu kwa timu yake, akieleza kuwa uzoefu walioupata msimu uliopita umewasaidia kujua namna ya kukabiliana na changamoto watakazokutana nazo. Simba itashuka dimbani kesho, Jumatano, Agosti 19, 2026, dhidi ya Pamba Jiji katika Uwanja wa CCM Kirumba, - [Diam,ond atoa somo la umoja miongoni mwa wasanii](https://spotileo.co.tz/diamond-atoa-somo-la-umoja-miongoni-mwa-wasanii/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa Bongo Fleva, Naseeb Abdul maarufu Diamond Platnumz, ameendelea kuwa mfano wa kuigwa katika tasnia ya muziki nchini kutokana na namna anavyoendeleza ushirikiano, upendo na mshikamano miongoni mwa wasanii. Diamond amepata pongezi kutoka kwa mashabiki na wadau wa burudani baada ya kuhudhuria sherehe ya kuzaliwa ya mtoto wa wasanii wenzake Bilnass - [Coastal Union yaapa kuisimamisha Yanga](https://spotileo.co.tz/coastal-union-yaapa-kuisimamisha-yanga/) - TANGA: KOCHA wa Coastal Union, Fikiri Elias, amesema timu yake imefanya maandalizi makubwa kuelekea mchezo dhidi ya Yanga, huku akieleza kuwa wameitazama kwa kina timu hiyo kupitia michezo yake ya hivi karibuni. Akizungumzia mchezo huo utakaochezwa Alhamis ya wiki hii, Elias amesema: “Tumejiandaa vizuri, muda wote tumekuwa kwenye maandalizi kwa ajili ya michezo yao. Tumeweza - [Harmonize alalama wimbo wake kushushwa YouTube](https://spotileo.co.tz/harmonize-alalama-wimbo-wake-kushushwa-youtube/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa Bongo Fleva, Rajab Abdul maarufu Harmonize, amewasikitisha mashabiki wake baada ya kutangaza kuwa wimbo wake mpya wa Beautiful umeondolewa kwenye jukwaa la YouTube kutokana na madai ya ukiukwaji wa hakimiliki yaliyowasilishwa na mtu mwingine. Kupitia taarifa rasmi aliyoitoa kwenye mitandao ya kijamii, Harmonize amesema tayari timu yake imeanza - [Fountain Gate, Mashujaa kusaka pointi tatu leo](https://spotileo.co.tz/fountain-gate-mashujaa-kusaka-pointi-tatu-leo/) - ARUSHA: FOUNTAIN Gate FC itakuwa na kibarua cha kuwarekebishia Mashujaa FC katika mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara mzunguko wa pili kwenye Uwanja wa Sheikh Amri Abeid mkoani Arusha. Mchezo huo utachezwa saa 10:00 jioni. Fountain Gate inaingia kwenye mchezo huo ikiwa na jukumu la kusahihisha makosa yaliyojitokeza katika mechi yake ya kwanza ya msimu, baada - [Mkude atambulishwa Mashujaa](https://spotileo.co.tz/mkude-atambulishwa-mashujaa/) - KIGOMA: KIUNGO mkongwe Jonas Mkude amejiunga na Mashujaa FC kwa ajili ya msimu mpya wa Ligi Kuu Tanzania Bara, akirejea kwenye ushindani wa ligi baada ya kupitia klabu kubwa mbili nchini, Simba na Yanga. Mkude, ambaye ni miongoni mwa viungo wenye uzoefu mkubwa katika soka la Tanzania, amekuwa na safari ndefu kwenye soka la ushindani, - [Mai Zumo ahitimu elimu ya msingi](https://spotileo.co.tz/mai-zumo-ahitimu-elimu-ya-msingi/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa Vichekeshaji na mtoto wa msanii Anko Zumo, maarufu kwa jina la Mai Zumo, amehitimu rasmi elimu ya msingi baada ya kumaliza Darasa la Saba, hatua muhimu inayomfungulia ukurasa mpya katika safari yake ya masomo. Mai Zumo, ambaye amejizolea umaarufu kupitia vichekesho na vipaji vyake mbalimbali tangu akiwa mdogo, sasa anajiandaa - [Mtoto wa Hamisa ‎ahitimu darasa la saba](https://spotileo.co.tz/mtoto-wa-hamisa-ahitimu-darasa-la-saba/) - DAR ES SALAAM: MTOTO wa kwanza wa mwanamitindo, Hamisa Mobetto, Fantacy amehitimu elimu ya msingi, hatua iliyozua furaha kubwa kwa familia na mashabiki wake. Katika picha zilizosambaa kwenye mitandao ya kijamii, Fantacy ameonekana akiwa amevalia mavazi ya mahafali sambamba na mama yake, Hamisa Mobetto, ambaye alionyesha furaha na fahari kubwa kufuatia mafanikio hayo ya mwanaye. - [Zuchu: Nilifunga siku 22 nikiwa mjamzito](https://spotileo.co.tz/zuchu-nilifunga-siku-22-nikiwa-mjamzito/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa Bongo Fleva, Zuhura Othman 'Zuchu', amefunguka kuhusu kipindi chake cha ujauzito na kueleza kuwa aliweza kutekeleza ibada ya kufunga kwa siku 22 katika Mwezi Mtukufu wa Ramadhani licha ya kuwa katika hali hiyo. Kauli ya msanii huyo imeibua komenti na kuvutia hisia za mashabiki wengi katika mitandao ya kijamii, huku - [Uwoya: Mpumzisheni Kajala, kachoka](https://spotileo.co.tz/uwoya-mpumzisheni-kajala-kachoka/) - DAR ES SALAAM: MWIGIZAJI wa filamu Tanzania, Irene Uwoya, amekerwa na kauli ya mchambuzi Ally Juma maarufu kama El Mando, baada ya kumkosoa mwigizaji Kajala Masanja kuhusu baadhi ya kauli alizotoa katika kipindi cha A List. El Mando amedai kuwa Kajala Masanja anajishushia heshima kutokana na mambo anayoyaeleza katika kipindi hicho, kauli ambayo imeonekana kumkwaza - [Lulu Diva: Nakupokea kama ulivyokuja, huna sharubu ya kunishtua](https://spotileo.co.tz/lulu-diva-nakupokea-kama-ulivyokuja-huna-sharubu-ya-kunishtua/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa Bongo Fleva na Filamu nchini, Lulu Diva, amemjibu kwa ukali rapa wa Kikosi Kazi, Nikki Mbishi, kufuatia kauli yake kwamba amekuwa akijishikiza kwa msanii D Voice baada ya “kurukaruka” kwa muda mrefu. Nikki Mbishi alitoa kauli hiyo akizungumzia uhusiano wa Lulu Diva na D Voice, jambo lililomfanya Lulu Diva kutoa - [Mwijaku: Kipindi kiwe cha kuelimisha, sio kudhihaki](https://spotileo.co.tz/mwijaku-kipindi-kiwe-cha-kuelimisha-sio-kudhihaki/) - MSANII wa filamu nchini Burton Mwembe Mwijaku, amekosoa mwenendo wa kipindi cha A-List, akisisitiza kuwa kipindi hicho kinapaswa kulenga kuelimisha na kuburudisha badala ya kuwafedhehesha au kuwaumiza watu wanaohusika. Mwijaku amemkosoa mwigizaji Kajala Masanja kuhusu namna kipindi hicho kinavyoendeshwa, akidai kuwa baadhi ya maswali yanayoulizwa yanaweza kuathiri utu, hisia na taswira ya watu wanaotajwa. Kwa - [Vijana waichapa JKT, waibuka na ushindi mnono](https://spotileo.co.tz/vijana-waichapa-jkt-waibuka-na-ushindi-mnono/) - DAR ES SALAAM: TIMU ya Vijana imeanza kuonesha makali katika Ligi ya kikapu mkoa wa Dar es Salaam baada ya kuichapa JKT kwa pointi 82-57 katika mchezo uliochezwa jana kwenye Uwanja wa Don Bosco, Oyster Bay. Mchezo huo ulikuwa wa ushindani mkubwa katika robo mbili za mwanzo, ambapo timu hizo zilitoka sare ya pointi 24-24 - [Cameroon yavunja laana ikitwaa ubingwa Wafcon 2026](https://spotileo.co.tz/cameroon-yavunja-laana-ikitwaa-ubingwa-wafcon-2026/) - RABAT: CAMEROON imeandika historia mpya katika soka la wanawake Afrika baada ya kutwaa taji la kwanza la Kombe la Mataifa ya Afrika kwa Wanawake (WAFCON), ikiwafunga Malawi mabao 3-0 katika fainali iliyochezwa Rabat, Morocco. Timu hiyo maarufu kwa jina la Indomitable Lionesses walitawala mchezo huo tangu mwanzo na walimaliza kazi mapema baada ya kufunga mabao - [Ronaldo mbioni kustaafu soka](https://spotileo.co.tz/ronaldo-mbioni-kustaafu-soka/) - LONDON: NYOTA wa Ureno na Al-Nassr, Cristiano Ronaldo, ameonesha dalili za kutaka kustaafu soka, akisema mwaka ujao huenda ukawa wa mwisho kwake kucheza mchezo huo baada ya zaidi ya miaka 20 katika kiwango cha juu. Ronaldo, mwenye umri wa miaka 41, amekuwa mmoja wa wachezaji bora na wenye mafanikio makubwa katika historia ya soka, akishinda - [Barker afichua kilichomshangaza Kagera](https://spotileo.co.tz/barker-afichua-kilichomshangaza-kagera/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Simba, Steven Barker amesema ushindi wa mabao 2-0 dhidi ya Kagera Sugar haukuwa mwepesi, akifichua kuwa mfumo wa wapinzani wao wa kutumia mabeki watatu na wachezaji wa pembeni waliokuwa wakipanda mara kwa mara kushambulia uliwasababishia matatizo mwanzoni mwa mchezo. Barker amesema Simba ililazimika kufanya marekebisho baada ya kuona Kagera - [Singida yawaongoza Simba, Yanga](https://spotileo.co.tz/singida-yawaongoza-simba-yanga/) - DAR ES SALAAM: RAUNDI ya kwanza ya Ligi Kuu Bara imeanza kutoa picha ya ushindani wa msimu huu, huku Singida Black Stars ikikaa kileleni mwa msimamo baada ya kuanza kampeni kwa ushindi mnono wa mabao 3-0 dhidi ya Fountain Gate nyumbani. Ushindi huo umeiweka Singida Black Stars kileleni mwa msimamo, ikionesha mapema kuwa haijaingia kwenye - [Lomalisa aibukia Bandari](https://spotileo.co.tz/lomalisa-aibukia-bandari/) - DAR ES SALAAM: BEKI wa zamani wa Yanga na Azam, Joyce Lomalisa, amejiunga na Bandari FC inayoshiriki Championship msimu huu, ikiwa ni hatua ya timu hiyo kuimarisha kikosi chake katika harakati za kurejea Ligi Kuu Tanzania Bara. Lomalisa, ambaye anacheza nafasi ya beki wa kushoto, amesaini kujiunga na Bandari baada ya kumalizana na klabu ya - [Upendo Super Bonanza kufanyika leo](https://spotileo.co.tz/upendo-super-bonanza-kufanyika-leo/) - DAR ES SALAAM:UMOJA wa Vijana wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) Usharika wa Mabibo External umewakaribisha vijana wote kushiriki katika Upendo Super Bonanza litakalofanyika leo 2026 katika viwanja vya Shule ya Msingi Makaburi, Mabibo External jijini Dar es Salaam. Akizungumza na SpotiLeo, Mwenyekiti wa Umoja wa Vijana KKKT Mabibo External, Erick Kisaule, amesema - [Bondia Prichard Colón afariki miaka 10 baada ya jeraha la ubongo](https://spotileo.co.tz/bondia-prichard-colon-afariki-miaka-10-baada-ya-jeraha-la-ubongo/) - PUERTO RICO:BONDIA wa Puerto Rico, Prichard Colón, amefariki dunia akiwa na miaka 33, zaidi ya miaka 10 baada ya kupata jeraha kubwa la ubongo lililobadilisha maisha yake kufuatia pambano la ndondi mwaka 2015. Colón alipata jeraha hilo wakati akipambana na Terrel Williams mwaka 2015, katika pambano lililokuwa la kwanza kwake kupoteza katika taaluma yake ya - [Yanga yatua Lindi kuvaana na Namungo](https://spotileo.co.tz/yanga-yatua-lindi-kuvaana-na-namungo/) - LINDI:MABINGWA wa Tanzania Bara, Yanga, wametua Ruangwa mkoani Lindi tayari kwa mchezo wao wa kwanza wa Ligi Kuu msimu huu dhidi ya Namungo utakaochezwa kesho kwenye Uwanja wa Majaliwa, huku macho yakielekezwa kuona namna kikosi kipya cha Kocha Manqoba Mngqithi kitakavyoanza safari ya kutetea ubingwa. Yanga inaingia katika mchezo huo ikiwa na morali kubwa baada - [Mbeya City, Geita Gold kuanza vita ya Ligi Kuu](https://spotileo.co.tz/mbeya-city-geita-gold-kuanza-vita-ya-ligi-kuu/) - MBEYA:KOCHA wa Geita Gold, Zuberi Katwila amesema kikosi chake kimejiandaa vyema na kiko tayari kwa mchezo wa kwanza wa Ligi Kuu dhidi ya Mbeya City utakaochezwa Leo kwenye Uwanja wa Sokoine jijini Mbeya. Akizungumzia mchezo huo, Katwila amesema wamefanya maandalizi ya kutosha kuelekea mchezo huo na wachezaji wanauelewa umuhimu wa kuingia uwanjani wakiwa tayari kwa - [Dar City yaichapa Srelio, Mlimani nayo yaibuka](https://spotileo.co.tz/dar-city-yaichapa-srelio-mlimani-nayo-yaibuka/) - DAR ES SALAAM:TIMU ya Dar City imeendeleza ushindani katika Ligi ya Kikapu Mkoa wa Dar es Salaam baada ya kuichapa Srelio kwa pointi 95-42 katika mchezo uliochezwa Uwanja wa Don Bosco, Upanga jana usiku. Dar City ilianza mchezo huo kwa kasi, ikitawala mchezo katika robo ya kwanza na kuongoza kwa pointi 20-10 dhidi ya Srelio. - [Azam yamsajili beki wa DR Congo, Nathan Fasika](https://spotileo.co.tz/azam-yamsajili-beki-wa-dr-congo-nathan-fasika/) - DAR ES SALAAM:AZAM FC imeendelea kuimarisha kikosi chake kuelekea msimu mpya baada ya kutangaza kumsajili beki wa kimataifa wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DR Congo), Nathan Idumba Fasika. Fasika, mwenye umri wa miaka 27, anacheza nafasi ya beki wa kati na ana urefu wa sentimita 191. Ni mchezaji mwenye uzoefu wa soka la kimataifa, - [Jux Awajibu wanaoendesha kampeni ya 'FreeJux'](https://spotileo.co.tz/jux-awajibu-wanaoendesha-kampeni-ya-freejux/) - MSANII wa Bongo Fleva, Juma Jux, amewajibu mashabiki na watumiaji wa mitandao ya kijamii wanaoendesha kampeni ya 'FreeJux', akisisitiza kuwa hana tatizo lolote katika ndoa yake na kwamba mabadiliko ya muonekano wake yanatokana na jitihada za kuishi maisha yenye afya zaidi. Kampeni hiyo ilianza kushika kasi mitandaoni baada ya baadhi ya watu kubaini kuwa Jux - [Barker: Bado kuna kazi dirisha la usajili](https://spotileo.co.tz/barker-bado-kuna-kazi-dirisha-la-usajili/) - DAR ES SALAAM:KOCHA wa Simba, Steven Barker, amesema bado kuna kazi ya kufanya ndani ya kikosi chake baada ya kupoteza dhidi ya Yanga, huku akiacha mlango wazi kwa klabu hiyo kufanya usajili zaidi kabla ya kufungwa kwa dirisha la usajili. Simba ilipoteza kwa bao 1-0 dhidi ya Yanga katika mchezo wa Ngao ya Jamii, matokeo - [Mngqithi ataja mbinu alizotumia kumuua Simba](https://spotileo.co.tz/mngqithi-ataja-mbinu-alizotumia-kumuua-simba/) - DAR ES SALAAM:KOCHA wa Yanga, Manqoba Mngqithi, amesema walivumilia presha ya Simba katika dakika za mwanzo wakiamini wapinzani wao wangekuja kufanya makosa, kabla ya kutumia nafasi hiyo kupata bao lililowapa ushindi wa Ngao ya Jamii. Simba ilianza mchezo kwa kasi na kutawala sehemu ya mwanzo, lakini Yanga ilifanikiwa kuzuia presha hiyo bila kuruhusu bao, kabla - [Kangwanda: Debi imenipa morali ya kuanza Yanga](https://spotileo.co.tz/kangwanda-debi-imenipa-morali-ya-kuanza-yanga/) - DAR ES SALAAM:MSHAMBULIAJI wa Yanga, Albert Kangwanda, amesema kufunga bao la ushindi dhidi ya Simba katika mchezo wake wa kwanza wa debi kumempa morali kubwa ya kuanza safari yake mpya ndani ya klabu hiyo. Kangwanda alifunga bao la ushindi kwa kichwa baada ya kumalizia krosi ya Chadrack Boka, katika mchezo wa Ngao ya Jamii uliochezwa - [Twende Butiama sasa ni Nyerere Cycling Tour](https://spotileo.co.tz/twende-butiama-sasa-ni-nyerere-cycling-tour/) - DAR ES SALAAM: Msafara wa baiskeli wa Twende Butiama umepewa jina jipya la Nyerere Cycling Tour, katika hatua inayolenga kuenzi urithi wa Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Nyerere, huku mchezo wa baiskeli nchini ukifunguliwa ukurasa mpya wa ushindani wa kimataifa. Mabadiliko hayo yametangazwa na Kampuni ya Vodacom kwa kushirikiana na Chama cha Baiskeli Tanzania (CHABATA), - [ABC yamlaza Savio, Twalipo Queens yaitandika Mgulani](https://spotileo.co.tz/abc-yamlaza-savio-twalipo-queens-yaitandika-mgulani/) - DAR ES SALAAM: ABC imepata ushindi wa pointi 68-65 dhidi ya Savio katika mchezo wa Ligi ya kikapu mkoa wa Dar es Salaam uliochezwa jana usiku kwenye Uwanja wa Don Bosco, Upanga. Mchezo huo ulikuwa wa ushindani mkubwa, huku timu hizo zikibadilishana uongozi katika robo mbalimbali kabla ya ABC kupata pointi muhimu katika robo ya - [Mwana FA: Burudani haijaishia, karibuni Kizimkazi festival ni moto](https://spotileo.co.tz/mwana-fa-burudani-haijaishia-karibuni-kizimkazi-festival-ni-moto/) - DAR ES SALAAM: NAIBU Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Hamis Mwinjuma ‘Mwana FA’, amewakaribisha Watanzania na wageni mbalimbali kuhudhuria Tamasha la Kizimkazi Festival, akisema burudani haijaishia kwenye Dabi ya Kariakoo iliyofanyika inaendelea. Mwinjuma amesema hayo muda mfupi baada ya kumalizika kwa mchezo huo, akieleza kuwa leo ndiyo kilele cha Tamasha la Kizimkazi Festival, - [Wolper amjia juu Maimartha baada ya kumhusisha na Msomali](https://spotileo.co.tz/wolper-amjia-juu-maimartha-baada-ya-kumhusisha-na-msomali/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu nchini, Jaqueline Wolper, ameshindwa kuficha hisia zake na kumjibu mtangazaji na muundaji wa maudhui Maimartha Jesse baada ya kuchapisha video kwenye mitandao ya kijamii akimuhoji mfanyabiashara mmoja wa Kisomali huku akidai kuwa anahusishwa kimapenzi na Wolper. Katika video hiyo, Maimartha alionekana akifanya mahojiano na mwanaume huyo huku akitoa madai - [JKT Tanzania yatamba licha ya sare](https://spotileo.co.tz/jkt-tanzania-yatamba-licha-ya-sare/) - DAR ES SALAAM: JKT Tanzania imeonesha kiwango cha kujiamini kuelekea msimu mpya wa Ligi Kuu Tanzania Bara baada ya kutoka sare ya mabao 2-2 dhidi ya Les Aigles du Congo katika mchezo wa kirafiki wa kimataifa uliochezwa jana kwenye Uwanja wa Meja Jenerali Samweli. Akizungumzia mchezo huo, Ofisa Habari na Mawasiliano wa JKT Tanzania, Masau Bwire, - [Megan Thee Stallion: mitandao ya kijamii imerahisisha umaarufu](https://spotileo.co.tz/megan-thee-stallion-mitandao-ya-kijamii-imerahisisha-umaarufu/) - NEW YORK: RAPA wa kimataifa, Megan Thee Stallion, amesema kuwa ukuaji wa mitandao ya kijamii umebadilisha tasnia ya muziki kwa kiasi kikubwa, akieleza kuwa kwa sasa mtu anaweza kupata umaarufu mkubwa hata bila kuwa na kazi bora za muziki. Megan amesema tofauti na zamani ambapo wasanii walipaswa kujitahidi zaidi kupitia ubora wa kazi zao ili - [Trey Songz avutiwa na ngoma za asili](https://spotileo.co.tz/trey-songz-avutiwa-na-ngoma-za-asili/) - DAR ES SALAAM: Mkali wa muziki wa R&B kutoka Marekani, Trey Songz, ametua nchini Tanzania tayari kwa kushiriki Tamasha la CRDB IMBEJU Sauti Moja Concert litakalofanyika Agosti 14, 2026 katika Viwanja vya Posta Kijitonyama jijini Dar es Salaam. Msanii huyo anayefahamika kupitia nyimbo mbalimbali zilizotikisa duniani, ikiwemo 'Bottoms Up', aliwasili usiku wa manane katika Uwanja - [Amani yatawala familia ya Rayvany, Marioo](https://spotileo.co.tz/amani-yatawala-familia-ya-rayvany-marioo/) - DAR ES SALAAM: BAADA ya juhudi za Msanii wa Bongo Fleva, Faustina Charles Mfinanga 'Nandy', kuwakutanisha Fahyma na Paula Paul, dalili za maridhiano zinaendelea kuonekana huku amani ikitawala kati ya familia ya Rayvanny na Marioo. Hatua hiyo imeonekana wazi baada ya Paula kutumia mitandao ya kijamii kumchapisha picha ya Jaydan, mtoto wa Fahyma na Rayvanny, - [Barcelona wapeleka Pauni milioni 60 kwa Rodri](https://spotileo.co.tz/barcelona-wapeleka-pauni-milioni-60-kwa-rodri/) - BARCELONA: KLABU ya Barcelona bado ipo 'bize' kuhakikisha inamnasa kiungo wa Manchester City, Rodri baada ya kuwasilisha ofa mpya ya Pauni milioni 60. Baada ya wiki iliyopita ofa yao ya Pauni milioni 45 kupigwa chini, sasa wamerejea na ofa hiyo inayotajwa angalau italeta ushawishi. City wenyewe wanataka Pauni milioni 80 kwa nahodha huyo wa Uhispania - [Priscy ajiita ‘Mrs Free Jux’](https://spotileo.co.tz/priscy-ajiita-mrs-free-jux/) - DAR ES SALAAM: MKE wa msanii wa Bongo Fleva, Juma Jux, Priscilla, ameamua kuuchukulia kwa utani ujumbe wa mashabiki waliokuwa wakitumia kauli ya “Free Jux” kwenye machapisho yake ya hivi karibuni. Kauli hiyo, ambayo kwa tafsiri rahisi ina maana ya “Mwachieni Jux”, imekuwa ikijitokeza mara kwa mara katika maoni ya mashabiki kila Priscilla anapoweka picha - [TID kutumbuiza tamasha la miaka 30 ya bongo fleva](https://spotileo.co.tz/tid-kutumbuiza-tamasha-la-miaka-30-ya-bongo-fleva/) - DODOMA: Msanii mkongwe wa Bongo Fleva, Khalid Mohamed ‘TID’, ameomba radhi kwa wasanii wenzake, waandaaji na mashabiki baada ya kauli yake ya awali kuhusu Tamasha la Miaka 30 ya Bongo Fleva kuzua mjadala mkubwa mitandaoni. TID, ambaye awali amesema Tamasha hilo kwake lilikuwa “dili ndogo sana”, sasa amebadili msimamo na kuweka wazi kuwa yuko tayari - [Alikiba, Nandy, Harmonize, Mbosso kukiwasha Kizimkazi Festival](https://spotileo.co.tz/alikiba-nandy-harmonize-mbosso-kukiwasha-kizimkazi-festival/) - DAR ES SALAAM: WASANII mbalimbali wa muziki wa Bongo Fleva, akiwemo Frida Amani, Alikiba, Nandy, Rajab Abdul ‘Harmonize’, Mbosso na Omary Mwanga ‘Marioo’, wanatarajiwa kutoa burudani katika Kizimkazi Festival 2026, inayotarajiwa kufanyika kuanzia Agosti 12 hadi 14, 2026. Wasanii hao wametangazwa rasmi kuwa sehemu ya burudani katika tamasha hilo, huku mashabiki wakitarajiwa kupata fursa ya - [Stephen Curry ataka kustaafu Warriors](https://spotileo.co.tz/stephen-curry-ataka-kustaafu-warriors/) - SAN FRANCISCO: HATMA ya nyota wa Golden State Warriors, Stephen Curry, imeingia sura mpya baada ya meneja mkuu wa klabu hiyo, Mike Dunleavy, kusema mchezaji huyo amepewa uhuru wa kuamua mwenyewe anataka kumalizia wapi maisha yake ya NBA, lakini bado anaamini ataendelea kuwa Warrior hadi anastaafu. Curry, ambaye ameitumikia Warriors kwa miaka yote 17 ya - [Ronaldo, Georgina wafunga ndoa](https://spotileo.co.tz/ronaldo-georgina-wafunga-ndoa/) - CASCAIS: NYOTA wa soka wa Ureno, Cristiano Ronaldo, 41, na mpenzi wake wa muda mrefu, Georgina Rodríguez, 32, wamefunga ndoa baada ya miaka nane ya safari ya mapenzi iliyowafanya kuwa moja ya familia zinazofuatiliwa zaidi duniani. Ronaldo na Georgina walifunga ndoa katika sherehe binafsi iliyofanyika Cascais, Ureno, Agosti 11, 2026, huku watoto wao watano wakiripotiwa - [Mwalimu aongeza joto, Simba, Yanga zikicheza leo](https://spotileo.co.tz/mwalimu-aongeza-joto-simba-yanga-zikicheza-leo/) - ZANZIBAR: KABLA ya filimbi ya kwanza ya mchezo wa Ngao ya Jamii kati ya Yanga na Simba, usiku wa leo kwenye Uwanja wa New Amaan Complex, Zanzibar, Seleman Mwalimu tayari ameongeza joto la pambano hilo baada ya kuhamia Yanga akitokea Simba siku chache kabla ya mchezo. Mwalimu, ambaye alikuwa sehemu ya kikosi cha Simba hadi - [Aweso awataka coastal union kuifanya mkwakwani ngome](https://spotileo.co.tz/aweso-awataka-coastal-union-kuifanya-mkwakwani-ngome/) - TANGA: WAZIRI wa Maji, Juma Aweso, amewataka mashabiki wa Coastal Union kuendelea kuishika mkono timu hiyo huku akiwataka viongozi wa klabu kuhakikisha wanafanya kila linalowezekana ili kuipa Tanga mafanikio katika msimu mpya. Aweso amesema hayo jana wakati wa tamasha la Coastal Union, akisisitiza kuwa mashabiki na wakazi wa Tanga wanataka kuona timu yao ikifanya vizuri, - [Shayo: Afcon 2027 ni dhahabu kwa wafanyabiashara](https://spotileo.co.tz/shayo-afcon-2027-ni-dhahabu-kwa-wafanyabiashara/) - DAR ES SALAAM: WAFANYABIASHARA nchini wametakiwa kuanza kujiandaa mapema kutumia fursa zitakazotokana na Tanzania kuwa mwenyeji wa Kombe la Mataifa ya Afrika (AFCON) 2027, kwa kuwa mashindano hayo yanatarajiwa kuongeza shughuli za kiuchumi katika sekta mbalimbali. Akizungumza na SpotiLeo Mkurugenzi wa Masoko wa Photons Energy, Roman Shayo, amesema AFCON siyo tukio la michezo pekee, bali - [Trey Songz kutua Dar kesho](https://spotileo.co.tz/trey-songz-kutua-dar-kesho/) - DAR ES SALAAM: MWIMBAJI maarufu wa Marekani, Trey Songz, anatarajiwa kuwasili Tanzania kesho, Agosti 12, tayari kwa kutumbuiza katika tamasha la IMBEJU Sauti Moja Concert, litakalofanyika Agosti 14 katika viwanja vya TTCL Grounds, Kijitonyama, Dar es Salaam. Ujio wa Trey Songz unatarajiwa kuwa kivutio kikubwa katika tamasha hilo litakalowakutanisha wasanii mbalimbali kutoka ndani na nje - [Ahmed Ally awataka mashabiki Simba kuacha taharuki ](https://spotileo.co.tz/ahmed-ally-awataka-mashabiki-simba-kuacha-taharuki/) - DAR ES SALAAM: BAADA ya mshambuliaji Selemani Mwalimu kutambulishwa rasmi na Yanga asubuhi ya leo, Meneja Habari na Mawasiliano wa Simba, Ahmed Ally, amewataka mashabiki wa klabu hiyo kuacha taharuki na kuelekeza nguvu zao kwenye mchezo wa Ngao ya Jamii unaotarajiwa kuchezwa kesho. Mwalimu, ambaye alikuwa mshambuliaji wa Simba, ametambulishwa na Yanga na hivyo kuibua - [Precious aaga Yanga Princess ](https://spotileo.co.tz/precious-aaga-yanga-princess/) - DAR ES SALAAM: MCHEZAJI wa Yanga Princess, Precious Christopher, ameashiria kuondoka katika klabu hiyo baada ya kuandika ujumbe wa hisia wa kuaga. Precious kupitia ujumbe aliouandika kwenye ukurasa wake wa mtandao, amesema Yanga Princess haikuwa klabu kwake pekee, bali ilikuwa kama nyumbani, huku akieleza kuwa licha ya ugumu wa kuondoka, atabeba kumbukumbu na yote aliyojifunza - [Sony Music, Bongo Records kupeleka urithi wa Bongo Flava duniani](https://spotileo.co.tz/sony-music-bongo-records-kupeleka-urithi-wa-bongo-flava-duniani/) - DAR ES SALAAM: KAMPUNI ya kusimamia na kusambaza kazi za muziki, Sony Music Entertainment, imetangaza ushirikiano na Bongo Records ya Tanzania, inayomilikiwa na mtayarishaji wa muziki Paul ‘P Funk’ Majani, kwa lengo la kupeleka historia ya Bongo Flava kwenye majukwaa ya kidijitali duniani. Ushirikiano huo, uliotangazwa jijini Dar es Salaam, Agosti 6, 2026, unatarajiwa kufungua - [Johari: Bado sijapata wa kunio](https://spotileo.co.tz/johari-bado-sijapata-wa-kunio/) - DAR ES SALAAM: MUIGIZAJI wa filamu nchini Tanzania, Blandina Chagula maarufu kama Johari, amesema kwa sasa bado yupo single na hajapata mwanaume wa kumuoa. Akizungumza kuhusu suala la ndoa, Johari amesema yupo tayari kuolewa endapo atajitokeza mwanaume mwenye nia ya kumuoa, huku akifichua kuwa kwa sasa hana vigezo vingi anavyovitazama kwa mwanaume. Johari amesema katika - [30 ya Bongo Fleva kituo kinachofuata ni Dodoma](https://spotileo.co.tz/30-ya-bongo-fleva-kituo-kinachofuata-ni-dodoma/) - DODOMA: KAMATI ya Maandalizi ya Sherehe za Miaka 30 ya Bongo Flava imetangaza kuwa Dodoma ndiyo itakuwa kituo kinachofuata cha maadhimisho hayo, baada ya sherehe hizo kufanyika kwa mafanikio jijini Mwanza. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa kwa niaba ya Kamati na Hamadi Ally 'Madee', tamasha hilo linatarajiwa kufanyika Agosti 22, 2026, katika Chinangali Park, Dodoma. - [Chabada kusaka mabingwa wa baiskeli Dar](https://spotileo.co.tz/chabada-kusaka-mabingwa-wa-baiskeli-dar/) - DAR ES SALAAM: CHAMA cha Baiskeli mkoa wa Dar es Salaam (CHABADA) kimeandaa mashindano ya mkoa Agosti 30 mwaka huu, ikiwa ni hatua ya kutafuta mabingwa watakaowakilisha katika mashindano ya Taifa yatakayofanyika Dodoma Septemba 12 na 13. Mashindano hayo yanatarajiwa kuwakutanisha waendesha baiskeli kutoka wilaya zote tano za Dar es Salaam, huku chama hicho kikisema - [Mngqithi: Makosa ya kizembe yalituua, naomba radhi](https://spotileo.co.tz/mngqithi-makosa-ya-kizembe-yalituua-naomba-radhi/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Yanga, Manqoba Mngqithi, amekiri makosa ya kizembe ndiyo yaliyoigharimu timu yake katika kichapo cha mabao 2-1 dhidi ya Aigles du Congo, akiomba radhi na kuwataka mashabiki kutokuwa na hofu akiahidi kuwa timu hiyo itakuwa imara zaidi msimu mpya. Yanga ilifungwa mabao 2-1 jana kwenye Uwanja wa Uhuru, huku Mngqithi - [TFF yazindua tiketi kidijitali Simba, Yanga](https://spotileo.co.tz/tff-yazindua-tiketi-kidijitali-simba-yanga/) - DAR ES SALAAM: SHIRIKISHO la Soka Tanzania (TFF) limezindua mfumo mpya wa kidijitali wa ununuzi wa tiketi kuelekea mchezo wa Ngao ya Jamii 2026, hatua inayolenga kurahisisha upatikanaji wake kwa mashabiki. Kupitia mfumo huo, mashabiki watatakiwa kuingia kwenye kwenye tovuti maalumu na kuchagua mchezo wa Ngao ya Jamii 2026, kisha kuchagua eneo wanalotaka kukaa na - [CRDB yatenga Sh milioni 120 za Marathon](https://spotileo.co.tz/crdb-yatenga-sh-milioni-120-za-marathon/) - DAR ES SALAAM: BENKI ya CRDB imetenga zaidi ya Sh milioni 120 kwa washindi watakaoshinda mbio za marathon zitakazofanyika Agosti 16 Dar es Salaam, na kuhudhuriwa na mgeni rasmi Waziri Mkuu Dk Mwigulu Nchemba. Aidha, fedha nyingi za zawadi zitatoka kwa mshindi wa km 42 ambaye ataondoka n ash milioni 12 huku washindi wengine wa - [Bandari, JKT mambo safi wavu](https://spotileo.co.tz/bandari-jkt-mambo-safi-wavu/) - DAR ES SALAAM: TIMU za Bandari, JKT na Jeshi Stars zimeendelea kufanya vyema katika kampeni zao, Ligi ya Taifa ya Wavu baada ya kuibuka na ushindi katika michezo iliyochezwa jana. Bandari ilionesha ubora wake kwa kuichapa Moro Warriors kwa seti 3-0 katika mchezo uliotawaliwa na mabingwa hao kuanzia mwanzo hadi mwisho. JKT nayo ilipata ushindi - [Mkwasa ahimiza mkakati maalumu AFCON 2027](https://spotileo.co.tz/mkwasa-ahimiza-mkakati-maalumu-afcon-2027/) - DAR ES SALAAM: KOCHA wa zamani wa Taifa Stars, Charles Mkwasa, amesema Tanzania inapaswa kuanza maandalizi ya muda mrefu kuelekea Fainali za Mataifa ya Afrika (AFCON) 2027 kwa kuweka mkakati maalumu utakaowezesha kupata kikosi chenye ushindani, ikiwemo kuwatafuta wachezaji wenye asili ya Tanzania wanaocheza nje ya nchi. Akizungumza na SpotiLeo Mkwasa amesema Tanzania, ambayo itakuwa - [Diego Forlan kocha mpya Uruguay](https://spotileo.co.tz/diego-forlan-kocha-mpya-uruguay/) - MONTEVIDEO: CHAMA cha Soka cha Uruguay (AUF) kimetangaza Diego Forlan kama kocha wa muda wa timu ya taifa ya Uruguay. AUF imefafanua kuwa Forlan atashikilia majukumu ya timu ya taifa na yale ya kikosi cha chini ya miaka 20. Forlan, 47 amechukua mikoba ya Marcelo Bielsa aliyebwaga manyanga baada ya kushindwa kuondoka na ushindi kwenye - [Simba, Yanga nje 10 bora CAF](https://spotileo.co.tz/simba-yanga-nje-10-bora-caf/) - CAIRO: ORODHA ya viwango vya timu za klabu Afrika imetoka na Simba na Yanga zipo nje ya 10 bora. Simba ambayo mwaka jana ilikuwa nafasi ya tano, inashika nafasi ya 11 kwa pointi 38, ikifuatiwa na Yanga yenye pointi 35 ambapo mwaka jana pia ilikuwa kwenye nafasi hiyo kwa pointi 34. Timu nyingine za Tanzania - [Argentina yatangaza siku maalum ya kuifunga England](https://spotileo.co.tz/argentina-yatangaza-siku-maalum-ya-kuifunga-england/) - BUENO AIRES: SHIRIKISHO la Soka Argentina (AFA) limeidhinisha kila Julai 15 kuwa Siku ya Timu za Taifa na kuadhimisha ushindi dhidi ya England kwenye nusu fainali ya Kombe la Dunia 2026. Argentina ilipindua meza kutoka bao 1-0 kwa bao la Enzo Fernandez dakika ya 85 kabla ya Lautaro Martinez kufunga la pili dakika ya 90 - [Zari ampongeza Princess Tiffah kufikisha miaka 11](https://spotileo.co.tz/zari-ampongeza-princess-tiffah-kufikisha-miaka-11/) - MTOTO wa wasanii maarufu, Naseeb Abdul Juma maarufu kama Diamond Platnumz na Zarinah Hassan, Princess Tiffah, ametimiza umri wa miaka 11. Kupitia ujumbe aliouchapisha kwenye mitandao ya kijamii, Zari alimpongeza binti yake huyo kwa kutimiza siku yake ya kuzaliwa, akieleza kuwa Princess Tiffah ni miongoni mwa watu wenye nafasi ya kipekee na umuhimu mkubwa katika - [Mashabiki Afrika kufurahia UEFA kupitia CANAL+ kuanzia 2027-2031](https://spotileo.co.tz/canal-yapata-haki-za-kipekee-kuonesha-mashindano-yote-ya-uefa-afrika-kusini-mwa-jangwa-la-sahara/) - CANAL+ imetangaza kupata haki za kipekee za kuonesha mashindano yote ya klabu za wanaume ya UEFA katika nchi za Afrika Kusini mwa Jangwa la Sahara. Kupitia makubaliano hayo mapya, kuanzia katikati ya mwaka 2027 hadi mwaka 2031, wateja wa CANAL+ katika zaidi ya nchi 40 za ukanda huo wataweza kufuatilia mechi za UEFA Champions League, - [Mke wa Bushoke amwagia sifa mumewe](https://spotileo.co.tz/mke-wa-bushoke-amwagia-sifa-mumewe/) - DAR ES SALAAM: MKE wa msanii wa Bongo Fleva, Luta Bushoke maarufu kama Bushoke, Julieth Zawede, amempongeza kwa upendo mkubwa mume wake kupitia ujumbe maalum wa kumbukizi ya siku yake ya kuzaliwa. Julieth, mwenye asili ya Uganda na ambaye ameishi nchini Marekani kwa miaka mingi, amesema Bushoke ni mwanaume wa kipekee mwenye moyo wa upendo - [Saliboko: Bendera ya Taifa ilinipa nguvu Scotland](https://spotileo.co.tz/saliboko-bendera-ya-taifa-ilinipa-nguvu-scotland/) - DAR ES SALAAM: MUOGELEAJI wa Tanzania, Collins Saliboko, amesema kuona bendera ya Taifa ikipepea kwenye michezo ya Jumuiya ya Madola kulimpa hamasa kubwa ya kuendelea kupambana na kuboresha kiwango chake. Akizungumza baada ya kurejea kutoka Scotland, muogeleaji huyo amesema moja ya vitu vilivyompa motisha zaidi ni kuona bendera ya Tanzania ikionekana katika uwanja wa mashindano, - [Kagere, Okwi kuipa mvuto Simba Day 2026](https://spotileo.co.tz/kagere-okwi-kuipa-mvuto-simba-day-2026/) - DAR ES SALAAM: IKIWA imebaki siku moja kufanyike tamasha la Simba 2026 kwenye Uwanja wa Uhuru Dar es Salaam, nyota wa zamani wa klabu hiyo, Meddie Kagere na Emmanuel Okwi wametangaza, kuwa miongoni mwa wageni watakaong’arisha tukio hilo. Kagere, ambaye aliwahi kuwa mfungaji bora wa Ligi Kuu Tanzania Bara akiwa na Simba, amewataka mashabiki wa - [Baada ya vigogo, Kyombo atafuta ufufuo Polisi](https://spotileo.co.tz/baada-ya-vigogo-kyombo-atafuta-ufufuo-polisi/) - KILIMANJARO: MSHAMBULIAJI Habibu Kyombo ameanza safari mpya ya kujaribu kurejesha makali yake baada ya kuibukia Polisi Tanzania, kufuatia kupitia katika klabu mbalimbali kubwa ndani na nje ya nchi. Kyombo amejiunga na Polisi Tanzania akitokea Mbeya City, akiwa na uzoefu wa kucheza katika timu zenye majina makubwa ikiwemo Simba SC, Pamba Jiji na Singida Black Stars. - [Magereza yaanza kwa kishindo wavu taifa](https://spotileo.co.tz/magereza-yaanza-kwa-kishindo-wavu-taifa/) - DAR ES SALAAM: TIMU ya Magereza imeanza kampeni zake katika mashindano ya Mpira wa Wavu Tanzania (TVNL) 2026 kwa ushindi wa kishindo baada ya kuichapa Bandari kwa seti 3-0. Magereza ilionesha ubora wake katika mchezo huo na kutawala vipindi vyote, hivyo kuondoka na ushindi muhimu katika mbio za kuwania taji la msimu huu. Mashindano ya - [Lady Jaydee na Alikiba wafungua ukurasa mpya](https://spotileo.co.tz/lady-jaydee-na-alikiba-wafungua-ukurasa-mpya/) - DAR ES SALAAM: Baada ya miaka kadhaa ya kuonekana kuwa na tofauti zilizozua mjadala mkubwa miongoni mwa mashabiki wa muziki wa Bongo Fleva, msanii Judith Wambura maarufu Lady Jaydee na mwanamuziki Alikiba wameonesha dalili za kufungua ukurasa mpya katika uhusiano wao wa kikazi na kirafiki. Kwa mujibu wa taarifa zilizopo, wasanii hao wanatarajiwa kushiriki tukio - [Okwi atangaza kustaafu soka la kulipwa](https://spotileo.co.tz/okwi-atangaza-kustaafu-soka-la-kulipwa/) - DAR ES SALAAM: Mchezaji wa zamani wa Simba SC na nahodha wa zamani wa Timu ya Taifa ya Uganda (Uganda Cranes), Emmanuel Arnold Okwi, ametangaza rasmi kustaafu soka la kulipwa, akihitimisha safari yake ya miaka mingi katika mchezo huo. Kupitia ujumbe aliouchapisha kwenye ukurasa wake wa Instagram, Okwi amesema uamuzi wa kustaafu ni miongoni mwa - [Davido amalizana na Sony Music](https://spotileo.co.tz/davido-amalizana-na-sony-music/) - LAGOS: MKALI wa Afrobeats, Davido ametangaza kuachana na Lebo ya Sony Music na albamu mpya ya Oriade ndio ushirikiano wao wa mwisho. Davido amelieleza hilo punde baada ya juzi kuachia albamu yake hiyo ya sita yenye nyimbo 13. Video iliyomuonyesha akiwa na 'streamer' maarufu wa Nigeria, Carterefe ilithibitisha hilo, aliposema: "Hii ndio albamu yangu ya - [Azam FC yatangaza jezi zake za msimu mpya](https://spotileo.co.tz/azam-fc-yatangaza-jezi-zake-za-msimu-mpya/) - DAR ES SALAAM: KLABU ya Azam FC imetangaza jezi zake mpya za nyumbani za msimu ujao, zikiwa na muundo wa kisasa unaolenga kuunganisha utambulisho wa timu, ubunifu na mahitaji ya mashabiki wake. Huo ni utaratibu wa kawaida wa kila msimu timu ikionesha utayari wa kuanza msimu mpya. Jezi hizo zina rangi nyeupe na bluu kidogo - [Shime aomba radhi baada ya Twiga kuaga WAFCON](https://spotileo.co.tz/shime-aomba-radhi-baada-ya-twiga-kuaga-wafcon/) - CANSABLANCA: KOCHA Mkuu wa Timu ya Taifa ya Wanawake, Twiga Stars, Bakari Shime, amewaomba radhi na kuwapa pole mashabiki pamoja na Watanzania waliokuwa na matumaini ya kuona timu ya taifa ya wanawake Twiga Stars ikiendelea na safari yake kwenye Fainali za Mataifa ya Afrika kwa Wanawake (WAFCON) 2026. Twiga Stars iliondolewa kwenye mashindano hayo baada - [Barker akoshwa ubora wa kikosi kuelekea Simba Day](https://spotileo.co.tz/barker-akoshwa-ubora-wa-kikosi-kuelekea-simba-day/) - DAR ES SALAAM: KOCHA wa Simba SC Steven Barker amesema ameridhishwa na maendeleo ya kikosi chake katika kipindi cha maandalizi ya msimu mpya, akieleza kuwa timu imeonesha hatua nzuri tangu ilipoanza kambi nchini Rwanda. Kocha huyo amesema mechi walizocheza zimewasaidia kuongeza uwezo wa timu kucheza kwa dakika zote 90, huku akibainisha kuwa bado kuna maeneo - [Mama Wema amkingia kifua mwanaye](https://spotileo.co.tz/mama-wema-amkingia-kifua-mwanaye/) - DAR ES SALAAM: Mama mzazi wa msanii wa Bongo Movie, Wema Sepetu, amesema binti yake alikulia katika maisha yenye hadhi kutokana na baba yake kuwa balozi wa kimataifa. Akizungumzia mjadala unaoendelea mitandaoni kuhusu Wema, amesema wanaomkosoa na kumshambulia hawatafanikiwa kumshusha, akisisitiza kuwa nyota ya binti yake bado inaendelea kung'aa licha ya maneno yanayoenezwa. Kauli hiyo - [Yammy: Zuchu alinipa faraja wakati wa maisha magumu](https://spotileo.co.tz/yammy-zuchu-alinipa-faraja-wakati-wa-maisha-magumu/) - DAR ES SALAAM: Msanii wa Bongo Fleva, Yammy, amesema anamshukuru na kumheshimu sana mwanamuziki mwenzake, Zuchu, kwa jinsi alivyomsimamia na kumpa faraja alipokuwa akipitia kipindi kigumu maishani. Yammy amesema Zuchu alimtafuta kwa njia ya simu na kufanya naye mazungumzo ya muda mrefu yaliyolenga kumtia moyo, kumfariji na kumpa ushauri wa kujenga. Kwa mujibu wa Yammy, - [BASATA na CDEA maandalizi creative Economy Expo 2026](https://spotileo.co.tz/basata-na-cdea-maandalizi-creative-economy-expo-2026/) - DAR ES SALAAM: BARAZA la Sanaa la Taifa (BASATA) kwa kushirikiana na Creative Economy Development Association (CDEA) wameimarisha maandalizi ya Mashariki Creative Economy Expo 2026, maonesho makubwa yatakayowakutanisha wasanii na wadau wa sekta mbalimbali za sanaa na ubunifu kutoka ndani na nje ya nchi. Kaimu Katibu Mtendaji wa BASATA, Edward Buganga, amekutana na viongozi wa - [EAGMA msimu wa pili wazinduliwa](https://spotileo.co.tz/eagma-msimu-wa-pili-wazinduliwa/) - DAR ES SALAAM: Waandaaji wa Tuzo za East Africa Gospel Music Awards (EAGMA) wamezindua rasmi msimu wa pili wa tuzo hizo, huku wakiwataka wadau wa muziki wa injili kuanza kupendekeza majina ya wasanii wanaostahili kuwania tuzo katika vipengele mbalimbali. Akizungumza wakati wa uzinduzi huo uliofanyika jijini Dar es Salaam, Mkurugenzi wa EAGMA, Magreth Chacha, amesema - [Pasio kuwa meneja wa Team Amani](https://spotileo.co.tz/pasio-kuwa-meneja-wa-team-amani/) - AFRIKA KUSINI: Mwendesha baiskeli nyota wa Afrika Kusini, Ashleigh Moolman Pasio, ameandika sura mpya katika historia ya baiskeli Afrika baada ya kutangaza kuwa atakuwa Meneja Mkuu wa Team Amani mara baada ya kustaafu mashindano mwishoni mwa msimu wa 2026. Moolman Pasio akieleza dhamira yake ya kutumia uzoefu wake wa muda mrefu katika mchezo huo kuikuza - [Frizi atwaa taji la Mubadala DC Open](https://spotileo.co.tz/frizi-atwaa-taji-la-mubadala-dc-open/) - WASHINGTON DC: Nyota wa tenesi wa Marekani, Taylor Fritz, amerejea kwenye njia yake ya ushindi baada ya kutwaa taji la Mubadala DC Open kwa kumshinda Rafael Jódar raia wa Hispania, kwa seti 7-6(2), 6-4 katika fainali iliyochezwa kwa ushindani mkubwa. Ushindi huo unampa Fritz taji lake la kwanza la mwaka 2026 na kumaliza kipindi cha - [Tyla aikana Roc Nation, ajikita kwenye albamu yake](https://spotileo.co.tz/tyla-aikana-roc-nation-ajikita-kwenye-albamu-yake/) - JOHANNESBURG: Mwanamuziki nyota wa Afrika Kusini, Tyla, ameendelea kuwa gumzo duniani baada ya tetesi zilizomuhusisha na kampuni kubwa ya burudani ya Marekani, Roc Nation inayomilikiwa na rapa maarufu Jay-Z. Taarifa hizo zilisambaa kwa kasi kwenye mitandao ya kijamii baada ya picha za kidijitali zilizoonesha ujumbe wa kumkaribisha Tyla kwenye familia ya Roc Nation kuanza kusambazwa, - [Mkwasa afichua sakata la usajili wake Simba walimpa Sh: 45,000, akachagua Yanga](https://spotileo.co.tz/mkwasa-afichua-sakata-la-usajili-wake-simba-walimpa-sh-45000-akachagua-yanga/) - DAR ES SALAAM: Nguli wa soka Tanzania, Boniface Mkwasa, amefichua simulizi ya kipekee kuhusu sakata la usajili wake, akieleza jinsi alivyosajiliwa na Yanga licha ya Simba kufika baadaye na kukubali masharti aliyoweka akiamini yasingekubalika. Mkwasa amesema tayari alikuwa mchezaji wa Yanga kabla Simba hawajaonesha nia ya kumtaka. Alidai alipoulizwa na Simba kiasi alichotaka, alitaja Sh45,000 - [Shalulile: Derby ya Kariakoo inanipa msisimko](https://spotileo.co.tz/shalulile-derby-ya-kariakoo-inanipa-msisimko/) - DAR ES SALAAM: Mshambuliaji mpya wa Yanga, Peter Shalulile, amesema tayari anahesabu siku kuelekea Kariakoo Derby, akieleza kuwa kila anaposikia kuhusu pambano hilo la watani wa jadi kati ya Yanga na Simba hupata hisia kali za msisimko ‘Goosebumps’. Nyota huyo, ambaye ametua Jangwani kwa matarajio makubwa ya kuimarisha safu ya ushambuliaji ya mabingwa hao wa - [Mkwasa: Amani ndiyo ushindi mkubwa wa Watanzania](https://spotileo.co.tz/mkwasa-amani-ndiyo-ushindi-mkubwa-wa-watanzania/) - DAR ES SALAAM: KOCHA wa zamani wa Taifa Stars na Twiga Stars, Charles Mkwasa, amesema amani ndiyo msingi wa maendeleo ya Tanzania na kwamba michezo, hususan soka, inapaswa kuendelea kuwa daraja la kuwaunganisha Watanzania badala ya kuwa chanzo cha migawanyiko. Akizungumza na SpotiLeo Mkwasa amesema uzoefu wake wa miaka mingi ndani ya soka umemfundisha kuwa - [Warembo 32 kuingia kambini Miss Universe 2026.](https://spotileo.co.tz/warembo-32-kuingia-kambini-miss-universe-2026/) - DAR ES SALAAM: Baada ya mchujo uliowahusisha zaidi ya warembo 100, jumla ya warembo 32 wamechaguliwa kuingia kambini kwa ajili ya mashindano ya Miss Universe Tanzania 2026. Mchujo huo ulifanyika usiku wa kuamkia Agosti 3, katika Hoteli ya Ledger Plaza Bahari Beach jijini Dar es Salaam, ambapo washiriki waliofanikiwa wataanza kambi ya awali kwa kipindi - [Aslay Mihogo azungumzia maendeleo ya soka nchini](https://spotileo.co.tz/aslay-mihogo-azungumzia-maendeleo-ya-soka-nchini/) - DAR ES SALAAM: Mfanyabiashara maarufu wa mihogo na samaki, Aslay Mihogo, amezungumzia kwa kina uwekezaji unaofanywa na klabu za Simba SC na Young Africans (Yanga SC), akisema kuwa juhudi hizo zitasaidia timu hizo kufika hatua za mbali katika mashindano ya CAF. Akiwa katika duka lake maarufu la Coco Beach jijini Dar es Salaam, Aslay alizungumza - [Manara amtaka Samatta kurejea Afcon](https://spotileo.co.tz/manara-amtaka-samatta-kurejea-afcon/) - DAR ES SALAAM: MSEMAJI wa timu za taifa, Haji Manara, amemuomba nahodha wa Taifa Stars, Mbwana Samatta, kuendelea kulitumikia taifa hadi AFCON 2027, akisema uzoefu wake wa soka la kimataifa unaweza kuwa silaha muhimu kwa kikosi hicho. Hivi karibuni Samatta alitangaza kustaafu soka kwa kutocheza timu ya taifa hatua ambayo ilipingwa na wadau wengi wakimtaka - [Tenisi U-12 yawasha moto Dar](https://spotileo.co.tz/tenisi-u-12-yawasha-moto-dar/) - DAR ES SALAAM: KOCHA wa timu ya taifa ya tenisi, Hassan Chande, amesema ushindani mkali unatarajiwa katika mashindano ya tisa ya kimataifa ya tenisi kwa vijana wenye umri chini ya miaka 12, yanayoshirikisha mataifa nane kutoka Afrika Mashariki na Kati. Chande amesema kikosi chake kimejiandaa vyema kwa mashindano hayo na kina morali kubwa ya kupambana - [Tuzo za TFF kufanyika Desemba au Januari](https://spotileo.co.tz/tuzo-za-tff-kufanyika-desemba-au-januari/) - DAR ES SALAAM: SHIRIKISHO la Soka Tanzania (TFF) limeeleza kuwa limepanga kurejesha utaratibu wa kufanya tuzo za mwisho wa msimu katika kipindi maalumu cha Desemba au Januari, badala ya kuacha muda mrefu kupita baada ya msimu kumalizika. Rais wa TFF, Wallace Karia amesema leo kuwa tuzo hizo zitatolewa kwa washindi wa ligi na makundi mbalimbali - [TFF yazionya klabu kuhusu vijana wa TDS](https://spotileo.co.tz/tff-yazionya-klabu-kuhusu-vijana-wa-tds/) - DAR ES SALAAM: RAIS wa Shirikisho la Soka Tanzania (TFF), Wallace Karia amezionya klabu zinazowasajili wachezaji wanaotoka katika vituo vya Tanzania Development Soccer (TDS) kufuata utaratibu uliowekwa, akisisitiza kuwa vijana hao wanapaswa kulindwa ili wasitumike vibaya katika masuala ya mikataba. Katika mkutano na waandishi wa Habari leo Karia amesema wachezaji wanaolelewa katika vituo vya TDS - [Howe aachia ngazi Newcastle United](https://spotileo.co.tz/howe-aachia-ngazi-newcastle-united/) - LONDON: Kocha Eddie Howe ametangaza kuondoka Newcastle United tangu achukue jukumu la kuinoa timu hiyo mwaka 2021. Mtandao wa SkySports umefafanua kuwa maamuzi hayo ni baada ya majadiliano ya saa 48 baina ya uongozi wa Newcastle na Howe kuhusu uelekeo wa klabu na hatma yake. Kinachotajwa kumuondoa Howe ni uongozi wa timu hiyo kushindwa kusimamia - [Gabo: Nilimfanyia kwa heshima ya Alikiba](https://spotileo.co.tz/gabo-nilimfanyia-kwa-heshima-ya-alikiba/) - DAR ES SALAAM: MKALI wa filamu za Bongo Movie, Gabo Zigamba, amesema hataonekana tena katika video za nyimbo za wasanii baada ya kushiriki kwenye video ya wimbo Sumu wa Alikiba akimshirikisha Marioo. Gabo ametoa kauli hiyo alipokuwa kwenye kipindi cha Crown, alipoulizwa ni utaratibu gani msanii anatakiwa kuufuata ili aweze kushiriki kwenye video ya wimbo - [Cardi B: Sitabaki single milele](https://spotileo.co.tz/cardi-b-sitabaki-single-milele/) - DAR ES SALAAM: Rapa kutoka Marekani, Cardi B, amesema hana mpango wa kuendelea kuwa single maisha yake yote, akisisitiza kuwa licha ya kufurahia maisha yake binafsi, bado anatamani kuwa na mpenzi. Akijibu mashabiki waliomtaka aendelee kuwa single na kujikita katika maendeleo yake binafsi, Cardi amesema hana sababu ya kubaki bila mwenza milele. Akizungumza kwenye mtandao - [Mganga anyakua dhahabu mita 100 Jumuiya ya madola](https://spotileo.co.tz/mganga-anyakua-dhahabu-mita-100-jumuiya-ya-madola/) - GLASGOW: USIKU wa fainali ya mbio za mita 100 katika Michezo ya Jumuiya ya Madola ulimwangukia nyota mwanariadha wa Cameroon, Emmanuel Esseme, aliyefanikiwa kutwaa medali ya dhahabu baada ya kuonesha kiwango cha juu. Esseme alikata utepe kwa kutumia muda wa sekunde 9.83, akiwashinda wapinzani wake na kuandika ushindi mwingine mkubwa katika msimu unaoendelea wa mashindano - [Mvua yazima ndoto za Mkenya Jumuiya ya Madola](https://spotileo.co.tz/mvua-yazima-ndoto-za-mkenya-jumuiya-ya-madola/) - GLASGOW: BINGWA mtetezi wa mbio za mita 100 katika Michezo ya Jumuiya ya Madola Mkenya, Ferdinand Omanyala, amesema hali mbaya ya hewa iliyotawaliwa na mvua na baridi kali jijini Glasgow ndiyo iliyochangia kushindwa kwake kutetea taji alilolitwaa mwaka 2022. Omanyala alisema hakuwa katika kiwango chake kutokana na mvua iliyonyesha wakati wa mbio za nusu fainali, - [Mwanariadha wa Olimpiki Brazil atoweka](https://spotileo.co.tz/mwanariadha-wa-olimpiki-brazil-atoweka/) - BRAZIL: FAMILIA ya mwanariadha wa mbio za marathon wa Brazil, Daniel Ferreira do Nascimento, imetoa wito wa dharura kwa umma kusaidia kufanikisha juhudi za kumpata baada ya kutoweka bila kujulikana aliko. Kwa mujibu wa taarifa mbalimbali, Daniel alionekana kwa mara ya mwisho Juni 19, mwaka huu, akiondoka nyumbani kwake mjini Paraguaçu Paulista, jimbo la São - [Simu ya usiku iliyomfikisha Bakari Msimu Simba](https://spotileo.co.tz/simu-ya-usiku-iliyomfikisha-bakari-msimu-simba/) - DAR ES SALAAM: WINGA mpya wa kulia wa Simba Bakari Msimu amesema hakutarajia kabisa kupata nafasi ya kujiunga na Simba SC, akieleza kuwa kila kitu kilianza baada ya mchezo kati ya Coastal Union na Simba uliomalizika kwa ushindi wa Wekundu wa Msimbazi wa mabao 2-1. Msimu amesema baada ya kurejea kambini na kumaliza chakula cha - [FKF yaweza kuvuna mabilioni kupitia mpango mpya wa FIFA](https://spotileo.co.tz/fkf-yaweza-kuvuna-mabilioni-kupitia-mpango-mpya-wa-fifa/) - SHIRIKISHO la Soka Kenya (FKF) linaweza kujipatia mabilioni ya fedha endapo wanachama wa FIFA wataidhinisha mpango mpya wenye utata wa kuuza sehemu ya hisa za biashara zinazohusisha kombe la Dunia. Mpango huo unahusisha kuundwa kwa kampuni mpya iitwayo FIFA Forward Enterprise (FFE), ambayo itasimamia shughuli za kibiashara za FIFA kama haki za matangazo, udhamini, tiketi - [Patrick: Mama yangu ndiye aliyegundua kipaji changu](https://spotileo.co.tz/patrick-mama-yangu-ndiye-aliyegundua-kipaji-changu/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu Othman Njaidi, maarufu kama Patrick Kanumba, amesema mama yake mzazi, Hidaya Njaidi, ndiye aliyekuwa wa kwanza kutambua kipaji chake cha uigizaji na kuchangia kwa kiasi kikubwa safari yake ya kuingia kwenye tasnia hiyo. Patrick amesema baada ya mama yake kuona uwezo wake wa kuigiza, alimueleza marehemu Steven Kanumba, ambaye - [Zawadi Kutaka kukiwasha leo Scoatland](https://spotileo.co.tz/zawadi-kutaka-kukiwasha-leo-scoatland/) - GLASGOW: MATUMAINI ya Tanzania katika mashindano ya Michezo ya Jumuiya ya Madola 2026 yataelekezwa kwa bondia Zawadi Kutaka, anayetarajiwa kupanda ulingoni leo kuwania nafasi ya kutinga hatua ya nusu fainali ya mashindano yanayoendelea Glasgow, Scotland. Zawadi atashuka dimbani kumenyana na Rapelang Maselela wa Lesotho katika pambano la robo fainali la uzani wa kilo 57 kwa - [Kriketi yateua wachezaji 16 Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/kriketi-yateua-wachezaji-16-kombe-la-dunia/) - DAR ES SALAAM: CHAMA cha Kriketi Tanzania (TCA) kimetangaza kikosi cha wachezaji 16 kitakachoiwakilisha nchi katika michuano ya kufuzu Kombe la Dunia hatua muhimu ya mchakato wa kufuzu Kombe la Dunia la Kriketi kwa wanaume. Michuano hiyo itafanyika Dar es Salaam kuanzia Agosti 8 hadi 18, huku Tanzania ikinufaika na faida ya kucheza nyumbani katika - [Twiga Stars yahamishia vita Burkina Faso](https://spotileo.co.tz/twiga-stars-yahamishia-vita-burkina-faso/) - RABAT: MKUU wa msafara wa Timu ya Taifa ya Wanawake (Twiga Stars), Somoe Ng'itu amesema kikosi hicho kimeufunga ukurasa wa mchezo wa kwanza wa Fainali za Mataifa ya Afrika kwa Wanawake (WAFCON) 2026 na sasa kimeelekeza nguvu zote katika maandalizi ya mchezo wa pili dhidi ya Burkina Faso. Akizungumza nchini Morocco Ng'itu amesema benchi la - [Mshtuko wa bega wakwamisha safari ya Changalawe](https://spotileo.co.tz/mshtuko-wa-bega-wakwamisha-safari-ya-changalawe/) - GLASGOW: NAHODHA wa Timu ya Taifa ya Ngumi ‘Faru Weusi’, Yusuf Changalawe, ameshindwa kutinga hatua ya robo fainali baada ya kupata mshtuko wa bega uliomkwamisha katika pambano lake dhidi ya Robert Okaka wa Kenya. Katika pambano hilo la uzani wa Light Heavyweight (kg 80), Changalawe alipoteza kwa uamuzi wa pamoja wa majaji, baada ya kushindwa - [Funke avunja rekodi Nollywood Box Office](https://spotileo.co.tz/funke-avunja-rekodi-nollywood-box-office/) - LAGOS: Muigizaji na mtayarishaji wa filamu wa Nigeria, Funke Akindele, ameendelea kuthibitisha nafasi yake kama mmoja wa watu wenye ushawishi mkubwa katika tasnia ya Nollywood baada ya filamu yake ‘Everybody Loves Jenifa’ kuvunja rekodi za mapato katika kumbi za sinema nchini Nigeria. Filamu hiyo iliyotolewa rasmi Desemba 13, 2024, imekuwa moja ya mafanikio makubwa zaidi - [Kenya yatoa neno ukarabati uwanja AFCON](https://spotileo.co.tz/kenya-yatoa-neno-ukarabati-uwanja-afcon/) - NAIROBI: Mwenyekiti wa Kamati ya Maandalizi ya Mataifa ya Afrika 2027 (AFCON 2027) nchini Kenya, Nicholas Musonye, amesema nchi hiyo inaendelea na maandalizi ya viwanja kwa ajili ya mashindano hayo, licha ya kukiri kuwa ukarabati wa Uwanja wa Moi International Sports Centre (MISC) Kasarani bado unakabiliwa na changamoto. Kauli ya Musonye imekuja wakati wakaguzi wa - [Mwanariadha mwenye mguu bandia kuandika historia Marekani](https://spotileo.co.tz/mwanariadha-mwenye-mguu-bandia-kuandika-historia-marekani/) - LOS ANGELES: Mshindi wa medali tatu za Michezo ya Walemavu Duniani (Paralympic), Mohamed Lahna, yuko hatua za mwisho za kuandika historia baada ya kukaribia kukamilisha safari ya kipekee ya Triathlon Across America, akiwa mwanariadha wa kwanza mwenye mguu bandia kufanya triathlon ya kuvuka Marekani kwa umbali wa zaidi ya maili 3,300. Lahna alianza safari hiyo - [Kenya yatwaa tuzo ya kwanza ya dhahabu Jumuiya ya Madola](https://spotileo.co.tz/kenya-yatwaa-tuzo-ya-kwanza-ya-dhahabu-jumuiya-ya-madola/) - SCOTLAND: Kenya imeandika historia kwenye Michezo ya Jumuiya ya Madola 2026 (Commonwealth Games) inayoendelea jijini Glasgow, Scotland, baada ya Edmund Serem kuipa nchi hiyo medali yake ya kwanza ya dhahabu kwa kuongoza ushindi wa kihistoria wa Wakenya wote watatu katika mbio za mita 3,000 kuruka viunzi na maji (Steeplechase). Serem, ambaye ni bingwa wa dunia - [Wanza aipa Kenya medali ya fedha, Odira afuzu mita 800](https://spotileo.co.tz/wanza-aipa-kenya-medali-ya-fedha-odira-afuzu-mita-800/) - SCOTLAND: Kenya imeendelea kung'ara kwenye mashindano ya Jumuiya ya Madola 2026 (Commonwealth Games) yanayoendelea mjini Glasgow, Scotland, baada ya mwanariadha Diana Wanza kutwaa medali ya fedha katika mbio za wanawake za mita 10,000 huku bingwa wa dunia Lilian Odira akifuzu kwa urahisi hatua ya nusu fainali ya mbio za mita 800. Wanza alionesha kiwango cha - [Pogacar atwaa taji la Tour de France](https://spotileo.co.tz/pogacar-atwaa-taji-la-tour-de-france/) - PARIS: Mwendesha baiskeli nyota wa Slovenia, Tadej Pogačar, ameendelea kuthibitisha ubora wake duniani baada ya kutwaa taji lingine la Tour de France, mafanikio yaliyomfanya kuimarisha nafasi yake kama mmoja wa waendesha baiskeli bora kuwahi kutokea. Pogačar alimaliza mbio hizo kwa kiwango cha juu, akiwazidi wapinzani wake katika milima, majaribio ya muda na hatua za mwisho - [Roman Reigns, Rollins wasubiriwa kwa hamu 2026](https://spotileo.co.tz/roman-reigns-rollins-wasubiriwa-kwa-hamu-2026/) - NEW JERSEY: Hali ya ushindani imezidi kupamba moto kuelekea tamasha kubwa la mieleka la SummerSlam 2026, baada ya nyota wakubwa wa WWE, Roman Reigns na Seth Rollins, kukutana uso kwa uso katika kipindi cha mwisho cha Monday Night RAW kabla ya pambano lao linalosubiriwa kwa hamu. Mashabiki walishuhudia mvutano mkubwa kati ya mastaa hao wawili, - [Mnyanyua vitu vizito kutoka India aandika historia mpya Jumuiya ya Madola](https://spotileo.co.tz/mnyanyua-vitu-vizito-kutoka-india-aandika-historia-mpya-jumuiya-ya-madola/) - GLASGOW: Mnyanyua vitu vizito wa India, Mirabai Chanu, ameendelea kuandika historia baada ya kutwaa medali ya dhahabu katika mashindano ya Jumuiya ya madola 2026, ushindi uliompa taji lake la tatu mfululizo kwenye michezo hiyo. Chanu alitawala mashindano ya uzani wa kilo 48 kwa kuonesha ubora mkubwa dhidi ya wapinzani wake, akiipa India medali yake ya - [TAVIC yapata leseni ya kwanza kusimamia mirabaha ya filamu Tanzania](https://spotileo.co.tz/tavic-yapata-leseni-ya-kwanza-kusimamia-mirabaha-ya-filamu-tanzania/) - DAR ES SALAAM: Kampuni ya Tanzania Audiovisual Collection Ltd (TAVIC) imekabidhiwa rasmi leseni ya kuwa Collective Management Organisation (CMO) ya kwanza kwa sekta ya kazi za sauti na picha (audiovisual) nchini. Leseni hiyo inairuhusu TAVIC kukusanya na kusambaza mirabaha kwa wenye haki za kazi za filamu na maudhui mengine ya audiovisual, hatua inayotarajiwa kuimarisha usimamizi - [Burna Boy azidi kuipaisha Nigeria](https://spotileo.co.tz/burna-boy-azidi-kuipaisha-nigeria/) - LAGOS : Msanii wa muziki wa Afrobeats kutoka Nigeria, Burna Boy, ameendelea kuthibitisha kuwa ni mmoja wa wasanii wakubwa zaidi barani Afrika baada ya mafanikio yake kuendelea kutikisa soko la muziki duniani. Umaarufu wa Burna Boy umeongezeka zaidi mwaka huu baada ya kushiriki kuimba wimbo rasmi wa Kombe la Dunia la FIFA 2026, "Dai Dai", - [Stones karibu kutua Inter Milan](https://spotileo.co.tz/stones-karibu-kutua-inter-milan/) - MILAN: Beki wa kimataifa wa England, John Stones, yuko hatua za mwisho kujiunga na mabingwa wa Italia, Inter Milan, baada ya kufikia makubaliano ya awali ya kujiunga na klabu hiyo kwa uhamisho wa bure kufuatia kumalizika kwa mkataba wake na Manchester City. Taarifa kutoka Italia zinaeleza kuwa Inter imefanikiwa kuwashinda Arsenal, Chelsea na Juventus katika - [Arsenal, Liverpool, Bayern Munich wamwinda Barcola](https://spotileo.co.tz/arsenal-liverpool-bayern-munich-wamwinda-barcola/) - PARIS: Nyota wa Paris Saint-Germain (PSG), Bradley Barcola, ameendelea kuwa gumzo katika dirisha la usajili la Ulaya baada ya kuvutia maslahi ya klabu kadhaa kubwa kufuatia kiwango chake bora alichoonyesha msimu uliopita. Taarifa kutoka vyombo mbalimbali vya habari barani Ulaya zinaeleza kuwa Arsenal, Liverpool, Bayern Munich na klabu nyingine zimekuwa zikifuatilia kwa karibu maendeleo ya - [David Jonsson atangazwa kuwa Black Panther III](https://spotileo.co.tz/david-jonsson-atangazwa-kuwa-black-panther-iii/) - MUIGIZAJI wa filamu, David Jonsson, anayefahamika kupitia filamu za The Long Walk, Rye Lane na Alien, Romulus, ametangazwa kuigiza nafasi ya T'Challa II, mtoto wa marehemu T'Challa, katika filamu ijayo ya Black Panther III. Tangazo hilo limetolewa na mwongozaji wa filamu hiyo, Ryan Coogler, wakati wa tukio la San Diego Comic-Con 2026, ambapo alimtambulisha rasmi - [Aunty Ezekiel: Nimezungukwa na nyoka](https://spotileo.co.tz/aunty-ezekiel-nimezungukwa-na-nyoka/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu nchini, Aunty Ezekiel, ameibuka na kueleza kuwa amepitia maumivu makubwa kutokana na usaliti wa mtu aliyekuwa akimuamini na kumhesabu kuwa wa karibu. Kupitia video aliyoweka kwenye ukurasa wake wa Instagram, Aunty alisema mara nyingi watu huwaita marafiki, ndugu au wasaidizi wao, lakini baadhi yao hugeuka kuwa chanzo cha matatizo - [OFTA yarejea nchini na mafanikio](https://spotileo.co.tz/ofta-yarejea-nchini-na-mafanikio/) - DAR ES SALAAM: One Tanzanite Football Academy (OTFA) imerejea nchini ikiwa na mafanikio makubwa baada ya kushiriki mashindano ya kimataifa ya vijana yaliyofanyika nchini Sweden na Denmark, huku ikitoa shukrani kwa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kuwawezesha kushiriki na kuwapa ushirikiano katika safari hiyo. Akizungumza leo jijini dar es salaam mara baada - [Maxenle Lacroix kuvaa jezi namba 23 Chelsea](https://spotileo.co.tz/maxenle-lacroix-kuvaa-jezi-namba-23-chelsea/) - LONDON: Beki mpya wa Chelsea, Maxence Lacroix, anatarajiwa kuvaa jezi namba 23 baada ya kukamilisha uhamisho wake kwenda Stamford Bridge. Namba hiyo ilikuwa ikivaliwa na Trevoh Chalobah, ambaye yupo karibu kukamilisha uhamisho wake kwenda klabu ya Como inayoshiriki Ligi Kuu Italia (Serie A). Baada ya kuondoka kwa Chalobah, nafasi itafunguka kwa Lacroix kuanza maisha yake - [Pirlo: Mkataba wangu na kampuni ya Urusi ni wa kibiashara](https://spotileo.co.tz/pirlo-mkataba-wangu-na-kampuni-ya-urusi-ni-wa-kibiashara/) - ROMA: Kiungo wa zamani wa timu ya taifa ya Italia, Andrea Pirlo, amevunja ukimya kuhusu mjadala ulioibuka kutokana na ushirikiano wake wa kibiashara na kampuni ya Urusi, huku jina lake likitajwa kuwania nafasi ya kuwa kocha mkuu wa timu ya taifa ya Italia. Pirlo alisema aliamua kukaa kimya kwa siku kadhaa kutokana na kuheshimu mchakato - [Australia yatawala medali Jumuiya ya madola 2026](https://spotileo.co.tz/australia-yatawala-medali-jumuiya-ya-madola-2026/) - SCOTILAND: Mashindano ya Michezo ya Jumuiya ya Madola 2026 (Commonwealth Games) yanayoendelea jijini Glasgow, Scotland, yamezidi kupamba moto huku mataifa mbalimbali yakiongeza idadi ya medali katika siku ya tano ya mashindano. Kwa mujibu wa jedwali la medali lililosasishwa, Australia imeendelea kuongoza kwa mafanikio makubwa ikiwa na medali 39, zikiwemo 17 za dhahabu, tisa za fedha - [Watoto wenye mahitaji wafunzwa kuzuia kuzama](https://spotileo.co.tz/watoto-wenye-mahitaji-wafunzwa-kuzuia-kuzama/) - DAR ES SALAAM: WATOTO wenye mahitaji maalum wamepewa kipaumbele katika maadhimisho ya Siku ya Kimataifa ya Kuzuia Kuzama Maji, kupitia mafunzo ya usalama majini na stadi za kuogelea yanayolenga kupunguza vifo na ajali zinazotokana na kuzama. Mkurugenzi wa Tanzania Beach Lifeguard, Amina Mfaume, amesema Dar es Salaam leo kuwa maadhimisho ya mwaka huu yameandaliwa kwa - [Saliboko aweka rekodi mpya binafsi Scotland](https://spotileo.co.tz/saliboko-aweka-rekodi-mpya-binafsi-scotland/) - SCOTLAND: Muogeleaji wa Tanzania, Collins Saliboko, ameendelea kuipeperusha vyema bendera ya taifa baada ya kuweka rekodi mpya binafsi katika mbio za mita 50 mtindo wa Backstroke kwenye Michezo ya Jumuiya ya Madola 2026 inayoendelea nchini Scotland. Saliboko ametumia sekunde 28.31 katika mashindano yaliyofanyika leo, Julai 24, 2026, na kuvunja rekodi yake ya awali ya sekunde - [Azam FC yamtambulisha Caleb Ilese](https://spotileo.co.tz/azam-fc-yamtambulisha-caleb-ilese/) - DAR ES SALAAM: Azam FC imeendelea kuimarisha kikosi chake kuelekea msimu mpya wa mashindano baada ya kumtambulisha kiungo chipukizi kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC), Caleb Ilese, ambaye amekuzwa kupitia kituo cha kukuza vipaji cha klabu hiyo, Azam Academy. Ilese anakuwa mchezaji wa nane kutambulishwa na Azam FC katika dirisha hili la usajili, hatua - [Simba yamnasa Doumbia](https://spotileo.co.tz/simba-yamnasa-doumbia/) - DAR ES SALAAM: KLABU ya Simba imeendelea kuimarisha safu yake ya ushambuliaji baada ya kumtambulisha rasmi mshambuliaji raia wa Mali, Ibrahim Doumbia, kuelekea msimu mpya wa mashindano. Doumbia, mwenye umri wa miaka 22, amejiunga na Wekundu wa Msimbazi akitokea klabu ya AS Kôrôfina ya Mali kwa mkataba wa mwaka mmoja wenye kipengele cha kuongeza miaka - [Wolper: Alikiba ndiye penzi langu la kwanza](https://spotileo.co.tz/wolper-alikiba-ndiye-penzi-langu-la-kwanz/) - DAR ES SALAAM: Msanii wa filamu nchini, Jacqueline Wolper, amefunguka kuwa bado ni shabiki mkubwa wa mwanamuziki wa Bongo Fleva, Alikiba, huku akitaja wimbo wake 'mapenzi yana run dunia' kuwa ndio wimbo anaoupenda zaidi. Akizungumza hivi karibuni, Wolper amesema licha ya miaka kupita tangu walipowahi kuwa kwenye mahusiano, bado anamkubali Alikiba kama msanii mwenye kipaji - [Nora Fatehi aunga mkono upingaji kuvuja mtihani India](https://spotileo.co.tz/nora-fatehi-aunga-mkono-upingaji-kuvuja-mtihani-india/) - MUMBAI: Mwigizaji na mwanamuziki maarufu Nora Fatehi ambaye amefanya remix ya wimbo wa ‘Pepeta’ wa msanii wa kitanzania Raymond maarufu Rayvan ametoa ujumbe wa kuunga mkono wanafunzi wanaoandamana nchini India kupinga madai ya uvujaji wa mitihani ya NEET, huku akieleza kusikitishwa na taarifa za baadhi ya wanafunzi kupoteza maisha kutokana na msongo wa mawazo. Nora - [Mama wa waigizaji wa filamu Casey na Ben Affleck afariki dunia](https://spotileo.co.tz/mama-wa-waigizaji-wa-filamu-casey-na-ben-affleck-afariki-dunia/) - LOS ANGELES: Mama wa waigizaji wa filamu za mapigano maarufu wa Hollywood Ben Affleck na Casey Affleck, Chris Anne Boldt, amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 83 baada ya kupambana na ugonjwa wa saratani ya kongosho kwa muda mrefu. Familia ya Affleck ilitangaza kifo chake Julai 23, ikieleza kuwa Chris Anne alifariki Juni 2, - [Msigwa: Vijana tusibaniane fursa, serikali inatuunga mkono](https://spotileo.co.tz/msigwa-vijana-tusibaniane-fursa-serikali-inatuunga-mkono/) - DAR ES SALAAM: KATIBU Mkuu wa Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo ambaye pia ni Msemaji Mkuu wa Serikali, Gerson Msigwa, amewataka vijana nchini kushirikiana na kupeana fursa badala ya kuwekeana vikwazo, akisisitiza kuwa Serikali itaendelea kuwaunga mkono wale wanaotumia vipaji na ubunifu wao kuleta maendeleo. Msigwa ametoa wito huo wakati wa hafla ya - [Barcelona yamng'oa Adeyemi Dortmund](https://spotileo.co.tz/barcelona-yamngoa-adeyemi-dortmund/) - BARCELONA: Mabingwa wa Hispania, Barcelona, wametangaza rasmi kumsajili mshambuliaji wa kimataifa wa Ujerumani, Karim Adeyemi, kutoka Borussia Dortmund kwa ada inayokadiriwa kufikia euro milioni 29 (zaidi ya dola milioni 33 za Marekani) ikijumuisha malipo ya ziada kulingana na mafanikio yake. Barcelona ilithibitisha kuwa Adeyemi amesaini mkataba wa miaka mitano utakaomuweka klabuni hapo hadi Juni 30, - [Anderson: Man City ni wafalme](https://spotileo.co.tz/anderson-man-city-ni-wafalme/) - MANCHESTER: Kiungo mpya wa Manchester City, Elliot Anderson, amesema hana shaka kuwa klabu hiyo ndiyo wafalme baada ya kukamilisha uhamisho wake kutoka Nottingham Forest kwa ada inayoripotiwa kufikia pauni milioni 116 (takribani Sh bilioni 420 za Tanzania). City ilithibitisha Alhamisi kuwa kiungo huyo wa kimataifa wa England mwenye umri wa miaka 23 amesaini mkataba wa - [Steve Nyerere: Mainda alitulisha wakati tunajitafuta](https://spotileo.co.tz/steve-nyerere-mainda-alitulisha-wakati-tunajitafuta/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu nchini, Steve Nyerere, amemkumbuka mwigizaji mwenzake Mainda kwa msaada mkubwa aliompatia katika kipindi cha mwanzo wa safari yake ya kisanii, wakati alipokuwa akikabiliwa na changamoto za maisha. Steve amesema kuwa enzi hizo yeye na baadhi ya wasanii wenzake walikuwa hawana uwezo wa kujikimu, lakini Mainda aliwafungulia milango ya nyumbani - [Gor Mahia yaahidi ushindi dhidi ya APR mechi ya ufunguzi CECAFA Kagame Cup](https://spotileo.co.tz/gor-mahia-yaahidi-ushindi-dhidi-ya-apr-mechi-ya-ufunguzi-cecafa-kagame-cup/) - KIGALI: Kocha mkuu wa Gor Mahia, Charles Akonnor, amesema kikosi chake kiko tayari kuonesha kiwango bora zaidi kitakapokutana na mabingwa wa Rwanda, APR, katika mchezo wa ufunguzi wa michuano ya CECAFA Kagame Cup 2026 utakaopigwa Ijumaa. Akonnor amesema hawajakata tamaa kutokana na kupoteza mchezo wa kirafiki dhidi ya Rayon Sports, akieleza kuwa matokeo hayo yamewapa - [Motsepe ataja dawa ya Caf kuepuka mgogoro Afcon 2027](https://spotileo.co.tz/motsepe-ataja-dawa-ya-caf-kuepuka-mgogoro-afcon-2027/) - CAIRO, Misri: Rais wa Shirikisho la Soka Afrika (CAF), Patrice Motsepe, amesema shirikisho hilo limeanza kufanya mageuzi makubwa ili kuhakikisha Kombe la Mataifa ya Afrika (AFCON) 2027 halikumbwi na sintofahamu iliyozuka katika fainali ya mwaka 2025. Motsepe alisema CAF imejifunza kutokana na tukio hilo lenye utata na tayari imepitisha kanuni mpya pamoja na kuimarisha usimamizi - [Klopp akabidhiwa Ujerumani](https://spotileo.co.tz/klopp-akabidhiwa-ujerumani/) - BERLIN: Chama cha Soka cha Ujerumani (DFB) kimemteua rasmi Jürgen Klopp kuwa kocha mkuu wa timu ya taifa. Rais wa DFB, Bernd Neuendorf, ameeleza hayo leo Ijumaa akifafanua kuwa uongozi wa chama hicho uliridhia kwa kauli moja uteuzi wa Klopp, huku akimtaja kama chaguo mwafaka kwa nafasi hiyo. Klopp anarithi mikoba ya Julian Nagelsmann aliyejiuzulu - [Hamilton shangwe tu](https://spotileo.co.tz/hamilton-shangwe-tu/) - BUDAPEST: Bingwa mara saba wa dunia wa mbio za Formula One, Lewis Hamilton, amesema anajivunia mafanikio aliyoyapata pamoja na timu yake ya Ferrari kufanikiwa kuinuka kutoka katika kipindi kigumu alichokipitia mwaka mmoja uliopita. Hamilton, mwenye umri wa miaka 41, alikumbuka mashindano ya Hungarian Grand Prix ya mwaka jana ambapo alijikosoa vikali baada ya kufanya vibaya - [Naya aendeleza vita dhidi ya ubaguzi wa rangi](https://spotileo.co.tz/naya-aendeleza-vita-dhidi-ya-ubaguzi-wa-rangi/) - MWIGIZAJI maarufu wa filamu kutoka Nigeria, Beverly Naya, amesema makala yake ya mwaka 2019 yenye jina la SKIN ililenga kuhamasisha jamii kupinga ubaguzi wa rangi ya ngozi (colorism) na tabia ya wanawake kujichubua ngozi ili kufikia viwango vinavyodhaniwa kuwa vya urembo. Naya amesema aliamua kutengeneza makala hiyo baada ya kushuhudia athari za ubaguzi wa rangi - [Baada ya Pep, Guardiola kuikataa Italia, Conte, Mancini na Pirlo watajwa](https://spotileo.co.tz/baada-ya-pep-guardiola-kuikataa-italia-conte-mancini-na-pirlo-watajwa/) - ROME: Shirikisho la Soka la Italia (FIGC) linaendelea na mchakato wa kutafuta kocha mpya wa timu ya taifa, huku Antonio Conte, Roberto Mancini na Andrea Pirlo wakitajwa kuwa wagombea wakuu wa nafasi hiyo baada ya makocha wenye majina makubwa Carlo Ancelotti na Pep Guardiola kukataa kuifundisha timu hiyo. Ripoti kutoka Italia zinaeleza kuwa FIGC ilifanya - [Miss Universe Tanzania 2026 yazinduliwa](https://spotileo.co.tz/miss-universe-tanzania-2026-yazinduliwa/) - DAR ES SALAAM: Mashindano ya urembo Miss Universe Tanzania 2026 yamezinduliwa rasmi jijini Dar es Salaam, huku waandaaji wakiahidi kuandaa msimu mkubwa zaidi tangu walipopata haki ya kuendesha mashindano hayo nchini. Msimu wa mwaka huu umebeba kaulimbiu ya "Nishati Safi Jikoni", ikiwa na lengo la kuwawezesha wanawake kupitia uongozi, ujasiriamali, utamaduni na utalii. Washiriki watapata - [Meja Kunta aishukuru serikali, wasanii na mashabiki baada ya msiba wa baba yake](https://spotileo.co.tz/meja-kunta-aishukuru-serikali-wasanii-na-mashabiki-baada-ya-msiba-wa-baba-yake/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa Singeli, Meja Kunta, ametoa shukrani za dhati kwa Watanzania wote walioshiriki na kumuunga mkono katika kipindi cha msiba wa baba yake, aliyepumzishwa jana katika Makaburi ya Kisutu jijini Dar es Salaam. Akizungumza leo kupitia ukurasa wa istagram, Meja Kunta ameandika ameguswa na upendo mkubwa, faraja na msaada alioupata - [Irene Uwoya: Hakuna mama anayetamani mtoto wake awe na tabia mbaya](https://spotileo.co.tz/irene-uwoya-hakuna-mama-anayetamani-mtoto-wake-awe-na-tabia-mbaya/) - DAR ES SALAAM: MUIGIZAJI wa filamu nchini Tanzania, Irene Uwoya, amesema kuwa hakuna mama mwenye nia mbaya au anayetamani mtoto wake akue katika malezi mabaya. Akizungumza kuhusu malezi ya watoto, Uwoya amesisitiza kuwa si sahihi kuwahukumu wazazi au kuwanyooshea vidole watoto wa watu wengine kutokana na mienendo yao. "Sio vizuri kumnyoshea kidole mtoto wa mwenzio, - [Kajala amshukuru Lamatah kwa kumzawadia kiwanja](https://spotileo.co.tz/kajala-amshukuru-lamatah-kwa-kumzawadia-kiwanja/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu nchini Tanzania, Frida Kajala Masanja, amemtumia shukrani za dhati rafiki yake Lamatah kupitia ukurasa wake wa Instagram baada ya kumpatia zawadi ya kiwanja katika maadhimisho ya siku yake ya kuzaliwa. Kajala amesema zawadi hiyo imegusa moyo wake kwa kiasi kikubwa na kuonyesha upendo, ukarimu na kujali alionao Lamatah. Ameeleza - [Billie Eilish aanza kurekodi filamu yake ya kwanza](https://spotileo.co.tz/billie-eilish-aanza-kurekodi-filamu-yake-ya-kwanza/) - LOS ANGELES: Msanii maarufu wa muziki duniani, Billie Eilish, ameanza kurekodi filamu yake ya kwanza, hatua inayofungua ukurasa mpya katika maisha yake ya kisanii baada ya kutamba kwa mafanikio makubwa katika tasnia ya muziki. Mwimbaji huyo mwenye umri wa miaka 24, ambaye ameshinda tuzo nyingi za kimataifa ikiwemo Grammy na Oscar, sasa anapanua wigo wa - [Vijay astaafu uigizaji rasmi](https://spotileo.co.tz/vijay-astaafu-uigizaji-rasmi/) - MUMBAI: Mwigizaji maarufu wa India, Vijay, ameaga rasmi tasnia ya filamu baada ya zaidi ya miongo mitatu ya mafanikio, huku filamu yake ya mwisho ‘Jana Nayagan’ ikizinduliwa leo na kuamsha hisia kali miongoni mwa mashabiki duniani. Hashtag ya #OneLastTime imekuwa miongoni mwa zinazotrendi kwenye mitandao ya kijamii, ambapo mashabiki wamekuwa wakimpongeza kwa mchango wake mkubwa - [Simba yampoteza Kajuna, kuzikwa leo jioni](https://spotileo.co.tz/simba-yampoteza-kajuna-kuzikwa-leo-jioni/) - DAR ES SALAAM: Klabu ya Simba imepata pigo baada ya aliyekuwa Makamu Mwenyekiti wa Kamati ya Mashindano ya klabu hiyo, Iddi Kajuna, kufariki dunia usiku wa kuamkia leo katika Hospitali ya Taifa Muhimbili. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na uongozi wa Simba, Kajuna aliteuliwa kushika nafasi ya Makamu Mwenyekiti wa Kamati ya Mashindano mwaka jana - [Steve Nyerere: Wasanii wekezeni acheni kuigiza maisha](https://spotileo.co.tz/steve-nyerere-wasanii-wekezeni-acheni-kuigiza-maisha/) - DAR ES SALAAM: MWENYEKITI wa Taasisi ya Mama Ongea na Mwanao, Steve Nyerere, amewataka wasanii wa kike kuwekeza katika maendeleo yao badala ya kuingia kwenye ushindani wa maisha ya anasa usioendana na uwezo wao. Steve alitoa ushauri huo alipokuwa kwenye mazungumzo pamoja na wasanii Shilole na Lulu Diva, baada ya kuulizwa ni ushauri gani anaoweza - [Rais wa CAF avunja ukimya kuhusu refa wa Somalia aliyezuiwa Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/rais-wa-caf-avunja-ukimya-kuhusu-refa-wa-somalia-aliyezuiwa-kombe-la-dunia/) - JOHANNESBURG: Rais wa Shirikisho la Soka Afrika (CAF), Patrice Motsepe, amezungumzia kwa mara ya kwanza sakata la refa wa Somalia, Omar Abdulkadir Artan, aliyezuiwa kushiriki Kombe la Dunia 2026 nchini Marekani licha ya kuwa na nyaraka halali za kusafiria. Omar Artan alikuwa ameandika historia kwa kuteuliwa kuwa refa wa kwanza kutoka Somalia kuchezesha mechi za - [Mchekeshaji MCA Tricky atangaza kuacha utangazaji](https://spotileo.co.tz/mchekeshaji-mca-tricky-atangaza-kuacha-utangazaji/) - NAIROBI: Mchekeshaji na mtangazaji maarufu wa redio nchini Kenya na afrika mashariki, MCA Tricky, ametangaza rasmi kuacha kazi katika kituo cha redio alichokuwa akikifanyia kazi kwa zaidia ya miaka sita. MCA Tricky, ambaye alijizolea umaarufu kupitia kipindi cha Churchill Show, alitangaza uamuzi huo kupitia kurasa zake za mitandao ya kijamii, akieleza kuwa ilikuwa si rahisi - [Khaligraph apunguza kilo kutoka kilo 137 hadi 90](https://spotileo.co.tz/khaligraph-apunguza-kilo-kutoka-kilo-137-hadi-90/) - NAIROBI: Msanii maarufu wa muziki wa rap nchini Kenya, Khaligraph Jones, amefunguka kuhusu safari yake ya kupunguza uzito kwa zaidi ya kilo 47, akieleza kuwa nidhamu, mazoezi ya mara kwa mara na lishe bora ndivyo vilivyomwezesha kufikia mafanikio hayo makubwa. Rapa huyo, ambaye jina lake halisi ni Brian Ouko Omollo, amesema alitoka kuwa na uzito - [Makonda: AFCON na Miss World ni fursa za biashara nchini](https://spotileo.co.tz/makonda-afcon-na-miss-world-ni-fursa-za-biashara-nchini/) - DAR ES SALAAM: WAZIRI wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda amewataka Watanzania kujiandaa kutumia matukio makubwa yanayotarajiwa kufanyika nchini, ikiwemo michuano ya AFCON na mashindano ya Miss World, kama fursa za kufanya biashara, kujiongezea kipato na kukuza uchumi. Akizungumza jijini Dar es Salaam wakati wa uzinduzi wa msimu wa nne wa kipindi cha - [Casemiro atua Inter Miami, MLS wamchunguza](https://spotileo.co.tz/casemiro-atua-inter-miami-mls-wamchunguza/) - MIAMI: Klabu ya Inter Miami imetangaza rasmi kumsajili kiungo mkongwe wa Brazil, Casemiro, lakini muda mfupi baada ya kutangaza usajili huo, Ligi Kuu ya Soka ya Marekani (MLS) imefungua uchunguzi kuhusu madai ya ukiukwaji wa kanuni za usajili (tampering) zinazohusiana na dili hilo. Casemiro mwenye umri wa miaka 34 anajiunga na Inter Miami kama mchezaji - [Faru Weusi uso kwa uso na Nigeria, Zambia](https://spotileo.co.tz/faru-weusi-uso-kwa-uso-na-nigeria-zambia/) - GLASGOW: TIMU ya Taifa ya Ngumi ya Tanzania maarufu kama Faru Weusi imepangiwa kuanza kampeni yake dhidi ya wapinzani kutoka Nigeria, Zambia na Lesotho katika michezo ya Jumuiya ya Madola inayofanyika nchini Scotland. Katika uzani wa Light Heavyweight (kg 80) hatua ya 32 bora, Yusuf Changalawe ataanza safari yake kwa kupambana na Ankintola David kutoka - [Makoma: Nimekuja kutwaa mataji](https://spotileo.co.tz/makoma-nimekuja-kutwaa-mataji/) - DAR ES SALAAM: KIUNGO mpya wa Azam FC, Donovan Makoma, amesema amejiunga na klabu hiyo akiwa na lengo la kutwaa mataji, akiahidi kutumia uzoefu na ubora wake kuisaidia timu hiyo kufikia malengo yake katika msimu ujao. Makoma, raia wa Ufaransa aliyesajiliwa akitokea Birkirkara ya Malta, amesema alichokikuta ndani ya Azam FC kimempa imani kuwa amefanya - [Mkunda: JKT msiache vipaji vya wanamichezo vipotee](https://spotileo.co.tz/mkunda-jkt-msiache-vipaji-vya-wanamichezo-vipotee/) - DAR ES SALAAM: MKUU wa Majeshi ya Ulinzi, Jenerali Jacob Mkunda, amevitaka vikosi vya Jeshi la Ulinzi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ), hususan Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), kuhakikisha vinatambua na kuendeleza vipaji vya wanamichezo ili visiendelee kupotea, akisema hatua hiyo itawezesha kupata wachezaji bora wa kuiwakilisha Tanzania katika mashindano ya kijeshi ya Afrika na - [Burkina Faso, Mali, Niger zajipambania uandaaji Afcon 2032](https://spotileo.co.tz/burkina-faso-mali-niger-zajipambania-uandaaji-afcon-2032/) - JOHANNESBURG: Nchi za Burkina Faso, Mali na Niger zimeripotiwa kupiga hatua zaidi kwenye kupigania nafasi ya uaandaaji wa pamoja wa michuano ya Mataifa ya Afrika (Afcon) mwaka 2032. Hiyo ni baada ya Shirikisho la Soka Afrika (CAF) kuthibitisha kupokea na kuidhinisha rasmi maombi yao ya awali. Taarifa iliyotolewa na CAF leo Jumatano imesema hatua hiyo - [Timu za Afrika zamkuna Motsepe kwenye Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/timu-za-afrika-zamkuna-motsepe-kwenye-kombe-la-dunia/) - JOHANNESBURG: RAIS wa Shirikisho la Soka Afrika (CAF), Dk. Patrice Motsepe amesema anajivunia viwango vya timu 10 za Afrika zilizopambana katika Kombe la Dunia 2026 lililomalizika Jumapili iliyopita. Motsepe ameyasema hayo leo Jumatano alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari na kufungua mpango wao wa kushirikiana kwa ukaribu zaidi na makocha kuhakikisha msimu ujao wanakuwa bora - [Makonda: Acheni kufuata taarifa za mitandaoni,](https://spotileo.co.tz/makonda-acheni-kufuata-taarifa-za-mitandaoni/) - DAR ES SALAAM: Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda, amewahimiza Watanzania kuacha kuamini taarifa zisizo sahihi zinazosambazwa kwenye mitandao ya kijamii na badala yake kutumia programu za elimu ya fedha kuongeza maarifa ya biashara na uwekezaji. Akizungumza katika uzinduzi wa Msimu wa Nne wa kipindi cha Elimu ya Fedha “Zogo Mchongo” uliofanyika - [Lady Jaydee, H Baba na Prezzo kuongoza miaka 30 ya Bongo Fleva Mwanza](https://spotileo.co.tz/lady-jaydee-h-baba-na-prezzo-kuongoza-miaka-30-ya-bongo-fleva-mwanza/) - MWANZA: WASANII wakongwe wa muziki wa Bongo Fleva, Judith Wambura maarufu Lady Jaydee, H Baba na Prezzo ni miongoni mwa mastaa watakaotumbuiza katika tamasha la maadhimisho ya miaka 30 ya Bongo Fleva litakalofanyika Agosti 8, 2026, jijini Mwanza. Mashambulizi ya burudani sasa yamehamia jijini Mwanza, huku maandalizi ya tamasha hilo yakizidi kushika kasi baada ya - [Baba wa Meja Kunta kuzikwa leo Dar es Salaam](https://spotileo.co.tz/baba-wa-meja-kunta-kuzikwa-leo-dar-es-salaam/) - DAR ES SALAAM: Baba mzazi wa msanii wa muziki wa Singeli, Meja Kunta, anatarajiwa kuzikwa leo, Julai 22, 2026, katika Makaburi ya Kisutu jijini Dar es Salaam kuanzia saa 10 jioni. Akizungumza na waandishi wa habari nyumbani kwake kufuatia msiba huo, Meja Kunta alisema baba yake alifariki dunia Julai 21, 2026, baada ya kusumbuliwa na - [Serikali yaahidi kuendelea kuunga mkono watengeneza maudhui mtandaoni](https://spotileo.co.tz/serikali-yaahidi-kuendelea-kuunga-mkono-watengeneza-maudhui-mtandaoni/) - DAR ES SALAAM: Katibu Mkuu wa Wizara ya Utamaduni na Michezo ambaye pia ni Msemaji Mkuu wa Serikali, Gerson Msigwa, amesema Serikali itaendelea kuunga mkono watengeneza maudhui bora ya mtandaoni ili kuwawezesha kujikwamua kiuchumi na kuchangia maendeleo ya sekta ya ubunifu nchini. Akizungumza jijini Dar es Salaam katika hafla ya kumkabidhi tuzo mtengeneza maudhui bora - [Adolf Bitegeko atua Kaizer Chiefs](https://spotileo.co.tz/adolf-bitegeko-atua-kaizer-chiefs/) - JOHANNESBURG: Klabu ya Kaizer Chiefs imetangaza kumnasa kiungo wa kati, Adolf Mtasingwa Bitegeko kutoka Azam FC. Kaizer maarufu Glamour Boys imemtangaza mchezaji huyo leo Jumanne baada ya kufanikiwa kumalizana na Azam huku ada ya usajili ikiwekwa siri. Kujiunga kwa Adolf, 27 katika timu hiyo inamfanya kuwa mchezaji wa taifa la 20 kuvaa jezi ya kikosi - [Yanga yaongeza nguvu benchi la Ufundi](https://spotileo.co.tz/yanga-yaongeza-nguvu-benchi-la-ufundi/) - DAR ES SALAAM: YANGA imewatambulisha wataalamu watatu kutoka Afrika Kusini, Simo Dladla, Kagisho Dikgacoi na Yardaan Valodia, watakaofanya kazi chini ya Kocha Mkuu Manqoba Mngqithi. Dladla ametambulishwa kuwa Kocha Msaidizi akija na uzoefu wa kufanya kazi katika klabu za Richards Bay, Maritzburg United, Maroka Swallows, Golden Arrows na Mamelodi Sundowns. Mbali na Dladla, mabingwa hao - [Simba yamshusha Bakari Msimu](https://spotileo.co.tz/simba-yamshusha-bakari-msimu/) - DAR ES SALAAM: WEKUNDU wa Msimbazi Simba wamemtambulisha mchezaji mwingine katika nafasi ya kiungo mshambuliaji Bakari Msimu kwa mkataba unaotajwa wa miaka miwili. Simba ilimtambulisha Msimu, aliyekulia katika akademi ya Coastal Union kuanzia timu ya U17 kabla ya kupanda U20 na baadaye kikosi cha wakubwa msimu wa 2023/24. Katika misimu yake mitatu akiwa Coastal, Msimu - [Hispania yavuna fedha nyingi Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/hispania-yavuna-fedha-nyingi-kombe-la-dunia/) - MAREKANI: Shirikisho la Soka Duniani (FIFA) limetenga jumla ya dola za Marekani milioni 871 (takribani trilioni 2.3 za Tanzania) kama fedha za zawadi kwa mataifa 48 yaliyoshiriki Kombe la Dunia 2026, kiasi kinachoweka rekodi mpya katika historia ya mashindano hayo. Mashindano yaliyofanyika kwa mwezi mmoja nchini Marekani, Canada na Mexico yamekuwa si tu ya ushindani - [Shah Rukh Khan, binti yake kufanya filamu nje ya nchi](https://spotileo.co.tz/shah-rukh-khan-binti-yake-kufanya-filamu-nje-ya-nchi/) - MUMBAI: Muigizaji nguli wa Bollywood, Shah Rukh Khan, anatarajiwa kusafiri pamoja na binti yake Suhana Khan kwa ajili ya kukamilisha hatua ya mwisho ya utengenezaji wa filamu yao inayosubiriwa kwa hamu, King. Taarifa zinaeleza kuwa watayarishaji wa filamu hiyo wanajiandaa kufanya ratiba ya mwisho ya upigaji picha nchini Marekani na baadhi ya mataifa ya Amerika - [Coastal yatimkia Mara, yazifuata Leopards, Shabana](https://spotileo.co.tz/coastal-yatimkia-mara-yazifuata-leopards-shabana/) - DAR ES SALAAM: COASTAL Union imechagua njia tofauti ya kuanza safari ya msimu mpya. Badala ya kubaki Tanga, Wagosi wa Kaya wamehamishia kambi yao mkoani Mara, huku wakipanga kuvaana na vigogo wa Kenya, AFC Leopards na Shabana FC, katika mechi za kirafiki za kujiandaa na Ligi Kuu Tanzania Bara. Ofisa Habari wa Coastal Union, Hussein - [Hispania yaishusha Argentina viwango vya Fifa](https://spotileo.co.tz/hispania-yaishusha-argentina-viwango-vya-fifa/) - MADRID: Mabingwa wapya wa Kombe la Dunia 2026, Hispania, wamepanda hadi nafasi ya kwanza katika viwango vipya vya Shirikisho la Soka Duniani (FIFA), wakiiangusha Argentina iliyokuwa ikiongoza kwa muda mrefu kabla ya mashindano hayo. Kupanda kwa Hispania kumekuja kufuatia ushindi wao wa kihistoria wa bao 1-0 dhidi ya Argentina katika fainali ya Kombe la Dunia - [Azam bado haijamaliza, yampiga pini Mubiru](https://spotileo.co.tz/azam-bado-haijamaliza-yampiga-pini-mubiru/) - DAR ES SALAAM: BAADA ya kuanzisha moto kwenye dirisha la usajili, Azam FC bado haijaonesha dalili za kushusha kasi. Matajiri hao wa Chamazi wamemtambulisha winga wa kimataifa wa Uganda, Mubiru Hassan, huku wakitarajia kutangaza nyota mwingine leo jioni katika harakati za kukijenga kikosi cha ushindani kwa msimu mpya. Mubiru ametua Azam akitokea Sports Club Villa - [Wananchi Hispania wafurika kuipongeza timu yao](https://spotileo.co.tz/mashabiki-milioni-mbili-wapokea-mabingwa-wa-kombe-la-dunia-hispania-kwa-aina-yake/) - MADRID: Mamilioni ya mashabiki walifurika katika mitaa ya jiji la Madrid, Hispania, kusherehekea ushindi wa timu yao ya taifa iliyotwaa Kombe la Dunia 2026 baada ya kuifunga Argentina bao 1-0 katika muda wa nyongeza kwenye fainali iliyochezwa New Jersey, Marekani. Inakadiriwa kuwa zaidi ya watu milioni mbili walijitokeza kushuhudia gwaride la mabingwa hao waliorejea nyumbani - [Amber Ray afunguka upasuaji wa mwili wake Uturuki](https://spotileo.co.tz/amber-ray-afunguka-upasuaji-wa-mwili-wake-uturuki/) - NAIROBI: MWANAMITANDAO maarufu wa Kenya, Amber Ray, amefunguka kuhusu uamuzi wake wa kusafiri hadi Uturuki kwa ajili ya kufanyiwa upasuaji wa mwili wake, akisema alichukua hatua hiyo kwa ajili ya kujipa furaha na kujiamini zaidi, si kwa ajili ya kumridhisha mtu mwingine. Amber amesema anaamini mwanamke anatakiwa kujipenda mwenyewe kabla ya maoni ya watu wengine. - [GWIJI WA SOKA: Liverpool na England waomboleza Kifo cha Kevin Keegan](https://spotileo.co.tz/gwiji-wa-soka-liverpool-na-england-waomboleza-kifo-cha-kevin-keegan/) - ENGLAND: Soka la dunia limepoteza mmoja wa mastaa wake wakubwa baada ya gwiji wa Liverpool na timu ya taifa ya England, Kevin Keegan, kufariki dunia akiwa na umri wa miaka 75. Keegan, ambaye alijijengea jina kama mmoja wa washambuliaji bora wa kizazi chake, ameacha historia isiyofutika ndani na nje ya uwanja kutokana na mafanikio yake - [Chilambo, Nashon watema cheche Simba](https://spotileo.co.tz/chilambo-nashon-watema-cheche-simba/) - DAR ES SALAAM: WALA hawakutaka kupoteza muda. Ndivyo unavyoweza kuelezea mwanzo wa safari ya nyota wapya wa Simba, Nathaniel Chilambo na Kelvin Nashon, ambao wameanza kuonesha uwezo wao katika mazoezi ya kikosi hicho huku wakijitosa kuwania nafasi katika kikosi cha kwanza. Chilambo na Nashon ni miongoni mwa wachezaji wapya waliotambulishwa na Simba katika dirisha hili - [Yanga ni mwendo wa damu changa](https://spotileo.co.tz/yanga-ni-mwendo-wa-damu-changa/) - DAR ES SALAAM: YANGA imeanza kuonesha mwelekeo mpya katika dirisha hili la usajili kwa kuhamishia nguvu zake kwa nyota vijana wanaong'ara Ligi Kuu Bara, hatua inayoonekana kulenga kujenga kikosi imara cha sasa na baadaye. Mabingwa hao watetezi tayari wamemtangaza kiungo Abdulnasr Muhamed aliyekuwa Mashujaa FC, ambaye kabla ya hapo aliichezea Mlandege na kuvutia kutokana na - [Mashindano ya golfu kuanza Agosti 1 Lugalo](https://spotileo.co.tz/mashindano-ya-golfu-kuanza-agosti-1-lugalo/) - DAR ES SALAAM: Mashindano ya Gofu ya Vodacom Corporate Masters 2026 kwa kushirikiana na Oakwood Holdings Limited yanatarajiwa kuanza Agosti 1, 2026 katika viwanja vya Lugalo Golf Club jijini Dar es Salaam kwa lengo la kuimarisha uhusiano wa kibiashara, kukuza ushirikiano na kuleta fursa zenye tija. Mashindano hayo yanatumika kama jukwaa kuu la udhamini wa - [Rodri, Mbappe, Unai Simon, Cubarsí wang’ara tuzo za kombe la dunia 2026](https://spotileo.co.tz/rodri-mbappe-unai-simon-cubarsi-wangara-tuzo-za-kombe-la-dunia-2026/) - NEW JERSEY: Mbali na Hispania kutwaa ubingwa wa Kombe la Dunia 2026, sherehe za kufunga pazia la mashindano hayo ziliambatana na utoaji wa tuzo za wachezaji waliofanya vizuri zaidi. Tuzo hizo zilitolewa na FIFA kwa kuzingatia mchango wa kila mchezaji katika mashindano yote, kuanzia hatua ya makundi hadi fainali. Kiungo wa Hispania, Rodri, alitangazwa kuwa mshindi wa Golden - [Mapenzi ya Taylor Swift, Travis Kelce yaendelea kuwa kivutio duniani](https://spotileo.co.tz/mapenzi-ya-taylor-swift-travis-kelce-yaendelea-kuwa-kivutio-duniani/) - MAREKANI” Uhusiano wa kimapenzi kati ya mwanamuziki maarufu duniani Taylor Swift na nyota wa mchezo wa Mpira wa Marekani (American Football), Travis Kelce, umeendelea kuwa miongoni mwa simulizi zinazofuatiliwa zaidi katika ulimwengu wa burudani na michezo. Tangu wawili hao kuanza kuonekana pamoja hadharani, wamekuwa wakivutia mamilioni ya mashabiki duniani, huku kila hatua wao ikifuatiliwa kwa karibu - [Rapa Alley Boy afariki dunia](https://spotileo.co.tz/rapa-alley-boy-afariki-dunia/) - ATLANTA: Dunia ya muziki wa hip hop imegubikwa na huzuni baada ya taarifa za kifo cha rapa maarufu wa Atlanta, Alley Boy, ambaye jina lake halisi ni Curt Freeman, kuanza kusambaa kupitia watu mbalimbali ndani ya tasnia hiyo. Kwa mujibu wa taarifa zinazotolewa na baadhi ya watu wa karibu na eneo la muziki wa hip hop nchini - [Mashabiki wa Salman Khan washtushwa na muonekano wake wa sasa](https://spotileo.co.tz/mashabiki-wa-salman-khan-washtushwa-na-muonekano-wake-wa-sasa/) - MUMBAI, INDIA: Muonekano wa hivi karibuni wa staa mkubwa wa filamu za Bollywood, Salman Khan, umeibua mjadala mkubwa kwenye mitandao ya kijamii baada ya mashabiki wake kuonesha wasiwasi kuhusu afya yake kutokana na mabadiliko yaliyoonekana kwenye mwili wake. Video na picha za muigizaji huyo zilisambaa kwa kasi mtandaoni baada ya kuonekana katika shughuli ya kijamii mjini Mumbai, - [BTS, Justin Bieber, Shakira, Madonna waandika historia kombe la dunia New Jersey](https://spotileo.co.tz/bts-justin-bieber-shakira-madonna-waandika-historia-kombe-la-dunia-new-jersey/) - NEW JERSEY: Kombe la Dunia 2026 limeingia katika vitabu vya historia si kwa ushindani wa uwanjani pekee, bali pia kwa kuanzishwa kwa Halftime Show ya kwanza kabisa katika historia ya fainali za Kombe la Dunia, tukio lililobadilisha sura ya mashindano hayo na kulifanya fainali kuwa mchanganyiko wa soka, muziki na burudani ya kiwango cha dunia. - [Messi amwaga machozi](https://spotileo.co.tz/messi-amwaga-machozi/) - NEW JERSEY: Nahodha wa Argentina, Lionel Messi, ameshindwa kuyazuia machozi baada ya timu yake kupoteza kwa bao 1-0 dhidi ya Hispania katika fainali ya Kombe la Dunia 2026, tukio lililogusa mamilioni ya mashabiki wa soka duniani na kutawala mijadala kwenye mitandao ya kijamii. Mara tu baada ya filimbi ya mwisho kupulizwa katika Uwanja wa MetLife, Messi - [Hispania yatwaa kombe la dunia 2026 kwa kishindo](https://spotileo.co.tz/hispania-yatwaa-kombe-la-dunia-2026-kwa-kishindo/) - MAREKANI: Hispania imeandika ukurasa mpya katika historia ya soka duniani baada ya kutwaa ubingwa wa Kombe la Dunia 2026 kwa kuichapa Argentina bao 1-0 katika mchezo wa fainali uliochezwa kwenye Uwanja wa MetLife, New Jersey. Ushindi huo umeipa Hispania taji lake la pili la dunia, miaka 16 tangu ilipotwaa ubingwa wake wa kwanza mwaka 2010 nchini - [Kombe la Dunia kusafirishwa kifahari](https://spotileo.co.tz/kombe-la-dunia-kusafirishwa-kifahari/) - NEW YORK: Kombe la Dunia la FIFA litawasili katika Uwanja wa New York-New Jersey kwa staili ya kipekee baada ya kuwekwa ndani ya sanduku maalum lililobuniwa na kampuni maarufu ya mitindo ya kifahari ya Ufaransa, Louis Vuitton, ambayo kwa mara nyingine imepewa jukumu la kutengeneza kifaa cha kubebea tuzo hiyo yenye thamani kubwa zaidi katika - [Dwayne Johnson: Nilikatishwa tamaa kabla ya kuanza kuigiza](https://spotileo.co.tz/dwayne-johnson-nilikatishwa-tamaa-kabla-ya-kuanza-kuigiza/) - CALIFORNIA: Mmoja wa mastaa wakubwa wa filamu duniani, Dwayne Johnson, amefichua kuwa mwanzoni mwa safari yake ya uigizaji huko Hollywood alikumbana na upinzani mkubwa, huku baadhi ya watu wakimtaka aachane na ndoto za uigizaji huku wakimtaka aendelee na mchezo wa mieleka. Johnson, anayejulikana pia kwa jina la ‘The Rock’, amesema wakati alipoweka wazi azma yake - [Patel akaribia ubingwa wa Afrika wa mashindano ya magari](https://spotileo.co.tz/patel-akaribia-ubingwa-wa-afrika-wa-mashindano-ya-magari/) - RWANDA: Dereva wa magari ya mashindano kutoka Kenya, Karan Patel, amesema ana imani kubwa ya kutimiza ndoto yake ya kutwaa ubingwa wa Mashindano ya Afrika ya Magari ya Mbio (FIA African Rally Championship - ARC) mwaka 2026 baada ya kuibuka mshindi katika mashindano ya Mountain Gorilla Rally yaliyofanyika nchini Rwanda. Ushindi huo, ambao ni wa - [Hispania yatoa neno kuhusu fainali](https://spotileo.co.tz/hispania-yatoa-neno-kuhusu-fainali/) - MAREKANI: Timu ya taifa ya Hispania imepata afueni kuelekea fainali ya Kombe la Dunia 2026 dhidi ya Argentina baada ya kuthibitisha kuwa nyota wake Lamine Yamal na Pedro Porro wanatarajiwa kuwa fiti kwa mchezo huo, licha ya kufanya mazoezi tofauti na wenzao Alhamisi. Yamal na Porro walifanya mazoezi maalumu katika moja ya viwanja vya mazoezi - [Deschamp akiaga, Mbappe akiwinda rekodi mechi nafasi ya tatu](https://spotileo.co.tz/deschamp-akiaga-mbappe-akiwinda-rekodi-mechi-nafasi-ya-tatu/) - MAREKANI: Ufaransa na England zitashuka dimbani Jumamosi mjini Miami kuwania nafasi ya tatu ya Kombe la Dunia 2026, katika mechi ambayo licha ya kutokuwa na uzito wa fainali, imebeba simulizi mbili kubwa; kuaga kwa heshima kwa kocha Didier Deschamps na harakati za Kylian Mbappe kuweka rekodi mpya ya mabao katika historia ya Kombe la Dunia. - [Bajaber bado yupo sana Simba](https://spotileo.co.tz/bajaber-bado-yupo-sana-simba/) - DAR ES SALAAM: Kiungo mshambuliaji wa Harambee Stars, Mohammed Bajaber, anaonekana kuendelea kuwa sehemu ya mipango ya Simba SC licha ya uvumi uliokuwa ukihusisha kuondoka kwake kufuatia msimu wa kwanza uliogubikwa na majeraha na kukosa nafasi ya kucheza mara kwa mara. Bajaber alijiunga na Wekundu wa Msimbazi akitokea Kenya Police mwezi Agosti 2025 kwa ada - [Ufaransa, England kupigania nafasi ya tatu Kombe la Dunia leo](https://spotileo.co.tz/ufaransa-england-kupigania-nafasi-ya-tatu-kombe-la-dunia-leo/) - Marekani: Ufaransa na England zitashuka dimbani Jumamosi mjini Miami, Marekani, kupambana kuwania nafasi ya tatu katika Kombe la Dunia 2026, huku kila timu ikisaka kumaliza mashindano hayo kwa heshima baada ya kushindwa kufuzu fainali. Timu zote mbili ziliingia kwenye michuano hiyo zikiwa miongoni mwa vigogo waliotajwa kuwania ubingwa, lakini ndoto zao zilisitishwa katika hatua ya - [Diamond League yaingia katika mbio za kusaka alama](https://spotileo.co.tz/diamond-league-yaingia-katika-mbio-za-kusaka-alama/) - UBELGIJI: Mashindano ya riadha ya Wanda Diamond League 2026 yameingia katika hatua ya ushindani mkali huku wanariadha kutoka mataifa mbalimbali wakianza mbio za kusaka alama muhimu zitakazowawezesha kufuzu fainali za msimu zitakazofanyika mjini Brussels, Ubelgiji, mwezi Septemba. Baada ya kufanyika kwa mikutano kadhaa ya Diamond League, kila mbio sasa imekuwa na uzito mkubwa kwa wanariadha - [Morocco kuendelea na kocha Ouahbi licha ya kutupwa nje kombe la dunia](https://spotileo.co.tz/morocco-kuendelea-na-kocha-ouahbi-licha-ya-kutupwa-nje-kombe-la-dunia/) - MAREKANI: Shirikisho la Soka la Morocco (FRMF) limethibitisha kuendelea kumuamini kocha Mohamed Ouahbi licha ya timu hiyo kutolewa katika hatua ya robo fainali ya Kombe la Dunia 2026, likisema ataendelea kuinoa timu kuelekea Kombe la Dunia la mwaka 2030 ambalo Morocco itakuwa mwenyeji mwenza pamoja na Hispania na Ureno. Ouahbi, mwenye umri wa miaka 49, - [Simba yaacha nyota saba](https://spotileo.co.tz/simba-yaacha-nyota-saba/) - DAR ES SALAAM: Klabu ya Simba imeanza kufanya maboresho ya kikosi chake kuelekea msimu mpya wa mashindano baada ya kutangaza kuachana na wachezaji saba, wakiwemo waliokuwa wakitumika kwa mkopo katika klabu mbalimbali. Katika orodha hiyo, wachezaji watano waliokuwa kwenye mikataba ya mkopo wamerejea kutoka kwenye timu walizokuwa wakicheza, huku Simba ikiamua kutowaendeleza katika mipango yake - [Twiga Stars kujipima na Nigeria, Mali Wafcon](https://spotileo.co.tz/twiga-stars-kujipima-na-nigeria-mali-wafcon/) - DAR ES SALAAM: Kocha Mkuu wa timu ya Taifa ya wanawake ya Tanzania, Twiga Stars, Bakari Shime amesema maandalizi ya kikosi chake kuelekea michuano ya Kombe la Mataifa ya Afrika kwa Wanawake (WAFCON) yanaendelea vizuri, huku akieleza kuwa mechi za kirafiki zitakazochezwa Morocco zitasaidia kufanya tathmini ya mwisho kabla ya kuanza kwa mashindano. Shime amesema - [Hanks: Disney inaweza kutumia AI kuihuisha sauti ya muigizaji kwenye filamu yake](https://spotileo.co.tz/hanks-disney-inaweza-kutumia-ai-kuihuisha-sauti-ya-muigizaji-kwenye-filamu-yake/) - NEW YORK: Muigizaji mkongwe wa Hollywood, Tom Hanks, amesema anaamini kampuni ya Disney inaweza kutumia teknolojia ya akili bandia (AI) kuendelea kutumia sauti ya mhusika Woody katika filamu zijazo za ‘Toy Story’ hata pale ambapo yeye hatakuwa tayari kurejea kuigiza. Hanks, ambaye ameipa sauti tabia ya Woody tangu filamu ya kwanza ya Toy Story mwaka - [Mwanariadha afichua kitakachoifanya Kenya kushinda Dhahabu Jumuiya ya madola](https://spotileo.co.tz/mwanariadha-afichua-kitakachoifanya-kenya-kushinda-dhahabu-jumuiya-ya-madola/) - NAIROBI : Mwanariadha wa Kenya anayeshiriki mbio za kuruka viunzi na maji mita 3,000, Simon Koech, amesema ushindi alioupata kwenye mbio za Diamond League jijini Monaco umempa imani kubwa ya kuwania medali ya dhahabu katika Michezo ya Jumuiya ya Madola (Commonwealth Games) itakayofanyika Glasgow, Scotland mwaka huu. Mwanariadha huyo mwenye umri wa miaka 22 amesema - [Mwimbaji wa Reggae Fantan Mojah afariki dunia](https://spotileo.co.tz/mwimbaji-wa-reggae-fantan-mojah-afariki-dunia/) - JAMAICA: Tasnia ya muziki wa reggae duniani imepata pigo kufuatia kifo cha mwanamuziki maarufu wa Jamaica, Fantan Mojah, aliyefariki dunia akiwa na umri wa miaka 49, zikiwa zimebaki wiki tatu afikishe miaka 50. Kifo chake kimewaacha mashabiki na wanamuziki wengi katika majonzi, wakimkumbuka kwa nyimbo zake zenye ujumbe wa matumaini, imani ya Rastafari na haki - [Wakala afichua chanzo cha kifo cha Sam Neill](https://spotileo.co.tz/wakala-afichua-chanzo-cha-kifo-cha-sam-neill/) - AUSTRALIA: Muigizaji nguli wa Hollywood aliyepata umaarufu mkubwa kupitia filamu ya ‘Jurassic Park’, Sam Neill, amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 78. Licha ya taarifa iliyotolewa na familia yake ikieleza kuwa Neill alifariki Julai 13, 2026 mjini Sydney, Australia, akiwa amezungukwa na familia yake. Wakala wake wa muda mrefu Philip Grenz amefafanua kuwa chanzo - [Sowah arejea Singida Black Stars](https://spotileo.co.tz/sowah-arejea-singida-black-stars/) - SINGIDA: Baada ya msimu mmoja usio na mafanikio akiwa Simba SC, mshambuliaji raia wa Ghana, Jonathan Sowah, amerejea Singida Black Stars kwa mkataba wa miaka mitatu akilenga kufufua kiwango chake. Singida Black Stars imethibitisha kurejea kwa mshambuliaji huyo aliyewahi kuwa tegemeo la safu ya ushambuliaji ya timu hiyo kabla ya kuhamia Simba mwanzoni mwa msimu - [Hanks ashangazwa na filamu zake mwenyewe](https://spotileo.co.tz/hanks-ashangazwa-na-filamu-zake-mwenyewe/) - LOS ANGELES: Muigizaji nguli wa Hollywood, aliyewika kwenye filamu ya uharamia ya 'Captain Phillips' Tom Hanks, amesema licha ya kuwa na zaidi ya miaka 40 katika tasnia ya filamu na kushiriki katika kazi nyingi zilizotikisa duniani, anaamini ni filamu chache tu kati ya alizowahi kuigiza ndizo anaziona kuwa zimefanikiwa kwa kiwango alichokitarajia. Akizungumza katika mahojiano - [Nyumba ya Lamine Yamal yanusurika kuvamiwa na majambazi](https://spotileo.co.tz/nyumba-ya-lamine-yamal-yanusurika-kuvamiwa-na-majambazi/) - BARCELONA: Nyota wa Hispania na klabu ya Barcelona, Lamine Yamal, amekumbwa na mshtuko baada ya nyumba yake iliyopo Esplugues de Llobregat, nje kidogo ya jiji la Barcelona, kulengwa na majambazi waliotaka kuvamia nyumba hiyo saa chache baada ya kuisaidia Hispania kuibuka na ushindi wa mabao 2-0 dhidi ya Ufaransa na kutinga fainali ya Kombe la - [T9 yaita wafanyabiashara AFCON 2027](https://spotileo.co.tz/t9-yaita-wafanyabiashara-afcon-2027/) - DAR ES SALAAM: KAMPUNI ya Habari na Mawasiliano ya T9 imesema Michuano ya Mataifa ya Afrika (AFCON) 2027 ni fursa kubwa ya kiuchumi kwa Tanzania, ikiwataka wafanyabiashara kuanza kujiandaa mapema ili kunufaika na mamilioni ya wageni watakaofika nchini wakati wa mashindano hayo. Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam leo, Ofisa Mtendaji Mkuu - [Messi, Lamine Yamal: Kutoka Beseni la kuogea hadi fainali ya Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/messi-lamine-yamal-kutoka-beseni-la-kuogea-hadi-fainali-ya-kombe-la-dunia/) - MAREKANI: WAKATI dunia ikisubiri kwa hamu fainali ya Kombe la Dunia 2026 kati ya Argentina na Hispania, picha ya mwaka 2007 inayomuonesha Lionel Messi akimuogesha mtoto mchanga Lamine Yamal imeibuka tena na kuzua gumzo kubwa mitandaoni. Picha hiyo imegeuka kuwa moja ya simulizi zinazogusa hisia za mashabiki wa soka, ikionesha jinsi hatima ilivyowaunganisha mastaa hao - [Messi aipeleka Argentina fainali ya pili mfululizo](https://spotileo.co.tz/messi-aipeleka-argentina-fainali-ya-pili-mfululizo/) - ATLANTA: Lionel Messi ameendelea kuthibitisha ubora wake baada ya kuiongoza Argentina kutinga fainali ya Kombe la Dunia kwa ushindi wa mabao 2-1 dhidi ya England katika mchezo wa nusu fainali uliochezwa Atlanta, Marekani. England ilitangulia kuongoza dakika ya 55 kupitia Anthony Gordon, lakini Argentina ilijibu kwa mabao ya Enzo Fernandez na Lautaro Martinez, yote yakitokana - [England yamvunja moyo Kane](https://spotileo.co.tz/england-yamvunja-moyo-kane/) - ATLANTA: Nahodha wa England, Harry Kane, amesema ameumia sana baada ya timu yake kupoteza kwa mabao 2-1 dhidi ya Argentina katika nusu fainali ya Kombe la Dunia, akieleza kuwa walijaribu kulinda ushindi baada ya kupata bao la kuongoza lakini mbinu hiyo haikutosha. England ilitangulia mbele kupitia bao la Anthony Gordon dakika ya 55, kabla ya - [Kipre Junior arejea Azam FC](https://spotileo.co.tz/kipre-junior-arejea-azam-fc/) - DAR ES SALAAM: Azam FC imezidi kuonesha dhamira ya kujenga kikosi imara kwa msimu wa 2026/27 baada ya kumrejesha winga wa kimataifa wa Ivory Coast, Kipré Junior, kutoka MC Alger ya Algeria. Klabu hiyo ilithibitisha usajili wa nyota huyo mwenye umri wa miaka 26 kupitia kurasa zake rasmi za mitandao ya kijamii, ikieleza kuwa imemnunua - [Mobetto: Siwezi kuvunja mawasiliano na Majizzo](https://spotileo.co.tz/mobetto-siwezi-kuvunja-mawasiliano-na-majizzo/) - DAR ES SALAAM: Msanii wa Bongo Fleva na mfanyabiashara, Hamisa Mobetto, amesema haoni sababu ya kusitisha mawasiliano na mzazi mwenzake, Majizzo, kwa kuwa wote wana wajibu wa kushirikiana katika malezi ya mtoto wao, Fantasy. Akizungumza kuhusu uhusiano wao wa sasa, Hamisa amesema mawasiliano kati yake na Majizzo yanahusu ustawi wa mtoto wao na hayapaswi kuzuiwa - [Neddy: Si kila Kitu kinapaswa kuwekwa hadharani](https://spotileo.co.tz/neddy-si-kila-kitu-kinapaswa-kuwekwa-hadharani/) - DAR ES SALAAM: Msanii wa muziki, Neddy, amewataka watu kuwa waangalifu kuhusu mambo wanayoyaweka hadharani, akisisitiza kuwa si kila jambo linapaswa kufahamika na kila mtu. Kupitia ukurasa wake wa mtandao wa kijamii, msanii huyo ameandika kuwa mara nyingi watu hawawezi kushambulia kitu ambacho hawakijui, hivyo ni muhimu kulinda siri na mafanikio binafsi. "Niliwahi kusikia mwenye - [Couple Goals yaitangaza Tanzania,](https://spotileo.co.tz/couple-goals-yaitangaza-tanzania/) - DAR ES SALAAM: MTAYARISHAJI wa filamu na mwigizaji, Lilian Shirima, ametembelea Bodi ya Filamu Tanzania na kuwasilisha tuzo mbili zilizotwaliwa na filamu ya Couple Goals katika Tamasha la Kimataifa la Filamu la Zanzibar (ZIFF) 2026. Filamu hiyo ilijinyakulia Tuzo ya Mwigizaji Bora wa Kike Tanzania, iliyotwaliwa na Chuchu Hansy, pamoja na Tuzo ya Mwigizaji Bora - [Yanga kuingia kambini Julai 20](https://spotileo.co.tz/yanga-kuingia-kambini-julai-20/) - DAR ES SALAAM: Yanga imeanza kuweka wazi mipango yake kuelekea msimu mpya, ikitangaza ratiba ya maandalizi, mkakati wa usajili, kambi ya timu pamoja na maendeleo ya matibabu ya wachezaji waliokuwa majeruhi. Akizungumza Dar es Salaam Meneja Habari na Mawasiliano wa Yanga Ally Kamwe amesema shughuli kubwa zinazokuja ni pamoja na Mkutano Mkuu wa wanachama utakaofanyika - [Dullah Mbabe apewa baraka Kisarawe](https://spotileo.co.tz/dullah-mbabe-apewa-baraka-kisarawe/) - DAR ES SALAAM: Bondia Abdallah Pazi maarufu kama Dullah Mbabe amepewa baraka na Mkuu wa Wilaya ya Kisarawe, Petro Magoti, kuelekea pambano lake la Dar Boxing Derby dhidi ya Hussein Itaba litakalofanyika Julai 24, 2026 Dar es Salaam. Akizungumza wakati wa kumuaga bondia huyo katika Ofisi ya Wilaya ya Kisarawe, Magoti amesema ana imani kubwa - [Shamrashamra za 40 ya mtoto wa Wema zimeanza](https://spotileo.co.tz/shamrashamra-za-40-ya-mtoto-wa-wema-zimeanza/) - DAR ES SALAAM: BAADA ya pongezi nyingi kumiminika mitandaoni kufuatia mtoto wa msanii na mfanyabiashara Wema Sepetu na msanii Whozu, Ollie, kutimiza siku 40, maandalizi ya sherehe rasmi yameanza kwa shamrashamra kubwa. Usiku huo, familia, ndugu na marafiki wamekusanyika nyumbani kwa mama wa Wema Sepetu kwa mkesha maalumu unaotangulia maadhimisho ya Ollie 40. Shughuli zimeanza - [England, Argentina nani kumfuata Hispania?](https://spotileo.co.tz/england-argentina-nani-kumfuata-hispania/) - ATLANTA: England na Argentina zinashuka dimbani leo katika nusu fainali ya Kombe la Dunia zikiwa na lengo moja la kutinga fainali, huku historia ndefu ya ushindani kati ya mataifa hayo ikiongeza uzito wa pambano hilo litakalochezwa Atlanta. Kocha wa England, Thomas Tuchel, amesema jukumu lake kubwa kabla ya mchezo huo ni kuhakikisha wachezaji wake hawabanwi - [Deschamps akiri maumivu ya kipigo, ahoji kiwango cha mwamuzi](https://spotileo.co.tz/deschamps-akiri-maumivu-ya-kipigo-ahoji-kiwango-cha-mwamuzi/) - TEXAS: Kocha wa timu ya taifa ya Ufaransa, Didier Deschamps, amesema wachezaji wake wameumizwa sana na kipigo cha mabao 2-0 walichopata dhidi ya Hispania katika nusu fainali ya Kombe la Dunia, huku akihoji pia kiwango cha mwamuzi Ivan Barton wa El Salvador. Akizungumza baada ya mchezo uliochezwa kwenye Uwanja wa AT&T mjini Arlington, Texas, Deschamps - [De la Fuente: Tumerudisha roho ya Hispania ya 2010](https://spotileo.co.tz/de-la-fuente-tumerudisha-roho-ya-hispania-ya-2010/) - TEXAS: Kocha wa Hispania, Luis de la Fuente, amesema kikosi chake kimefanikiwa kufufua ari na umoja uliokifanya taifa hilo kutwaa Kombe la Dunia mwaka 2010 baada ya kuifunga Ufaransa mabao 2-0 na kutinga fainali ya michuano hiyo. Akizungumza baada ya ushindi huo mjini Arlington, Texas, De la Fuente amesema wachezaji wake walionesha nidhamu, mshikamano na - [Paula: Wiki nzima ni ya kusherehekea siku yangu ya kuzaliwa](https://spotileo.co.tz/paula-wiki-nzima-ni-ya-kusherehekea-siku-yangu-ya-kuzaliwa/) - DAR ES SALAAM: Paul Kajala amesema wiki hii yote ni maalumu kwa ajili ya kusherehekea siku yake ya kuzaliwa, huku akieleza kuwa anaadhimisha hatua mpya ya maisha yake. Kupitia ukurasa wake wa Instagram, Paula aliandika: "This birthday week, I'm celebrating the woman I'm becoming," akimaanisha kuwa anasherehekea mwanamke anayezidi kuwa kadri siku zinavyosonga. Sambamba na - [Diamond, Zuchu, Abby Chams Wang'ara Tuzo za AFRIMMA 2026](https://spotileo.co.tz/diamond-zuchu-abby-chams-wangara-tuzo-za-afrimma-2026/) - DAR ES SALAAM: WASANII wa muziki kutoka Tanzania wameendelea kuonesha ushindani katika jukwaa la kimataifa baada ya jumla ya wasanii 11 kutajwa kuwania tuzo za African Muzik Magazine Awards (AFRIMMA) 2026, zitakazofanyika Septemba 12, 2026, jijini Dallas, Texas, Marekani. Kwa mujibu wa waandaaji wa tuzo hizo, Tanzania imepata uwakilishi mkubwa katika vipengele mbalimbali, ikiwemo vya - [Irene Uwoya: Sina shida na mtu,](https://spotileo.co.tz/irene-uwoya-sina-shida-na-mtu/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa Bongo Fleva na mwigizaji Irene Uwoya amesema kuwa hana tabia ya kuwa na migogoro na watu, akisisitiza kuwa yeye ni mtu wa upendo. Kupitia ukurasa wake wa Instagram, Irene aliandika kuwa iwapo mtu ataonekana kuwa na shida naye, basi huenda ametumia muda na nguvu nyingi kutengeneza mgogoro huo. "Mimi sina - [BASATA yajadili kutangaza sanaa za Tanzania kupitia Miss World 2026](https://spotileo.co.tz/basata-yajadili-kutangaza-sanaa-za-tanzania-kupitia-miss-world-2026/) - DAR ES SALAAM: BARAZA la Sanaa la Taifa (BASATA) limeanza maandalizi ya kuitangaza Tanzania kupitia sanaa na ubunifu katika mashindano ya Miss World 2026, yatakayofanyika nchini Vietnam. Hatua hiyo imejiri baada ya Kaimu Mkurugenzi Msaidizi wa Sanaa za Ufundi wa BASATA, Bona Masenge, kufanya mazungumzo na Miss World Tanzania 2026, Latricia Ian, pamoja na waratibu - [Praise: Utukufu wote ni wa Mungu, sitapunguza kasi baada ya ushindi wa BSS](https://spotileo.co.tz/praise-utukufu-wote-ni-wa-mungu-sitapunguza-kasi-baada-ya-ushindi-wa-bss/) - DAR ES SALAAM: MSHINDI wa shindano la Bongo Star Search 2026, Praise Wisdom, amesema ushindi alioupata ni matokeo ya neema ya Mungu na sapoti kubwa kutoka kwa mashabiki wake, huku akiahidi kuendelea kufanya kazi kwa bidii katika safari yake ya muziki. Kupitia ukurasa wake wa Instagram, Praise amesema bado haamini ndoto yake ya kushinda shindano - [Hamad Furahisha atamba kumchapa Patrick](https://spotileo.co.tz/hamad-furahisha-atamba-kumchapa-patrick/) - DAR ES SALAAM: Bondia Hamad Furahisha, maarufu kwa jina la Mfupa wa Sokwe, ametamba kuwa atamfunza adabu mpinzani wake John Patrick katika pambano la Dar Boxing Derby litakalofanyika Julai 24, 2026, Ubungo jijini Dar es Salaam. Akizungumza wakati akiendelea na maandalizi ya pambano hilo nyumbani kwake Yombo Dovya, Temeke, Furahisha amesema wapinzani wake wamefanya makosa - [Wiki ya Simba kuzinduliwa Kreta ya Ngorongoro](https://spotileo.co.tz/wiki-ya-simba-kuzinduliwa-kreta-ya-ngorongoro/) - ARUSHA: Klabu ya Simba imechagua eneo la kipekee la Kreta ya Ngorongoro kuzindulia rasmi maadhimisho ya Wiki ya Simba mwaka huu, huku viongozi wakieleza kuwa tukio hilo linalenga kuunganisha michezo na utalii. Akizungumzia kuhusu maandalizi hayo, Meneja Habari na Mawasiliano wa Simba Ahmed Ally amesema uzinduzi utafanyika Julai 25 katika eneo la Hippo Pool (Ngoriktoktok) - [Judo yatakiwa kuleta dhahabu Jumuiya ya Madola](https://spotileo.co.tz/judo-yatakiwa-kuletea-dhahabu-jumuiya-ya-madola/) - DAR ES SALAAM: Serikali imewataka wachezaji wa timu ya taifa ya judo kupambana kwa nguvu zote katika Michezo ya Jumuiya ya Madola ili kuiletea Tanzania medali, ikisisitiza kuwa taifa lina matarajio makubwa kwao. Akizungumza wakati wa kutembelea kambi ya timu hiyo, Ofisa Michezo wa Baraza la Michezo la Taifa (BMT), Oscar Zabron, amesema Serikali imewekeza - [Ulinzi waimarishwa mechi ya England na Argentina](https://spotileo.co.tz/ulinzi-waimarishwa-mechi-ya-england-na-argentina/) - ATLANTA: Mamlaka za usalama jijini Atlanta, Marekani, zimetangaza kuimarisha ulinzi kuelekea mchezo wa nusu fainali ya Kombe la Dunia kati ya England na Argentina utakaochezwa Jumatano. Hatua hiyo imechukuliwa kutokana na ukubwa wa mchezo huo na historia ndefu ya ushindani kati ya mataifa hayo mawili, ambayo pia yaliwahi kupigana Vita vya Falkland mwaka 1982. Polisi - [Norway yapokelewa kwa shwange na vifijo](https://spotileo.co.tz/norway-yapokelewa-kwa-shwange-na-vifijo/) - OSLO: Licha ya kutolewa kwenye robo fainali ya Kombe la Dunia 2026, timu ya taifa ya Norway imepokelewa kwa shangwe kubwa nyumbani, huku zaidi ya mashabiki 100,000 wakifurika mitaa ya jiji la Oslo kuwapongeza wachezaji kwa safari yao ya kihistoria. Norway iliondolewa na England kwa kufungwa mabao 2-1 baada ya muda wa nyongeza, lakini hilo - [Mbappe, Lamine Yamal uso kwa uso leo](https://spotileo.co.tz/mbappe-lamine-yamal-uso-kwa-uso-leo/) - DALLAS: Nyota wawili wanaotikisa soka duniani kwa sasa, Kylian Mbappe wa Ufaransa na Lamine Yamal wa Hispania, wanatarajiwa kukutana uso kwa uso katika pambano la nusu fainali ya Kombe la Dunia, huku kila mmoja akisaka kuiongoza timu yake kutinga fainali. Mbappe ameonesha makali makubwa mbele ya lango katika mashindano hayo, akifunga mabao nane kutokana na - [Azam yapigwa faini ya Sh. milioni 50](https://spotileo.co.tz/azam-yapigwa-faini-ya-sh-milioni-50/) - DAR ES SALAAM: KAMATI ya Mashindano ya Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF) imeitoza Azam FC faini ya Sh milioni 50 baada ya klabu hiyo kukataa kushiriki kwenye sherehe za kukabidhiwa tuzo na zawadi kufuatia fainali ya Kombe la Shirikisho la Benki ya CRDB iliyochezwa Julai 4, 2026, Uwanja wa Gombani, Pemba. Katika mchezo - [Her Initiative kujengea ujuzi wanawake 50](https://spotileo.co.tz/her-initiative-kujengea-ujuzi-wanawake-50/) - DAR ES SALAAM: Shirika la Her Initiative limechagua wanawake vijana 50 kujiunga na programu ya Panda Academy inayolenga kuwajengea uwezo wa kubadili bidhaa na vipaji vyao kuwa biashara zenye chapa imara, ushindani na uwezo wa kukua katika soko. Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam Mkurugenzi Mtendaji wa Her Initiative, Lydia Charles Moyo, - [Kingo: Tasnia ya filamu, tamthilia yahitaji kuungwa mkono](https://spotileo.co.tz/kingo-tasnia-ya-filamu-tamthilia-yahitaji-kuungwa-mkono/) - DARE ES SALAAM: Mchora katuni maarufu na muigizaji wa tamthilia mbalimbali nchini, Abdul Kingo, amesema tasnia ya filamu na tamthilia nchini inaendelea kupiga hatua kubwa za maendeleo, lakini inahitaji kuungwa mkono na wadau mbalimbali ili kufikia malengo ya kukuza ubora, ajira na ushindani katika soko la ndani na kimataifa. Abdul Kingo alitoa kauli hiyo alipotembelea - [Bambo aipongeza Simba, Mangungu kutwaa Kombe la Shirikisho FA](https://spotileo.co.tz/bambo-aipongeza-simba-mangungu-kutwaa-kombe-la-shirikisho-fa/) - DAR ES SALAAM: Muigizaji wa vichekesho na shabiki wa klabu ya Simba, Dickson Makwaya maarufu Bambo, ameipongeza timu hiyo kwa kutwaa Kombe la Shirikisho FA. Bambo amesema ushindi huo ni ishara ya kurejea kwa timu katika ushindani na unapaswa kuwa chachu ya mafanikio makubwa zaidi kwa mwakani. Bambo, ambaye alionekana akiwa pamoja na Mwenyekiti wa - [Picha za Zari, Shakib zazua minong’ono mtandaoni](https://spotileo.co.tz/picha-za-zari-shakib-zazua-minongono-mtandaoni/) - KAMPALA: Baada ya kutangaza kuachana mwezi uliopita kutokana na kile walichokiita tofauti zisizoweza kusuluhishwa, mastaa wa Afrika Mashariki Zari Hassan maarufu kama Zari The Boss Lady na mumewe Shakib Cham wamezua gumzo jipya kufuatia kusambaa kwa picha mpya zinazowaonesha wakiwa pamoja kwa ukaribu nchini Uganda. Picha hizo, ambazo zimesambaa kwa kasi kwenye mitandao ya kijamii, - [Aly Mayai ashangazwa Samatta kustaafu timu ya Taifa](https://spotileo.co.tz/aly-mayai-ashangazwa-samatta-kustaafu-timu-ya-taifa/) - DAR ES SALAAM: Mchambuzi wa masuala ya soka, Aly Mayai, amesema ameshtushwa na uamuzi wa nahodha wa Taifa Stars, Mbwana Samatta, kutangaza kustaafu kuitumikia timu ya taifa, akieleza kuwa bado alikuwa na uwezo mkubwa wa kuendelea kuisaidia Tanzania katika mashindano ya kimataifa. Akizungumza kuhusu uamuzi huo, Aly Mayai alisema Samatta ni mmoja wa wachezaji walioiletea - [Uhuru Seleman aomba kukutana na Waziri Makonda](https://spotileo.co.tz/uhuru-seleman-aomba-kukutana-na-waziri-makonda/) - DAR ES SALAAM: Mchezaji wa zamani wa Simba na kocha wa viungo wa Klabu ya KMC, Uhuru Seleman, amesema anatamani kupata nafasi ya kukutana na Waziri wa Habari, Sanaa, Utamaduni na Michezo, Paul Makonda, akiamini anaweza kumsaidia kupata suluhisho la tatizo la goti ambalo limekuwa likimsumbua kwa muda mrefu. Uhuru alisema anaamini mazungumzo ya ana - [Manqoba: Nimekuja kuifanya Yanga itawale Afrika](https://spotileo.co.tz/manqoba-nimekuja-kuifanya-yanga-itawale-afrika/) - DAR ES SALAAM: Kocha mpya wa Yanga, Manqoba Mngqithi, amesema amekuja ndani ya klabu hiyo kutimiza ndoto ya kuifanya itawale soka la Afrika, akieleza kuwa lengo lake kuu ni kutwaa ubingwa wa Ligi ya Mabingwa Afrika (CAF Champions League). Kupitia mtandao wake, amesema ameifuatilia Yanga kwa muda mrefu na anatambua ukubwa wa klabu hiyo, jambo - [Msuva atua Newroz FC baada ya kung'ara Al Talaba](https://spotileo.co.tz/msuva-atua-newroz-fc-baada-ya-kungara-al-talaba/) - BAGHDAD: Mchezaji wa Taifa Stars, Simon Msuva, ameanza ukurasa mpya wa maisha yake ya soka baada ya kujiunga na klabu ya Newroz FC inayoshiriki Ligi Kuu ya Iraq, akitokea Al Talaba FC ya nchini humo. Uhamisho huo umekamilika kuelekea msimu mpya wa mashindano. Mshambuliaji huyo wa Tanzania anajiunga na Newroz akiwa na rekodi nzuri kutoka - [Kiungo wa Afrika Kusini Jayden Adams afariki dunia](https://spotileo.co.tz/kiungo-wa-afrika-kusini-jayden-adams-afariki-dunia/) - JOHANNESBURG: Soka la Afrika Kusini limegubikwa na majonzi kufuatia kifo cha kiungo wa klabu ya Mamelodi Sundowns na timu ya taifa ya Afrika Kusini (Bafana Bafana), Jayden Adams, aliyefariki dunia akiwa na umri wa miaka 25. Adams amefariki siku chache baada ya kuisaidia Afrika Kusini katika fainali za Kombe la Dunia 2026, ambapo alicheza mechi - [Hamisa Mobetto: Bima iliokoa gari langu baada ya ajali](https://spotileo.co.tz/hamisa-mobetto-bima-iliokoa-gari-langu-baada-ya-ajali/) - DAR ES SALAAM: Mwanamitindo, Hamisa Mobetto, amesema huduma ya bima ilimsaidia kuepuka hasara baada ya gari lake kupata ajali. Hamisa ametoa kauli hiyo jijini Dar es Salaam wakati wa hafla ya kutangazwa rasmi kuwa balozi wa kampeni ya "Upo Salama". Amesema kama asingekuwa na bima, angelazimika kutumia fedha nyingi kutengeneza gari lake. "Nilipata ajali iliyosababishwa - [Mbappe ang'ara, Deschamps akoshwa](https://spotileo.co.tz/mbappe-angara-deschamps-akoshwa/) - FOX BOROUGH: Nahodha wa Ufaransa, Kylian Mbappe, alifidia kukosa mkwaju wa penalti kwa kufunga bao la kuvutia lililoiongoza timu yake kuichapa Morocco mabao 2-0 na kutinga nusu fainali ya Kombe la Dunia 2026. Katika mchezo wa robo fainali uliochezwa usiku wa Julai 9 mjini Foxborough, Massachusetts, Marekani, Mbappe aliifungia Ufaransa bao la kwanza dakika ya - [Hispania, Ubelgiji kukiwasha leo kusaka nusu fainali Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/hispania-ubelgiji-kukiwasha-leo-kusaka-nusu-fainali-kombe-la-dunia/) - LOS ANGELES: Mabingwa wa Ulaya, Hispania, watashuka dimbani leo kuikabili Ubelgiji katika mchezo wa robo fainali ya Kombe la Dunia 2026 wakisaka tiketi ya kutinga nusu fainali kwa mara ya kwanza tangu walipotwaa taji hilo mwaka 2010. Mchezo huo utakaopigwa katika Uwanja wa Los Angeles nchini Marekani unatarajiwa kuwa na ushindani mkubwa huku mshindi akikutana - [Chapo aahidi kumaliza pambano mapema](https://spotileo.co.tz/chapo-aahidi-kumaliza-pambano-mapema/) - DAR ES SALAAM: Bondia Mohamed Chapo wa Masaki amemjibu mpinzani wake Bakari Kibiki maarufu kama Simba wa Kigamboni, akiahidi kumaliza pambano lao kabla halijafika mwisho katika tamasha la Dar Boxing Derby litakalofanyika Julai 24, 2026 Dar es Salaam. Akizungumza wakati akiendelea na maandalizi yake, Chapo amesema amesikia maneno na tambo za mpinzani wake, lakini anaamini - [Ahoua, Belouizdad wapeana mkono wa kwaheri](https://spotileo.co.tz/ahoua-belouizdad-wapeana-mkono-wa-kwaheri/) - ALGIERS: RASMI klabu ya CR Belouizdad ya Algeria imethibitisha kuachana na kiungo mshambuliaji wa Ivory Coast, Jean Charles Ahoua. Belouizdad imetangaza kuachana na Ahoua kupitia majukwaa yake ya mitandao ya kijamii baada ya pande hizo mbili kufikia makubaliano ya kuvunja mkataba. Taarifa zaidi zinafafanua kuwa Ahoua ameondoka baada ya kutoridhishwa na mazingira ya timu hiyo - [Klopp: Tulizunguka na Mbappe kwenye ndege, kisha akaenda PSG](https://spotileo.co.tz/klopp-tulizunguka-na-mbappe-kwenye-ndege-kisha-akaenda-psg/) - BOSTON: BAADA ya mechi ya usiku wa kuamkia leo ambayo Ufaransa iliikunyuga Morocco mabao 2-0, Kylian Mbappe alikuwa na kocha Jurgen Klopp wakionesha kidole jukwaani na kucheka. Kicheko hicho nyuma yake kina stori kubwa kwani walikuwa wakionyeshana mama yake Mbappe, Fayza na kukumbuka mwaka 2017 Liverpool ilipotaka kumsajili nahodha huyo wa Ufaransa na kugonga mwamba. - [Jua Kali aahidi makubwa miaka 30 ya Bongo fleva](https://spotileo.co.tz/jua-kali-aahidi-makubwa-miaka-30-ya-bongo-fleva/) - MSANII wa muziki kutoka Kenya, Paul Nunda maarufu kwa jina la Jua Kali, amewasili jijini Dar es Salaam leo kwa ajili ya maandalizi ya kushiriki Tamasha la Miaka 30 ya Bongo Fleva litakalofanyika kesho, Julai 10, 2026, katika Ukumbi wa Mlimani City. Akizungumza na waandishi wa habari mara baada ya kupokelewa, Jua Kali ali amesema - [Ray C: Msiite msanii wa zamani, mlichelewa kuja mjini](https://spotileo.co.tz/ray-c-msiite-msanii-wa-zamani-mlichelewa-kuja-mjini/) - MSABNII wa muziki wa Bongo Fleva, Rehema Chalamila maarufu kama Ray C, amesema hataki kuitwa msanii wa zamani au mkongwe, akieleza kuwa matumizi ya kauli hiyo hayampi heshima anayostahili na mara nyingi hutumiwa na watu walioingia kwenye tasnia ya muziki baadaye. Kupitia ujumbe aliouchapisha kwenye mitandao ya kijamii, Ray C alisema anapinga tabia ya baadhi - [Collina: Hakuna anayeweza kuhoji uadilifu wa waamuzi Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/collina-hakuna-anayeweza-kuhoji-uadilifu-wa-waamuzi-kombe-la-dunia/) - GEORGIA: Mwenyekiti wa Kamati ya Waamuzi ya FIFA, Pierluigi Collina, ametoka hadharani na kufafanua sababu za kukataliwa kwa bao la Misri dhidi ya Argentina baada ya mapitio ya VAR kwenye mchezo wa Kombe la Dunia 2026. Collina ameeleza hayo baada ya Shirikisho la Soka Misri (EFA), kumlaumu mwamuzi wa mechi hiyo ya hatua ya 16 - [Balozi Yakubu, TFB na Ufaransa waweka mikakati kukuza sekta ya filamu](https://spotileo.co.tz/balozi-yakubu-tfb-na-ufaransa-waweka-mikakati-kukuza-sekta-ya-filamu/) - DAR ES SALAAM: BALOZI wa Tanzania nchini Ufaransa, Saidi Othman Yakubu, na Katibu Mtendaji wa Bodi ya Filamu Tanzania (TFB), Dk. Gervas Kasiga, wameweka mikakati ya kuimarisha ushirikiano kati ya Tanzania na Ufaransa kwa lengo la kukuza sekta ya filamu na kuitangaza Tanzania kimataifa. Katika kikao kilichofanyika katika Ubalozi wa Tanzania mjini Paris, viongozi hao - [Nsangazelu: Serengeti Boys wanaimarika](https://spotileo.co.tz/nsangazelu-serengeti-boys-wanaimarika/) - CHINA: Kocha Mkuu wa Serengeti Boys, Elieneza Nsangazelu, amesema ameridhishwa na kiwango kilichooneshwa na wachezaji wake katika ushindi dhidi ya China, akieleza kuwa timu ilitekeleza vyema mpango wa mchezo licha ya ushindani mkubwa. Katika mechi hiyo Jana, Serengeti iliibuka na ushindi wa mabao 2-0. Akizungumza baada ya mchezo huo, Nsangazelu amesema Serengeti Boys ilitawala umiliki - [Nsajigwa ana matumaini Prisons kubaki Ligi Kuu](https://spotileo.co.tz/nsajigwa-ana-matumaini-prisons-kubaki-ligi-kuu/) - MBEYA: KOCHA Mkuu wa Tanzania Prisons, Shadrack Nsajigwa, amesema bado ana matumaini timu yake kubaki katika Ligi Kuu licha ya kulazimishwa sare ya bila kufungana na Mbeya City katika mchezo wa mtoano wa kuwania nafasi ya kubaki ligi hiyo. Matokeo hayo yameihakikishia Mbeya City kuendelea kushiriki Ligi Kuu msimu ujao. Ni baada ya awali kushinda - [Serikali Morocco yakana uvumi wa kuikataa Afrika](https://spotileo.co.tz/serikali-morocco-yakana-uvumi-wa-kuikataa-afrika/) - RABAT: Serikali ya Morocco imekanusha taarifa zinazosambazwa kwenye mitandao ya kijamii zikidai kuwa Waziri wa Michezo, Mohamed Berrada alisema taifa hilo haliiwakilishi Afrika katika Michuano ya Kombe la Dunia na haihitaji uungwaji mkono wa mataifa mengine ya bara hilo. Katika ufafanuzi uliotolewa na wizara hiyo, Berrada amesema hajawahi kutoa kauli yoyote kwa chombo chochote cha - [Ufaransa, Morocco mechi ya kibabe Leo](https://spotileo.co.tz/ufaransa-morocco-mechi-ya-kibabe-leo/) - BOSTON: Ufaransa na Morocco zinakutana leo katika mchezo wa robo fainali ya Kombe la Dunia 2026 utakaopigwa kwenye Uwanja wa Boston Stadium, Foxborough, Marekani, huku kila timu ikisaka tiketi ya kufuzu nusu fainali. Ufaransa ni miongoni mwa timu zinazopewa nafasi kubwa ya kutwaa ubingwa, imekuwa katika kiwango bora baada ya kushinda michezo yake yote mitano - [Raga yajivunia hatua ya kihistoria Burundi](https://spotileo.co.tz/raga-yajivunia-hatua-ya-kihistoria-burundi/) - DAR ES SALAAM: LICHA ya timu ya taifa ya Rugby (raga) kutofanya vizuri kimataifa, Chama cha Rugby Tanzania (TRU) kimesema timu za taifa za wanaume na wanawake katika mashindano ya Burundi Cross-Border Rugby 7s zimeweka historia muhimu katika maendeleo ya mchezo huo nchini. Mashindano hayo yaliyofanyika jijini Bujumbura yalizikutanisha timu za taifa kutoka Burundi, Uganda, - [Moallin: Changamoto zimetumarisha](https://spotileo.co.tz/moallin-changamoto-zimetumarisha/) - DAR ES SALAAM: Kocha wa Yanga, Abdi Hamid Moallin, amesema msimu wa 2025/26 ulikuwa mrefu na wenye changamoto nyingi, lakini changamoto hizo zimeifanya timu kuwa imara zaidi na hatimaye kufanikiwa kutwaa ubingwa wa tano mfululizo. Akizungumza Dar es Salaam Moallin amesmea kwa sasa anaelekea mapumzikoni baada ya msimu kumalizika, huku uongozi wa klabu ukiendelea na - [Samatta aaga, wadau wamsihi asubiri Afcon](https://spotileo.co.tz/samatta-aaga-wadau-wamsihi-asubiri-afcon/) - DAR ES SALAAM: UAMUZI wa nahodha wa Taifa Stars, Mbwana Samatta kutangaza kustaafu kuitumikia timu ya taifa umeibua hisia na maoni mbalimbali kutoka kwa viongozi wa Serikali, wadau wa soka na wachezaji, wengi wao wakimtaka afikirie upya kabla ya kufanya uamuzi wa mwisho. Miongoni mwa waliotoa maoni yao ni Naibu Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa - [Hossam akerwa na waamuzi](https://spotileo.co.tz/hossam-akerwa-na-waamuzi/) - ATLANTA: Kocha wa Misri Hossam Hassan amesema hatafuatilia tena mechi zilizobaki za Kombe la Dunia 2026 baada ya timu yake kuondolewa kwa maumivu katika hatua ya 16 bora. Misri ilikuwa njiani kuandika historia baada ya kuongoza mabao 2-0 hadi dakika za mwisho, lakini ilishuhudia Argentina ikigeuza mchezo na kushinda kwa mabao 3-2 yaliyofungwa katika dakika - [Baba ake Neymar amkingia kifua mwanae](https://spotileo.co.tz/baba-ake-neymar-amkingia-kifua-mwanae/) - Baba wa nyota wa Brazil, Neymar Jr., Neymar Santos Sr. amemtaka mwanawe asiache kucheza soka licha ya Brazil kutolewa na Norway katika hatua ya 16 bora ya Kombe la Dunia 2026. Neymar Jr aliingia kipindi cha pili akitokea benchi na kufunga bao la kufutia machozi kwa mkwaju wa penalti, lakini halikutosha kuizuia Brazil kupoteza kwa - [Hossam: FIFA inamlinda Messi](https://spotileo.co.tz/hossam-fifa-inamlinda-messi/) - ATLANTA: Kocha Mkuu wa Misri, Hossam Hassan, amelishutumu Shirikisho la Soka Duniani (FIFA) kwa kile alichodai kuwa linalinda maslahi yake kwa kuhakikisha nahodha wa Argentina, Lionel Messi, anaendelea kubaki kwenye Kombe la Dunia la 2026. Hossam alitoa kauli hiyo kwa hasira baada ya Misri kuondolewa katika hatua ya 16 bora kufuatia kupoteza kwa mabao 3-2 - [Dayna Nyange ajivunia binti yake, akumbushia maumivu](https://spotileo.co.tz/dayna-nyange-ajivunia-binti-yake-akumbushia-maumivu/) - MOROGORO: Msanii mkongwe wa muziki wa Bongo Fleva, Dayna Nyange, ameonesha furaha na shukrani baada ya binti yake, Rahma, kufaulu mtihani wa Kidato cha Sita kwa Daraja la Kwanza katika tahasusi ya Fizikia, Kemia na Baiolojia (PCB). Kupitia ukurasa wake wa mitandao ya kijamii, Dayna amesema mafanikio hayo ni zawadi kubwa kutoka kwa Mungu na - [TSA yatangaza kikosi Mashindano ya kuogelea Kanda ya tatu](https://spotileo.co.tz/tsa-yatangaza-kikosi-mashindano-ya-kuogelea-kanda-ya-tatu/) - DAR ES SALAAM: Shirikisho la Kuogelea Tanzania (TSA) limetangaza kikosi kitakachoiwakilisha nchi katika Mashindano ya Kuogelea Kanda ya tatu Afrika, yatakayowakutanisha waogeleaji bora kutoka mataifa mbalimbali ya ukanda wa Afrika Mashariki na Kati. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Mkuregenzi wa Elimu na Maendeleo wa Chama cha Kuogelea Tanzania (TSA) Jeremiah Keema, msafara wa Tanzania - [Ronaldo amaliza safari ya Kombe la Dunia kwa machozi, Hispania yatinga robo fainali](https://spotileo.co.tz/ronaldo-amaliza-safari-ya-kombe-la-dunia-kwa-machozi-hispania-yatinga-robo-fainali/) - DALLAS: Safari ya nguli wa soka duniani, , katika Kombe la Dunia imefikia tamati kwa huzuni baada ya Ureno kuchapwa bao 1-0 na Hispania katika hatua ya 16 Bora. Bao la dakika za nyongeza lililofungwa na Mikel Merino liliihakikishia Hispania nafasi ya robo fainali, huku Ronaldo akionekana akitokwa na machozi baada ya filimbi ya mwisho, - [Marekani yatolewa kwa aibu, Ubelgiji yatinga robo fainali](https://spotileo.co.tz/marekani-yatolewa-kwa-aibu-ubelgiji-yatinga-robo-fainali/) - SEATTLE: Ndoto ya Marekani ya kutwaa Kombe la Dunia kwa mara ya kwanza imefikia tamati baada ya kuchapwa mabao 4-1 na Belgium katika hatua ya 16 Bora, matokeo yaliyoipeleka Ubelgiji robo fainali kukutana na Hispania. Marekani, ambao walikuwa wakicheza mbele ya mashabiki wao, walionekana kupoteza mwelekeo tangu dakika za mwanzo, huku Ubelgiji ikitumia makosa ya - [BMT yatafuta fursa Paris za ushirikiano](https://spotileo.co.tz/bmt-yatafuta-fursa-paris-za-ushirikiano/) - PARIS: KATIBU Mtendaji wa Baraza la Michezo la Taifa (BMT), Neema Msitha, ametembelea Taasisi ya Taifa ya Utaalamu na Uendelezaji Bora wa Michezo ya Ufaransa (INSEP) kwa lengo la kutafuta fursa za ushirikiano zitakazowezesha kuibua, kukuza na kuendeleza vipaji vya michezo pamoja na kuboresha matokeo ya wanamichezo wa Tanzania. INSEP ni taasisi yenye mchango mkubwa - [Lemah: Tuzo hii ni chachu kuendelea kumtumikia Mungu](https://spotileo.co.tz/lemah-tuzo-hii-ni-chachu-kuendelea-kumtumikia-mungu/) - BAGAMOYO: Mshindi wa tuzo ya Muimbaji bora wa Kiume katika tuzo za TASUBA Awards 2026, Erick Lemah amesema hatua hiyo ni neema ya Mungu na chachu ya kuendelea kumtumikia kupitia muziki wa Injili. Akizungumza na Spoti Leo, Erick amesema anajivunia ushindi huo huku akimpa Mungu utukufu kwa mafanikio aliyoyapata. "Kwa unyenyekevu mkubwa namshukuru Mungu kwa - [Rais Samia amjulia hali Pacome Aga Khan, ampa pole](https://spotileo.co.tz/rais-samia-amjulia-hali-pacome-hospitali-ampa-pole/) - DAR ES SALAAM: Rais Dk. Samia Suluhu Hassan, amemtembelea na kumpa pole kiungo wa Yanga, Pacome Zouzoua, ambaye anaendelea kupatiwa matibabu katika Hospitali ya Aga Khan, Dar es Salaam, kufuatia majeraha aliyoyapata katika mchezo wa Ligi Kuu dhidi ya JKT Tanzania. Rais Samia alipata fursa ya kumjulia hali Pacome alipokuwa hospitalini hapo kumtembelea Sheikh Rashid - [Ronaldo kuibeba Ureno leo?](https://spotileo.co.tz/ronaldo-kuibeba-ureno-leo/) - ARLINGTON: Macho ya dunia leo yataelekezwa kwenye Uwanja wa Dallas, Arlington, Marekani, ambako Ureno na Hispania zitamenyana katika hatua ya 16 Bora ya Kombe la Dunia 2026 kwenye pambano linalotarajiwa kuwa kali kutokana na ushindani wa muda mrefu kati ya mataifa hayo jirani. Mchezo huo utaweka uso kwa uso nyota mkongwe Cristiano Ronaldo wa Ureno - [Waamuzi wa Kuogelea Kukutana Dar kuboresha Ufanisi](https://spotileo.co.tz/waamuzi-wa-kuogelea-kukutana-dar-kuboresha-ufanisi/) - DAR ES SALAAM: SHIRIKISHO la Michezo ya Maji Afrika kwa kushirikiana na Chama cha Kuogelea Tanzania (TSA) limeandaa kliniki maalumu ya mafunzo kwa waamuzi na maofisa wa kiufundi wa mchezo wa kuogelea yenye lengo la kuongeza ujuzi na kuboresha viwango vya usimamizi wa mashindano barani Afrika. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na TSA, mafunzo hayo - [Tonny Rashid kumvaa Juma Choki Dar Boxing Debi](https://spotileo.co.tz/tonny-rashid-kumvaa-juma-choki-dar-boxing-debi/) - DAR ES SALAAM: BONDIA Tonny Rashid amerejea nchini akitokea Afrika Kusini baada ya kukamilisha kambi ya maandalizi kuelekea pambano lake dhidi ya Juma Choki litakalofanyika Julai 24, 2026 katika tamasha la Dar Boxing Debi jijini Dar es Salaam. Akizungumza mara baada ya kuwasili katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Mwalimu Julius Nyerere, Rashid amesema - [Wadau wa soka wapinga uamuzi wa FIFA](https://spotileo.co.tz/wadau-wa-soka-wapinga-uamuzi-wa-fifa/) - SHIRIKISHO la Soka Duniani (FIFA) limekumbwa na wimbi la ukosoaji kutoka kwa viongozi wa soka na wadau mbalimbali baada ya kusitisha adhabu ya kufungiwa mechi moja kwa mshambuliaji wa Marekani, Folarin Balogun, hatua iliyomruhusu kucheza dhidi ya Belgium katika hatua ya 16 Bora ya Kombe la Dunia. Uamuzi huo ulifanyika baada ya taarifa kwamba Rais - [Wakati ni ukuta, kwa heri Neymar](https://spotileo.co.tz/wakati-ni-ukuta-kwa-heri-neymar/) - NEW JERSEY: Huenda isiwe simulizi tamu kwa masikio ya wapenda soka duniani kote, lakini huo ndio ukweli. Nyota aliyebebeshwa matumaini makubwa tangu ujana wake, Neymar da Silva Santos Júnior, ameucheza mchezo wake wa mwisho katika historia ya michuano ya Kombe la Dunia. Kutoka kwa kijana aliyeushangaza ulimwengu kwa kipaji chake cha kipekee, hadi kuwa mfungaji - [Dar City yaendeleza ubabe ligi ya mkoa](https://spotileo.co.tz/dar-city-yaendeleza-ubabe-ligi-ya-mkoa/) - DAR ES SALAAM: Timu ya mpira wa kikapu ya Dar City imeendelea kuonesha ubabe katika Ligi ya Mkoa wa Dar es Salaam baada ya kuifunga Pazi vikapu 66-51 katika mchezo uliopigwa jana. Mchezo huo ulikuwa wa ushindani mkubwa, huku kila timu ikipambana kusaka ushindi tangu mwanzo hadi mwisho. Hata hivyo, Dar City ilitumia ubora wake - [Prince Dube aiaga Yanga kwa hisia: Nitawabeba moyoni milele](https://spotileo.co.tz/prince-dube-aiaga-yanga-kwa-hisia-nitawabeba-moyoni-milele/) - DAR ES SALAAM: MSHAMBULIAJI wa Zimbabwe, Prince Dube, amewaaga mashabiki wa Yanga, maarufu kama Wananchi, baada ya kutambulishwa rasmi na klabu yake mpya ya Hardrock FC ya Zimbabwe. Dube amesema ameshindwa hata kupata maneno sahihi ya kuelezea namna anavyoihisi Yanga, akieleza kuwa klabu hiyo imekuwa zaidi ya timu ya mpira wa miguu kwake, bali ni - [Yanga yapigwa faini ya Sh milioni 100, Hersi apelekwa Kamati ya Maadili](https://spotileo.co.tz/yanga-yapigwa-faini-ya-sh-milioni-100-hersi-apelekwa-kamati-ya-maadili/) - DAR ES SALAAM:BODI ya Ligi Kuu Tanzania (TPLB) imeitoza Yanga faini ya Sh milioni 100 na kuwapeleka Rais wa klabu hiyo, Hersi Said, pamoja na Afisa Mtendaji Mkuu, Andre Mtine, katika Kamati ya Maadili ya Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF), kufuatia ukiukaji wa kanuni za matumizi ya vyumba vya kubadilishia nguo. Uamuzi huo - [Riyad Mahrez atangaza kustaafu kuichezea Algeria](https://spotileo.co.tz/riyad-mahrez-atangaza-kustaafu-kuichezea-algeria/) - BAADA ya safari ya Algeria kumalizika kwenye Kombe la Dunia, nahodha wa timu hiyo, Riyad Mahrez, ametangaza rasmi kustaafu kuichezea timu ya taifa. Mahrez alitoa taarifa hiyo mara baada ya Algeria kuondolewa kwenye mashindano hayo, akithibitisha kuwa mechi hiyo ndiyo ilikuwa ya mwisho kwake akiwa na jezi ya taifa lake. "Hii ilikuwa mechi yangu ya - [Simeone: Julián Álvarez ndiye mchezaji bora tuliyenaye Atlético](https://spotileo.co.tz/simeone-julian-alvarez-ndiye-mchezaji-bora-tuliyenaye-atletico/) - MADRID:KOCHA wa Atlético Madrid, Diego Simeone, amezungumzia kwa mara ya kwanza mustakabali wa Julián Álvarez tangu mshambuliaji huyo aombe kuondoka katika klabu hiyo majira haya ya joto. Akizungumza na ESPN, Simeone alimwaga sifa kwa nyota huyo wa Argentina na kueleza kuwa ni mchezaji muhimu sana ndani ya kikosi chake. "Julián ni mchezaji wa ajabu. Kwangu, - [Ronaldo amuenzi Jota baada ya ushindi dhidi ya Croatia](https://spotileo.co.tz/ronaldo-amuenzi-jota-baada-ya-ushindi-dhidi-ya-croatia/) - TORONTO:BAADA ya kuiongoza Ureno kupata ushindi wa mabao 2-1 dhidi ya Croatia na kutinga hatua ya 16 bora ya Kombe la Dunia, Cristiano Ronaldo alitoa heshima maalumu kwa aliyekuwa mchezaji mwenzake, Diogo Jota. Mara baada ya mchezo kumalizika, Ronaldo alivaa jezi ya timu ya taifa ya Ureno yenye namba 21, namba aliyokuwa akiitumia Diogo Jota. - [Ibenge: Simba ni timu imara, lakini tupo tayari kutwaa ubingwa](https://spotileo.co.tz/ibenge-simba-ni-timu-imara-lakini-tupo-tayari-kutwaa-ubingwa/) - ZANZIBAR:KOCHA Mkuu wa Azam FC, Florent Ibenge, amesema kikosi chake kipo tayari kwa pambano la fainali ya Kombe la Shirikisho la CRDB dhidi ya Simba, akisisitiza kuwa wanaiheshimu timu hiyo lakini wanaingia uwanjani kwa lengo la kutwaa ubingwa. Ibenge amesema Simba ni moja ya timu bora nchini, hivyo mchezo huo utahitaji maandalizi makubwa ya kiufundi - [Bao la Ronaldo dhidi ya Croatia laandika historia mpya Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/bao-la-ronaldo-dhidi-ya-croatia-laandika-historia-mpya-kombe-la-dunia/) - TORONTO:BAO alilofunga Cristiano Ronaldo kwenye ushindi wa mabao 2-1 wa Ureno dhidi ya Croatia limeandika historia mpya katika Kombe la Dunia 2026. Hilo lilikuwa bao la kwanza kabisa kwa Ronaldo kufunga katika hatua za mtoano za Kombe la Dunia tangu aanze kushiriki mashindano hayo, rekodi ambayo alikuwa hajawahi kuifikia katika michuano yake yote iliyopita. Bao - [Modrić aondoka akiwa ameandika historia kubwa ya Croatia](https://spotileo.co.tz/modric-aondoka-akiwa-ameandika-historia-kubwa-ya-croatia/) - TORONTO:KIUNGO wa Croatia, Luka Modrić, ameaga rasmi Kombe la Dunia baada ya safari yake ya miaka mingi kufikia mwisho. Akiwa na umri wa miaka 40, Modrić ameondoka akiwa mmoja wa wachezaji walioandika historia kubwa zaidi kwenye mashindano hayo, baada ya kushiriki Kombe la Dunia mara tano akiwa na timu ya taifa ya Croatia. Mafanikio yake - [Mshindi wa BSS msimu 16 kujulikana Julai 11](https://spotileo.co.tz/mshindi-wa-bss-msimu-16-kujulikana-julai-11/) - DAR ES SALAAM: Mshindi wa fainali ya Mashindano ya Bongo Star Search (BSS) Msimu wa 16 atajinyakulia zawadi ya Sh milioni 50 katika fainali itakayofanyika Julai 11, 2026, kwenye Ukumbi wa Haddypro, Mbezi Beach, jijini Dar es Salaam. Akizungumza na Spoti LEO, Mkurugenzi wa Benchmark Productions, Ritha Paulsen, amesema maandalizi ya fainali hiyo yamefikia hatua - [Hersi, Arafat wapeta mchujo Yanga](https://spotileo.co.tz/hersi-arafat-wapeta-mchujo-yanga/) - DAR ES SALAAM: KLABU ya Yanga imetangaza orodha ya wagombea waliopita katika mchujo wa awali wa uchaguzi wa viongozi wa klabu hiyo, huku Rais wa sasa, Hersi Said, akipitishwa kuwania tena nafasi ya urais. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Mwenyekiti wa Kamati ya Uchaguzi ya Yanga, Malangwe Mchungahela, mgombea Arafat Haji naye amepitishwa kuwania - [Pulisic: Tulionyesha Uimara Hata Baada ya Kubaki Wachezaji 10](https://spotileo.co.tz/pulisic-tulionyesha-uimara-hata-baada-ya-kubaki-wachezaji-10/) - CALIFORNIA: Nahodha wa Marekani, Christian Pulisic amesema ushindi wa mabao 2-0 dhidi ya Bosnia-Herzegovina umeonesha uimara wa kikosi chao baada ya kumaliza sehemu kubwa ya mchezo wakiwa pungufu kufuatia kadi nyekundu aliyopewa mshambuliaji Folarin Balogun. "Tulilazimika kupambana kwa nguvu ili kupata ushindi huu. Mambo hayakwenda kama tulivyopanga baada ya kadi nyekundu, lakini hiyo inaonyesha jinsi - [Jeshi Stars: Tutatetea ubingwa msimu ujao](https://spotileo.co.tz/jeshi-stars-tutatetea-ubingwa-msimu-ujao/) - DAR ES SALAAM: KAIMU Meneja wa Jeshi Stars, Charles Malima, amesema timu hiyo haitaridhika na ubingwa ilioutwaa msimu huu, badala yake imeanza maandalizi ya kuhakikisha inautetea katika msimu ujao. Malima amesema ubingwa huo umetokana na kazi kubwa, nidhamu na kujituma kwa wachezaji waliopambana katika msimu uliokuwa na ushindani mkali. Ameeleza kuwa mafanikio hayo yamechangiwa pia - [Tiger wa Tabata, Black watambiana Dar Boxing Derby](https://spotileo.co.tz/tiger-wa-tabata-black-watambiana-dar-boxing-derby/) - DAR ES SALAAM: BONDIA Ibrahim Paul, maarufu kama Tiger wa Tabata, amejibu tambo na vitisho vya mpinzani wake Abdullazack Hamis, anayefahamika kwa jina la Black Cobra wa Kimara, kuelekea pambano la Dar Boxing Derby litakalopigwa Julai 24, 2026, Dar es Salaam. Akizungumza akiwa kambini Tabata Kimanga wakati akiendelea na maandalizi ya pambano hilo, Tiger amesema - [Kane: Najivunia imani iliyooneshwa na wachezaji wenzangu](https://spotileo.co.tz/kane-najivunia-imani-iliyooneshwa-na-wachezaji-wenzangu/) - GEORGIA: Nahodha wa England, Harry Kane amesema anajivunia imani na moyo wa kupambana uliooneshwa na wachezaji wenzake baada ya kuiongoza timu hiyo kuibuka na ushindi wa mabao 2-1 dhidi ya DR Congo na kutinga hatua ya 16 bora ya Kombe la Dunia. Kane aliibuka shujaa wa England kwa kufunga mabao mawili ndani ya dakika 11, - [Serikali kugharamia matibabu ya Mkubwa Fella](https://spotileo.co.tz/serikali-kugharamia-matibabu-ya-mkubwa-fella/) - DAR ES SAALAAM: WAZIRI wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda, amesema Serikali itaanza kugharamia matibabu ya mdau wa muziki, Saidi Fella maarufu kama Mkubwa Fella, ambaye ana changamoto ya kiafya kwa muda mrefu. Makonda alitoa tamko hilo alipokutana na wasanii wa Bongo Fleva wanaojiandaa na tamasha la maadhimisho ya miaka 30 ya muziki - [Makonda: Njoeni tuenzi miaka 30 ya Bongo Fleva](https://spotileo.co.tz/makonda-njoeni-tuenzi-miaka-30-ya-bongo-fleva/) - DAR ES SALAAM: Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda, ametoa wito kwa Watanzania kujitokeza kwa wingi kwenye tamasha la kuadhimisha miaka 30 ya muziki wa Bongo Fleva litakalofanyika Julai 10 Mlimani City, akisema tukio hilo si la burudani pekee, bali ni fursa ya kutafakari historia na mchango wa muziki katika maendeleo ya - [Dk. Yonazi “Tutumie AFCON kama fursa ya kujitangaza kimataifa”](https://spotileo.co.tz/dk-yonazi-tutumie-afcon-kama-fursa-ya-kujitangaza-kimataifa/) - DAR ES SALAAM: Katibu Mkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Uratibu na Wenye Ulemavu) ambaye pia ni Mwenyekiti wa Kamati ya Kitaifa ya Makatibu Wakuu ya Maandalizi ya Michuano ya Kombe la Mataifa Afrika (AFCON 2027), Dk. Jim Yonazi, amesema michuano ya AFCON ni fursa adhimu ya kuitangaza Tanzania Kimataifa kupitia sekta mbalimbali ikiwemo - [Mexico yaweka rekodi mpya tangu Italia 1990](https://spotileo.co.tz/mexico-yaweka-rekodi-mpya-tangu-italia-1990/) - MEXICO:TIMU ya taifa ya Mexico inaendelea kuwa gumzo kubwa kwenye Kombe la Dunia 2026 kutokana na rekodi na kiwango kikubwa ilichokionesha tangu kuanza kwa mashindano hayo. Mexico sasa imefikisha mechi 10 za Kombe la Dunia katika Uwanja wa Azteca bila kupoteza hata moja, jambo linaloendelea kuifanya Azteca kuwa moja ya ngome ngumu zaidi katika historia - [olise aikaribia rekodi ya Pelé kombe la dunia](https://spotileo.co.tz/olise-aikaribia-rekodi-ya-pele-kombe-la-dunia/) - Michael Olise anaendelea kuwa mmoja wa wachezaji wanaovutia zaidi katika Kombe la Dunia 2026 kutokana na uwezo wake mkubwa wa kutengeneza mabao. Kiungo huyo wa Ufaransa tayari ametoa pasi nne za mabao ndani ya mechi nne za Kombe la Dunia, jambo lililomfanya kuwa kinara wa orodha ya watoa pasi za mabao kwenye mashindano hayo hadi - [Hakuna aliyewahi kufanya hivi kwenye Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/hakuna-aliyewahi-kufanya-hivi-kwenye-kombe-la-dunia/) - KYLIAN Mbappé ameendelea kuonesha kwa nini anatajwa kuwa mmoja wa wachezaji bora duniani baada ya kuweka rekodi mpya katika historia ya Kombe la Dunia. Mshambuliaji huyo wa Ufaransa sasa ndiye mchezaji aliyefunga mabao mengi zaidi katika hatua za mtoano za Kombe la Dunia, akiwa na mabao 9, rekodi iliyomfanya kuwazidi magwiji wa Brazil, Ronaldo Nazário - [Makonda: Tuhubiri amani na kumtanguliza Mungu kwenye saluni zetu](https://spotileo.co.tz/makonda-tuhubiri-amani-na-kumtanguliza-mungu-kwenye-saluni-zetu/) - DAR ES SALAAM: WAZIRI wa Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda, amewataka wamiliki na wafanyakazi wa saluni nchini kumtanguliza Mungu katika shughuli zao za kila siku, akisisitiza kuwa mafanikio ya kweli yanatokana na kipaji alichowapa Mungu na si ushirikina. Makonda amesema kuwa tangu amelipopewa dhamana ya uwaziri ameendelea kumtanguliza Mungu, akieleza kuwa kufanya hivyo kumemfungulia - [Nduwumwe kinara wa mabao Ligi kuu](https://spotileo.co.tz/nduwumwe-kinara-wa-mabao-ligi-kuu/) - DAR ES SALAAM: PAZIA la msimu wa 2025/26 wa Ligi Kuu Tanzania Bara limefungwa huku mshambuliaji wa Singida Black Stars, Mossi Nduwumwe, akimaliza msimu akiwa kinara baada ya kufunga mabao 17. Kiungo wa Azam FC, Feisal Salum, amehitimisha msimu akiwa nafasi ya pili kwa mabao 15 na asisti tisa, huku Allan Okello wa Yanga SC - [JKT Tanzania yaomba radhi jeraha ya Pacome](https://spotileo.co.tz/jkt-tanzania-yaomba-radhi-jeraha-ya-pacome/) - DAR ES SALAAM: UONGOZI wa Klabu ya JKT Tanzania umeomba radhi kufuatia kuumia kwa kiungo wa Yanga SC, Pacome Zouzoua, katika mchezo wa kuhitimisha msimu wa 2025/26 wa Ligi Kuu Tanzania Bara uliochezwa Juni 30, 2026 kwenye Uwanja wa Meja Jenerali Isamuhyo, Dar es Salaam. Pacome alipata jeraha baada ya kugongana na mchezaji wa JKT - [Yanga yatwaa ubingwa kwa rekodi, Mtibwa yashuka daraja](https://spotileo.co.tz/yanga-yatwaa-ubingwa-kwa-rekodi-mtibwa-yashuka-daraja/) - DAR ES SALAAM:YANGA imehitimisha msimu wa Ligi Kuu Bara kwa kishindo baada ya kuibuka na ushindi wa mabao 3-0 dhidi ya JKT Tanzania katika mchezo wa mwisho uliochezwa Uwanja wa Jenerali Isamuhyo, na kutwaa ubingwa kwa mara ya tano mfululizo huku ikiweka rekodi ya kufikisha pointi 75, idadi ambayo haijafikiwa na timu yoyote msimu huu. - [Makonda awataka wasusi na vinyozi kujiendeleza kielimu kukuza biashara zao](https://spotileo.co.tz/makonda-awataka-wasusi-na-vinyozi-kujiendeleza-kielimu-kukuza-biashara-zao/) - DAR ES SALAAM: WAZIRI wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda, amewataka wasusi na vinyozi nchini kujiendeleza kielimu ili kuongeza ujuzi na kukuza biashara zao kwa kutoa huduma zenye viwango vya juu. Akizungumza wakati wa uzinduzi wa Chama cha Salonist Tanzania, Makonda amesema taaluma ya ususi na unyoaji ina nafasi kubwa ya kuchangia uchumi, - [Mzee Yusuph: "Nikisoma mashairi yangu, hata mimi nashangaa nilivyoandika"](https://spotileo.co.tz/mzee-yusuph-nikisoma-mashairi-yangu-hata-mimi-nashangaa-nilivyoandika/) - DAR ES SALAAM:MSANII wa muziki wa Taarab, Mzee Yusuph, amesema kwa sasa maisha yake yamebadilika na hafuati tena mambo aliyokuwa akiyapitia zamani. Akizungumza na Spoti leo kwa hisia, amesema kuwa kila anaposoma mashairi aliyowahi kuyaandika, hujikuta akijiuliza kama kweli ni yeye aliyeyaandika kutokana na uzito wa ujumbe uliomo. "Nikila ninapepewa na mwili na suguliwa, lakini - [Pazia la Ligi Kuu kuhitimishwa leo](https://spotileo.co.tz/pazia-la-ligi-kuu-kuhitimishwa-leo/) - DAR ES SALAAM: LIGI Kuu Bara inatarajiwa kutamatika leo Juni 30, 2026 ambapo Yanga itakuwa ugenini ikimechuana dhidi ya JKT Tanzania huku Simba ikiikaribisha KMC. Macho yote yatakuwa kwenye Uwanja wa Jenerali Isamuhyo kutazamia mchezo huo ambao utaamua hatma ya Yanga. Yanga inahitaji ushindi au sare tu kutangaza ubingwa wa tano mfululizo kwa maana hiyo - [Prisons, Best Six, Tai mabingwa wavu Dar](https://spotileo.co.tz/prisons-best-six-tai-mabingwa-wavu-dar/) - DAR ES SALAAM: TIMU za Jeshi Stars, Tanzania Prisons, Best Six na Tai zimetawazwa mabingwa wa Ligi ya Mpira wa Wavu Mkoa wa Dar es Salaam (DAREVA) kwa msimu wa 2026 katika makundi ya Seria A na Seria B. Katika Seria A, Jeshi Stars ilitwaa ubingwa wa wanaume huku Tanzania Prisons ikitwaa ubingwa wa wanawake. - [TPC yamteua Dk Janeth Mlay kwenye ufundi](https://spotileo.co.tz/tpc-yamteua-dk-janeth-mlay-kwenye-ufundi/) - DAR ES SALAAM: KAMATI ya Paralimpiki Tanzania (TPC) imefanya maboresho makubwa ya kiutawala na kiufundi kwa kumteua Mhadhiri wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM), Dk Janeth Mlay, kuwa Mkurugenzi wa Ufundi. Hii ni mara ya kwanza imeanzisha kamati ya ufundi itakayosimamia maandalizi ya wanamichezo kuelekea Michezo ya Paralimpiki ya Los Angeles 2028 (LA28). - [Serikali kutumia bilioni 15 kuondoa changamoto za matamasha Zanzibar](https://spotileo.co.tz/serikali-kutumia-bilioni-15-kuondoa-changamoto-za-matamasha-zanzibar/) - ZANZIBAR:SERIKALI ya Mapinduzi ya Zanzibar (SMZ) imesema itatumia sh. bilioni 15 kujenga Kijiji cha Utamaduni kitakachoweka pamoja matamasha mbalimbali yanayofanyika visiwani humo, hatua inayolenga kumaliza changamoto ya ukosefu wa eneo la kudumu kwa ajili ya shughuli za sanaa na utamaduni. Akizungumza katika hafla ya kufunga Tamasha la 29 la Kimataifa la Filamu la Nchi za - [Namna Wahdzabe walivyofurahia chakula, muziki Zanzibar](https://spotileo.co.tz/namna-wahdzabe-walivyofurahia-chakula-muziki-zanzibar/) - ZANZIBAR:JAMII ya Wahadzabe kutoka mkoani Arusha ilikuwa miongoni mwa vivutio vya Tamasha la 29 la Kimataifa la Filamu la Nchi za Jahazi (ZIFF) 2026, ambapo walipata fursa ya kufurahia chakula na burudani ya muziki pamoja na washiriki wengine wa tamasha hilo. Wahadzabe walihudhuria tamasha hilo sambamba na maonesho ya filamu ya We Are Hadza, inayoangazia - [Comnet Zanzibar ndiyo mabingwa resi za Ngalawa 2026](https://spotileo.co.tz/comnet-zanzibar-ndiyo-mabingwa-resi-za-ngalawa-2026/) - ZANZIBAR:KAMPUNI ya Comnet Zanzibar imeibuka mabingwa wa mashindano ya resi za ngalawa yaliyofanyika katika ufukwe wa Serena, Unguja, Juni 28, 2026, ikiwa ni sehemu ya shughuli za kuhitimisha Tamasha la 29 la Kimataifa la Filamu la Nchi za Jahazi (ZIFF). Mashindano hayo yalishirikisha ngalawa 11 kutoka taasisi na kampuni mbalimbali, ambapo Comnet iliongoza mbio hizo - [Tamthilia ya Noma, Sultan Tamba zang’ara Tuzo za ZIFF 2026](https://spotileo.co.tz/tamthilia-ya-noma-sultan-tamba-zangara-tuzo-za-ziff-2026/) - ZANZIBAR:WASANII wa Tanzania, Uganda na Kenya wameibuka vinara katika Tuzo za Tamasha la Kimataifa la Filamu la Nchi za Jahazi (ZIFF) 2026 zilizohitimishwa usiku wa Juni 28, huku ushindi ukionesha ukuaji wa tasnia ya filamu Afrika na ushindani mkubwa kati ya kazi za kitaifa, Afrika Mashariki na bara zima. Miongoni mwa matukio makubwa ya tamasha - [Filamu ya Nigeria yashinda tuzo ya jumla ZIFF 2026](https://spotileo.co.tz/filamu-ya-nigeria-yashinda-tuzo-ya-jumla-ziff-2026/) - ZANZIBAR:FILAMU ya ‘A Land Apart’ kutoka Nigeria imeibuka mshindi wa tuzo ya juu zaidi katika Tamasha la 29 la Kimataifa la Filamu la Nchi za Jahazi (ZIFF) 2026 baada ya kutangazwa kuwa Filamu Bora ya Mwaka (Best Film) kwenye hafla ya utoaji wa tuzo iliyofanyika Juni 28 mjini Zanzibar. Filamu hiyo iliyoongozwa na Bem Pever - [Tamasha la ZIFF 2026 lazinduliwa kiaina](https://spotileo.co.tz/tamasha-la-ziff-2026-lazinduliwa-kiaina/) - ZANZIBAR:MSIMU wa 29 wa Tamasha la Kimataifa la Filamu la Zanzibar (ZIFF 2026) umezinduliwa kwa shamrashamra kubwa na maonesho ya kipekee ya utamaduni katika Ukumbi wa Wangazija wa Wakfu, huku ukiwakutanisha wasanii, watayarishaji wa filamu, wanadiplomasia na wadau wa sanaa kutoka mataifa mbalimbali duniani. Uzinduzi huo uliopambwa na burudani za asili za Kizanzibari, gwaride la - [Isarito: Wasanii tutumie Kiswahili kuitangaza Tanzania kimataifa](https://spotileo.co.tz/isarito-wasanii-tutumie-kiswahili-kuitangaza-tanzania-kimataifa/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu za Bongo Movie, Isarito Mwakalindile, amewataka wasanii nchini kuendelea kutumia lugha ya Kiswahili katika kazi zao za sanaa ili kuitangaza lugha hiyo pamoja na kuitangaza Tanzania katika majukwaa ya kimataifa. Akizungumza na SpotiLeo, Isarito amesema Kiswahili ni moja ya alama muhimu za utambulisho wa Tanzania, hivyo matumizi yake katika - [Mzee Yusuph Mwinyi:Amani ianze ngazi ya familia](https://spotileo.co.tz/mzee-yusuph-mwinyiamani-ianze-ngazi-ya-familia/) - DAR ES SALAAM:MZEE Yusuph Mwinyi amesema kuwa matumizi ya maneno mabaya dhidi ya wengine ni uvunjifu wa amani unaoweza kusababisha hofu na wasiwasi katika jamii. Akizungumza na SpotiLeo, Mzee Yusuph amesema kuwa amani inapaswa kuanzia ndani ya familia kabla ya kuenea katika jamii na taifa kwa ujumla. Ameeleza kuwa hata kumfokea mke au mwanafamilia bila - [Kliniki ya raga kwa wanawake kuanza kesho](https://spotileo.co.tz/kliniki-ya-raga-kwa-wanawake-kuanza-kesho/) - DAR ES SALAAM: CHAMA cha Raga Tanzania (TRU), kupitia Idara ya Raga ya Wanawake, kinatarajia kuanza kliniki ya Raga ya Wanawake ya siku mbili yenye lengo la kukuza uwezo wa wachezaji na makocha wa raga nchini Tanzania. Kliniki hiyo itaendeshwa na Philadelphia Orlando, nahodha wa zamani wa timu ya taifa ya wanawake ya Kenya (Kenya - [Wahadzabe Wanogesha Tamasha la ZIFF 2026](https://spotileo.co.tz/wahadzabe-wanogesha-tamasha-la-ziff-2026/) - ZANZIBAR:WASHIRIKI kutoka kabila la Wahadzabe wamekuwa kivutio kikubwa katika Tamasha la Kimataifa la Filamu la Zanzibar (ZIFF 2026), baada ya kuonesha utamaduni wao wa kipekee uliovutia mamia ya wageni waliohudhuria tamasha hilo visiwani Zanzibar. Wahadzabe hao, waliowasili kutoka Mkoa wa Arusha, walipata fursa ya kuonesha baadhi ya mila, desturi na mbinu zao za maisha ya - [Mwalimu aawapa zawadi marafiki zake](https://spotileo.co.tz/mwalimu-aawapa-zawadi-marafiki-zake/) - MOROGORO: MSHAMBULIAJI wa Simba, Seleman Mwalimu, amesema bao alilofunga katika mchezo dhidi ya Mtibwa Sugar jana amelitoa kama zawadi maalumu kwa rafiki zake wa karibu Wilson Nangu pamoja na Montero ambao walimpa hamasa kubwa kabla ya mchezo. Seleman alisema Nangu ni mmoja wa watu wake wa karibu ambaye pia ni shabiki mkubwa wa Simba na - [Serikali kuipatia ZIFF eneo la kudumu](https://spotileo.co.tz/serikali-kuipatia-ziff-eneo-la-kudumu/) - ZANZIBAR:SERIKALI ya Mapinduzi ya Zanzibar imepongeza mwendelezo wa matamasha makubwa ya sanaa yanayofanyika visiwani humo, ikieleza kuwa yamekuwa chachu ya ukuaji wa sekta ya utalii kwa kuvutia maelfu ya wageni kutoka ndani na nje ya nchi na hivyo kuongeza mchango wa utalii katika uchumi wa taifa. Akizungumza wakati wa ufunguzi rasmi wa msimu wa 29 - [Ibenge: Uchovu ulituathiri dhidi ya Yanga](https://spotileo.co.tz/ibenge-uchovu-ulituathiri-dhidi-ya-yanga/) - ZANZIBAR: KOCHA Mkuu wa Azam FC, Florent Ibenge, amesema uchovu uliowakumba wachezaji wake kutokana na ratiba ya mechi kubana hatua iliyochangia kupoteza mchezo wao dhidi ya Yanga uliomalizika kwa kipigo cha mabao 3-0 jana kwenye Uwanja wa New Amaan Zanzibar. Akizungumza baada ya mchezo huo jana Ibenge amesema timu yake haikuanza vizuri mchezo huo na - [Tamasha la ZIFF 2026 lawaombea nguli wa filamu waliofariki dunia](https://spotileo.co.tz/tamasha-la-ziff-2026-lawaombea-nguli-wa-filamu-waliofariki-dunia/) - ZANZIBAR:KABLA ya kuwakaribisha watazamaji kushuhudia filamu ya kufungulia tamasha la Kimataifa la Filamu la Zanzibar (ZIFF 2026) Juni 24,2026 , Mkurugenzi wa Tamasha la ZIFF, Hatibu Madudu, aliusimamisha ukumbi uliokuwa na zaidi ya watu 300 kwa dakika moja ya ukimya ili kuwakumbuka na kuwaombea wasanii watatu nguli wa tasnia ya filamu Afrika mashariki waliofriki dunia - [Asikwambie mtu, kuaga kunaumiza bwana!](https://spotileo.co.tz/asikwambie-mtu-kuaga-kunaumiza-bwana/) - MEXICO CITY:SAFARI ya kipekee ya Guillermo Ochoa katika soka la kimataifa imekaribia kufikia mwisho baada ya golikipa huyo kuonekana kwa mara ya mwisho katika Kombe la Dunia akiwa na timu ya taifa ya Mexico. Ochoa mwenye umri wa miaka 40 aliingia uwanjani katika Kombe lake la Dunia la sita, hatua inayomuweka miongoni mwa wachezaji wachache - [Unashaanga hachezi vizuri kumbe kawekwa kwenye kibuyu](https://spotileo.co.tz/unashaanga-hachezi-vizuri-kumbe-kawekwa-kwenye-kibuyu/) - MGANGA wa jadi kutoka Ghana, Nana Kwaku Bonsam, amedai kuwa alitumia nguvu za kiroho kumzuia mshambuliaji wa England, Harry Kane, kufanya vizuri katika mchezo wa Kombe la Dunia 2026 dhidi ya Ghana. Akizungumza baada ya mchezo huo, Bonsam alieleza kuwa alikuwa akifanya “kazi ya kiroho” kabla ya mechi hiyo kwa lengo la kumdhibiti Kane na - [Hii timu inagawa dozi bila kuangalia usoni](https://spotileo.co.tz/hii-timu-inagawa-dozi-bila-kuangalia-usoni/) - TIMU ya taifa ya Mexico imeonesha kuwa ni moja ya timu zinazopaswa kuogopwa katika Kombe la Dunia 2026 baada ya kutawala Kundi A na kumaliza hatua ya makundi kwa ushindi wa mechi zote tatu. Ushindi wa mabao 3-0 dhidi ya timu ya taifa ya Czechia uliihakikishia Mexico kumaliza kileleni mwa kundi hilo, huku ikikusanya alama - [Chaba wa Wahdzabe alalamikia watu wanaomtumia mitandaoni bila ridhaa yake](https://spotileo.co.tz/chaba-wa-wahdzabe-alalamikia-watu-wanaomtumia-mitandaoni-bila-ridhaa-yake/) - ZANZIBAR:MWMBAJI maarufu kutoka jamii ya Wahadzabe, Chaba, ameeleza masikitiko yake kuhusu baadhi ya watu wanaotumia jina, picha na video zake kwenye mitandao ya kijamii bila kumhusisha wala kumpatia manufaa yoyote. Akizungumza wakati wa Tamasha la Kimataifa la Filamu Zanzibar, ZIFF 2026, Chaba alisema amekuwa akiona maudhui mengi yanayosambazwa mtandaoni yakimhusisha yeye na maisha ya jamii - [Charles M’Mombwa atua Zabbar St. Patrick](https://spotileo.co.tz/charles-mmombwa-atua-zabbar-st-patrick/) - VALLETA: KIUNGO wa Timu ya Taifa ya Tanzania, Taifa Stars, Charles M’Mombwa amekamilisha usajili wake wa kujiunga na klabu ya Zabbar St. Patrick FC ya Malta. Kupitia taarifa rasmi ya klabu hiyo, Zabbar St. Patrick imeeleza kufurahishwa na ujio wa M’Mombwa mwenye umri wa miaka 28, ambaye anajiunga na timu hiyo baada ya kuwa na - [Jeraha la Koné Lamgharimu Madibo Mechi Tano](https://spotileo.co.tz/jeraha-la-kone-lamgharimu-madibo-mechi-tano/) - FIFA imemfungia mechi tano kiungo wa timu ya taifa ya Qatar, Assim Madibo, kufuatia tukio lililosababisha majeraha makubwa kwa kiungo wa Canada, Ismaël Koné, katika Kombe la Dunia 2026. Adhabu hiyo imekuja baada ya Koné kupata majeraha yatakayomuweka nje ya uwanja kwa takribani miezi mitano, jambo ambalo limekuwa pigo kubwa kwa Canada katika kipindi hiki - [Barnaba aingia rasmi kwenye Filamu,](https://spotileo.co.tz/barnaba-aingia-rasmi-kwenye-filamu/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa Bongo Fleva, Elias Barnaba, ametangaza rasmi kuingia katika tasnia ya filamu baada ya kuzindua tamthilia yake mpya ya Kikulacho Season 1 kupitia kampuni yake ya High Table Film. Akizungumza na waandishi wa habari wakati wa uzinduzi huo, Barnaba amesema wengi hawafahamu kuwa safari yake ya sanaa ilianzia kwenye - [Isarito awakaribisha wageni kutembelea vivutio vya utalii Tanzania](https://spotileo.co.tz/isarito-awakaribisha-wageni-kutembelea-vivutio-vya-utalii-tanzania/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu nchini, Isarito Mwakalindile, amewakaribisha wageni kutoka mataifa mbalimbali kutembelea Tanzania, akieleza kuwa nchi ina amani, vivutio vya kipekee vya utalii na mazingira rafiki yanayowawezesha wageni kufurahia uzuri wa maliasili, utamaduni na ukarimu wa Watanzania. Akizungumza na SpotiLeo, Isarito amesema Tanzania ni miongoni mwa mataifa yenye amani na utulivu mkubwa - [Lyanga: Tunahitaji ushindi kujiweka nafasi nzuri](https://spotileo.co.tz/lyanga-tunahitaji-ushindi-kujiweka-nafasi-nzuri/) - SINGIDA: MSHAMBULIAJI wa Singida Black Stars, Ayoub Lyanga, amesema kikosi chao kimejiandaa vizuri kuelekea mchezo wa Ligi Kuu dhidi ya Tanzania Prisons, huku akisisitiza kuwa wachezaji wote wana morali kubwa ya kuhakikisha wanapata ushindi. Lyanga amesema wanafahamu ugumu wa mchezo huo kutokana na Tanzania Prisons kupambana kuboresha nafasi yao kwenye msimamo wa ligi, lakini Singida - [TRA United na Coastal Union zapania pointi tatu Arusha](https://spotileo.co.tz/tra-united-na-coastal-union-zapania-pointi-tatu-arusha/) - ARUSHA: TRA United itakuwa nyumbani kesho Juni 24, 2026 kuikaribisha Coastal Union katika mchezo wa Ligi Kuu, huku kila timu ikiingia uwanjani ikiwa na dhamira ya kuondoka na pointi tatu muhimu. Kocha wa TRA United, Etienne Ndayiragije, amesema maandalizi ya timu yake yamekamilika na kikosi kipo tayari kwa mchezo huo. Amesema kurejea kwa baadhi ya - [TPC yazindua mashindano ya Taifa ya Paralimpiki](https://spotileo.co.tz/tpc-yazindua-mashindano-ya-taifa-ya-paralimpiki/) - DAR ES SALAAM: KAMATI ya Paralimpiki Tanzania (TPC) imezindua rasmi mashindano ya Taifa ya watu wenye Ulemavu, yatakayokuwa msingi wa kuibua vipaji na kuandaa timu ya taifa kwa ajili ya Michezo ya Paralimpiki ya Los Angeles 2028 nchini Marekani. Kwa mujibu wa taarifa ya Katibu Mkuu wa TPC, Ramadhan Namkoveka, uamuzi huo wa kihistoria umeidhinishwa - [Yanga, Azam zatambiana, mechi ya presha, kisasi](https://spotileo.co.tz/yanga-azam-zatambiana-mechi-ya-presha-kisasi/) - ZANZIBAR: YANGA na Azam zinakutana tena kesho katika mchezo wa Ligi Kuu utakaochezwa kwenye Uwanja wa New Amaan Zanzibar. Timu hizo zimetoka kukutana katika mchezo wa nusu fainali ya Kombe la Shirikisho juzi ambapo Yanga ilipoteza mabao 3-2 kwenye Uwanja wa CCM Kirumba Mwanza. Kocha Mkuu wa Yanga, Abdihamid Moallin, amesema kikosi chake kiko tayari - [Huyu mwandishi wa habari hatakuja kusahau hii siku](https://spotileo.co.tz/21242-2/) - TEXAS:USHINDI wa Argentina dhidi ya Austria katika Kombe la Dunia 2026 ulileta furaha kubwa kwa mashabiki wa Albiceleste, lakini pia ulimzawadia mwandishi mmoja wa habari kumbukumbu ambayo huenda akaisimulia maisha yake yote. Mwandishi wa TyC Sports, Joaquín Bruno, alijikuta katikati ya tukio la kipekee baada ya Lionel Messi kufunga bao la pili lililoihakikishia Argentina ushindi - [Hakuna mashabiki wanaowazidi hawa kwa sasa](https://spotileo.co.tz/21235-2/) - NEW JERSEY:BAADA ya kusubiri kwa miaka 24 kurejea Kombe la Dunia, timu ya taifa ya Norway imehakikisha nafasi yake katika hatua ya mtoano na kuendelea kuwa moja ya timu zinazovutia mashindanoni humo. Mbali na ushindi wao uwanjani, mashabiki wa Norway wamevutia macho ya dunia kwa shangwe maarufu ya "Viking Row", ambayo imekuwa moja ya sherehe - [Doku arejea kambini baada ya kushuhudia kuzaliwa kwa mtoto wake](https://spotileo.co.tz/doku-arejea-kambini-baada-ya-kushuhudia-kuzaliwa-kwa-mtoto-wake/) - WINGA wa timu ya taifa ya Ubelgiji, Jérémy Doku, anatarajiwa kuungana tena na wenzake kambini baada ya kusafiri kwenda London kushuhudia kuzaliwa kwa mtoto wake wa kwanza wa kiume aliyepewa jina la Praise. Doku alipata ruhusa ya kuondoka kwa muda katika kambi ya Ubelgiji ili kuwa pamoja na familia yake katika tukio hilo muhimu. Hata - [Hii italeta shida ila ukweli ndio huo](https://spotileo.co.tz/hii-italeta-shida-ila-ukweli-ndio-huo/) - NAHODHA wa timu ya taifa ya Argentina, Lionel Messi, ameongeza tena sababu za kutajwa miongoni mwa wachezaji wakubwa zaidi katika historia ya soka baada ya kufikia takwimu ya kipekee katika Kombe la Dunia. Messi sasa ana mabao 12 aliyofunga katika Kombe la Dunia tangu alipofikisha umri wa miaka 35, idadi ambayo imezidi mabao yote aliyowahi - [Vita ya kiatu cha dhahabu imeanza mapema mno](https://spotileo.co.tz/vita-ya-kiatu-cha-dhahabu-imeanza-mapema-mno/) - MBIO za kuwania Kiatu cha Dhahabu katika Kombe la Dunia 2026 zimeanza kwa kasi ambayo haijawahi kuonekana kwa miaka mingi. Baada ya michezo miwili pekee ya hatua ya makundi, Lionel Messi tayari amefunga mabao matano, huku Erling Haaland na Kylian Mbappé wakifunga mabao manne kila mmoja. Kinachofanya takwimu hizi kuvutia zaidi ni kwamba katika Kombe - [‘Simba tunautaka ubingwa wa shirikisho’ Ahmed](https://spotileo.co.tz/simba-tunautaka-ubingwa-wa-shirikisho-ahmed/) - ARUSHA: WEKUNDU wa Msimbazi Simba wamesema wanautaka ubingwa wa Kombe la Shirikisho. Kauli hiyo imetolewa na Meneja Habari na Mawasiliano wa Simba, Ahmed Ally, mkoani Arusha ambapo Simba tayari imetua huko kwa ajili ya mchezo wa nusu fainali wa kombe la shirikisho dhidi ya Coastal Union unaotarajiwa kuchezwa kesho. Akizungumza na wanachama na mashabiki wa - [Abuya: Tutaendelea kupambana kutimiza malengo yetu](https://spotileo.co.tz/abuya-tutaendelea-kupambana-kutimiza-malengo-yetu/) - ARUSHA: MCHEZAJI wa Yanga, Duke Abuya, amesema ushindi na tuzo ya mchezaji bora aliyopata katika mchezo dhidi ya Fountain Gate ni matokeo ya ushirikiano wa timu nzima na sapoti kubwa kutoka kwa mashabiki. Akizungumza baada ya kutwaa tuzo ya mchezaji bora wa mechi katika ushindi wa mabao 2-0 dhidi ya Fountain Gate kwenye Sheikh Amri - [Bunge bonanza kutimua vumbi Juni 20](https://spotileo.co.tz/bunge-bonanza-kutimua-vumbi-juni-20/) - DAR ES SALAAM: BENKI ya CRDB imekabidhi vifaa vya michezo na zawadi zitakazotolewa kwa washindi wa CRDB Bank Bunge Grand Bonanza litakalofanyika Juni 20, 2026 katika Uwanja wa Jamhuri, mkoani Dodoma, huku Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mussa Azzan Zungu, akitarajiwa kuwa mgeni rasmi. Akizungumza wakati wa makabidhiano hayo leo, Mkurugenzi - [Shamsa Ford: "Naomba talaka zote](https://spotileo.co.tz/shamsa-ford-naomba-talaka-zote/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa filamu za Bongo, Shamsa Ford, amefunguka hadharani kuhusu ndoa yake na kumuomba mume wake kumpa talaka zote, akisisitiza kuwa hana nia ya kurejea kwenye uhusiano huo. Kupitia ukurasa wake wa Instagram, Shamsa alichapisha video inayomuonyesha akilia huku akieleza kwa hisia kuwa anataka kupewa talaka kamili na si talaka moja, akidai - [Waamuzi watatu wasimamishwa mizunguko mitano](https://spotileo.co.tz/waamuzi-watatu-wasimamishwa-mizunguko-mitano/) - DAR ES SALAAM:WAAMUZI watatu wa Ligi Kuu wameondolewa kwenye orodha ya waamuzi kwa mizunguko mitano kutokana na mapungufu ya kiuchezeshaji yaliyojitokeza katika michezo tofauti ya ligi. Waamuzi hao ni Liston Hiari wa Dar es Salaam aliyechezesha mchezo kati ya Mbeya City FC na Mtibwa Sugar, pamoja na Hance Mabena wa Tanga na mwamuzi msaidizi Frank - [Simba, Mtibwa Sugar zatozwa milioni 15, ushirikina](https://spotileo.co.tz/simba-mtibwa-sugar-zatozwa-milioni-15-ushirikina/) - DAR ES SALAAM :KAMATI ya Uendeshaji na Usimamizi wa Ligi ya Bodi ya Ligi Kuu Tanzania (TPLB) imezitoza faini Simba SC na Mtibwa Sugar jumla sh milioni 15 kutokana na makosa tofauti yaliyobainika katika michezo ya Ligi Kuu. Mtibwa Sugar imetozwa faini ya Sh milioni tano baada ya wachezaji wake pamoja na baadhi ya viongozi - [Messi bado gumzo duniani, Hat-trick yake yazua mjadala](https://spotileo.co.tz/messi-bado-gumzo-duniani-hat-trick-yake-yazua-mjadala/) - NAHODHA wa Argentina, Lionel Messi, ameendelea kutawala vichwa vya habari katika Kombe la Dunia 2026 baada ya kuonesha kiwango cha hali ya juu kwa kufunga mabao matatu (hat-trick) hatua iliyomfikisha kwenye rekodi ya mabao 16 katika historia ya mashindano hayo. Messi, ambaye tayari anatajwa kuwa mmoja wa wachezaji bora kuwahi kucheza soka duniani, ameendelea kuthibitisha - [Matokeo Kombe la dunia 2026 yazidi kuishangaza dunia](https://spotileo.co.tz/matokeo-kombe-la-dunia-2026-yazidi-kuishangaza-dunia/) - MASHINDANO ya Kombe la Dunia 2026 yameendelea kuwa gumzo kubwa duniani baada ya mechi kadhaa za hatua ya makundi kutoa matokeo ya kusisimua na ya kushangaza, huku mataifa makubwa yakianza kampeni zao kwa presha kubwa. Miongoni mwa matokeo yaliyozua mjadala mkubwa ni sare ya mabao 1-1 kati ya Portugal National Football Team na DR Congo - [Kaseba amtaka Mwabaka kutetea mabondia](https://spotileo.co.tz/kaseba-amtaka-mwabaka-kutetea-mabondia/) - DAR ES SALAAM: MWENYEKITI anayemaliza muda wake wa Chama cha Mabondia wa Ngumi za Kulipwa Tanzania (TPBA), Japheth Kaseba, amemtaka mwenyekiti mpya wa chama hicho, Kisua Mwabaka, kuwa tayari kukabiliana na lawama na upinzani katika kutetea maslahi ya mabondia nchini. Kauli hiyo imekuja baada ya Mwabaka kuchaguliwa kuwa Mwenyekiti wa TPBA katika uchaguzi uliofanyika jana - [Ruto aialika Arsenal kutembelea Kenya](https://spotileo.co.tz/ruto-aialika-arsenal-kutembelea-kenya/) - NAIROBI, Kenya: RAIS wa Kenya na shabiki mkubwa wa timu ya soka ya Arsenal , William Ruto, ameialika klabu hiyo kutembelea nchini Kenya mwakani kufuatia ushindi wake wa kihistoria wa ubingwa wa Ligi Kuu England uliomaliza ukame wa miaka 22 bila taji hilo. Ruto alitoa kauli hiyo Juni 18 katika mahojiano maalumu, akieleza kushangazwa na - [Hat-trick YA Messi ilivyomtoa machozi KOCHA SCALONI](https://spotileo.co.tz/hat-trick-ya-messi-ilivyomtoa-machozi-kocha-scaloni/) - MISSOURI:KOCHA wa Argentina Lionel Scaloni alishindwa kuficha hisia zake baada ya Lionel Messi kufunga hat-trick na kuiongoza Argentina kupata ushindi muhimu katika Kombe la Dunia. Kocha huyo alionekana akiwa na machozi baada ya mechi, picha iliyogusa mashabiki wengi wa soka duniani na kuonesha uhusiano mkubwa uliopo kati yake na nahodha huyo wa Argentina. Safari ya - [AI kumrejesha Val Kilmer kwenye filamu Hollywood](https://spotileo.co.tz/ai-kumrejesha-val-kilmer-kwenye-filamu-hollywood/) - LOS ANGELES, Marekani: Tasnia ya filamu Hollywood imejikuta katikati ya mjadala mkubwa kufuatia taarifa kwamba teknolojia ya akili bandia (AI) inatarajiwa kutumika kumrejesha marehemu mwigizaji maarufu Val Kilmer katika filamu mpya, hatua ambayo imeibua maswali kuhusu maadili, haki za wasanii na mustakabali wa sekta ya burudani duniani. Taarifa hizo zimezua hisia tofauti miongoni mwa watayarishaji - [Michezo ni sekta inayopewa kipaumbele na serikali](https://spotileo.co.tz/michezo-ni-sekta-inayopewa-kipaumbele-na-serikali/) - IRINGA: SERIKALI imeahidi kuendelea kuipa kipaumbele sekta ya michezo nchini kutokana na mchango wake mkubwa katika maendeleo ya vijana, uchumi wa taifa na kuitangaza Tanzania kimataifa kupitia mashindano mbalimbali. Kauli hiyo imetolewa na Naibu Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Hamis Mwinjuma, wakati akifunga mashindano ya Umoja wa Michezo na Taaluma Tanzania kwa Shule - [Kapombe ataja siri waliyotumia kwa Mbeya City](https://spotileo.co.tz/kapombe-ataja-siri-waliyotumia-kwa-mbeya-city/) - DAR ES SALAAM: NAHODHA wa Simba SC, Shomari Kapombe, amesema kilichowapa ushindi kwa Mbeya City ni umakini na tahadhari. Simba iliibuka na ushindi wa bao 1-0 dhidi ya timu hiyo inayotetea nafasi ya kujinusuru isishuke daraja, mchezo uliochezwa katika Uwanja wa Sokoine, jijini Mbeya jana. Akizungumza baada ya mchezo huo, Kapombe, amesema timu yake ilicheza - [Serengeti Girls yajipanga kwa nusu fainali Cecafa](https://spotileo.co.tz/serengeti-girls-yajipanga-kwa-nusu-fainali-cecafa/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Msaidizi wa Serengeti Girls, Esther Chabruma, amesema kikosi chake kitarejea mazoezini kufanyia kazi mapungufu yaliyojitokeza baada ya kutoka sare ya bao 1-1 dhidi ya Kenya kabla ya mchezo ujao wa nusu fainali. Katika mchezo wa hatua ya makundi wa michuano ya Baraza la Vyama vya Soka Afrika Mashariki na Kati (CECAFA), - [Ally: Dar City tulikuwa bora kuliko JKT](https://spotileo.co.tz/ally-dar-city-tulikuwa-bora-kuliko-jkt/) - DAR ES SALAAM: MCHEZAJI wa Dar City, Ally Abdallah, amesema wanafurahia ushindi wa pointi 62-33 walioupata dhidi ya JKT kwa kuwa wapinzani wao ni miongoni mwa timu zinazowapa ushindani mkubwa kila wanapokutana katika Ligi ya Kikapu Mkoa wa Dar es Salaam. Akizungumza baada ya mchezo huo uliochezwa jana usiku kwenye Uwanja wa Don Bosco, Oysterbay, - [Brooklyn Beckham afichua siri ya mgogoro wa wazazi wake](https://spotileo.co.tz/broklyn-beckham-afichua-siri-ya-mgogoro-wa-wazazi-wake/) - LONDON: BROOKLYN Beckham, mtoto mkubwa wa nyota wa zamani wa soka David Beckham na mbunifu wa mitindo Victoria Beckham, amezua gumzo kubwa duniani baada ya kuzungumza kwa mara ya kwanza taarifa za kuwepo kwa mgogoro ndani ya familia yake. Brooklyn, ambaye kwa muda mrefu amekuwa akihusishwa na taarifa za kutofautiana na baadhi ya wanafamilia wake, - [Uchunguzi Kifo cha muigizaji India waendelea](https://spotileo.co.tz/uchunguzi-kifo-cha-muigizaji-india-waendelea/) - MUMBAI, INDIA : Tasnia ya filamu na televisheni nchini India imegubikwa na majonzi kufuatia kifo cha ghafla cha mwigizaji chipukizi Sanchita Ugale, aliyefahamika zaidi kupitia tamthilia maarufu ya ‘Kumkum Bhagya’. Kifo chake kimetikisa mashabiki, waigizaji wenzake na wadau wa burudani nchini humo ambapo inadaiwa Sanchita alifariki dunia katika makazi yake yaliyopo Nalasopara, jimbo la Maharashtra - [Selena Gomez ala dodo la uongozaji filamu Hollywood](https://spotileo.co.tz/selena-gomez-ala-dodo-la-uongozaji-filamu-hollywood/) - LOS ANGELES, Marekani: Msanii maarufu wa muziki na filamu, Selena Gomez, ameendelea kupiga hatua kubwa katika tasnia ya burudani ya Hollywood baada ya kupata nafasi muhimu zaidi katika kazi yake ya uigizaji na utayarishaji wa filamu. Taarifa zilizotolewa na kampuni ya Disney zinaeleza kuwa Gomez atafanya kwa mara ya kwanza kazi ya uongozaji wa filamu - [Wasanii wanaotaka kutumbuiza Sauti za Busara 2027 dirisha limefunguliwa](https://spotileo.co.tz/wasanii-wanaotaka-kutumbuiza-sauti-za-busara-2027-dirisha-limefunguliwa/) - ZANZIBAR : WAANDAAJI WA Tamasha la Kimataifa la Muziki la Sauti za Busara linalofanyika kila mwaka visiwani Zanzibar wamesema zimebaki wiki mbili pekee kabla ya kufungwa kwa dirisha la maombi ya wasanii wanaotaka kushiriki katika Tamasha hilo kwa mwaka 2027. Pia waandaaji hao wamewataka wasanii wa ndani ya Afrika na na wale wa kutoka nje - [Mendy: Kukosa umakini kuliigharimu Senegal dhidi ya Ufaransa](https://spotileo.co.tz/mendy-kukosa-umakini-kuliigharimu-senegal-dhidi-ya-ufaransa/) - EAST RUTHERFORD, Marekani: Kipa wa timu ya taifa ya Senegal, Edouard Mendy, amesema kukosa umakini katika nyakati muhimu za mchezo ndiko kulikochangia timu yake kupoteza kwa mabao 3-1 dhidi ya Ufaransa katika mchezo wao wa kwanza wa Kombe la Dunia uliochezwa Jumanne. Senegal ilianza mchezo huo kwa kiwango kizuri na kutengeneza nafasi kadhaa za kufunga - [Mshambuliaji wa Iran apata Visa ya Marekani, aleta utulivu kambini](https://spotileo.co.tz/mshambuliaji-wa-iran-apata-visa-ya-marekani-aleta-utulivu-kambini/) - SEATTLE, Marekani : Timu ya taifa ya Iran imepata afueni kubwa katika kampeni yake ya Kombe la Dunia baada ya mshambuliaji wake Mehdi Torabi kupewa visa mpya ya kuingia Marekani, hatua itakayomruhusu kuendelea kuichezea nchi yake katika mechi zilizobaki za mashindano hayo. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na ofisa mmoja wa timu hiyo Jumanne, Torabi - [Deschamps amsifu Mbappe kwa rekodi mpya kombe la dunia](https://spotileo.co.tz/deschamps-amsifu-mbappe-kwa-rekodi-mpya-kombe-la-dunia/) - EAST RUTHERFORD, Marekani: Kocha wa timu ya taifa ya Ufaransa, Didier Deschamps, amempongeza nahodha wake Kylian Mbappe baada ya kufunga mabao mawili katika ushindi wa mabao 3-1 dhidi ya Senegal kwenye mchezo wa ufunguzi wa Kundi I wa Kombe la Dunia 2026. Mbappe aliiongoza Ufaransa kupata ushindi huo muhimu baada ya kufungua ukurasa wa mabao - [Messi alingana na rekodi ya Klose baada ya kuizamisha Algeria](https://spotileo.co.tz/messi-alingana-na-rekodi-ya-klose-baada-ya-kuizamisha-algeria/) - KANSAS CITY: NAHODHA wa Argentina, Lionel Messi, ameandika historia nyingine katika Kombe la Dunia baada ya kufunga hat-trick na kuifikisha timu yake kwenye ushindi wa mabao 3-0 dhidi ya Algeria katika mchezo wa Kundi J uliochezwa Kansas City, Marekani. Hat-trick hiyo imemwezesha Messi kufikisha mabao 16 katika historia ya Kombe la Dunia na kulingana na - [Haaland ang'ara Norway ikiichapa Iraq 4-1](https://spotileo.co.tz/haaland-angara-norway-ikiichapa-iraq-4-1/) - FOXBOROUGH: NAHODHA na mshambuliaji hatari wa Norway, Erling Haaland, ameanza vyema kampeni yake ya kwanza ya Kombe la Dunia baada ya kufunga mabao mawili katika ushindi wa 4-1 dhidi ya Iraq kwenye mchezo wa Kundi I uliochezwa usiku wa kuamkia leo. Haaland, mwenye umri wa miaka 25, alikuwa kivutio kikubwa kabla ya mchezo huo na - [Bandari, Rhino Rangers vita ya ubingwa wa First Ligi](https://spotileo.co.tz/bandari-rhino-rangers-vita-ya-ubingwa-wa-first-ligi/) - DAR ES SALAAM: HATIMAYE bingwa wa Ligi Daraja la pili (First League) atafahamika leo wakati Bandari Tanzania ikishuka dimbani kuivaa Rhino Rangers katika mchezo wa fainali utakaopigwa saa 1:00 jioni kwenye Uwanja wa Azam Complex. Timu zote mbili zinaingia kwenye mchezo huo zikiwa na morali kubwa baada ya kufanya vizuri msimu mzima na kufanikiwa kutimiza - [Matumaini ya Wachina Kombe la Dunia yapo kwa refa wao](https://spotileo.co.tz/matumaini-ya-wachina-kombe-la-dunia-yapo-kwa-refa-wao/) - BEIJING: WAKATI timu ya taifa ya China ikiendelea kukosa nafasi katika Kombe la Dunia kwa miaka mingi, macho ya mamilioni ya mashabiki wa nchi hiyo sasa yameelekezwa kwa mtu ambaye si mchezaji wala kocha, bali mwamuzi maarufu wa soka, Ma Ning. Ma Ning, anayejulikana kwa jina la utani la ‘Card Master’ kutokana na tabia yake - [Kifaa kinachosaidia moyo wa Eriksen](https://spotileo.co.tz/kifaa-kinachosaidia-moyo-wa-eriksen/) - DENMARK:WIKIENDI iliyopita, Christian Eriksen aliwapa hofu mashabiki wa soka duniani baada ya kuanguka uwanjani katika dakika ya 65 ya mchezo dhidi ya Ukraine, tukio ambalo liliwakumbusha wengi yaliyotokea wakati wa Euro 2020. Baada ya Eriksen kuanguka, wachezaji wa timu zote mbili walikusanyika kumzunguka huku madaktari wakikimbilia kutoa huduma ya haraka. Kwa muda mfupi, hali hiyo - [Wakati mwingine mpira unatukumbusha mengi](https://spotileo.co.tz/21046-2/) - MEXICO:KWA wengi ilikuwa ni bao la kawaida katika Kombe la Dunia. Lakini kwa Raúl Jiménez, lilikuwa moja ya nyakati kubwa zaidi katika maisha yake. Miaka sita iliyopita, Jiménez alikuwa karibu kupoteza kila kitu baada ya kupata jeraha baya la kichwa katika mchezo wa Ligi Kuu England kati ya Arsenal na Wolverhampton Wanderers. Katika tukio hilo, - [Zion Suzuki:Kipa wa Japan mwenye asili ya Ghana](https://spotileo.co.tz/21075-2/) - MONTERREY:MIAKA michache iliyopita, wengi walikuwa wanajiuliza kama Zion Suzuki angeweza kufikia kiwango cha juu katika soka la kimataifa. Leo, kipa huyo ni mmoja wa nyota wanaovutia zaidi katika Kombe la Dunia 2026. Zion Suzuki alikulia nchini Japan akiwa na baba mwenye asili ya Ghana na mama raia wa Japan. Kutokana na mchanganyiko huo wa asili, - [Stori ya mjini ni kuhusu huyu baba mwenye miaka 40](https://spotileo.co.tz/21082-2/) - ATLANTA:USIKU wa kihistoria wa golikipa Vozinha dhidi ya Hispania haukuishia kwenye 'saves' zake pekee, bali pia ulimshuhudia akiondoka na tuzo ya Mchezaji Bora wa Mechi baada ya kuiongoza Cape Verde kupata sare ya bila kufungana. Vozinha alikuwa shujaa mkubwa wa Cape Verde katika mchezo huo wa Kombe la Dunia 2026, akifanya saves kadhaa muhimu zilizowazuia - [Michuano ya kanda ya Karate kufanyika Iringa](https://spotileo.co.tz/michuano-ya-kanda-ya-karate-kufanyika-iringa/) - DAR ES SALAAM: SHIRIKISHO la Karate Tanzania limeandaa mashindano ya Taifa ya kanda yatakayofanyika Juni 28-29 katika kumbi za Chuo Kikuu RUCU mkoani Iringa. Kwa mujibu wa Mjumbe wa Kamati ya Utendaji ya Shirikisho la Karate Tanzania, Sensei Said Kiswabi mikoa zaidi ya 10 inatarajia kuoneshana kazi. Kiswabi amesema mashindano hayo yatashirikisha wachezaji zaidi ya - [Mkakati kwa wageni wa Afcon 2027 wawasilishwa](https://spotileo.co.tz/mkakati-kwa-wageni-wa-afcon-2027-wawasilishwa/) - DAR ES SALAAM:MWENYEKITI wa Kamati Tendaji ya Huduma kwa Wageni wa AFCON 2027, Danford Emmanuel, amewasilisha rasmi Mkakati wa Taifa wa utoaji wa huduma kwa wageni watakaowasili nchini kushiriki na kuhudhuria mashindano ya Kombe la Mataifa ya Afrika (AFCON) 2027. Wasilisho hilo limefanyika Juni 16, 2026, katika ukumbi wa Uwanja wa Benjamin Mkapa, Dar es - [Barker: Hatuwadharau Mbeya City](https://spotileo.co.tz/barker-hatuwadharau-mbeya-city/) - MBEYA:KOCHA Mkuu wa Simba, Steven Barker, amesema kikosi chake hakitawadharau Mbeya City katika mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara, akieleza kuwa mechi za mwisho wa msimu huwa ngumu kutokana na kila timu kupambana kutimiza malengo yake. Akizungumza na waandishi wa habari leo jijini Mbeya kuelekea mchezo wa kesho utakaochezwa saa nane mchana, Barker amesema Mbeya - [nthony Joshua awa kivutio kwa wanawake](https://spotileo.co.tz/nthony-joshua-awa-kivutio-kwa-wanawake/) - BONDIA maarufu wa uzani wa juu duniani, Anthony Joshua, ameibua mjadala mkubwa kwenye mitandao ya kijamii baada ya kushiriki video na picha zinazoonesha upande wake wa kawaida na wa upole akicheza na mbuzi. Nyota huyo mwenye asili ya Nigeria lakini anayeiwakilisha Uingereza aliweka chapisho kwenye Instagram lililoambatana na maneno ‘Village boy’, jambo ambalo liliwavutia maelfu - [Shakira, Madonna, BTS watajwa fainali Kombe la Duinia 2026](https://spotileo.co.tz/shakira-madonna-bts-watajwa-fainali-kombe-la-duinia-2026/) - NEW YORK: SHIRIKISHO la Soka Duniani, FIFA, limeibua msisimko mkubwa miongoni mwa mashabiki wa soka na muziki baada ya kuthibitisha kuwa mastaa wa kimataifa Shakira, Madonna na BTS watakuwa sehemu ya burudani ya fainali ya Kombe la Dunia 2026. Tangazo hilo limepokelewa kwa furaha kubwa duniani kote, huku mashabiki wakitarajia kushuhudia moja ya maonesho makubwa - [Stevo Simple Boy ataka wazichape na X-wake](https://spotileo.co.tz/stevo-simple-boy-ataka-wazichape-na-x-wake/) - NAIROBI: MWANAMUZIKI maarufu wa Kenya, Stevo Simple Boy, ameibua mjadala mkubwa mitandaoni baada ya kutoa pendekezo lisilotarajiwa la kutaka kuzipiga na mpenzi wake wa zamani, Pritty Vishy, ili wamalize tofauti na migogoro ambayo imekuwa ikiendelea kati yao kwa muda mrefu. Kauli hiyo ilitolewa wakati wa mahojiano yaliyosambazwa kwenye mitandao ya kijamii, ambapo msanii huyo alimtaka - [Aliyeacha kazi benki na kutimiza ndoto ya Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/aliyeacha-kazi-benki-na-kutimiza-ndoto-ya-kombe-la-dunia/) - ATLANTA:WAKATI timu ya taifa ya Cape Verde ikiwa imeshacheza mechi yake ya kwanza ya Kombe la Dunia 2026, mmoja wa wachezaji waliovutia wengi ni beki Roberto Carlos Lopes, ambaye safari yake ya soka imejaa maamuzi makubwa na ya kishujaa. Roberto Carlos Lopes, aliyezaliwa na kukulia nchini Ireland, aliwahi kuwa mfanyakazi wa benki akiwa na umri - [Mitaa ya Cape Verde yaendeleza furaha, Golikipa Vozinha atajwa kila kona](https://spotileo.co.tz/mitaa-ya-cape-verde-yaendeleza-furaha-golikipa-vozinha-atajwa-kila-kona/) - CAPE VERDE: KATIKA Jiji la Praia na maeneo mengine nchini Cape Verde, wananchi walisherehekea matokeo ya sare ya 0-0 dhidi ya mabingwa wa zamani wa Kombe la Dunia Hispania, wenye magari walipiga honi, wengine walipeperusha bendera za taifa na kuimba nyimbo za kuisifu timu yao. Pia mitandao ya kijamii nchini humo ilifurika jumbe za pongezi - [Polisi yatwaa ubingwa, Chaneta yatamba kuibua vipaji](https://spotileo.co.tz/polisi-yatwaa-ubingwa-chaneta-yatamba-kuibua-vipaji/) - DODOMA:TIMU ya Polisi imeibuka bingwa wa Ligi ya Netiboli Daraja la Kwanza 2026 baada ya kuifunga Uhamiaji Queens mabao 43-36 katika mchezo wa fainali uliochezwa kwenye Uwanja wa Jamhuri jijini Dodoma. Ushindi huo umehitimisha kampeni nzuri ya Polisi iliyodhihirisha ubora, nidhamu na mshikamano katika mashindano hayo yaliyoshirikisha timu mbalimbali kutoka nchini kote. Wakati ligi hiyo - [Rosemary, Nyamhanga watamba baada ya kutwaa tuzo](https://spotileo.co.tz/rosemary-nyamhanga-watamba-baada-ya-kutwaa-tuzo/) - DAR ES SALAAM:WASHINDI wa tuzo za wachezaji bora wa mwezi Mei katika mashindano ya mpira wa wavu nchini, Rosemary Lazier wa Bandari na Fabian Nyamhanga wa TPDC, wamesema kutwaa tuzo hizo kumewaongezea hamasa ya kufanya vizuri zaidi na kuendelea kupambania mafanikio makubwa katika timu zao. Rosemary amesema amepokea tuzo hiyo kwa furaha kubwa kwani ilikuwa - [Yanga macho yote kwa Fountain Gate](https://spotileo.co.tz/yanga-macho-yote-kwa-fountain-gate/) - DAR ES SALAAM:VINARA wa Ligi Kuu Tanzania Bara, Yanga, leo wameondoka kuelekea mkoani Arusha kwa ajili ya mchezo wao dhidi ya Fountain Gate utakaochezwa Juni 18 katika Uwanja wa Sheikh Amri Abeid. Yanga inaingia kwenye mchezo huo ikiwa na morali kubwa baada ya kuibuka na ushindi wa mabao 2-0 dhidi ya Mashujaa katika mchezo uliochezwa - [TPC yaanza Mbio za Los Angeles](https://spotileo.co.tz/tpc-yaanza-mbio-za-los-angeles/) - DAR ES SALAAM: KAMATI ya Paralympic Tanzania (TPC) imekamilisha rasmi safu yake ya uongozi baada ya kufanya uchaguzi mdogo uliojazwa nafasi zilizoachwa wazi, huku viongozi wapya wakitakiwa kuanza kazi mara moja kwa lengo la kuongeza ushiriki wa Tanzania katika Michezo ya Paralympic ya Los Angeles 2028. Katika uchaguzi huo uliofanyika katika Ukumbi wa Mikutano wa - [Bodi ya filamu yazindua filamu “Kifurushi” kuelimisha jamii dhidi ya dawa za kulevya](https://spotileo.co.tz/bodi-ya-filamu-yazindua-filamu-kifurushi-kuelimisha-jamii-dhidi-ya-dawa-za-kulevya/) - DAR ES SALAAM:BODI ya Filamu Tanzania imezindua filamu ya "Kifurushi" inayolenga kuelimisha jamii kuhusu athari za usafirishaji wa dawa za kulevya na umuhimu wa kuzingatia taratibu sahihi za usafirishaji wa mizigo. Uzinduzi huo, uliofanyika katika Kituo Kikuu cha Mabasi cha Magufuli, Mbezi Mwisho jijini Dar es Salaam, ukiongozwa na Kamishna Jenerali wa Mamlaka ya Kudhibiti - [Bielsa:Sikuangalia kamera kwa sababu mimi siyo model](https://spotileo.co.tz/bielsasikuangalia-kamera-kwa-sababu-mimi-siyo-model/) - FLORIDA:KOCHA wa timu ya taifa ya Uruguay, Marcelo Bielsa, ametoa majibu makali baada ya kuulizwa kuhusu picha yake rasmi ambayo imekuwa ikizungumziwa na mashabiki katika siku za karibuni. Bielsa alionekana kutotazama moja kwa moja kamera wakati wa upigaji picha rasmi wa mashindano, jambo ambalo lilizua maswali kutoka kwa baadhi ya mashabiki na vyombo vya habari. - [Ni Mo Salah au De Bruyne leo?](https://spotileo.co.tz/ni-mo-salah-au-de-bruyne-leo/) - SEATTLE:KATIKA mchezo wa leo unaowakutanisha miamba wawili wa soka kutoka Afrika na Ulaya, kila mmoja akitamba katika anga zake,wakati Ubelgiji ikiwa ni taifa bora barani Ulaya na Misri ikiwa dume la soka Afrika,ndani yao zipo stori zinazofanana kutoka kwa wanaume wawili wakubwa wa soka la dunia. Mohamed Salah na Kevin De Bruyne, wote wakiwa na - [UEFA yatupa kete UEFA 2029](https://spotileo.co.tz/uefa-yatupa-kete-uefa-2029/) - BARCELONA:DIMBA la Camp Nou limeingia rasmi kwenye kinyang’anyiro cha kuandaa fainali ya UEFA Champions League ya mwaka 2029, baada ya zoezi la maombi kufikia hatua ya mwisho. Kwa sasa viwanja viwili tu ndivyo vimebaki, na mshindi atajulikana Septemba 15 huko Thessaloniki, Ugiriki. Wamiliki wa uwanja huo, FC Barcelona, wanapiga hesabu za kumaliza maboresho makubwa kabla - [Ahmed Ally: Simba tupo tayari kwa Pamba Jiji](https://spotileo.co.tz/ahmed-ally-simba-tupo-tayari-kwa-pamba-jiji/) - DAR ES SALAAM: MENEJA Habari na Mawasiliano wa Simba, Ahmed Ally amesema kikosi cha timu hiyo kimekamilika kuelekea mchezo wa Jumapili dhidi ya Pamba Jiji baada ya nyota wote kurejea na kuwa katika hali nzuri. Akizungumza kupitia mtandao wa Simba Ahmed amesema kurejea kwa wachezaji wote kunatoa faraja kwa benchi la ufundi na kuongeza ushindani - [Yanga yatoa siku 13 matawi yafanye uchaguzi](https://spotileo.co.tz/yanga-yatoa-siku-13-matawi-yafanye-uchaguzi/) - DAR ES SALAAM: MWENYEKITI wa Kamati ya Uchaguzi ya Yanga, Wakili Malangwe Mchungahela, ametangaza rasmi kuanza kwa mchakato wa uchaguzi wa klabu hiyo kwa kuyaagiza matawi yote yenye sifa kufanya uchaguzi wa viongozi na wajumbe kuanzia Juni 13 hadi Juni 26, 2026. Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam leo, Mchungahela amesema hatua - [Moallin: Kila mechi ni fainali katika mbio za ubingwa](https://spotileo.co.tz/moallin-kila-mechi-ni-fainali-katika-mbio-za-ubingwa/) - KIGOMA: KOCHA Mkuu wa Yanga, Abdihamid Moallin, amesema kikosi chake kipo tayari kwa mchezo wa kesho dhidi ya Mashujaa FC utakaochezwa Uwanja wa Lake Tanganyika mkoani Kigoma, akisisitiza kuwa kila mechi iliyosalia ni fainali katika harakati za kutwaa ubingwa wa tano mfululizo. Moallin amesema maandalizi ya timu yamekwenda vizuri wakati wa dirisha la mapumziko ya - [Shime:Tunataka Kombe la CECAFA nyumbani](https://spotileo.co.tz/shimetunataka-kombe-la-cecafa-nyumbani/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Timu ya Taifa ya Wanawake chini ya umri wa miaka 17 (Serengeti Girls), Bakari Shime amesema kikosi chake kipo tayari kwa changamoto ya michuano ya CECAFA itakayoanza kesho, akisisitiza dhamira yao ni kutetea heshima ya nyumbani kwa kubakisha taji hilo. Shime amesema mashindano hayo hayatakuwa mepesi kutokana na kushirikisha - [Mchungahela ateuliwa kuongoza kamati ya uchaguzi Yanga](https://spotileo.co.tz/mchungahela-ateuliwa-kuongoza-kamati-ya-uchaguzi-yanga/) - DAR ES SALAAM: KLABU ya Yanga imetangaza uteuzi wa wajumbe watano watakaounda Kamati ya Uchaguzi baada ya kupitishwa na Kamati ya Utendaji ya klabu hiyo huku wakili Malangwe Mchungahela akiteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Kamati hiyo. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa leo Juni 12, 2026 na Idara ya Habari na Mawasiliano ya Yanga, wajumbe walioteuliwa ni - [Serikali yalenga Kudhibiti kamari Mpya wa Asilimia 5](https://spotileo.co.tz/serikali-yalenga-kudhibiti-kamari-mpya-wa-asilimia-5/) - DODOMA:WAZIRI wa Fedha, Balozi Khamis Mussa Omar, amesema Serikali inapendekeza kuanzishwa kwa ushuru wa bidhaa wa asilimia 5 kwenye thamani ya dau la kamari zinazochezwa kupitia michezo ya kubashiri ya ardhini na mtandaoni, kasino za ardhini na mtandaoni, mashine za sloti pamoja na michezo ya vikaragosi (virtual games). Akiwasilisha bungeni mapendekezo ya Serikali kuhusu makadirio - [Serikali kupunguza ada za Leseni za maudhui mtandaoni](https://spotileo.co.tz/serikali-kupunguza-ada-za-leseni-za-maudhui-mtandaoni/) - DODOMA:WAZIRI wa Fedha, Balozi Khamis Mussa Omar, amesema Serikali inapendekeza kupunguza kwa kiwango kikubwa ada mbalimbali za leseni za maudhui mtandaoni zinazotumiwa zaidi na vijana, hatua inayolenga kuboresha mazingira ya biashara na kuharakisha ukuaji wa uchumi wa kidijitali nchini. Akiwasilisha Bungeni mapendekezo ya Serikali kuhusu makadirio ya mapato na matumizi kwa mwaka wa fedha 2026/2027, - [Bidhaa za urembo kuongezewa Ushuru hadi Asilimia 15](https://spotileo.co.tz/bidhaa-za-urembo-kuongezewa-ushuru-hadi-asilimia-15/) - DODOMA: WAZIRI wa Fedha, Khamis Mussa Omar, amesema Serikali imependekeza kutoza ushuru wa bidhaa wa asilimia 10 kwa mashine za kukaushia rangi za kucha za UV/LED zinazoingizwa nchini na kutambulika kwa HS Code 8516.79.00. Akiwasilisha bungeni mapendekezo ya Serikali kuhusu makadirio ya mapato na matumizi kwa mwaka wa fedha 2026/2027, Waziri Khamis amesema hatua hiyo - [Serikali kupandisha kodi mirabaha taasisi za michezo](https://spotileo.co.tz/serikali-kupandisha-kodi-mirabaha-taasisi-za-michezo/) - DODOMA:SERIKALI imependekeza kuongeza kiwango cha kodi ya zuio kwenye mrabaha kwa taasisi za michezo na Shirikisho la Soka Tanzania (TFF) kutoka asilimia tano hadi asilimia 10 kuanzia mwaka wa fedha 2026/27. Hatua hiyo imetangazwa na Waziri wa Fedha, Khamis Mussa Omar, wakati akiwasilisha Bajeti Kuu ya Serikali ya mwaka wa fedha 2026/27 Bungeni jijini Dodoma. - [Okello, Barker watwaa tuzo za Mei Ligi Kuu](https://spotileo.co.tz/okello-barker-watwaa-tuzo-za-mei-ligi-kuu/) - DAR ES SALAAM: KIUNGO mshambuliaji wa Yanga Allan Okello, ameendelea kuthibitisha ubora wake baada ya kutangazwa Mchezaji Bora wa Mwezi Mei wa Ligi Kuu msimu wa 2025/26. Okello ametwaa tuzo hiyo baada ya kuonesha kiwango cha juu mwezi huo kwa kufunga mabao tisa na kutoa pasi moja ya bao katika dakika 509 za michezo sita - [Wachezaji Ujerumani kujichanga nauli za mashabiki wao](https://spotileo.co.tz/wachezaji-ujerumani-kujichanga-nauli-za-mashabiki-wao/) - MAREKANI:WACHEZAJI wa timu ya taifa ya Ujerumai watatoa sehemu ya posho zao kulipia gharama za usafiri kwa mashabiki 600 watakaosafiri kwa basi mpaka uwanja MetLife katika mji wa New Jersey ambako timu hiyo itacheza mechi yake ya mwisho ya Kundi E dhidi ya Ecuador Juni 25, mwaka huu . Ujerumani wanafanya hivyo kuwapunguzia mzigo mashabiki - [Singida: Ubora wetu unatupa imani dhidi ya JKT](https://spotileo.co.tz/singida-ubora-wetu-unatupa-imani-dhidi-ya-jkt/) - DAR ES SALAAM:OFISA Habari na Mawasiliano wa Singida Black Stars, Hussein Massanza, amesema maandalizi ya timu hiyo kuelekea mchezo wa Ligi Kuu dhidi ya JKT Tanzania yanaendelea vizuri huku kikosi kikiwa na morali ya juu ya kupata matokeo chanya. Akizungumza na waandishi wa habari leo, Massanza amesema wanaifahamu na kuiheshimu JKT Tanzania, lakini wanaamini ubora - [JKT Queens yakumbana na adhabu nzito](https://spotileo.co.tz/jkt-queens-yakumbana-na-adhabu-nzito/) - DAR ES SALAAM: KAMATI ya Soka la Wanawake imeitoa adhabu mbalimbali kwa viongozi, wachezaji na waamuzi kufuatia matukio yaliyojitokeza katika michezo ya Ligi Kuu ya Wanawake Tanzania (TWPL), huku JKT Queens ikiwa miongoni mwa timu zilizoathirika zaidi. Katika kikao kilichofanyika Dar es Salaam, kamati hiyo ilipitia taarifa za mchezo namba 95 kati ya Mashujaa Queens - [Galatasaray: Osimhen hauzwi](https://spotileo.co.tz/galatasaray-osimhen-hauzwi/) - UTURUKI: RAIS wa Galatasaray, Dursun Özbek, amesema klabu hiyo haina mpango wowote wa kumuuza mshambuliaji wa Nigeria Victor Osimhen licha ya kuendelea kuvutia vilabu vikubwa vya Ulaya. Özbek amesema ni jambo la kawaida kwa mchezaji mwenye kiwango kikubwa kama Osimhen kuingia kwenye rada za klabu kubwa, lakini akasisitiza kuwa maslahi ya Galatasaray ndiyo kipaumbele cha - [John Terry: Kukosekana kwa Nigeria kombe la Dunia ni pengo kubwa](https://spotileo.co.tz/john-terry-kukosekana-kwa-nigeria-kombe-la-dunia-ni-pengo-kubwa/) - NGULI wa zamani wa England na Chelsea, John Terry, amesema kutokuwepo kwa Nigeria kwenye Kombe la Dunia 2026 ni pigo kubwa kwa mashindano hayo, akisisitiza kuwa taifa hilo lina historia kubwa ya soka na lingeongeza ushindani mkubwa. Nigeria ilikosa nafasi ya kufuzu baada ya kumaliza nyuma ya Afrika Kusini katika hatua ya makundi ya kufuzu - [Mbeya City yapanga kuzima moto wa kushuka daraja](https://spotileo.co.tz/mbeya-city-yapanga-kuzima-moto-wa-kushuka-daraja/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Mbeya City, Salum Mayanga, amesema kikosi chake kimefanyia kazi mapungufu yaliyojitokeza kwenye michezo iliyopita kwa lengo la kuongeza ushindani katika mechi zilizosalia za Ligi Kuu. Mayanga amesema tangu kumalizika kwa mchezo wao wa mwisho kabla ya mapumziko ya Kalenda ya FIFA, benchi la ufundi limeelekeza nguvu katika kuboresha eneo - [Thierry Henry, Pele wapewa mitaa Marekani](https://spotileo.co.tz/thierry-henry-pele-wapewa-mitaa-marekani/) - NEW YORK: JIJI la New York limezindua heshima maalum kwa mastaa wawili wakubwa wa soka duniani kwa kubadilisha kwa muda majina ya baadhi ya mitaa na kuyapa majina ya Thierry Henry na Pele kuelekea kuanza rasmi kwa Kombe la Dunia 2026. Hatua hiyo imekuja wakati dunia ikisubiri mashindano hayo makubwa yanayoandaliwa kwa pamoja na Marekani, - [Mwakinyo aomba radhi baada ya kupoteza pambano](https://spotileo.co.tz/mwakinyo-aomba-radhi-baada-ya-kupoteza-pambano/) - ABIDJAN: BONDIA nyota wa Tanzania, Hassan Mwakinyo, ameomba radhi kwa mashabiki wake baada ya kupoteza pambano dhidi ya bondia wa Ufaransa, Michel Soro, katika pambano lililofanyika jijini Abidjan, Ivory Coast. Kupitia ujumbe wake baada ya pambano hilo, Mwakinyo amesema anafahamu maumivu na masikitiko waliyonayo mashabiki wake kutokana na matokeo hayo, huku akisisitiza kuwa hatetei kushindwa - [FIFA yatetea Visa, bei za Tiketi kuelekea Kombe la Dunia 2026](https://spotileo.co.tz/fifa-yatetea-visa-bei-za-tiketi-kuelekea-kombe-la-dunia-2026/) - MEXICO: SHIRIKISHO la Soka Duniani (FIFA) limetetea uamuzi wake kuhusu bei za tiketi na namna masuala ya visa yanavyoshughulikiwa kuelekea kuanza rasmi kwa Kombe la Dunia 2026, huku mashindano hayo yakianza leo kwa mchezo wa ufunguzi kati ya Mexico na Afrika Kusini. Mashindano ya mwaka huu yanayoandaliwa kwa pamoja na Marekani, Mexico na Canada yanaingia - [Estadio Azteca na rekodi za kibabe](https://spotileo.co.tz/estadio-azteca-na-rekodi-za-kibabe/) - MEXICO:ESTADIO Azteca, linaweza kuwa jina geni kwa wapenzi wa kandanda wa kizazi cha sasa ila haibadilishi chochote katika uhalisia wa kuwa moja ya viwanja vinavyobeba historia kubwa kupita vyote duniani. Huu ni uwanja wa taifa wa nchi ya Mexico. Ni uwanja wenye uwezo wa kubeba mashabiki 87,523, idadi inayoufanya kuwa uwanja mkubwa katika ukanda wa Latin - [Maajabu ya Kombe la Dunia 2026 haya hapa](https://spotileo.co.tz/maajabu-ya-kombe-la-dunia-2026-haya-hapa/) - MACHO ya dunia leo yanaelekezwa kwenye kuanza rasmi kwa Kombe la Dunia 2026 ambalo linaingia kwenye historia kama toleo kubwa zaidi kuwahi kuandaliwa tangu mashindano hayo yaanze. Kwa mara ya kwanza, mashindano hayo yanafanyika kwa mfumo mpya wenye timu 48 badala ya timu 32 zilizokuwa zikishiriki miaka iliyopita. Mbali na ongezeko la timu, Kombe la - [Mzee Onyango afariki dunia](https://spotileo.co.tz/mzee-onyango-afariki-dunia/) - DAR ES SALAAM:TASNIA ya filamu nchini imepata pigo kufuatia kifo cha mwigizaji mkongwe, Issa Joseph maarufu kama Mzee Onyango, ambaye amefariki dunia usiku wa kuamkia leo, Juni 11, 2026. Mzee Onyango amefariki katika Hospitali ya Jeshi Lugalo jijini Dar es Salaam, alipokuwa akipatiwa matibabu baada ya kuugua kwa muda. Akizungumza na waandishi wa habari, mtoto - [BASATA yawahamasisha wasanii kuandaa kazi za AFCON 2027 kuitangaza Tanzania](https://spotileo.co.tz/basata-yawahamasisha-wasanii-kuandaa-kazi-za-afcon-2027-kuitangaza-tanzania/) - DAR ES SALAAM:KAIMU Katibu Mtendaji wa Baraza la Sanaa la Taifa (BASATA), Bwana Edward Buganga, amewataka wasanii nchini kutumia fursa ya mashindano ya AFCON 2027 kwa kuandaa kazi mbalimbali za sanaa zitakazosaidia kuitangaza Tanzania na kuchangia ukuaji wa uchumi wa taifa. Buganga ametoa wito huo alipokutana na msanii wa muziki wa kizazi kipya, Foby, katika - [Watengeneza filamu Nigeria wakimbilia YouTube](https://spotileo.co.tz/watengeneza-filamu-nigeria-wakimbilia-youtube/) - LAGOS: SEKTA ya filamu nchini Nigeria (Nollywood) inaendelea kushuhudia mabadiliko makubwa huku watengenezaji wengi wa filamu wakichagua kuachana na sinema na majukwaa ya kulipia kama Netflix na Amazon Prime, na kuelekeza kazi zao moja kwa moja kwenye YouTube. Hatua hiyo imefungua fursa mpya kwa kizazi kipya cha watayarishaji wa filamu wanaotafuta uhuru wa ubunifu na - [Tatjana Maria adai amekossewa heshima na waandaaji](https://spotileo.co.tz/tatjana-maria-adai-amekossewa-heshima-na-waandaaji/) - LONDON:BINGWA mtetezi wa mashindano ya Queen’s Club, Tatjana Maria wa Ujerumani, amesikitishwa na uamuzi wa waandaaji wa mashindano hayo kutompa mwaliko wa moja kwa moja (wildcard), hali iliyomlazimu kucheza mechi za mchujo ili kufuzu hatua kuu. Maria, ambaye mwaka jana aliandika historia kwa kutwaa ubingwa wa wanawake katika klabu hiyo baada ya miaka 52 tangu - [Iran yalalamikia kunyanganywa tiketi za mashabiki kombe la dunia](https://spotileo.co.tz/iran-yalalamikia-kunyanganywa-tiketi-za-mashabiki-kombe-la-dunia/) - NEW YORK: SHIRIKISHO la Soka la Iran (FFIRI) limelaani hatua ya kuondolewa kwa mgawo wa tiketi za mashabiki wake kuelekea Kombe la Dunia, siku chache kabla ya kuanza kwa mashindano hayo. Kwa mujibu wa FFIRI, kanuni za Shirikisho la Soka Duniani (FIFA) zinatoa asilimia nane ya tiketi za kila mchezo kwa nchi shiriki ili zigawiwe - [Timu ya Taifa ya Kenya yaibugiza Lesotho mabao 6-0](https://spotileo.co.tz/timu-ya-taifa-ya-kenya-yaibugiza-lesotho-mabao-6-0/) - LUSAKA: TIMU ya Taifa ya Wanawake ya Kenya, Harambee Starlets, imeonesha ubora mkubwa baada ya kuichapa Lesotho mabao 6-0 katika mchezo wa kirafiki wa kujiandaa na michuano ya Kombe la Mataifa ya Afrika kwa Wanawake (WAFCON). Nyota wa mchezo huo alikuwa Eglay Mukhwana aliyefunga mabao mawili huku Violet Nanjala, Terry Engesha, Fasila Adhiambo na Catherine - [Muongoza filamu wa Marekani adai viumbe wa angani wameshafika duniani](https://spotileo.co.tz/muongoza-filamu-wa-marekani-adai-viumbe-wa-angani-wameshafika-duniani/) - LOS ANGELES: MTAYARISHAJI na mwongozaji maarufu wa filamu aliyeshinda tuzo za Oscar, Steven Spielberg, amesema anaamini viumbe kutoka sayari nyingine wamewahi kufika katika sayari ya dunia na huenda baadhi yao wapo hadi sasa. Spielberg alitoa kauli hiyo alipokuwa akizungumza katika kipindi cha CBS Sunday Morning wakati akitangaza filamu yake mpya ya kisayansi inayojulikana kama ‘Disclosure - [Ariana Grande arejea jukwaani baada ya miaka saba](https://spotileo.co.tz/ariana-grande-arejea-jukwaani-baada-ya-miaka-saba/) - CALIFORNIA: MWIMBAJI, mtunzi wa nyimbo na mwigizaji wa Marekani, Ariana Grande, amerejea rasmi kwenye ziara za muziki baada ya kukaa mbali na jukwaa kwa takribani miaka saba. Ziara yake mpya ya ‘Eternal Sunshine Tour’ kwa tamasha hilo imefanyika katika ukumbi wa Oakland Arena, California nchini Marekani. Tamasha hilo lilivutia maelfu ya mashabiki waliojitokeza kushuhudia kurejea - [Julio: Mashujaa hatutafungwa na Yanga kirahisi](https://spotileo.co.tz/julio-mashujaa-hatutafungwa-na-yanga-kirahisi/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Mashujaa FC, Jamhuri Kihwelu 'Julio', amesema hana hofu ya kuikabili Yanga akieleza kuwa ana uzoefu mkubwa dhidi ya mabingwa hao na anaamini si kazi rahisi kwake kufungwa na timu hiyo. Akizungumza kuelekea mchezo wa Ligi Kuu utakaowakutanisha Mashujaa na Yanga Jumamosi, Julio amesema amewahi kupata ushindi dhidi ya Yanga - [Barker: Simba yaanza kutafuta wachezaji wapya](https://spotileo.co.tz/barker-simba-yaanza-kutafuta-wachezaji-wapya/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Simba, Steve Barker, amesema benchi la ufundi tayari limeanza kazi ya kutafuta wachezaji wa kuongeza nguvu kikosini kuelekea msimu ujao licha ya kuridhishwa na ubora wa kikosi cha sasa. Barker amesema mchakato huo ni sehemu ya mipango ya kuhakikisha timu inaendelea kuwa na ushindani mkubwa katika mashindano ya ndani - [Yanga wameshatua Kigoma](https://spotileo.co.tz/yanga-wameshatua-kigoma/) - DAR ES SALAAM:KIKOSI cha Yanga kimewasili mkoani Kigoma leo Juni 11 kwa ajili ya mchezo wa Ligi Kuu dhidi ya Mashujaa utakaochezwa Jumamosi. Mabingwa hao wa Tanzania Bara walikuwa wakiendelea na maandalizi ya mchezo huo kwa kufanya mazoezi kwenye Uwanja wa KMC kabla ya kuondoka mapema hii leo, wakilenga kujiweka katika hali nzuri ya ushindani - [Isha Mashauzi arejea kuadhimisha miaka 20 ya muziki](https://spotileo.co.tz/isha-mashauzi-arejea-kuadhimisha-miaka-20-ya-muziki/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa taarabu nchini, Isha Ramadhan maarufu kama Isha Mashauzi, ametangaza kurejea rasmi kwenye anga la muziki baada ya ukimya wa muda, huku akipanga kufanya tamasha maalum mwezi Agosti mwaka huu kuadhimisha miaka 20 tangu aanze safari yake ya muziki. Akizungumza na waandishi wa Habari Dar es Salaam jana Juni - [Ushindi wa Perez kumrejesha Mourinho Real Madrid](https://spotileo.co.tz/ushindi-wa-perez-kumrejesha-mourinho-real-madrid/) - MADRID:KLABU ya Real Madrid inatarajiwa kumtangaza rasmi Jose Mourinho kama kocha mkuu mpya baada ya rais wa klabu hiyo, Florentino Perez, kushinda uchaguzi wa urais na kuendelea kuiongoza miamba hiyo ya soka la Hispania. Mourinho, mwenye umri wa miaka 63, alisaini mkataba wa miaka mitatu mwezi uliopita, lakini utekelezaji wake ulikuwa unategemea matokeo ya uchaguzi - [TSA yafurahishwa na mashindano ya vijana, waogeleaji wapata nafasi timu ya taifa](https://spotileo.co.tz/tsa-yafurahishwa-na-mashindano-ya-vijana-waogeleaji-wapata-nafasi-timu-ya-taifa/) - DAR ES SALAAM:UONGOZI wa Chama cha Kuogelea Tanzania (TSA) umeeleza kufurahishwa na mafanikio ya Mashindano ya Klabu za Vijana wenye umri wa miaka sita hadi 12, yaliyowezesha baadhi ya waogeleaji kuchaguliwa kujiunga na timu ya taifa ya vijana. Mashindano hayo yalimalizika katika bwawa la kuogelea la Shule ya Kimataifa ya IST, Masaki, jijini Dar es - [Rayvanny aula Kombe la Dunia 2026 Canada](https://spotileo.co.tz/rayvanny-aula-kombe-la-dunia-2026-canada/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa Bongo Fleva, Raymond Mwakyusa ‘Rayvanny’, ameendelea kuipeperusha vyema bendera ya Tanzania kimataifa baada ya kutangaza kuwa atakuwa miongoni mwa wasanii watakaotumbuiza katika shughuli za 2026 FIFA World Cup huko Toronto, Canada. Rayvanny amethibitisha taarifa hiyo kupitia ukurasa wake wa mtandao wa kijamii wa Instagram ambapo alishiriki ujumbe ulioonesha - [Yanga Veterani yalalamikia utata wa umri](https://spotileo.co.tz/yanga-veterani-yalalamikia-utata-wa-umri/) - DAR ES SALAAM: KOCHA wa Yanga Veterani, Ken Mkapa, ameibua mjadala kuhusu suala la umri katika mashindano ya maveterani akidai baadhi ya timu zinatumia wachezaji wanaoonekana kuwa na umri mdogo kuliko uliotarajiwa katika mashindano hayo. Mkapa, ambaye ni beki wa zamani wa kushoto wa Yanga, amesema tofauti ya umri ilionekana wazi katika mechi yao ya - [Barka Seif afungua ukurasa mpya kuelekea La Masia](https://spotileo.co.tz/barka-seif-afungua-ukurasa-mpya-kuelekea-la-masia/) - BARCELONA: KIPAJI chipukizi cha soka nchini, Barka Seif, kimeandika historia baada ya kupata fursa ya kujiunga na programu ya vijana ya klabu maarufu duniani ya FC Barcelona, La Masia, hatua inayotajwa kuwa mafanikio makubwa kwa maendeleo ya soka la vijana Tanzania. Barka, ambaye amekulia na kuendelezwa katika programu ya ukuzaji vipaji ya Magnet, amepata nafasi - [Azam FC kuwafuata Fountain Gate kwa tahadhari](https://spotileo.co.tz/azam-fc-kuwafuata-fountain-gate-kwa-tahadhari/) - DAR ES SALAAM: TIMU YA Azam FC imesema inatarajia kupata upinzani mkali kutoka kwa Fountain Gate katika mchezo ujao wa Ligi Kuu baada ya kuonesha kubadilika hivi karibuni chini ya Kocha Fred Minziro. Akizungumza na Spotileo Ofisa Habari na Mawasiliano wa Azam FC Thabit Zakaria ‘Zakazakazi’ amesema kwa kutambua na umuhimu wa mchezo huo wachezaji - [Mwamuzi wa Somalia azuiwa kuingia Marekani, afukuzwa Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/mwamuzi-wa-somalia-azuiwa-kuingia-marekani-afukuzwa-kombe-la-dunia/) - MAREKANI: NDOTO ya mwamuzi wa soka kutoka Somalia, Omar Abdulkadir Artan, ya kuchezesha mechi za Kombe la Dunia 2026 imefikia tamati ghafla baada ya kunyimwa ruhusa ya kuingia nchini Marekani, hatua iliyomfanya kuondolewa rasmi kwenye orodha ya waamuzi wa mashindano hayo. Artan, ambaye alikuwa ameandika historia kwa kuwa Mwamuzi wa kwanza kutoka Somalia kuteuliwa na - [Eriksen aamua kupumzika baada ya kutoka hospitali](https://spotileo.co.tz/eriksen-aamua-kupumzika-baada-ya-kutoka-hospitali/) - DENMARK: KIUNGO nyota wa Denmark, Christian Eriksen, ameondoa hofu kwa mashabiki wa soka duniani baada ya kuthibitisha kuwa anaendelea vizuri akiwa nyumbani pamoja na familia yake kufuatia kuanguka ghafla wakati wa mechi ya kirafiki kati ya Denmark na Ukraine wiki iliyopita. Eriksen, mwenye umri wa miaka 34, alisema tukio hilo lilikuwa tofauti na lile la - [Pinela Justine afunguka Komenti iliyomuumiza zaidi mtandaoni](https://spotileo.co.tz/pinela-justine-afunguka-komenti-iliyomuumiza-zaidi-mtandaoni/) - DAR ES SALAAM: MSANII, Mwanamitindo na mtumishi wa Mungu kutoka Tanzania, Pinela Justine, amesema kuwa moja ya komenti zilizowahi kumuumiza zaidi kwenye mitandao ya kijamii ni madai ya baadhi ya watu kwamba anatumia bangi. Pinela amesema mara nyingi watu huandika maoni kwenye mitandao bila kutambua kuwa maneno yao yanaweza kuwaumiza wengine kihisia na kuwavunja moyo. - [Colman Domingo afunguka urafiki wake na Chadwick Boseman](https://spotileo.co.tz/colman-domingo-afunguka-urafiki-wake-na-chadwick-boseman/) - NEW YORK: MUIGIZAJI maarufu wa Hollywood, Colman Domingo, amefunguka kuhusu uhusiano wake wa karibu na marehemu Chadwick Boseman, akieleza jinsi nyota huyo wa filamu ya Black Panther alivyokuwa chanzo kikubwa cha hamasa na mwongozo katika maisha yake ya kisanii. Domingo, ambaye alicheza pamoja na Boseman katika filamu ya ‘Ma Rainey's Black Bottom’ ya mwaka 2020, - [Tuchel: Bellingham apigania nafasi ya kwanza](https://spotileo.co.tz/tuchel-bellingham-apigania-nafasi-ya-kwanza/) - ENGLAND: KOCHA mkuu wa timu ya taifa ya England, Thomas Tuchel amesema kiungo wa Real Madrid, Jude Bellingham anapaswa kupigania nafasi yake ili kuingia katika kikosi cha kwanza cha England katika Kombe la Dunia. Tuchel amesema kikosi chake cha sasa kina ushindani mkubwa sana, kiasi kwamba hata wachezaji wenye majina makubwa wanapaswa kuonesha ubora wa - [Eriksen apata nafuu baada ya kuanguka uwanjani](https://spotileo.co.tz/eriksen-apata-nafuu-baada-ya-kuanguka-uwanjani/) - DENMARK: KIUNGO wa zamani wa Manchester United na Tottenham, Christian Eriksen ameanguka uwanjani wakati wa mchezo wa kirafiki wa kimataifa kati ya Denmark na Ukraine uliochezwa mjini Odense juzi Juni 07,2026, hali iliyosababisha mchezo huo kusimamishwa katika dakika ya 65. Kwa mujibu wa Shirikisho la Soka la Denmark, Eriksen alipoteza fahamu kwa muda mfupi lakini - [Antonelli bingwa Monaco Grand Prix, Lewis Hamilton nafasi ya pili](https://spotileo.co.tz/antonelli-bingwa-monaco-grand-prix-lewis-hamilton-nafasi-ya-pili/) - MONACO: MSHIRIKI wa mbio za magari Kimi Antonelli ameendelea kuandika historia kubwa katika msimu wa mashindano ya kimataifa ya mbio za magari (Formula 1) baada ya kushinda mbio za Monaco Grand Prix na kufikisha ushindi wake wa tano mfululizo msimu huu. Mbio hizo zilikuwa za kusisimua na zenye changamoto kubwa za kukatizwa mara kadhaa kutokana - [Tanzania yahitaji bwawa la wa watazamaji 5,000 kuimarisha mashindano ya kimataifa ya kuogelea](https://spotileo.co.tz/tanzania-yahitaji-bwawa-la-wa-watazamaji-5000-kuimarisha-mashindano-ya-kimataifa-ya-kuogelea/) - DAR ES SALAAM:MWENYEKITI wa Chama cha Kuogelea Tanzania, David Mwasioge, amesema kuna umuhimu mkubwa wa kujengwa bwawa la kisasa lenye uwezo wa kuchukua watazamaji kati ya 3,000 hadi 5,000 ili kuwezesha Tanzania kuandaa mashindano makubwa ya kimataifa na kukuza mchezo wa kuogelea nchini. Mwasioge amesema mwitikio wa vijana kushiriki mchezo wa kuogelea unaendelea kuongezeka kila - [CRDB Foundation kutunuku zaidi ya Milioni 100 kwenye Imbeju ndondo Cup 2026](https://spotileo.co.tz/crdb-foundation-kutunuku-zaidi-ya-milioni-100-kwenye-imbeju-ndondo-cup-2026/) - DAR ES SALAAM:BENKI ya CRDB kupitia CRDB Foundation imeahidi kutoa zawadi zenye thamani ya zaidi ya shilingi milioni 100 katika mashindano ya Imbeju Ndondo Cup 2026, yatakayokuwa msimu wa 13 tangu kuanzishwa kwa mashindano hayo. Kwa mujibu wa mwaandaaji, Shafii Dauda amesema bingwa wa mashindano hayo atajinyakulia sh. milioni 30, huku mshindi wa pili akipata - [Ruben Dias:Ureno tunataka ubingwa wa Dunia](https://spotileo.co.tz/ruben-diasureno-tunataka-ubingwa-wa-dunia/) - LISBON:BEKI wa kimataifa wa Ureno, Ruben Dias , amesema kikosi cha taifa lake kinaingia kwenye mashindano ya Kombe la Dunia 2026 kikiwa na unyenyekevu lakini pia kikiwa na azma kubwa kuliko wakati wowote uliopita wa kuhakikisha wanachukua ubingwa. Akizungumza kuelekea mashindano hayo yanayoandaliwa na Shirikisho la Soka Duniani FIFA, Dias amesema hii itakuwa Kombe la - [Watatu Arsenal watajwa kuwania tuzo mchezaji bora](https://spotileo.co.tz/watatu-arsenal-watajwa-kuwania-tuzo-mchezaji-bora/) - LONDON: WACHEZAJI watatu wa mabingwa wa Ligi Kuu England, Arsenal wameingia kwenye orodha ya wanaowania Tuzo ya Mchezaji Bora wa Mwaka ya Chama cha Wachezaji wa Kulipwa England (PFA). Walioteuliwa kutoka Arsenal ni kiungo Declan Rice, beki Gabriel Magalhaes na kipa David Raya, ambao walikuwa sehemu muhimu ya kikosi kilichoiongoza Arsenal kutwaa ubingwa wa Ligi - [Vitisho vyatamalaki kuelekea Dar Boxing Debi](https://spotileo.co.tz/vitisho-vyatamalaki-kuelekea-dar-boxing-debi/) - DAR ES SALAAM: MABONDIA mbalimbali wa ngumi za kulipwa nchini wameanza kurushiana vitisho na kutamba ushindi kuelekea tamasha kubwa la Ngumi maarufu kama Dar Boxing Debi litakalofanyika Julai 24, 2026 Dar es Salaam, huku wengi wakiahidi kuwamaliza wapinzani wao kwa njia ya KO. Tamasha hilo linaloratibiwa na Peak Time Media linatajwa kuwa moja ya matukio - [Mbunge Chamazi kuwa mgeni rasmi fainali za Ligi ya Maveterani](https://spotileo.co.tz/mbunge-chamazi-kuwa-mgeni-rasmi-fainali-za-ligi-ya-maveterani/) - DAR ES SALAAM: MBUNGE wa Jimbo la Chamazi, Abdallah Jafari Chaurembo, anatarajiwa kuwa mgeni rasmi katika fainali za Ligi ya Maveterani Tanzania zitakazofanyika katika Uwanja wa Azam Complex, huku waandaaji wakijivunia mafanikio yaliyopatikana katika msimu wa kwanza wa mashindano hayo. Akizungumza na waandishi wa habari, mwakilishi wa mbunge huyo, Mussa Francis, amesema fainali hizo zitakazochezwa - [Cassie aaga Marekani baada ya kulipwa zaidi ya bilioni 2.5 kutoka kwa Didy](https://spotileo.co.tz/cassie-aaga-marekani-baada-ya-kulipwa-zaidi-ya-bilioni-2-5-kutoka-kwa-didy/) - NEW YORK: MPENZI wa zamani wa mwanamuziki Sean Combs (P.Didy), Cassie Ventura maarufu Cassie ameweka wazi kuwa kwa sasa hana mpango wa kurejea kuishi nchini Marekani baada ya kuhama nchi hiyo. Mwanadada huyo ambaye pia ni mwimbaji na mwanamitindo maarufu amesema uamuzi huo ameupata baada ya miaka mingi ya misukosuko ya kisheria iliyomuhusisha aliyekuwa mpenzi - [Toxic Lyrikal: Sikutaka kwenda kutumbuiza Ikulu](https://spotileo.co.tz/toxic-lyrikal-sikutaka-kwenda-kutumbuiza-ikulu/) - NAIROBI: RAPA maarufu kutoka Kayole, Nairobi nchini Kenya, Timothy Omondi maarufu Toxic Lyrikali amewaacha wengi wakishangaa baada ya kudai kwamba hakuwahi kuwa na mpango wa kuhudhuria hafla iliyofanyika Ikulu ya Nairobi Kenya licha ya kualikuwa kutumbuiza. Akizungumza katika mahojiano yaliyosambazwa mtandaoni, msanii huyo amesema awali alikataa mwaliko huo mara kadhaa na aliamua kutokwenda kabisa. Kwa - [Akshay Kumar auza nyumba zake mbili zaidi ya bilioni 2](https://spotileo.co.tz/akshay-kumar-auza-nyumba-zake-mbili-zaidi-ya-bilioni-2/) - MUMBAI: NYOTA wa Bollywood, Akshay Kumar, ameendelea kuonesha kuwa mbali na mafanikio ya filamu, pia ni bingwa wa uwekezaji baada ya kuuza nyumba zake mbili zilizopo katika jiji la Mumbai nchini India ambapo ameziuza kwa mamilioni ya fedha. Ripoti za mali isiyohamishika nchini India zinaeleza kuwa muigizaji huyo ameuza nyumba zake mbili zilizopo katika jengo - [Rambo arejea arekodi filamu yake nchini Thailand](https://spotileo.co.tz/rambo-arejea-arekodi-filamu-yake-nchini-thailand/) - THAILAND: MASHABIKI wa filamu za mapigano wana sababu ya kutabasamu baada ya taarifa kuthibitisha kuwa filamu mpya ya John Rambo imeanza rasmi kurekodiwa nchini Thailand, huku muigizaji Noah Centineo akitarajiwa kuvaa viatu vya gwiji wa movie za mapigano Sylvester Stallone kwa mara ya kwanza. Kampuni ya Lionsgate imetangaza kuwa uzalishaji wa filamu hiyo mpya umeanza - [Netflix kuachia filamu ya Michael Jackson, Lukas Podolsk mwezi huu](https://spotileo.co.tz/netflix-kuachia-filamu-ya-michael-jackson-lukas-podolsk-mwezi-huu/) - LOS ANGELES: JUKWAA kubwa la utazamaji duniani, Netflix, limewaandalia mashabiki wake mwezi wenye pilika nyingi baada ya kutangaza ujio wa makala nane mpya zitakazoanza kuoneshwa mwezi huu wa Juni 2026. Miongoni mwa kazi hizo zinazovutia zaidi ni makala inayomhusu nyota wa zamani wa soka la Ujerumani, Lukas Podolski, inayojulikana kwa jina la ‘Poldi’. Makala hiyo - [BMT yawataka waogeleaji kurejea na medali Mauritius](https://spotileo.co.tz/bmt-yawataka-waogeleaji-kurejea-na-medali-mauritius/) - DAR ES SALAAM:BARAZA la Michezo la Taifa (BMT) limewataka waogeleaji wa Tanzania wanaoshiriki Mashindano ya Kuogelea ya Wazi ya Afrika nchini Mauritius kurejea nyumbani na medali, likisisitiza kuwa safari yao si ya kushiriki tu bali ni ya kushindana na kuiletea nchi heshima. Ofisa Michezo Mwandamizi wa BMT, Ingrid Kimario, alitoa kauli hiyo wakati wa kuiaga - [Yanga hakuna kulala ni mwendo wa mazoezi](https://spotileo.co.tz/yanga-hakuna-kulala-ni-mwendo-wa-mazoezi/) - DAR ES SALAAM:KLABU ya Yanga imesema maandalizi ya kikosi chake yanaendelea vizuri kuelekea michezo iliyosalia ya Ligi Kuu Tanzania Bara pamoja na Kombe la Shirikisho, huku wachezaji wote wakiwa katika hali nzuri ya afya na utimamu wa mwili. Akizungumza kuhusu hali ya kikosi hicho, Ofisa Habari na Mawasiliano wa Yanga, Ally Kamwe, amesema benchi la - [Opa: Ushirikiano ndiyo siri ya ushindi wa Twiga Stars](https://spotileo.co.tz/opa-ushirikiano-ndiyo-siri-ya-ushindi-wa-twiga-stars/) - DAR ES SALAAM:NAHODHA wa Timu ya Taifa ya Wanawake Tanzania, Twiga Stars, Opa Clement, amesema ushirikiano mkubwa miongoni mwa wachezaji ndio uliowezesha timu hiyo kupata ushindi wa bao 1-0 dhidi ya Malawi katika mchezo wa kimataifa wa kirafiki uliochezwa kwenye Uwanja wa KMC, Dar es Salaam. Twiga Stars iliibuka na ushindi huo kupitia bao pekee - [Nsangazelu aipa tano TFF kwa Mfumo wa kuzalisha vipaji](https://spotileo.co.tz/nsangazelu-aipa-tano-tff-kwa-mfumo-wa-kuzalisha-vipaji/) - DAR ES SALAAM:KOCHA Mkuu wa Serengeti Boys, Elieneza Nsangazelu, amesema mafanikio yaliyopatikana na timu hiyo katika michuano ya AFCON ya vijana ni matokeo ya maandalizi mazuri pamoja na uwekezaji uliofanywa na Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF) katika kukuza vipaji vya vijana. Nsangazelu amesema awali watu wengi hawakuwa na imani kuwa Tanzania ingeweza kufanya - [Aliyeshinda ndege ya Mr. Beast akamatwa](https://spotileo.co.tz/aliyeshinda-ndege-ya-mr-beast-akamatwa/) - PARAGUAY:MAMBO yaligeuka filamu kwa rubani maarufu mwenye asili ya Jamaica na Marekani, Jabari Stephan Brown maarufu kama ‘Captain Treezy’, baada ya kukamatwa nchini Paraguay kuhusishwa na uchunguzi wa dawa za kulevya wenye thamani ya zaidi ya Shilingi milioni 466. Brown, ambaye alipata umaarufu mkubwa duniani baada ya kushinda ndege binafsi kwenye shindano la YouTuber maarufu - [Muongoza filamu atunukiwa Tuzo ya Mafanikio ya Maisha](https://spotileo.co.tz/muongoza-filamu-atunukiwa-tuzo-ya-mafanikio-ya-maisha/) - MOMBASA: MTAYARISHAJI na mwongozaji mkongwe wa filamu kutoka Kenya, Judy Kibinge, ameendelea kuandika historia baada ya kutunukiwa Tuzo ya Mafanikio ya Maisha (Lifetime Achievement Award) katika tamasha la tano la Pridelands Wildlife Film Festival linaloendelea jijini Mombasa. Tuzo hiyo imekuja kwa heshima kwa mchango wake mkubwa katika kukuza tasnia ya filamu Afrika pamoja na juhudi - [Timu ya Taifa ya Kenya yakwama Hotelini Afrika Kusini](https://spotileo.co.tz/timu-ya-taifa-ya-kenya-yakwama-hotelini-afrika-kusini/) - PRETORIA: KIKOSI cha Timu ya Taifa ya Kenya (Harambee Stars) kimejikuta kwenye sintofahamu nchini Afrika Kusini baada ya kukwama hotelini kutokana na mgogoro wa malazi na malipo wakati kikijiandaa na mechi mbili za kirafiki dhidi ya Lesotho. Taarifa zinaeleza kuwa mara baada ya kuwasili Pretoria, baadhi ya wachezaji walikataa kuingia katika hoteli ya kwanza waliyoandaliwa - [Bingwa wa R&B na mshindi wa Grammy Peabo Bryson afariki dunia](https://spotileo.co.tz/bingwa-wa-rb-na-mshindi-wa-grammy-peabo-bryson-afariki-dunia/) - NEW YORK: ULIMWENGI wa muziki wa R&B umeingia kwenye majonzi baada ya kupokea taarifa za kifo cha gwiji wa muziki huo Peabo Bryson, ambaye amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 75. Bryson aliyewahi kushinda tuzo za Grammy akiwa sambamba na Celine Dion kupitia wimbo wa ‘Beauty and the Beast’, atakumbukwa na nyimbo zake mbalimbali - [Idriss Elba atunukiwa hadhi: Sasa ni ‘Sir Idris Elba’](https://spotileo.co.tz/idriss-elba-atunukiwa-hadhi-sasa-ni-sir-idris-elba/) - UINGEREZA: MUIGIZAJI nyota wa kimataifa, Idris Elba, ameandika ukurasa mpya katika maisha yake baada ya kutunukiwa rasmi hadhi ya ‘Sir’ na Mfalme Charles III wa Uingereza kutokana na mchango wake mkubwa katika kuwasaidia vijana. Nyota huyo mwenye umri wa miaka 53, ambaye amewahi kung'ara kupitia tamthilia maarufu za ‘The Wire na Luther’, alipokea heshima hiyo - [Andoni Iraola kutua Anfield: Enzi mpya Kuanza Liverpool](https://spotileo.co.tz/andoni-iraola-kutua-anfield-enzi-mpya-kuanza-liverpool/) - UINGEREZA: MABINGWA wa soka la England mara 20, Liverpool F.C., wapo kwenye hatua za mwisho za kufungua ukurasa mpya baada ya kufikia makubaliano ya kumteua Andoni Iraola kuwa kocha mkuu wa klabu hiyo kwa mkataba wa miaka miwili utakaodumu hadi Juni 2028. Kwa mujibu wa taarifa zilizoripotiwa na mwandishi wa masuala ya soka duniani Fabrizio - [Napoli wamsajili Hojlund kwa mkataba wa kudumu](https://spotileo.co.tz/napoli-wamsajili-hojlund-kwa-mkataba-wa-kudumu/) - NAPLES:MABINGWA wa Italia, Napoli, wamemsajili mshambuliaji wa Denmark Rasmus Hojlund kwa mkataba wa kudumu kutoka Manchester United baada ya kuwa na msimu mzuri wa mkopo nchini Italia. Kwa mujibu wa taarifa zilizotolewa na klabu zote mbili, Napoli imelipa euro milioni 50 (takribani dola milioni 58) kukamilisha uhamisho wa mshambuliaji huyo mwenye umri wa miaka 23. - [Mwakinyo kuwania mkanda wa IBO](https://spotileo.co.tz/mwakinyo-kuwania-mkanda-wa-ibo/) - DAR ES SALAAM: BONDIA nyota wa Tanzania, Hassan Mwakinyo, anatarajiwa kupanda ulingoni Juni 10, 2026 nchini Ivory Coast kumenyana na bondia wa Ufaransa, Michel Soro, katika pambano la kuwania mkanda wa dunia wa International Boxing Organization wa uzani wa Middleweight. Pambano hilo litafanyika katika ukumbi wa Abidjan Arena na linatarajiwa kuvuta hisia za mashabiki wa - [Twiga Stars, Malawi kutafuta nguvu ya WAFCON](https://spotileo.co.tz/twiga-stars-malawi-kutafuta-nguvu-ya-wafcon/) - DAR ES SALAAM: TIMU ya Taifa ya Wanawake ya Tanzania, Twiga Stars, leo itashuka dimbani kuikabili timu ya taifa ya wanawake ya Malawi katika mchezo wa kimataifa wa kirafiki utakaochezwa Uwanja wa KMC Complex kuanzia saa 10:00 jioni. Kocha Msaidizi wa Twiga Stars, Edna Lema, amesema mchezo huo una umuhimu mkubwa kwa timu zote mbili - [Makonda aonya klabu zinazoua vipaji vya wachezaji](https://spotileo.co.tz/makonda-aonya-klabu-zinazoua-vipaji-vya-wachezaji/) - RABAT:WAZIRI wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda, amevionya baadhi ya klabu vinavyopenda kuwasajili wachezaji wenye umri mdogo kisha kuwaweka benchi kwa muda mrefu bila kuwapa nafasi ya kucheza, akisema tabia hiyo huua vipaji vyao na kuathiri maendeleo ya soka la Tanzania. Makonda amesema hatua ya kuwasajili wachezaji vijana bila kuwapa muda wa kucheza - [Jaji wa American Got Talent, Sidemen waachana](https://spotileo.co.tz/jaji-wa-american-got-talent-sidemen-waachana/) - MMOJA wa majaji wa American Got Talent na nyota wa mtandaoni (YouTuber), Olajide Olayinka maarufu kama KSI ametangaza kuondoka katika kundi la Sidemen baada ya miaka 13 ya ushirikiano wao. Jaji huyo ambaye pia ni mwanamuziki, mfanyabiashara, na mwanamasumbwi wa Uingereza, walianzisha kundi hilo tangu mwaka 2013, amekuwa sehemu muhimu ya mafanikio ya Sidemen kupitia - [Serena Williams arejea kwenye Tenisi baada ya miaka minne](https://spotileo.co.tz/serena-williams-arejea-kwenye-tenisi-baada-ya-miaka-minne/) - MALKIA wa tenisi duniani, Serena Williams, amethibitisha rasmi kurejea kwenye mchezo huo baada ya kukaa nje kwa karibu miaka minne, jambo lililowafurahisha mashabiki wake duniani kote. Serena, ambaye hakuwahi kucheza mechi rasmi tangu mwaka 2022, alitangaza kurejea kwake kupitia video ya matangazo ya Nike iliyokuwa na ujumbe wa "Guess everybody heard the news." Nyota huyo - [Gor Mahia waingiza zaidi ya milioni 110 siku ya Ubingwa Na Festo Polea](https://spotileo.co.tz/gor-mahia-waingiza-zaidi-ya-milioni-110-siku-ya-ubingwa-na-festo-polea/) - NAIROBI: MASHABIKI wa Mabingwa wa soka la Kenya 2025/26 Gor Mahia wameinufaisha timu yao iliingiza Nyayo kuwa bahari ya kijani na nyeupe huku klabu hiyo ikikusanya zaidi ya milioni 5.45 ambazo ni zaidi ya milioni 110 kupitia mauzo ya tiketi katika mechi ya kutawazwa mabingwa wa msimu wa 2025/26 wa SportPesa Premier League. Kwa mujibu - [Sabalenka amtoa Osaka, atinga robo fainali](https://spotileo.co.tz/sabalenka-amtoa-osaka-atinga-robo-fainali/) - PARIS:BINGWA namba moja duniani wa tenisi Aryna Sabalenka ameendelea kuonesha ubora wake katika michuano ya French Open baada ya kumtoa Naomi Osaka kwa ushindi wa seti 7-5, 6-3 na kutinga hatua ya robo fainali ya mashindano hayo yanayoendelea jijini Paris, Ufaransa. Sabalenka alipata upinzani mkali kutoka kwa Osaka katika mchezo huo wa hatua ya 16 - [Mmiliki wa Southampton amkingia kifua Kocha Mkuu](https://spotileo.co.tz/mmiliki-wa-southampton-amkingia-kifua-kocha-mkuu/) - SOUTHAMPTON: MMILIKI wa klabu ya Southampton nchini England Dragan Solak, amesema hatamfukuza kazi kocha mkuu wa timu hiyo Tonda Eckert, licha ya kuhusishwa na sakata la kupeleleza mazoezi ya timu pinzani katika Championship. Solak amesema Eckert anastahili kupewa nafasi ya pili kutokana na uwezo wake mkubwa wa ukocha na mchango alioutoa tangu alipopewa jukumu la - [Haji Manara: Hatuendi Morocco kufanya siasa](https://spotileo.co.tz/haji-manara-hatuendi-morocco-kufanya-siasa/) - DAR ES SALAAM:MSEMAJI wa timu za taifa za soka nchini, Haji Manara, amesema safari ya Watanzania zaidi ya 100 kuelekea Morocco kwa ajili ya fainali ya Mataifa ya Afrika kwa vijana chini ya miaka 17 (AFCON U-17) inalenga kuipa sapoti Timu ya Taifa ya Tanzania, Serengeti Boys, na si kufanya siasa kama ambavyo baadhi ya - [Michuano ya wanawake U17 Cecafa kuanza Juni 13](https://spotileo.co.tz/michuano-ya-wanawake-u17-cecafa-kuanza-juni-13/) - DAR ES SALAAM: MICHUANO ya Soka la Wanawake kwa vijana chini ya umri wa miaka 17 ya Afrika Mashariki na Kati inayoandaliwa na Baraza la Vyama vya Soka ukanda huo (Cecafa) imepangwa kufanyika Dar es Salaam kuanzia Juni 13 hadi 23, 2026. Kwa mujibu wa ratiba iliyotolewa jana, Tanzania, Kenya, Sudan na Somalia zipo Kundi - [Filamu 65 zatangazwa kuwania tuzo za ZIFF 2026o](https://spotileo.co.tz/filamu-65-zatangazwa-kuwania-tuzo-za-ziff-2026o/) - ZANZIBAR:TAMASHA Kimataifa la filamu Afrika Mashariki, Zanzibar International Film Festival (ZIFF), limeanza kuteka headlines baada ya waandaaji wake kutangaza rasmi filamu 65 pekee kutoka nchi mbalimbali duniani ndizo zitakazosshindanishwa katika tamasha hilo. Nchi ya Uganda imeongoza kwa kuwasilisha filamu 50 katika tamasha hilo huku Tanzania ikiwasilisha filamu 45 tu. Mkurugenzi Mtendaji wa Tamasha hilo Joseph - [Waandaaji wa filamu YouTube waitikisa Hollywood](https://spotileo.co.tz/waandaaji-wa-filanu-youtube-waitikisa-hollywood/) - LOS ANGELES:SEKTA ya filamu nchini Marekani inaendelea kushuhudia mabadiliko makubwa baada ya waandaaji wa maudhui waliotokea kwenye jukwaa la YouTube kuanza kupata nafasi katika uzalishaji wa filamu kubwa za Hollywood. Mafanikio yao katika kuvutia mamilioni ya watazamaji mtandaoni yamewafanya kuonekana kama nguvu mpya inayoweza kubadili mwelekeo wa tasnia hiyo yenye ushindani mkubwa duniani. Katika kipindi - [Harambee Stars yafanya mabadiliko kikosi chake](https://spotileo.co.tz/harambee-stars-yafanya-mabadiliko-kikosi-chake/) - NAIROBI:TIMU ya Taifa ya Kenya, Harambee Stars, imefanya mabadiliko kadhaa katika kikosi chake kinachoendelea kujiandaa kwa mechi za kirafiki za kimataifa zitakazochezwa mwezi Juni mwaka huu. Mabadiliko hayo yanalenga kuimarisha kikosi hicho huku benchi la ufundi likiendelea kutathmini uwezo wa wachezaji kabla ya majukumu muhimu ya mashindano yajayo. Katika maboresho hayo, baadhi ya wachezaji wameongezwa - [Milner akubali imetosha sasa](https://spotileo.co.tz/milner-akubali-imetosha-sasa/) - LONDON: ALIYEKUWA nyota wa timu ya taifa ya England, James Milner, ametangaza kustaafu soka baada ya kucheza kwa miaka 24 katika Ligi Kuu ya England. Kiungo huyo mwenye uwezo wa kucheza nafasi mbalimbali, ambaye sasa ana umri wa miaka 40, anaondoka uwanjani baada ya kumaliza mkataba wake na Brighton & Hove Albion, alikocheza kwa misimu - [Slot: Nimeiacha Liverpool ilipostahili](https://spotileo.co.tz/slot-nimeiacha-liverpool-ilipostahili/) - LONDON: ALIYEKUWA kocha mkuu wa Liverpool, Arne Slot, amesema anaondoka klabuni hapo akiwa na imani kuwa ameiacha katika nafasi yake sahihi miongoni mwa timu bora zaidi barani Ulaya baada ya kufutwa kazi mwishoni mwa wiki. Kocha huyo raia wa Uholanzi mwenye umri wa miaka 47 alitoa kauli hiyo kupitia barua ya wazi aliyowaandikia mashabiki wa - [Simba hawana utani, wameingia kambini](https://spotileo.co.tz/simba-hawana-utani-wameingia-kambini/) - DAR ES SALAAM: KIKOSI cha Simba SC leo Jumatatu kimerejea mazoezini kuanza maandalizi ya michezo saba iliyosalia ya Ligi Kuu Tanzania Bara na Kombe la Shirikisho la CRDB kabla ya kuhitimishwa kwa msimu huu. Ofisa Habari na Mawasiliano wa Simba, Ahmed Ally, amesema wachezaji wote ambao hawapo kwenye majukumu ya timu za taifa wameripoti kambini - [Class apata dili kufanya mazoezi nchini Marekani](https://spotileo.co.tz/class-apata-dili-kufanya-mazoezi-nchini-marekani-2/) - DAR ES SALAAM: BONDIA wa Tanzania, Ibrahim Class, amesema amepokea kwa furaha kubwa kukubaliwa kwenda kufanya mazoezi chini ya bondia bingwa wa Marekani, Terence Crawford, akieleza kuwa hatua hiyo ni ndoto aliyokuwa akiisubiri kwa muda mrefu. Akizungumza Dar es Salaam Class amesema nafasi hiyo ni mafanikio makubwa katika safari yake ya ngumi na itampa hamasa - [Mkali wa Jiko kuondoka na donge nono](https://spotileo.co.tz/mkali-wa-jiko-kuondoka-na-donge-nono/) - DAR ES SALAAM: MSHINDI wa shindano la Mkali wa Jiko msimu wa sita anatarajiwa kuondoka na zawadi ya Shilingi milioni tano pamoja na kusomeshwa Chuo cha Taifa cha Utalii, sambamba na fursa mbalimbali za ajira. Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam, mratibu wa shindano hilo, Zainabu Issa, amesema msimu wa sita wa - [Serena kurudi uwanjani baada ya miaka minne](https://spotileo.co.tz/serena-williams-karibu-kurejea-tenisi-baada-ya-miaka-minne/) - LONDON: NYOTA wa zamani wa tenisi duniani, Serena Williams, anatarajiwa kurejea tena kwenye mashindano ya ushindani baada ya taarifa kueleza kuwa huenda akacheza michuano ya Queen’s Club mwezi ujao nchini England. Serena mwenye umri wa miaka 44 hajacheza mchezo wa ushindani tangu mwaka 2022 alipostaafu baada ya michuano ya US Open, lakini sasa ameibua matumaini - [Wawili Serengeti Boys waula Stars](https://spotileo.co.tz/wawili-serengeti-boys-waula-stars/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Taifa Stars, Miguel Gamondi, amewaongeza wachezaji wawili wa Serengeti Boys katika kikosi cha timu ya taifa kuelekea michezo miwili ya kirafiki ya kalenda ya FIFA itakayochezwa nchini Morocco. Wachezaji walioitwa ni Luqman Mbalasalu na Kassim Juma ambao kwa sasa wapo na kikosi cha Serengeti Boys kinachoshiriki michuano ya Mataifa - [Madrid njia nyeupe kwa Konate](https://spotileo.co.tz/madrid-njia-nyeupe-kwa-konate/) - Real Madrid yapata nguvu kumsajili beki wa Liverpool MADRID: REAL Madrid imepata nguvu mpya katika harakati za kumsajili beki wa Liverpool, Ibrahima Konate, wakati klabu hiyo ikisaka mbadala wa David Alaba anayetarajiwa kuondoka mwishoni mwa msimu. Kwa mujibu wa taarifa kutoka Hispania, Konate alikuwa mmoja wa malengo makubwa ya Real Madrid tangu msimu uliopita huku - [Messi yuko 'fiti' kwa Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/messi-yuko-fiti-kwa-kombe-la-dunia/) - BUENOS AIRES: NAHODHA wa Argentina, Lionel Messi anatarajiwa kucheza Kombe la Dunia la sita baada ya kutajwa kwenye kikosi cha nchi hiyo kitakachoshiriki michuano ya Kombe la Dunia 2026. Messi, ambaye atakuwa na miaka 39 wakati wa mashindano hayo, ameendelea kuandika historia akiwa mmoja wa wachezaji bora kuwahi kutokea duniani baada ya kuiongoza Argentina kutwaa - [Stars kujiweka mguu sawa kwa AFCON 2027](https://spotileo.co.tz/stars-kujiweka-mguu-sawa-kwa-afcon-2027/) - DAR ES SALAAM: OFISA Habari wa Shirikisho la Soka Tanzania (TFF), Clifford Ndimbo amesema michezo ya kirafiki ya kimataifa kati ya Taifa Stars dhidi ya Uganda na Rwanda ni sehemu ya maandalizi ya timu katika kujiweka tayari kwa mashindano mbalimbali yajayo ikiwemo Afcon. Akizungumza Dar es Salaam Ndimbo amesema mchezo wa kwanza utachezwa Juni 5 - [Azam FC yakanusha kupokea maombi ya Ibenge](https://spotileo.co.tz/azam-fc-yakanusha-kupokea-maombi-ya-ibenge/) - DAR ES SALAAM: OFISA Habari wa Azam FC, Hasheem Ibwe amesema klabu hiyo haijapokea taarifa yoyote rasmi kuhusu kuhitajika kwa Kocha Mkuu wa timu hiyo, Florent Ibenge, kutoka klabu nyingine zinazotajwa kumwania. Ibwe amesema pia kocha huyo mwenyewe hajawasilisha taarifa yoyote kwa uongozi wa Azam FC kupitia wawakilishi wake kuhusu nia ya kuondoka au kuhitajika - [Nsangazelu: Hatuendi Kombe la Dunia kinyonge](https://spotileo.co.tz/nsangazelu-hatuendi-kombe-la-dunia-kinyonge/) - RABAT: KOCHA wa timu ya taifa ya vijana chini ya umri wa miaka 17, Serengeti Boys, Elieneza Nsangazelu amesema ushindi walioupata dhidi ya Misri umeongeza imani kwa kikosi hicho kufanya makubwa zaidi katika michuano ya Kombe la Dunia. Serengeti Boys ilitinga fainali baada ya kuiondosha Misri kwa mikwaju ya penalti 4-3 kufuatia sare tasa ndani - [Barcelona yapania kumng'oa Alvarez ndani Atletico](https://spotileo.co.tz/barcelona-yapania-kumngoa-alvarez-ndani-atletico/) - BARCELONA: KLABU ya Barcelona inadaiwa kuandaa ofa ya Euro milioni 90 kwa ajili ya kumng’oa mshambuliaji wa Atletico Madrid, Julian Alvarez, baada ya kufanya mazungumzo na mawakala wa nyota huyo wa Argentina. Alvarez mwenye umri wa miaka 26 ametajwa kuwa chaguo kuu la Barcelona kuchukua nafasi ya mshambuliaji mkongwe Robert Lewandowski huku taarifa zikieleza kuwa - [JKT Queens kupewa ushindi wa mezani](https://spotileo.co.tz/jkt-queens-kupewa-pointi/) - DAR ES SALAAM: OFISA Habari wa JKT Queens, Masau Bwire, amesema kutochezwa kwa mchezo wa Ligi Kuu ya Wanawake kati ya timu yao na Ruangwa Queens kulitokana na wapinzani wao kushindwa kufika uwanjani kwa wakati uliopangwa. Akizungumza leo baada ya mchezo huo uliokuwa ufanyike jana Mei 27 katika Uwanja wa Meja Jenerali Isamuhyo, Bwire amesema - [PSG yapewa nafasi kutwaa UCL](https://spotileo.co.tz/psg-yapewa-nafasi-kutwaa-ucl/) - BUDAPEST: PARIS Saint-Germain (PSG) imepewa nafasi kubwa ya kutwaa ubingwa wa Ligi ya Mabingwa Ulaya mbele ya Arsenal kutokana na ubora wa kikosi chake pamoja na wachezaji wake kuwa na muda mkubwa wa kupumzika kabla ya fainali hiyo. Takwimu zinaonesha kuwa wachezaji wa Arsenal wamecheza dakika karibu 7,000 zaidi katika mechi za ligi msimu huu - [BSS yalamba donge nono](https://spotileo.co.tz/bss-yalamba-donge-nono/) - DAR ES SALAAM: BENKI ya CRDB imedhamini rasmi mashindano maarufu ya kusaka vipaji nchini, Bongo Star Search 2026, ambayo sasa yatakuwa yakifahamika kama CRDB Bank Bongo Star Search 2026. Akizungumza katika mkutano na waandishi wa habari uliofanyika makao makuu ya CRDB Bank, Palm Beach jijini Dar es Salaam, Madam Rita amesema ujio wa benki hiyo - [Clarke kuendelea kuinoa Scotland hadi 2030](https://spotileo.co.tz/clarke-kuendelea-kuinoa-scotland-hadi-2030/) - EDINBURG: KOCHA Mkuu wa timu ya taifa ya Scotland, Steve Clarke, ameongeza mkataba mpya utakaomuweka madarakani hadi Kombe la Dunia la mwaka 2030 baada ya mafanikio ya kuifikisha nchi hiyo katika fainali za Kombe la Dunia kwa mara ya kwanza baada ya miaka 28. Clarke mwenye umri wa miaka 62 alikuwa katika sintofahamu kuhusu hatma - [Dar City yawakumbuka watoto ikirejea kutoka Rwanda](https://spotileo.co.tz/dar-city-yawakumbuka-watoto-ikirejea-kutoka-rwanda/) - DAR ES SALAAM: TIMU YA Dar City Basketball Club imetoa msaada wa vyakula kwa Watoto wenye uhitaji maalum mara baada ya kurejea Dar es Salaam ikitokea nchini Rwanda ilikokuwa kwenye mashindano ya Basketball Africa League (BAL) . Dar City iliishia hatua yar obo fainali. Katika mapokezi yao yaliyoongozwa na Mkuu wa Wilaya ya Ilala Edward - [Oshibibi ya Gasper yatikisa Afrika Mashariki](https://spotileo.co.tz/oshibibi-ya-gasper-yatikisa-afrika-mashariki/) - MAREKANI: MSANII wa kizazi kipya anayeishi Marekani, Gasper Welongo, ameendelea kufanya vizuri kwenye anga la muziki baada ya wimbo wake mpya Oshibibi kupata mapokezi makubwa kutoka kwa mashabiki wa Tanzania na Afrika Mashariki kwa ujumla. Gasper, ambaye ni Mtanzania anayeishi nchini Marekani, amesema mafanikio ya wimbo huo yamezidi matarajio yake kutokana na idadi kubwa ya - [Ilala yang'ara riadha UMITASHUMTA DAR](https://spotileo.co.tz/ilala-yangara-riadha-umitashumta-dar/) - DAR ES SALAAM: TIMU ya Riadha Kombaini ya Ilala, imeng'ara katika Mashindano ya Umoja wa Michezo na Taaluma Shule za Msingi Tanzania (UMITASHUMTA), ngazi ya Mkoa wa Dar es Salaam. Mashindano yamefanyika Uwanja wa Benjamin Mkapa jijini Dar es Salaam, jana na kushirikisha Wilaya tano, Ilala, Temeke, Kinondoni, Ubungo na Kigamboni. Vijana hao wa Shule - [Benfica yaongeza dau la kumbakisha Mourinho](https://spotileo.co.tz/benfica-yaongeza-dau-la-kumbakisha-mourinho/) - LISBON: KLABU ya Benfica imeongeza kiwango cha fedha kinachohitajika kwa Jose Mourinho kuondoka klabuni hapo na kujiunga na Real Madrid baada ya kipengele chake cha kuachiliwa kumalizika. Ripoti zinaeleza kuwa Real Madrid tayari imekubaliana mkataba wa miaka miwili na Mourinho ambaye anatajwa kuwa chaguo la rais wa klabu hiyo, Florentino Perez, kuchukua nafasi ya ukocha - [Knicks watinga Fainali za NBA kwa mara ya kwanza tangu 1999](https://spotileo.co.tz/knicks-watinga-fainali-za-nba-kwa-mara-ya-kwanza-tangu-1999/) - NEW YORK: TIMU ya New York Knicks ya Marekani imefuzu kucheza Fainali za Ligi ya Mpira wa Kikapu ya Marekani (NBA) kwa mara ya kwanza tangu mwaka 1999 baada ya kuichapa Cleveland Cavaliers kwa pointi 130-93 katika mchezo wa nne wa fainali za Ukanda wa Mashariki uliochezwa mjini Cleveland. Ushindi huo umeifanya Knicks kumaliza kwa - [Mgunda: Makosa yetu yametugharimu dhidi ya Yanga](https://spotileo.co.tz/mgunda-makosa-yetu-yametugharimu-dhidi-ya-yanga/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa Namungo FC, Juma Mgunda amesema makosa ya kujirudia yaliyofanywa na wachezaji wake ndiyo yaliyoigharimu timu hiyo katika mchezo waliopoteza mabao 3-1 dhidi ya Yanga jana. Mgunda amesema kucheza dhidi ya timu yenye wachezaji wenye ubora kama Yanga kunahitaji umakini mkubwa kwani kosa dogo linaweza kuadhibiwa haraka. “Mchezo wowote unapocheza - [Feisal: Azam FC tumebadilika, tunaonesha hadhi ya klabu](https://spotileo.co.tz/feisal-azam-fc-tumebadilika-tunaonesha-hadhi-ya-klabu/) - DAR ES SALAAM: KIUNGO wa Azam FC, Feisal Salum amesema wao kama wachezaji waliamua kujipanga upya baada ya mwenendo usioridhisha katika mzunguko wa kwanza wa Ligi Kuu Tanzania Bara, jambo ambalo sasa limeanza kuzaa matunda. Feisal amesema hayo baada ya Azam FC kuibuka na ushindi wa mabao 3-0 dhidi ya KMC FC katika mchezo wa - [Kamwe: Mechi tano zilizobaki ni fainali](https://spotileo.co.tz/kamwe-mechi-tano-zilizobaki-ni-fainali/) - DAR ES SALAAM: MENEJA wa Habari na Mawasiliano wa Klabu ya Yanga, Ally Kamwe, amesema mechi tano zilizobaki kwa timu hiyo katika mbio za ubingwa wa Ligi Kuu Tanzania Bara ni sawa na dabi kutokana na ushindani mkubwa uliopo. Yanga imetoka kushinda mchezo wake uliopita dhidi ya Namungo mabao 3-1 katika mchezo uliochezwa kwenye Uwanja - [Timu za taifa zapata udhamini wa vinywaji](https://spotileo.co.tz/timu-za-taifa-zapata-udhamini-wa-vinywaji/) - DAR ES SALAAM: SHIRIKISHO la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF) limesaini mkataba mkubwa wa udhamini wa miaka miwili na kampuni ya Watercom Tanzania. Katika hafla hiyo iliyofanyika katika ukumbi wa uwanja wa Benjamini Mkapa jijini Dar es Salaam, Rais wa TFF Wallace Karia na Meneja Masoko wa Watercom Mohamed Salim walisaini makubaliano yanayohusisha udhamini wa - [Odemba awachana walimbwende wa kisasa](https://spotileo.co.tz/odemba-awachana-walimbwende-wa-kisasa/) - DAR ES SALAAM : MLIMBWENDE wa zamani wa Tanzania, Miriam Odemba, ameibua mjadala mitandaoni baada ya kuwakosoa walimbwende wa kizazi cha sasa kwa madai kuwa wamepoteza uhalisia na mvuto wa asili uliokuwepo zamani. Kupitia ukurasa wake wa Instagram, Odemba amesema walimbwende wa sasa wamejikita zaidi kwenye muonekano wa kisasa usio wa asili badala ya kuonesha - [Filamu kuhimiza utalii wa ndani](https://spotileo.co.tz/filamu-kuhimiza-utalii-wa-ndani/) - DAR ES SALAAM: WASANII nchini wametakiwa kutumia filamu na makala kuhamasisha utalii wa ndani kwa kutangaza vivutio vya Tanzania, kama ilivyofanywa na onesho maalumu la Guardians of The Peak Season I linaloangazia safari ya kupanda Mlima Kilimanjaro. Akizungumza katika uzinduzi wa kuelekea msimu wa pili wa makala hiyo jijini Dar es Salaam, Mkurugenzi wa Idara - [Messi azua hofu Kombe la Dunia 2026](https://spotileo.co.tz/messi-azua-hofu-kombe-la-dunia-2026/) - MIAMI: Nyota wa timu ya taifa ya Argentina , Lionel Messi, amezua hofu kwa mashabiki wa timu hiyo baada ya kupata maumivu wakati akiichezea Inter Miami CF kwenye mchezo wa Ligi Kuu Marekani (MLS) dhidi ya Philadelphia Union. Messi mwenye umri wa miaka 38 alionekana kushika nyuma ya mguu wake wa kushoto kabla ya kuomba - [West Ham kukabiliwa na ukata wa fedha](https://spotileo.co.tz/west-ham-kukabiliwa-na-ukata-wa-fedha/) - LONDON: KLABU ya West Ham United imeanza kukabiliwa na presha kubwa ya kifedha kufuatia uamuzi wa English Football League (EFL) kuanzisha sheria mpya za matumizi ya vikosi kuanzia msimu wa 2026-27. Kwa mujibu wa sheria hizo mpya, klabu zitapaswa kutumia asilimia 85 tu ya mapato yao katika mishahara ya wachezaji pamoja na gharama nyingine za - [Mataifa saba kuchuana PickelBall](https://spotileo.co.tz/mataifa-saba-kuchuana-pickelball/) - DAR ES SALAAM : ZAIDI ya Mataifa Saba Duniani ikiwemo Kenya,Congo ,Rwanda ,Uganda,South Afrika ,Dubai kuja Nchini kwa ajili ya mashindano ya mchezo wa PickeBall yatakayoanza tarehe 27 hadi 31 mwezi huu. Hayo ameyasema leo Rais wa Chama Cha Pickeball Kartik Kapoor Nchini Tanzania na kusema kuwa mashindano hayo yatafanyika katika viwanja wa Gymkhana jijini - [David Rajabu kuja kivingine](https://spotileo.co.tz/david-rajabu-kuja-kivingine/) - MWANAMUZIKI muziki wa injili, David Rajabu, anatarajia kuachia wimbo wake mpya uitwao 'upendo' mwishoni mwa wiki hii, ukiwa na lengo la kuhamasisha upendo na mshikamano katika nchi za Afrika Mashariki. Rajabu, ambaye kwa sasa anaishi nchini Marekani, amewaomba mashabiki wa muziki wa injili kumuunga, amesema wimbo huo utapatikana katika majukwaa mbalimbali ya muziki kuanzia Mei - [Guardiola kuachana na Manchester City mwishoni mwa msimu](https://spotileo.co.tz/guardiola-kuachana-na-manchester-city-mwishoni-mwa-msimu/) - LONDON: KOCHA wa Manchester City, Pep Guardiola ametangaza kuondoka klabuni hapo mwishoni mwa msimu huu, akihitimisha safari ya miaka 10 iliyogubikwa na mafanikio makubwa katika soka la England. Guardiola mwenye umri wa miaka 55, ambaye alijiunga na City mwaka 2016 akitokea Bayern Munich, ameiongoza timu hiyo kutwaa mataji sita ya Premier League, likiwemo la misimu - [Wavu kutumika kutangaza AFCON 2027](https://spotileo.co.tz/wavu-kutumika-kutangaza-afcon-2027/) - DAR ES SALAAM: OFISA Michezo Mwandamizi wa Baraza la Michezo la Taifa (BMT), Charles Maguzu, amewahamasisha Watanzania kutumia Mashindano ya Mpira wa Wavu Ufukweni Afrika Kanda ya Tano kama jukwaa la kuitangaza Tanzania kuelekea mashindano ya AFCON 2027. Maguzu ametoa kauli hiyo jana wakati wa ufunguzi rasmi wa mashindano hayo yanayofanyika katika Fukwe ya Sawa - [T9 yaonesha fursa za Afcon 2027](https://spotileo.co.tz/t9-yaonesha-fursa-za-afcon-2027/) - DAR ES SALAAM: WAKATI Tanzania ikijiandaa kuwa mwenyeji wa mashindano ya AFCON 2027, kampuni ya T9 imeibuka na mkakati wa kuhamasisha Watanzania kuzitumia fursa za kiuchumi zitakazoambatana na mashindano hayo kupitia uzinduzi wa jarida la T9 Magazine Opportunity Plus. Akizungumza katika uzinduzi huo Dar es Salaam leo, Mkurugenzi Mtendaji wa T9, Othman Razak, amesema AFCON - [Okello mchezaji bora Aprili](https://spotileo.co.tz/okello-mchezaji-bora-aprili/) - DAR ES SALAAM: KIUNGO mshambuliaji wa Yanga, Allan Okello amechaguliwa kuwa mchezaji bora wa mwezi Aprili wa Ligi Kuu Tanzania Bara baada ya kuonesha kiwango bora katika michezo ya mwezi huo. Okello ameibuka na tuzo hiyo baada ya kuwa na mchango mkubwa kwa timu yake katika michezo mitatu aliyocheza, ambapo amefunga bao moja na kutoa - [Simba, Mashujaa watambiana](https://spotileo.co.tz/simba-mashujaa-watambiana/) - KIGOMA: KOCHA Mkuu wa Mashujaa FC, Jamhuri Kihwelu amesema hana hofu na Simba kuelekea mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara utakaochezwa kesho, akisisitiza timu yake ipo tayari kupambana kutafuta ushindi. Kihwelu amesema uzoefu wake ndani ya Simba unampa uelewa mkubwa wa mazingira ya klabu hiyo, licha ya kutofuatilia mechi zao za hivi karibuni. “Hii ligi - [TRA tumewazidi kila kitu- Bwire](https://spotileo.co.tz/tra-tumewazidi-kila-kitu-bwire/) - ARUSHA: JKT Tanzania imesema haiwezi kujifananisha na TRA United kwani wameizidi ubora, malengo na uimara wa kikosi. Akizungumza baada ya mchezo jana Ofisa Habari wa JKT Tanzania, Masau Bwire amesema mashabiki waliofuatilia mchezo huo wamejionea tofauti ya viwango kati ya timu hizo mbili huku akisisitiza kuwa wapinzani wao walinusurika kupata matokeo mabaya zaidi. “JKT Tanzania - [TRA ina nafasi ya kufanya vizuri - Mwagala](https://spotileo.co.tz/tra-ina-nafasi-ya-kufanya-vizuri-mwagala/) - ARUSHA: OFISA Habari wa TRA United Christina Mwagala amesema sare waliyoipata dhidi ya JKT Tanzania ni matokeo yaliyowaumiza kutokana na kuhitaji pointi tatu muhimu, lakini bado wanaamini wana nafasi kubwa ya kufanya vizuri katika michezo iliyosalia. Mwagala amesema baada ya mchezo huo uliochezwa katika Uwanja wa Sheikh Amri Abeid mkoani Arusha kuwa matokeo hayo yanapaswa - [Washiriki 20 BSS watinga kambini](https://spotileo.co.tz/washiriki-20-bss-watinga-kambini/) - DAR ES SALAAM: WASHIRIKI 20 kutoka Kenya, Uganda, DR Congo na Tanzania waliochaguliwa kutoka mikoa mbalimbali ya Tanzania pamoja na nchi kadhaa za Afrika Mashariki na Kati wamewasili rasmi kambini katika ufukwe wa Ndege Beach jijini Dar es Salaam kuanza safari yao ya kutwaa ushindi vipaji la Bongo Star Search (BSS). Akizungumza na waandishi wa - [Pellegrini afurahia kurejea Ligi ya Mabingwa](https://spotileo.co.tz/pellegrini-afurahia-kurejea-ligi-ya-mabingwa/) - SEVILLA: KOCHA wa Real Betis, Manuel Pellegrini amesema ana furaha kubwa baada ya timu hiyo kufuzu kushiriki Ligi ya Mabingwa Ulaya kwa mara ya kwanza baada ya miaka 20. Betis ilihakikisha nafasi hiyo baada ya kuifunga Elche mabao 2-1 katika mchezo wa LaLiga, ushindi uliowafanya kumaliza ndani ya nafasi tano za juu kwenye msimamo wa - [Yanga, Dodoma Jiji lazima kieleweke](https://spotileo.co.tz/yanga-dodoma-jiji-lazima-kieleweke/) - SINGIDA: KOCHA wa muda wa Yanga, AbdiHamid Moallin, amesema kikosi chake kiko tayari kupambana na Dodoma Jiji FC katika mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara utakaochezwa leo kwenye Uwanja wa Airtel mkoani Singida. Moallin amesema licha ya ratiba kuwa ngumu kutokana na muda mfupi kati ya mechi moja na nyingine, benchi la ufundi limejikita zaidi - [Ancelotti afunguka kuhusu nafasi ya Neymar Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/ancelotti-afunguka-kuhusu-nafasi-ya-neymar-kombe-la-dunia/) - BRASILIA: KOCHA wa timu ya taifa ya Brazil, Carlo Ancelotti amesema uamuzi wa kumjumuisha nyota Neymar Junior kwenye kikosi cha Kombe la Dunia 2026 utategemea uwezo wake wa kimwili na kiwango chake uwanjani, si hisia au umaarufu wake. Ancelotti amesema Neymar bado ni mchezaji muhimu kwa Brazil kutokana na kipaji chake kikubwa, lakini ameathiriwa na - [Yanga wameamua ishu ya uwanja wao!](https://spotileo.co.tz/yanga-wameamua-ishu-ya-uwanja-wao/) - DAR ES SALAAM: RAIS wa Klabu ya Yanga, Hersi Said, ameongoza kikao cha mwisho cha majadiliano kuhusu utekelezaji wa mradi wa ujenzi wa uwanja wa klabu hiyo. Kikao hicho kimefanyika leo Mei 12, 2026 jijini Dar es Salaam, kikiwa sehemu ya maandalizi ya kuanza rasmi kwa mradi wa uwanja wa Yanga SC, ambao unatarajiwa kuwa - [Ahmed Ally: Simba Tunakwenda Kigoma Kuchukua Pointi Tatu](https://spotileo.co.tz/ahmed-ally-simba-tunakwenda-kigoma-kuchukua-pointi-tatu/) - DAR ES SALAAM: MENEJA wa Habari na Mawasiliano wa Simba, Ahmed Ally amesema timu hiyo inakwenda Kigoma ikiwa na lengo la kuchukua pointi tatu dhidi ya Mashujaa FC katika mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara utakaochezwa Alhamisi. Ahmed amesema Simba inautambua ugumu wa mchezo huo kutokana na ubora wa Mashujaa pamoja na benchi lao la - [Coastal: Kazi ipo kwa Mbeya City ila tutapambana](https://spotileo.co.tz/coastal-kazi-ipo-kwa-mbeya-city-ila-tutapambana/) - MANYARA: KOCHA Mkuu wa Coastal Union, Fikiri Elias amesema wanatarajia mchezo mgumu dhidi ya Mbeya City kesho kutokana na umuhimu wa pointi kwa timu zote mbili katika msimamo wa ligi. Fikiri amesema Coastal Union ipo nafasi ya 13 huku Mbeya City wakiwa nafasi ya 14, hali inayoufanya mchezo huo kuwa wa ushindani mkubwa kwa kila - [Gigy Money amuomba msamaha Zuchu ](https://spotileo.co.tz/gigy-money-amuomba-msamaha-zuchu/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa Bongo Fleva nchini, Gigy Money, amemuomba msamaha msanii mwenzake Zuchu kupitia ujumbe aliouandika kwenye ukurasa wake wa Instagram. Katika ujumbe huo, Gigy Money alisema ameandika kwa moyo wa kweli na unyenyekevu akieleza kuwa anatamani kuweka mambo sawa kati yao. “Natumaini uko salama na unaendelea vizuri. Nimechukua muda kuandika - [Southampton katika skendo ya ujasusi](https://spotileo.co.tz/southampton-katika-skendo-ya-ujasusi/) - LONDON: KLABU ya Southampton imeomba kuongezewa muda na EFL ili kukamilisha uchunguzi wa ndani kuhusu tuhuma za ujasusi dhidi ya wapinzani wao Middlesbrough kabla ya mchezo wa marudiano wa mtoano wa kuwania kupanda Ligi Kuu England. Southampton wanatuhumiwa baada ya mchambuzi mmoja wa timu hiyo kudaiwa kurekodi mazoezi ya Middlesbrough akiwa amejificha kwenye vichaka kabla - [Lebron James aweka kitendawili NBA](https://spotileo.co.tz/lebron-james-aweka-kitandawili-mustakabali-wake-nba/) - LOS ANGELES: NYOTA wa Los Angeles Lakers, LeBron James amesema bado hajafanya uamuzi kuhusu mustakabali wake wa kucheza NBA baada ya timu yake kutolewa kwenye hatua ya nusu fainali ya Kanda ya Magharibi dhidi ya Oklahoma City Thunder. Thunder waliibuka na ushindi wa pointi 115-110 na kukamilisha ushindi wa jumla wa 4-0 katika mfululizo huo - [De Zebri akerwa na sare dhidi ya Leeds](https://spotileo.co.tz/de-zebri-akerwa-na-sare-dhidi-ya-leeds/) - LONDON: KOCHA Mkuu wa Tottenham Hotspur, Roberto De Zerbi ameonesha wazi kukerwa baada ya timu yake kushindwa kuibuka na ushindi dhidi ya Leeds United kufuatia sare ya 1-1 iliyozidi kuiweka Spurs kwenye presha ya kushuka daraja katika Ligi Kuu England. Spurs walitangulia kupitia bao kali la Mathys Tel kabla ya makosa ya nyota huyo huyo - [Elimu ya usalama barabarani kusaidia maandalizi ya AFCON](https://spotileo.co.tz/elimu-ya-usalama-barabarani-kusaidia-maandalizi-ya-afcon-2027/) - DAR ES SALAAM: MBUNGE wa Jimbo la Mbagala, Burchard Kakulu amesema kampeni ya utoaji elimu ya usalama barabarani kwa waendesha bodaboda itakuwa sehemu muhimu ya maandalizi ya Tanzania kuelekea mashindano ya Mataifa ya Afrika 2027. Kakulu amesema hayo katika kampeni ya Usalama Daima iliyofanyika katika viwanja vya Zakhiem Mbagala, Temeke jijini Dar es Salaam, ikiwahusisha - [DSTV yazindua 'kila kitu kitasubiri' kuelekea Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/dstv-yazindua-kila-kitu-kitasubiri-kuelekea-kombe-la-dunia/) - DAR ES SALAAM: KAMPUNI ya DStv kupitia SuperSport imezindua kampeni yake mpya ya “Kila Kitu Kitasubiri” kuelekea fainali za Kombe la Dunia 2026 huku ikitangaza maboresho makubwa ya huduma kwa mashabiki wa soka nchini. Akizungumza wakati wa uzinduzi huo, Mkuu wa Masoko wa DStv, Ronald Shelukindo amesema Kombe la Dunia linaendelea kuwa mashindano makubwa zaidi - [Coastal haitacheza kinyonge dhidi ya Yanga](https://spotileo.co.tz/coastal-haitacheza-kinyonge-dhidi-ya-yanga/) - DAR ES SALAAM: COASTAL Union imewataka mabingwa watetezi Yanga kutarajia upinzani mkali watakapokutana katika mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara kesho, huku Kocha wa Coastal Union, Fikiri Elias akisisitiza kuwa timu yake haitacheza kwa woga. Fikiri amesema kikosi chake kimeutumia vizuri muda wa maandalizi kwa kufanya maboresho muhimu ndani ya siku mbili zilizopita ili kuhakikisha - [Mavokali afunguka maumivu ya miaka miwili,](https://spotileo.co.tz/mavokali-afunguka-maumivu-ya-miaka-miwili/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa Bongo Fleva, Mavokali amefunguka kuhusu changamoto nzito alizopitia katika safari yake ya muziki, akieleza kuwa aliwahi kufikia hatua ya kutaka kukata tamaa na kuachana kabisa na muziki kutokana na maumivu na dhuluma alizokutana nazo. Mwanamuziki huyo aliyewahi kutamba na wimbo wa Commando amesema kwa kipindi cha takribani miaka miwili mfululizo - [Tuzo za wanamichezo bora kutolewa kesho](https://spotileo.co.tz/tuzo-za-wanamichezo-bora-kutolewa-kesho/) - DAR ES SALAAM: MSIMU wa nne wa Tuzo za Wanamichezo bora Tanzania unatarajiwa kufanyika kesho, huku waandaaji wakieleza kuwa maandalizi yote yamekamilika kwa ajili ya hafla hiyo ya kuwaenzi wanamichezo waliofanya vizuri ndani na nje ya nchi mwaka 2025. Akizungumza kuelekea hafla hiyo, Katibu Mtendaji wa Baraza la Michezo la Taifa (BMT), Neema Msitha amesema - [Moallin: Tunazitaka pointi tatu kwa Coastal](https://spotileo.co.tz/moallin-tunazitaka-pointi-tatu-kwa-coastal/) - DAR ES SALAAM:KAIMU Kocha Mkuu wa Yanga, Abdihamid Moallin amesema kikosi chake kiko tayari kwa mchezo wa kesho Mei 9,2026 dhidi ya Coastal Union utakaochezwa katika Uwanja wa KMC huku akisisitiza kuwa lengo kubwa ni kupata pointi tatu. Moallin amesema wachezaji wako kwenye hali nzuri kiakili na kimwili kuelekea mchezo huo muhimu, akieleza kuwa kila - [Ni Azam FC, TRA kusaka pointi tatu Leo](https://spotileo.co.tz/ni-azam-fc-tra-kusaka-pointi-tatu-leo/) - ARUSHA: MACHO na masikio ya wadau wa soka leo yataelekezwa kwenye Uwanja wa Sheikh Amri Abeid mkoani Arusha ambapo TRA United itaikaribisha Azam FC katika mchezo muhimu wa Ligi Kuu Tanzania Bara wenye vita ya pointi tatu na nafasi za juu kwenye msimamo wa ligi. Azam FC wanaingia kwenye mchezo huo wakiwa nafasi ya tatu - [Hii ndio sababu Pedro kutimuliwa Yanga](https://spotileo.co.tz/yanga-yaeleza-sababu-za-kumwondoa-kocha-pedro/) - DAR ES SALAAM: OFISA Habari wa Yanga SC, Ally Kamwe amefafanua sababu za uongozi wa klabu hiyo kufanya uamuzi wa kuachana na Kocha Mkuu Pedro Gonçalves, akibainisha kuwa uamuzi huo haukutokana na matokeo ya uwanjani pekee, bali tathmini ya kina ya mwenendo wa timu. Yanga ilitangaza kuachana na Pedro Jana baada ya kumalizika kwa mechi - [Miss Grand Beatrice: “Kuwa single kuna faida zake”](https://spotileo.co.tz/miss-grand-beatrice-kuwa-single-kuna-faida-zake/) - DAR ES SALAAM: Beatrice Alex ambaye ni Miss Grand Tanzania 2025, amesema kwa sasa yupo single na hajawa kwenye mahusiano ya kimapenzi kwa takribani miaka miwili. Mrembo huyo amesema mara ya mwisho kuwa na mpenzi ilikuwa mwaka 2024 kabla ya kuanza mwaka 2025, na tangu hapo ameendelea kuwa peke yake huku akiweka nguvu zaidi kwenye - [Uchebe: Nampenda Shilole, siyo adui yangu](https://spotileo.co.tz/uchebe-nampenda-shilole-siyo-adui-yangu/) - DAR ES SALAAM: MPENZI wa zamani wa Msanii Zuwena Mohamed 'Shilole' Uchebe ameweka wazi kuwa hana chuki na aliyekuwa mpenzi wake, Shishi, akieleza kuwa kuachana siyo vita ndiyo maana wakikutana husalimiana kwa heshima na upendo. Kuhusu uhusiano wao wa sasa, Uchebe amesema bado wanaheshimiana licha ya kuachana. “Salamu ni vizuri, mimi sina chuki na mtu. - [Chief Godlove amtambulisha msanii mpya](https://spotileo.co.tz/chief-godlove-amtambulisha-msanii-mpya/) - DAR ES SALAAM:MENEJA na mdau maarufu wa muziki wa Bongo Fleva, Godlove Mwakibete 'Chief Godlove', amemtabulisha rasmi msanii wake mpya anayefahamika kwa jina la Agness Silvester Samson kupitia ukurasa wake wa Instagram. Chief Godlove amesema kuwa ana imani kubwa na uwezo wa msanii huyo mpya kiasi cha kutoa ahadi nzito kwamba endapo hatofanikiwa kufanya vizuri - [Chief Godlove aweka rehani mali zake kisa msanii wake mpya](https://spotileo.co.tz/chief-godlove-aweka-rehani-mali-zake-kisa-msanii-wake-mpya/) - DAR ES SALAAM: MSANII na mfanyabiashara maarufu, Godlove Mwakibete 'Chief Godlove', ameibua mjadala mtandaoni baada ya kuweka wazi azma yake kuhusu mafanikio ya msanii wake mpya wa kike. Kupitia ukurasa wake wa Instagram, Chief Godlove amesema kuwa yuko tayari kugawa mali zake zote kwa watu wasiojiweza endapo msanii huyo hatapata mafanikio makubwa, ikiwemo kufika katika - [Pete ya uchumba ya Careen yaacha maswali](https://spotileo.co.tz/pete-ya-uchumba-ya-careen-yaacha-maswali/) - DAR ES SALAAM: MREMBO na mwanamitindo , Caren Simba, amezua gumzo mitandaoni baada ya kuchapisha picha zake akiwa amevalishwa pete inayodhaniwa kuwa ya uchumba. Kupitia ukurasa wake wa Instagram, Caren ameonekana akiwa na furaha huku akionesha pete hiyo, jambo lililowafanya mashabiki na wadau wa mitandao ya kijamii kuanza kujiuliza kuhusu hatua hiyo mpya katika maisha - [Miaka 20 ya Christan Bella usipime!](https://spotileo.co.tz/miaka-20-ya-christan-bella-usipimey/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa dansi Christian Bella kesho anatarajia kufanya tamasha maalum la kuadhimisha miaka 20 ya safari yake ya muziki, litakalofanyika katika Ukumbi wa Mlimani City. Tamasha hilo linafanyika kama sehemu ya shukrani kwa Watanzania kwa sapoti kubwa waliompa katika kazi yake ya muziki, pamoja na kushukuru baada ya kupewa rasmi - [Cassie:Lucy Komba ndiye alinifundisha kiswahili](https://spotileo.co.tz/cassielucy-komba-ndiye-alinifundisha-kiswahili/) - MSANII wa filamu kutoka nchini Zambia, Cassie Kabwita amesema mwigizaji mkongwe Lucy Komba ndiye aliyemsaidia kujifunza lugha ya Kiswahili pamoja na uigizaji alipokuwa akiendeleza safari yake ya sanaa nchini Tanzania. Cassie ambaye ameonekana katika kazi mbalimbali za filamu na tamthilia Tanzania, amesema Lucy Komba alikuwa mwalimu wake mkubwa katika hatua za mwanzo za kazi yake - [Drake aisaidia Venezia kupata uwekezaji Serie A](https://spotileo.co.tz/drake-aisaidia-venezia-kupata-uwekezaji-serie-a/) - ROME: RAPA maarufu wa Canada Aubrey Graham 'Drake' ameisaidia klabu ya Venezia FC ya nchini Italy kupata uwekezaji mkubwa kutoka kwa mfanyabiashara wa michezo Tim Leiweke. Venezia ambayo imefanikiwa kurejea katika ligi kuu ya Italy, Serie A msimu huu, imetangaza kupokea uwekezaji wa euro milioni 100 sawa na zaidi ya Sh bilioni 300 za Kitanzania. - [Dembélé amtaja Gavi baada ya kuimaliza Bayern](https://spotileo.co.tz/dembele-amtaja-gavi-baada-ya-kuimaliza-bayern/) - MUNICH: NYOTA wa Paris Saint-Germain, Ousmane Dembélé, ameibua gumzo mitandaoni baada ya kusherehekea kufuzu kwa timu yake hatua ya fainali ya Ligi ya Mabingwa Ulaya kwa kushiriki video ya kiungo wa Barcelona, Pablo Martin 'Gavi', kwenye akaunti yake ya mtandaao wa kijamii. PSG imefanikiwa kufuzu fainali hiyo itakayochezwa Budapest baada ya kutoka sare ya 1-1 - [Sule atangaza kustaafu soka](https://spotileo.co.tz/sule-atangaza-kustaafu-soka/) - BERLIN: BEKI wa Borussia Dortmund, Niklas Sule ametangaza kustaafu soka mwishoni mwa msimu huu baada ya kukumbwa na majeraha ya mara kwa mara. Sule mwenye umri wa miaka 30 amesema amefikia uamuzi huo baada ya kuumia goti katika mchezo dhidi ya TSG Hoffenheim mwezi uliopita. Beki huyo wa timu ya taifa ya Ujerumani- aliyewahi kucheza - ['Mtibwa Sugar lazima ipambane'](https://spotileo.co.tz/mtibwa-sugar-lazima-ipambane/) - DAR ES SALAAM: KOCHA wa Mtibwa Sugar FC, Yusuph Chipo amesema timu yake inapaswa kujipanga upya haraka kuelekea mchezo ujao dhidi ya Singida Black Stars baada ya kuendelea kupata matokeo mabaya kwenye ligi. Mtibwa Sugar imetoka kupoteza mchezo wa Ligi Kuu dhidi ya Dodoma Jiji kwa kichapo cha bao 1-0 jana. Chipo amesema kupoteza mchezo - [Amani Josiah afichua mbinu zilizowapa ushindi](https://spotileo.co.tz/amani-josiah-afichua-mbinu-zilizowapa-ushindi/) - DAR ES SALAAM: KOCHA wa Dodoma Jiji FC, Amani Josiah amesema maandalizi na kuisoma vizuri Mtibwa Sugar FC ndiyo siri ya ushindi wa bao 1-0 walioupata jana katika mchezo wa Ligi Kuu. Amesema benchi la ufundi la Dodoma Jiji lilifanya uchambuzi wa kina wa mchezo wa Mtibwa Sugar kabla ya kukutana nao na kubaini maeneo - [Chama: Haikuwa rahisi ila tumetoboa](https://spotileo.co.tz/chama-haikuwa-rahisi-ila-tumetoboa/) - DAR ES SALAAM: KIUNGO mshambuliaji wa Simba SC, Clatous Chama amesema ushindi wa bao 1-0 walioupata dhidi ya JKT Tanzania jana kwenye Uwanja wa Meja Jenerali Isamuhyo haukuwa rahisi kutokana na ugumu wa mchezo huo hasa kipindi cha kwanza. Chama ambaye ndiye aliyefunga bao pekee la ushindi, amesema walitarajia kupata bao la mapema ili kuwasaidia - [Okello: Tulipaswa kufunga mabao zaidi](https://spotileo.co.tz/okello-tulipaswa-kufunga-mabao-zaidi/) - DAR ES SALAAM: KIUNGO mshambuliaji wa Yanga Allan Okello amesema ushindi wa bao 1-0 walioupata dhidi ya KMC jana haukuwa mwepesi kutokana na timu hiyo kukosa nafasi nyingi za wazi kipindi cha kwanza cha mchezo. Okello ambaye ndiye aliyefunga bao pekee la ushindi amesema walitengeneza nafasi nyingi lakini walishindwa kuzitumia kabla ya kurejea kipindi cha - [Davido anapewa $300,000 na baba yake](https://spotileo.co.tz/davido-anapewa-300000-na-baba-yake/) - LAGOS: MSANII maarufu wa muziki kutoka Nigeria, David Adeleke, 'Davido', amesema kwamba licha ya kuingiza mapato makubwa kupitia muziki wake, bado anapokea pesa kutoka kwa baba yake, bilionea Adedeji Adeleke. Davido amesema kuwa baba yake hufanya hivyo kwa sababu bado ni mtoto wake. Katika maelezo yake, amesema: 'Baba yangu bado ananipa pesa, mimi ni mtoto - [Simeone ajivunia Atlético Licha ya kutolewa na Arsenal](https://spotileo.co.tz/simeone-ajivunia-atletico-licha-ya-kutolewa-na-arsenal/) - LONDON: KOCHA Mkuu wa Atletico Madrid, Diego Simeone, ameonesha kujivunia kiwango cha timu yake licha ya kutolewa kwenye nusu fainali ya UEFA Champions League kufuatia kichapo kutoka kwa Arsenal Jumanne usiku. Simeone alikiri kuwa wapinzani wao walistahili kusonga mbele, akieleza kuwa walikuwa makini zaidi hasa kipindi cha kwanza, jambo lililowapa faida muhimu. Hata hivyo, alisisitiza - [Saka aibua mjadala kuhusu mpinzani wa Fainali ya Ulaya](https://spotileo.co.tz/20421-2/) - LONDON: NYOTA wa Arsenal, Bukayo Saka, amewaacha mashabiki wa soka kwenye sintofahamu baada ya kutoa kauli ya fumbo akidai kuwa timu hiyo ina mpinzani inayomtaka kwa ajili ya fainali ya UEFA Champions League msimu huu. Saka mwenye umri wa miaka 24 aliihakikishia Arsenal tiketi ya kufika fainali hiyo itakayofanyika Budapest baada ya kufunga bao katika - [Mashabiki Chelsea wawaka hasira, wamgeukia mmiliki](https://spotileo.co.tz/mashabiki-chelsea-wawaka-hasira-wamgeukia-mmiliki/) - LONDON: HALI ya sintofahamu imezidi kutanda ndani ya klabu ya Chelsea kufuatia kuongezeka kwa hasira za mashabiki dhidi ya umiliki wa BlueCo, huku kauli mbiu ya “Hatujali Clear lake, nao hawatujali sisi" ikiendelea kutawala majukwaa ya Stamford Bridge msimu huu. Hasira hizo zimechochewa zaidi na kipigo cha mabao 3-1 walichopata dhidi ya Nottingham Forest katika - [Yanga KMC mechi ya Presha](https://spotileo.co.tz/yanga-kmc-mechi-ya-presha/) - DAR ES SALAAM: KLABU ya Yanga leo inatarajiwa kushuka dimbani kuikabili KMC katika mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara mzunguko wa 21 utakaopigwa kwenye Uwanja wa KMC, huku ikiwa na dhamira ya kuendelea kulinda nafasi yake kileleni mwa msimamo wa ligi. Yanga inaingia katika pambano hilo ikiwa vinara wa ligi kwa pointi 48 baada ya - [Simba, JKT mechi ya jasho kusaka pointi tatu](https://spotileo.co.tz/simba-jkt-mechi-ya-jasho-kusaka-pointi-tatu/) - DAR ES SALAAM: KLABU ya Simba SC leo inatarajia kushuka dimbani kuikabili JKT Tanzania katika mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara utakaopigwa saa 12:00 jioni kwenye Uwanja wa Jenerali Isamuhyo, huku ikiwa na lengo la kuendelea kusalia kwenye mbio za ubingwa. Simba inaingia katika mchezo huo ikiwa nafasi ya tatu kwenye msimamo wa ligi kwa - [Azam FC yamweka Feisal Salum kwenye kiti cha Ufalme](https://spotileo.co.tz/azam-fc-yamweka-feisal-salum-kwenye-kiti-cha-ufalme/) - DAR ES SALAAM: KLABU ya Azam FC imempa ufalme kiungo mshambuliaji wake Feisal Salum, baada ya kufikisha mabao 10 na kutoa pasi nane za mabao (assists) msimu huu Ligi ikiwa bado inaendelea. Feisal ameng'ara katika michezo ya Ligi iliyofuatana hivi karibuni akihusika kufunga na kutoa pasi za mabao. Katika mchezo wa jana dhidi ya Namungo - [Tanzania yajiandaa kushiriki Michezo ya Jumuiya ya Madola](https://spotileo.co.tz/tanzania-yajiandaa-kushiriki-michezo-ya-jumuiya-ya-madola/) - DODOMA:SERIKALI inaendelea kuimarisha maandalizi ya wanamichezo wake watakaoiwakilisha nchi katika Michezo ya Jumuiya ya Madola itakayofanyika Glasgow, Scotland mwaka 2026, ikiwa ni sehemu ya mkakati wa kuinua ushindani wa kimataifa wa michezo ya Tanzania. Akizungumza bungeni, Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda, amesema Tanzania itatuma jumla ya wanamichezo 11 kushiriki katika michezo - [Serikali imetenga bilioni 76 kwa AFCON 2027](https://spotileo.co.tz/serikali-imetenga-bilioni-76-kwa-afcon-2027/) - DODOMA: SERIKALI imetenga dola milioni 30 (zaidi ya Shilingi bilioni 76) kwa ajili ya ada ya uandaaji wa mashindano ya AFCON 2027, hatua inayoonesha dhamira ya dhati ya kuhakikisha Tanzania na washirika wake wanafanikisha maandalizi ya michuano hiyo mikubwa barani Afrika. Akizungumza bungeni leo, Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda, amesema uwekezaji - [Zaidi ya wasanii 21,000 wasajiliwa](https://spotileo.co.tz/zaidi-ya-wasanii-21000-wasajiliwa/) - DODOMA: SERIKALI imeendelea kuimarisha usimamizi wa sekta ya sanaa nchini kwa kusajili zaidi ya wasanii 21,875 hadi kufikia Aprili 2026, hatua inayotajwa kuongeza uwazi, mipango na fursa za maendeleo kwa wadau wa sekta hiyo. Akiwasilisha bungeni makadirio ya mapato na matumizi ya wizara yake kwa mwaka wa fedha 2026/27, Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na - [Barca waisogelea taji, Real Madrid waichelewesha sherehe](https://spotileo.co.tz/barca-waisogelea-taji-real-madrid-waichelewesha-sherehe/) - MADRID:KLABU ya Real Madrid imeilazimisha Barcelona kusubiri kutwaa ubingwa wa La Liga baada ya kuibuka na ushindi wa mabao 2-0 dhidi ya Espanyol. Katika mchezo huo uliochezwa Uwanja wa RCDE, nyota wa Madrid, Vinícius Júnior, aliibuka shujaa kwa kufunga mabao yote mawili kipindi cha pili dakika ya 55 na 66, akimalizia pasi za Gonzalo García - [Mwamnyeto: Yanga hatukukata tamaa](https://spotileo.co.tz/mwamnyeto-yanga-hatukukata-tamaa/) - DAR ES SALAAM: NAHODHA wa Yanga, Bakari Mwamnyeto, amesema nidhamu na kutokata tamaa kuliwasaidia kusawazisha na kutoka sare ya mabao 2-2 dhidi ya watani wao Simba katika dabi ya Kariakoo. Mwamnyeto, ambaye ndiye aliyefunga bao la kusawazisha katika mchezo huo, amesema walikutana na upinzani mkali huku wapinzani wao wakitangulia kuongoza kabla ya wao kurejea mchezoni. - [Simba yajilaumu, yajipongeza baada ya sare](https://spotileo.co.tz/simba-yajilaumu-yajipongeza-baada-ya-sare/) - DAR ES SALAAM: BAADA ya Simba kutoka sare ya mabao 2-2 dhidi ya Yanga katika dabi ya Kariakoo, Msemaji wa Simba, Ahmed Ally, amesema matokeo hayo yana pande mbili; kujilaumu kwa kukosa ushindi na kujipongeza kwa maendeleo ya timu. Akizungumza baada ya mchezo huo uliochezwa kwenye Uwanja wa Jenerali Isamuhyo jana, Ahmed amesema Simba walikuwa - [Jokate awainua wasichana 120 sayansi](https://spotileo.co.tz/jokate-awainua-wasichana-120-sayansi/) - DAR ES SALAAM:MKURUGENZI wa Kidoti Foundation, Jokate Mwegelo, amewahamasisha wanafunzi wa kike nchini kujikita katika masomo ya sayansi, akisisitiza kuwa urembo haupaswi kuwa kikwazo cha kufanikiwa katika taaluma hizo. Jokate ametoa wito huo wakati wa ziara ya kielimu iliyolenga kuhamasisha ujifunzaji wa sayansi nje ya darasa, ambapo alisisitiza umuhimu wa kubadili mfumo wa ufundishaji kwa - [Atletico yapata pigo jipya la majeruhi](https://spotileo.co.tz/atletico-yapata-pigo-jipya-la-majeruhi/) - MADRID:KLABU ya Atletico Madrid imeingia katika taharuki ya majeruhi kwa wachezaji wake muhimu kuelekea mchezo wa marudiano wa UEFA Champions League dhidi ya Arsenal. Habari njema kwa kocha Diego Simeone ni kurejea salama kwa mshambuliaji Julian Alvarez aliyefunga bao katika mchezo wa jana dhidi ya Arsenal ambaye alionekana kupata maumivu ya kifundo cha mguu, lakini - [Pochettino aumizwa na mateso ya Spurs](https://spotileo.co.tz/pochettino-aumizwa-na-mateso-ya-spurs/) - LONDON:KOCHA wa zamani wa Tottenham Hotspur, Mauricio Pochettino, amesema anahuzunishwa kuona timu hiyo ikipitia kipindi kigumu huku ikipambana kujinusuru kushuka daraja kutoka Premier League. Pochettino, aliyeinoa Spurs kati ya mwaka 2014 hadi 2019 na kuifikisha fainali ya Ligi ya Mabingwa Ulaya, amesema bado ana mapenzi makubwa na klabu hiyo na anaguswa na hali wanayopitia kwa - [Parker aondoka Burnley baada ya kushuka daraja](https://spotileo.co.tz/parker-aondoka-burnley-baada-ya-kushuka-daraja/) - LONDON:KOCHA Mkuu wa Burnley, Scott Parker, ameondoka klabuni hapo kwa makubaliano ya pande zote, siku nane tu baada ya timu hiyo kuthibitisha kushuka daraja kutoka Premier League. Hatua hiyo inakuja kufuatia msimu mgumu kwa Burnley, ambao umeshuhudia timu hiyo ikishinda michezo minne pekee kati ya 34 ya ligi, huku ikikusanya pointi moja tu katika michezo - [DAREVA yajipanga kuboresha mzunguko wa pili wa Ligi](https://spotileo.co.tz/dareva-yajipanga-kuboresha-mzunguko-wa-pili-wa-ligi/) - DAR ES SALAAM: BODI ya Ligi ya Chama cha Mpira wa Wavu Mkoa wa Dar es Salaam (DAREVA) imesema imeanza mikakati ya kufanya maboresho mbalimbali yatakayolenga kuupa ubora zaidi mzunguko wa pili wa ligi hiyo pamoja na kuongeza ushindani kwa timu shiriki. Akizungumza kuhusu maandalizi hayo, Mwenyekiti wa Bodi hiyo, Peter Kahwaa, amesema maboresho yanayopangwa - [Pedro awatia moyo wachezaji wake, awapongeza](https://spotileo.co.tz/pedro-awatia-moyo-wachezaji-wake-awapongeza/) - ZANZIBAR:KOCHA Mkuu wa Yanga, Pedro Goncalves ameonesha kujivunia kikosi chake licha ya kupoteza kwa bao 1-0 dhidi ya Simba katika fainali ya Kombe la Muungano, akisisitiza kuwa timu ilipambana hadi mwisho wa mashindano hayo. Pedro amesema anajivunia namna wachezaji walivyoonesha kujitoa, umoja na morali ya hali ya juu katika michuano yote, akibainisha kuwa hayo ni - [Magori: Simba bado haijafikia kiwango tunachotaka](https://spotileo.co.tz/magori-simba-bado-haijafikia-kiwango-tunachotaka/) - ZANZIBAR:MWENYEKITI wa Bodi ya Wakurugenzi wa Simba, Crescentius Magori, amesema licha ya timu hiyo kutwaa ubingwa wa Kombe la Muungano, bado hajaona kiwango kinachoridhisha kulingana na malengo ya klabu hiyo. Akizungumzia ushindi huo, Magori amesema mchezo ulikuwa mgumu kwa kuwa ulidumu kwa dakika 120 za “jasho na damu”, hali iliyowachosha wachezaji kuelekea mechi nyingine muhimu - [Seleman Mwalimu ajivunia kuweka historia baada ya kuifunga Yanga](https://spotileo.co.tz/seleman-mwalimu-ajivunia-kuweka-historia-baada-ya-kuifunga-yanga/) - ZANZIBAR: KIUNGO mshambuliaji wa Simba, Seleman Mwalimu, amesema anajivunia mafanikio aliyoyapata baada ya kufunga bao muhimu katika mchezo wa dabi, akisisitiza kuwa ameandika historia ambayo haitasahaulika kirahisi. Mwalimu alitoa kauli hiyo mara baada ya mchezo huo mgumu uliomalizika kwa ushindi wa bao 1-0 na Simba kuchukua ubingwa wa Muungano. Amesema kuwa licha ya furaha aliyonayo, - [CAF na UEFA zasaini makubaliano kuendeleza soka Afrika na Ulaya](https://spotileo.co.tz/caf-na-uefa-zasaini-makubaliano-kuendeleza-soka-afrika-na-ulaya/) - VANCOUVER:SHIRIKISHO la Soka Afrika (CAF) limeingia makubaliano ya kihistoria na Union of European Football Associations (UEFA) yenye lengo la kuimarisha ushirikiano, kukuza vipaji na kuendeleza mchezo wa soka katika mabara ya Afrika na Ulaya. Makubaliano hayo (MoU) yalisainiwa jijini Vancouver, Canada, yakiongozwa na Rais wa CAF, Patrice Motsepe, pamoja na Rais wa UEFA, Aleksander Čeferin. - [Kiduku: Mafanikio ya Ibrahim Class yatupa Moyo](https://spotileo.co.tz/kiduku-mafanikio-ya-ibrahim-class-yatupa-moyo/) - DAR ES SALAAM: BONDIA Twaha Kassim 'Kiduku amesema wao kama mabondia wametoka Morogoro hadi Dar es Salaam kwa lengo la kumpongeza Ibrahim Class kufuatia mafanikio yake makubwa aliyoyapata nchini Thailand kwa kutwaa mikanda miwili ya WBC. Kiduku na Karim Mandonga ni miongoni mwa mabondia waliojitokeza Jana kumpokea Class aliyepata mapokezi ya kifalme baada ya kufanya - [Simba , Yanga ni kisasi au dozi Kombe la Muungano Zanzibar](https://spotileo.co.tz/simba-yanga-ni-kisasi-au-dozi-kombe-la-muungano-zanzibar/) - ZANZIBAR:MIAMBA ya soka Tanzania, Simba na Yanga leo zinatarajiwa kumenyana katika mchezo wa fainali ya Kombe la Muungano utakaopigwa saa 2:15 usiku kwenye Uwanja wa New Amaan Complex, Zanzibar. Mchezo huo unatarajiwa kuwa na ushindani mkubwa, huku ikiwa ni lazima mshindi apatikane ili kubeba taji hilo, hali inayotabiri pambano la nguvu na presha kubwa kwa - [Bayern yaiwinda PSG kwa kisasi baada ya kipigo cha mabao tisa](https://spotileo.co.tz/bayern-yaiwinda-psg-kwa-kisasi-baada-ya-kipigo-cha-mabao-tisa/) - MUNICH:KLABU ya Bayern Munich imeweka wazi dhamira ya kulipa kisasi dhidi ya Paris Saint-Germain (PSG) katika mchezo wa marudiano wa nusu fainali ya UEFA Champions League baada ya kupoteza kwa mabao 5-4 katika mchezo wa kwanza uliochezwa Ufaransa. Mchezo huo uliingia kwenye rekodi kwa kuwa na mabao mengi zaidi katika hatua ya nusu fainali, huku - [Griezmann kumaliza hadithi yake Atletico kwa kishindo?](https://spotileo.co.tz/griezmann-kumaliza-hadithi-yake-atletico-kwa-kishindo/) - MADRID, Hispania — WAKATI Atletico Madrid wakijiandaa kuvaana na Arsenal leo katika mchezo wa kwanza wa nusu fainali ya UEFA Champions League, macho yote yameelekezwa kwa mshambuliaji Antoine Griezmann, ambaye anatarajiwa kuhitimisha safari yake na klabu hiyo mwishoni mwa msimu huu. Katika tukio lisilo la kawaida, kocha wa Atletico, Diego Simeone, alitumia mkutano na waandishi - [Heavenly Voice Gospel Band waanika mipango yao](https://spotileo.co.tz/heavenly-voice-gospel-band-waanika-mipango-yao/) - BENDI inayokuja kwa kasi kwenye muziki wa Injili, Heavenly Voice Gospel Band yenye makazi yake nchini Marekani imeweka wazi mipango yake ya kuwahudumia mashabiki. Akizungumza na Spoti Leo Mwanzilishi na mwalimu wa bendi hiyo, Maisha Manase, amesema baada ya Mungu kumpa maono ya kuanzisha Heavenly Voice Gospel Band, ameanza mipango ya kuwafikia mashabiki wengi ulimwenguni - [Wasanii, viongozi waomboleza kifo Hashim Kambi](https://spotileo.co.tz/wasanii-viongozi-waomboleza-kifo-hashim-kambi/) - DAR ES SALAAM- MWILI wa msanii mkongwe wa tasnia ya uigizaji, Hashim Kambi, uliagwa jana katika Msikiti wa Maamur jijini Dar es Salaam kabla ya kuzikwa katika makaburi ya Kisutu, huku wasanii, viongozi na wadau wa sanaa wakijitokeza kutoa heshima zao za mwisho. Akizungumza wakati wa mazishi hayo, Mstahiki Meya wa Jiji la Dar es - [FIFA yakutana Vancouver, Kombe la Dunia 2026 lakumbwa na maswali mazito](https://spotileo.co.tz/fifa-yakutana-vancouver-kombe-la-dunia-2026-lakumbwa-na-maswali-mazito/) - VANCOUVER:SHIRIKISHO la Soka Duniani, FIFA, linatarajiwa kufanya mkutano wake mkuu jijini Vancouver huku maandalizi ya FIFA World Cup 2026 yakikumbwa na changamoto kadhaa zikiwemo gharama, usafiri na masuala ya kisiasa. Mkutano huo unafanyika ikiwa zimebaki chini ya miezi miwili kabla ya kuanza kwa mashindano hayo makubwa zaidi kuwahi kufanyika, yatakayoshirikisha timu 48 kwa mara ya - [Man United yarudi mlangoni mwa Ligi ya Mabingwa, maamuzi mazito yaja](https://spotileo.co.tz/man-united-yarudi-mlangoni-mwa-ligi-ya-mabingwa-maamuzi-mazito-yaja/) - LONDON:KLABU ya Manchester United ipo hatua moja tu kurejea kwenye michuano ya Ligi ya Mabingwa Ulaya baada ya ushindi muhimu wa mabao 2-1 dhidi ya Brentford, lakini pamoja na mafanikio hayo, uongozi unakabiliwa na maamuzi magumu kuelekea msimu ujao. Kiungo mkongwe Carlos Casemiro, mwenye umri wa miaka 34, aliendelea kuwa mhimili wa timu hiyo baada - [Maema: Uvumilivu na nidhamu vimetupa ushindi](https://spotileo.co.tz/maema-uvumilivu-na-nidhamu-vimetupa-ushindi/) - ZANZIBAR: KIUNGO mshambuliaji wa Simba Neo Maema ameweka wazi sababu za ushindi wa mabao 3-0 walioupata dhidi ya Mlandege FC katika mchezo wa nusu fainali michuano ya Muungano, akisema mchezo huo ulikuwa mgumu hasa dakika za mwanzo lakini uvumilivu na nidhamu viliwabeba. Akizungumza baada ya mchezo huo, Maema amesema Mlandege waliingia na mpango maalum wa - [Raphinha mbioni kurejea mazoezini wiki hii](https://spotileo.co.tz/raphinha-mbioni-kurejea-mazoezini-wiki-hii/) - BARCELONA, Hispania: KLABU ya Barcelona imepata ahueni kubwa baada ya kurejea kwa wachezaji wawili muhimu wakati ikikaribia kutwaa ubingwa wa La Liga msimu huu. Taarifa zinaeleza kuwa nyota Raphael Belloli 'Raphinha' pamoja na kiungo chipukizi Marc Bernal wanatarajiwa kurejea mazoezini wiki hii, jambo linaloongeza nguvu kikosini mwa kocha Hansi Flick kuelekea mechi muhimu dhidi ya - ['Uzuri pekee hauwezi kumsaidia mwanamke'](https://spotileo.co.tz/uzuri-pekee-hauwezi-kumsaidia-mwanamke/) - DAR ES SALAAM: MWANAMITINDO Jasinta Makwabe ametoa rai kwa mabinti kutojitegemea kwenye uzuri wao pekee, akisisitiza umuhimu wa kuwa na akili na uwezo binafsi. Amesema kuwa uzuri bila maarifa na juhudi hauwezi kumsaidia mtu kujitegemea maishani. Jasinta amesema kuwa binti anayejikita kwenye uzuri tu bila kuwekeza kwenye maendeleo ya kiakili na kiuchumi anajiweka katika hatari - [Cole aipa silaha Chelsea kuiua Man City](https://spotileo.co.tz/20302-2/) - LONDON, England: KIUNGO wa zamani wa Chelsea, Joe Cole, amesema hofu ya kukutana na Manchester City inaweza kuisaidia timu hiyo kutoa kiwango bora katika fainali ya FA Cup mwezi ujao. Chelsea imefanikiwa kutinga fainali baada ya kuifunga Leeds United kwa bao 1-0 kwenye dimba la Wembley Stadium, bao lililofungwa na Enzo Fernández katika kipindi cha - [Cheka kurejea ulingoni Juni](https://spotileo.co.tz/cheka-kurejea-ulingoni-juni/) - DAR ES SALAAM: BONDIA Cosmas Cheka ametangaza kurejea tena ulingoni, akisema amerudi kwa dhamira ya kuwafundisha watu namna bora ya kucheza mchezo wa ngumi. Akizungumza kwa kujiamini na SpotiLeo Cheka amesema kurejea kwake si tu kwa ajili ya mashindano, bali pia kushirikisha uzoefu wake kwa chipukizi wanaotaka kufanikiwa katika mchezo huo. “Nimerudi tena, nimekuja kuwafundisha - [Chuji avutiwa kiwango Cha Abuya](https://spotileo.co.tz/chuji-avutiwa-kiwango-cha-abuya/) - DAR ES SALAAM: MCHEZAJI wa zamani wa Simba na Yanga , Athuman Idd ‘Chuji’, amempongeza kiungo wa Yanga Duke Abuya, kufuatia kiwango bora alichoonesha msimu huu. Kupitia ujumbe wake kwenye mtandao wa kijamii, Chuji ameandika maneno mafupi lakini yenye uzito mkubwa akisema: “Nakupa heshima ya juu 2024/2025”, akionesha kuvutiwa na mchango wa Abuya katika michuano - [Real Madrid yaweka dau nono kwa Gonzalo](https://spotileo.co.tz/real-madrid-yaweka-dau-nono-kwa-gonzalo/) - MADRID, Hispania: MABINGWA wa Hispania, Real Madrid, wameweka wazi kuwa hawako tayari kumuuza mshambuliaji wao chipukizi Gonzalo Garcia kwa bei yoyote chini ya euro milioni 60 katika dirisha lijalo la usajili wa majira ya kiangazi. Gonzalo (22) amekuwa na msimu wa kipekee licha ya kupata muda mchache wa kuanza kikosi cha kwanza, akishindwa kupenya mbele ya - [Lingard aandika historia Brazil](https://spotileo.co.tz/lingard-aandika-historia-brazil/) - BRASILIA, Brazil: KIUNGO mshambuliaji wa zamani wa Manchester United, Jesse Lingard, ameendelea kuandika historia baada ya kuwa Muingereza wa kwanza kucheza katika ligi kuu ya Brazil akikitumikia klabu ya Corinthians. Lingard (33) ambaye alijiunga na Corinthians akitokea FC Seoul, amesema anafurahia changamoto mpya huku akilenga kushinda mataji akiwa Brazil. Tayari amefunga bao lake la kwanza - [Simons nje msimu mzima, kukosa pia Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/simons-nje-msimu-mzima-kukosa-pia-kombe-la-dunia/) - LONDON, England: KIUNGO mshambuliaji wa kimataifa wa Uholanzi, Xavi Simons, ataukosa msimu uliosalia pamoja na michuano ya Kombe la Dunia 2026 kufuatia kuumia vibaya goti akiwa na klabu ya Tottenham Hotspur. Simons, mwenye umri wa miaka 23, alipata jeraha hilo la kano ya mbele ya goti (ACL) wakati wa ushindi wa bao 1-0 dhidi ya - [Shime ataja kikosi cha kuiua Cameroon](https://spotileo.co.tz/shime-ataja-kikosi-cha-kuiua-cameroon/) - DAR ES SALAAM: KOCHA Mkuu wa timu ya taifa ya wanawake chini ya miaka 20 (Tanzanite Queens), Bakari Shime, ametaja kikosi cha wachezaji 27 kitakachoingia kambini kujiandaa na michezo miwili ya kufuzu Kombe la Dunia 2026 dhidi ya Cameroon. Akizungumza leo wakati wa kutangaza kikosi hicho, Shime amesema wachezaji aliowachagua wanafahamu uzito wa jukumu lililopo - [Simba, Mafunzo kuchuana Muungano leo Zanzibar](https://spotileo.co.tz/simba-mafunzo-kuchuana-muungano-leo-zanzibar/) - ZANZIBAR: WEKUNDU wa Msimbazi Simba na Mafunzo wanatarajiwa kushuka dimbani leo kuwania ushindi katika michuano ya Kombe la Muungano, utakaopigwa kwenye Uwanja wa New Amaan Complex, Zanzibar. Mchezo huo ambao tayari umevuta hisia za mashabiki wengi wa soka, unatarajiwa kuanza saa 2:15 usiku. Wakizungumzia mchezo huo makocha wa timu hizo wamesema amejiandaa kikamilifu kwa ajili - [Serikali yasistiza wajibu wa kisheria kulipa mirabaha](https://spotileo.co.tz/serikali-yasistiza-wajibu-wa-kisheria-kulipa-mirabaha/) - DAR ES SALAAM: SERIKALI imesisitiza kuwa ulipaji wa mirabaha kwa matumizi ya kazi za ubunifu, ikiwemo muziki, si hiari bali ni wajibu wa kisheria, na imewataka watumiaji wote wa kazi hizo nchini kuzingatia sheria kikamilifu. Kauli hiyo imetolewa leo Dar es Salaam na Mkurugenzi wa Maendeleo ya Sanaa katika Wizara ya Utamaduni, Sanaa na Michezo, - [Simba yaingia Zanzibar kibabe](https://spotileo.co.tz/simba-yaingia-kibabe-zanzibar/) - ZANZIBAR: KIKOSI cha Simba kimewaili visiwani Zanzibar tayari kwa michuano ya Kombe la Muungano huku wakiahidi kuendelea kutoa burudani katika mchezo dhidi ya Mafunzo FC utakaochezwa kesho. Kwa mujibu wa Meneja Habari na Mawasiliano wa Simba, wamejipanga kuendelea kuhamishia burudani kwa mashabiki wao wa Zanzibar na kuhakikisha wanafanya vizuri katika hatua zote. Amesema michuano hiyo - [Singida kuivaa Mlendege kwa tahadhari](https://spotileo.co.tz/singida-kuivaa-mlendege-kwa-tahadhari/) - ZANZIBAR: KOCHA Mkuu wa Singida Black Stars, Muhibu Kanu, amesema kikosi chake kipo tayari kwa ajili ya mchezo wa Kombe la Muungano dhidi ya Mlandege kesho, akisisitiza kuwa maandalizi yamekamilika kwa lengo la kufanya vizuri kwenye mashindano hayo. Akizungumza kuelekea mchezo huo, Kanu amesema licha ya kuutambua ugumu wa mechi hiyo, wamejipanga ipasavyo kuhakikisha wanapata - [Tanzania yaingia kwenye historia ya kuandaa Miss World Afrika](https://spotileo.co.tz/tanzania-yaingia-kwenye-historia-ya-kuandaa-miss-world-afrika/) - DAR ES SALAAM: TANZANIA imeandika historia mpya katika tasnia ya urembo duniani baada ya kuwa nchi ya pili Barani Afrika kuandaa mashindano ya 74 ya "Miss World' na kuwa ya kwanza katika ukanda wa Afrika Mashariki na Kati ikitanguliwa na Afrika Kusini ambayo iliandaa mashindano hayo kwa mara ya mwisho mwaka 2009. Kauli hiyo imetolewa - [Mbio za Absa Dar City kumahisha mshikamano na afya njema](https://spotileo.co.tz/mbio-za-absa-dar-city-kumahisha-mshikamano-na-afya-njema/) - DAR ES SALAAM: The Runners Club kwa kushirikiana na benki ya Absa imezindua rasmi mbio za Absa Dar City Marathon 2026 zinazotarajiwa kufanyika Mei 17, 2026 Dar es Salaam. Hilo ni toleo la sita la mbio hizo, zikitarajiwa kuvutia zaidi ya washiriki 5,000 kutoka ndani na nje ya nchi, huku zikilenga kuhamasisha mazoezi, mshikamano wa - [Odemba aja na ‘Sauti ya Mitindo’,](https://spotileo.co.tz/odemba-aja-na-sauti-ya-mitindo/) - DAR ES SALAAM: Mwanamitindo wa kimataifa, Miriam Odemba ametangaza kuanzisha jukwaa jipya la mitindo lijulikanalo kama Sauti ya Mitindo, litakalolenga kukuza vipaji vya wanamitindo wa kiume na wa kike nchini. Akizungumza jijini Dar es Salaam, Odemba amesema jukwaa hilo ni sehemu ya kurejesha mchango wake katika tasnia ya urembo baada ya kunufaika na fursa mbalimbali - [Usain Bolt amuonya Gout](https://spotileo.co.tz/usain-bolt-amuonya-gout/) - ATLANTA, Marekani: MKONGWE wa mbio fupi duniani, Usain Bolt, amempa ushauri maalum nyota chipukizi wa Australia, Gout Gout, akimtaka asisahau mchezo wa riadha huku akisisitiza umuhimu wa kuwa na watu sahihi wa kumsaidia katika safari yake ya kimichezo. Bolt ametoa ushauri huo wakati mafanikio ya Gout yakiendelea kuvutia dunia, baada ya kutetea taji la mita - [Bosi West Ham aachia ngazi](https://spotileo.co.tz/bosi-west-ham-aachia-ngazi/) - LONDON, England: MAKAMU Mwenyekiti wa klabu ya West Ham United, Karren Brady, amejiuzulu rasmi nafasi yake baada ya kuhudumu kwa kipindi cha miaka 16, hatua iliyotangazwa Jumanne na klabu hiyo ya Ligi Kuu England. Brady ameondoka katika kipindi ambacho West Ham inapitia changamoto za matokeo uwanjani, ikiwa kwenye vita ya kushuka daraja, huku ikishika nafasi - [Yanga Muembe Makumbi City hapatoshi](https://spotileo.co.tz/yanga-kuvaana-na-muembe-makumbi-city/) - ZANZIBAR: MABINGWA watetezi wa Ligi Kuu Tanzania Bara, Yanga, wanatarajia kushuka dimbani leo saa 1:00 usiku kuikabili timu ya Muembe Makumbi City FC katika mchezo wa Kombe la Muungano utakaochezwa visiwani Zanzibar. Muembe Makumbi City, inayoshiriki Ligi Kuu ya Zanzibar, kwa sasa inashika nafasi ya nane kwenye msimamo ikiwa na pointi 33 baada ya michezo - [Babuu: Mkunga Marathon kuokoa maisha ya mama na mtoto](https://spotileo.co.tz/babuu-mkunga-marathon-kuokoa-maisha-ya-mama-na-mtoto/) - DAR ES SALAAM: MBIO za Mkunga Marathon zinatarajiwa kufanyika Mei 2 mkoani Kilimanjaro zikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya Siku ya Mkunga Duniani, huku zikilenga kukusanya fedha kwa ajili ya kuboresha huduma za uzazi nchini. Akizungumzia katika tukio hilo, Cedou Mandingo maarufu kama ‘Babu wa Kitaa’ ameishukuru Chama cha Wakunga Tanzania (TAMA) kwa kumteua kuwa - [SuperSport kurusha mechi zote 104 za Kombe la Dunia 2026 mubashara](https://spotileo.co.tz/supersport-kurusha-mechi-zote-104-za-kombe-la-dunia-2026-mubashara/) - DAR ES SALAAM: KAMPUNI ya matangazo ya michezo ya SuperSport chini ya DStv, kampuni tanzu ya MultiChoice Group na kampuni ya CANAL+ imetangaza rasmi kuwa itarusha mubashara mechi zote 104 za FIFA World Cup 2026, tukio linalotarajiwa kuweka historia mpya katika soka la dunia. Taarifa hiyo iliyotolewa Aprili 17, 2026, inaeleza kuwa mashindano hayo yatakayofanyika - [Pedro: Tuko tayari kuivaa Mbeya City](https://spotileo.co.tz/pedro-tuko-tayari-kuivaa-mbeya-city/) - DAR ES SALAAM: KOCHA mkuu wa Yanga, Pedro Goncalves, amesema kikosi chake kiko imara na tayari kwa ajili ya mchezo wa Ligi Kuu dhidi ya Mbeya City, huku akisisitiza kuwa lengo kuu ni kuondoka na alama tatu kesho. Akizungumzia mchezo huo Dar es Salaam leo Pedro amesema mchezo wa mwisho ugenini ulikuwa mgumu kutokana na - [Mbeya City siyo kinyonge dhidi ya Yanga](https://spotileo.co.tz/mbeya-city-siyo-kinyonge-dhidi-ya-yanga/) - DAR ES SALAAM: WAKATI presha ikizidi kuelekea mchezo wao dhidi ya Yanga utakaopigwa kesho kwenye Uwanja wa KMC, mabosi na wachezaji wa Mbeya City wameweka wazi dhamira yao ya kusaka ushindi bila kuyumba. Ofisa Habari wa Mbeya City, Gwamaka Mwankota, amesema kelele zinazoendelea nje ya uwanja haziwatishi, badala yake zimewapa ari zaidi ya kupambana. “Tumekuwa - [Simeone awapa tano wachezaji wake](https://spotileo.co.tz/simeone-awapa-tano-wachezaji-wake/) - MADRID, Hispania: KOCHA wa Atletico Madrid, Diego Simeone, ameisifu timu yake kwa kuonesha moyo wa kupambana na kufanikiwa kulinda matokeo muhimu yaliyoipeleka klabu hiyo hatua ya nusu fainali ya Ligi ya Mabingwa Ulaya Simeone Amesema wachezaji wake walionesha nidhamu na kujituma mbele ya mashabiki wao, jambo lililochangia mafanikio hayo makubwa ambapo Atletico sasa wanasubiri kumenyana - [Simba, Fountain Gate vitani leo](https://spotileo.co.tz/simba-fountain-gate-vitani-leo/) - ARUSHA. TIMU ya Simba SC leo inatarajiwa kushuka dimbani kuvaana na Fountain Gate FC katika mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara utakaopigwa kwenye Uwanja wa Sheikh Amri Abeid. Simba inaingia kwenye mchezo huo ikiwa na morali nzuri baada ya kufuzu hatua ya robo fainali ya michuano ya Kombe la Shirikisho la CRDB. Kocha Mkuu wa - [Masaki: Amani inachochea mafanikio sekta ya mitindo](https://spotileo.co.tz/masaki-amani-inachochea-mafanikio-sekta-ya-mitindo/) - MBUNIFU wa mavazi kutoka AMFashion, Agusta Masaki, amesema amani iliyopo nchini Tanzania ni nguzo muhimu inayowezesha wabunifu na wafanyabiashara kufanya kazi zao kwa utulivu na ubunifu mkubwa. Akizungumza na SpotiLEO kuhusu mtazamo wake, Masaki ameeleza kuwa tofauti na baadhi ya nchi nyingine, Tanzania inatoa mazingira rafiki yanayoruhusu watu kufikiria, kuunda na kukuza vipaji vyao bila - [Raphina awalalamikia waamuzi](https://spotileo.co.tz/raphina-awalalamikia-waamuzi/) - MADRID, Hispania: WINGA wa Barcelona, Raphael Dias ‘Raphinha’, amewashambulia waamuzi kufuatia timu yake kuondolewa katika mashindano ya Ligi ya Mabingwa Ulaya na Atletico Madrid. Barcelona ilitolewa kwa jumla ya mabao 3-2 licha ya kushinda 2-1 katika mchezo wa marudiano uliochezwa Jumanne, huku wakimaliza michezo yote miwili wakiwa na wachezaji 10 uwanjani. Raphinha, ambaye hakushiriki michezo - [Slot ahofia majeraha ya Ekitike](https://spotileo.co.tz/slot-ahofia-majeraha-ya-ekitike/) - LONDON, England: Kocha wa Liverpool FC, Arne Slot, amesema ana hofu kubwa kuhusu hali ya mshambuliaji Hugo Ekitike kufuatia kupata jeraha baya katika mchezo wa Ligi ya Mabingwa Ulaya dhidi ya Paris Saint-Germain. Ekitike alitolewa nje kwa machela dakika ya 30 ya mchezo wa robo fainali mkondo wa pili baada ya kuanguka bila kuguswa na - [Miss Tanzania yakabidhiwa Lamata Village](https://spotileo.co.tz/miss-tanzania-yakabidhiwa-lamata-village/) - DAR ES SALAAM. MASHINDANO ya urembo ya Miss Tanzania yameingia katika sura mpya baada ya jukumu la kuyaendesha kukabidhiwa rasmi kwa taasisi ya Lamata Village, hatua inayotarajiwa kurejesha hadhi na mvuto wa shindano hilo lenye historia kubwa nchini. Akizungumza katika hafla ya makabidhiano hayo Leo Aprili 14, mwaka huu, Mkurugenzi wa Kampuni ya The Look, - [Lufingo: Amani ni tunda la haki](https://spotileo.co.tz/lufingo-amani-ni-tunda-la-haki/) - MSANII wa filamu, Daniel Lufingo, amesema kuwa uwepo wa amani katika jamii ni jambo muhimu kwa wasanii, kwani kazi zao hutegemea mazingira tulivu pamoja na ushirikiano mzuri kati ya jamii na serikali. Akizungumza na Spoti Leo, Lufingo maarufu kama “Adam” kutoka tamthilia ya Noma, amesisitiza kuwa amani ya kweli hujengwa juu ya msingi wa haki, - [Balozi Kibesse awataka wasanii kutangaza Kiswahili kimataifa kupitia sanaa](https://spotileo.co.tz/balozi-kibesse-awataka-wasanii-kutangaza-kiswahili-kimataifa-kupitia-sanaa/) - NAIROBI, Kenya: Balozi wa Tanzania nchini Kenya, Dk Bernard Kibesse, amewataka wasanii wa Tanzania kuendelea kutumia sanaa zao kutangaza lugha ya Kiswahili ndani na nje ya nchi. Dk Kibesse ametoa kauli hiyo jijini Nairobi baada ya kukutana na wasanii waliotembelea ubalozi wa Tanzania nchini humo, mara baada ya kushiriki Kongamano la The East African Art - [Steve Nyerere: Acheni siasa zisizo na tija](https://spotileo.co.tz/steve-nyerere-acheni-siasa-zisizo-na-tija/) - DAR ES SALAAM. MCHEKESHAJI mkongwe na Mwenyekiti wa taasisi ya Mama Ongea na Mwanao, Steve Nyerere, amewataka Watanzania hususanI vijana kuacha kujikita kupita kiasi kwenye siasa zisizoleta matokeo, badala yake kuelekeza nguvu kwenye shughuli za maendeleo. Akizungumzia mwenendo wa jamii kwa sasa, Nyerere amesema kumekuwa na hali ya watu wengi kupoteza mwelekeo wa kufanya kazi - [BASATA kuchochea uchumi wa ubunifu kupitia mashindano ya uchoraji](https://spotileo.co.tz/basata-kuchochea-uchumi-wa-ubunifu-kupitia-mashindano-ya-uchoraji/) - DAR ES SALAAM: KAIMU Katibu wa Baraza la Sanaa la Taifa (BASATA), Edward Buganga, amesema mashindano ya uchoraji yanayoshirikisha wanafunzi kutoka vyuo mbalimbali nchini ni mkakati muhimu wa kukuza, kuinua na kuendeleza vipaji vya sanaa sambamba na kuchangia uchumi wa ubunifu nchini. Akizungumza na Spoti Leo Buganga ameeleza kuwa BASATA itaendelea kuandaa mashindano hayo ili - [Diarra kukiwasha dhidi ya Mbeya City](https://spotileo.co.tz/diarra-kukiwasha-dhidi-ya-mbeya-city/) - DAR ES SALAAM: KIPA namba moja wa Yanga, Djigui Diarra atarajiwa kuonekana tena uwanjani baada ya kumaliza adhabu yake ya kufungimiwa michezo mitatu. Nyota huyo huenda akarejea uwanjani katika mchezo ujao wa Ligi Kuu dhidi ya Mbeya City utakaochezwa Alhamis kwenye Uwanja wa KMC. Diarra alitumikia adhabu ya kukosa michezo mitatu ambayo ni dhidi ya - [Wasanii Afrika Mashariki  kuungana kuimarisha sanaa](https://spotileo.co.tz/wasanii-afrika-mashariki-kuungana-kuimarisha-sanaa/) - KENYA: Wasanii wa fani mbalimbali za sanaa katika Ukanda wa Afrika Mashariki wametakiwa kuungana na kuwa na sauti moja ili kuleta mabadiliko chanya na kukuza sekta ya sanaa katika kanda hiyo. Akizungumza wakati wa kuwasilisha mada katika kongamano la The East African Art Nexus (TEANEX) lililofanyika katika Chuo Kikuu cha Nairobi, Rais wa Shirikisho la - [Sanaa za uoni zaiweka Tanzania kwenye ramani ya dunia](https://spotileo.co.tz/sanaa-za-uoni-zaiweka-tanzania-kwenye-ramani-ya-dunia/) - KENYA: Sanaa za uoni/ufundi ni miongoni mwa sekta chache nchini Tanzania na duniani zinazochangia kwa kiasi kikubwa mafanikio ya urithi wa sanaa ya kipekee unaoitangaza nchi kimataifa. Akizungumza na Spoti Leo baada ya kuwasilisha mada katika kongamano la The East African Art Nexus (TEANEX) lililofanyika katika Chuo Kikuu cha Nairobi, Msanii Safina Kimbokota amesema kuwa - [Simba yatamba kuichapa Dodoma Jiji](https://spotileo.co.tz/simba-yatamba-kuichapa-dodoma-jiji/) - ARUSHA: KLABU ya soka ya Simba kupitia kwa Meneja wa Habari na Mawasiliono wa timu hiyo, Ahmed Ally amesema Dodoma Jiji sio timu daraja la Simba baada ya ushindi waliopata wa mabao 3-1 katika mchezo wa Kombe la Shirikisho la CRDB. Simba ni miongoni mwa timu zilizofuzu hatua ya nane bora baada ya kushinda katika - [Simba yatamba baada ya kufuzu robo fainali](https://spotileo.co.tz/simba-yatamba-baada-ya-kufuzu-robo-fainali/) - Grace Mkojera ARUSHA: KLABU ya soka ya Simba kupitia kwa Meneja wa Habari na Mawasiliono wa timu hiyo, Ahmed Ally amesema Dodoma Jiji sio timu daraja la Simba baada ya ushindi waliopata wa mabao 3-1 katika mchezo wa Kombe la Shirikisho la CRDB. Simba ni miongoni mwa timu zilizofuzu hatua ya nane bora baada ya - [Samatta gari limewaka Ligue 1](https://spotileo.co.tz/samatta-gari-limewaka-ligue-1/) - PARIS, Ufaransa: MSHAMBULIAJI wa Tanzania, Mbwana Samatta amefunga bao lake la kwanza katika Ligi Kuu ya Ufaransa (Ligue 1) akiwa na timu yake ya Le Havre. Mchezaji huyo wa zamani wa Genk ya Ubelgiji ameandika historia nyingine ya kuwa Mtanzania wa kwanza ambaye amefanikiwa kufunga goli katika ligi kuu kubwa mbili barani Ulaya ambapo alifunga - [Mpira wa Wavu wapata msukumo kukuza vipaji](https://spotileo.co.tz/mpira-wa-wavu-wapata-msukumo-kukuza-vipaji/) - DAR ES SALAAM: MPIRA wa wavu nchini umepata msukumo mpya wa kukuza na kuendeleza vipaji vya vijana baada ya kampuni ya mawasiliano ya Yas kuingia ushirikiano na Chama cha Mpira wa Wavu nchini. Ushirikiano huo unalenga kuinua kiwango cha mchezo huo kupitia udhamini unaolenga kutoa motisha kwa wachezaji pamoja na waamuzi, sambamba na kuhamasisha ushiriki - [Taliss IST yatwaa Ubingwa wa Kuogelea Taifa](https://spotileo.co.tz/taliss-ist-yatwaa-ubingwa-wa-kuogelea-taifa/) - DAR ES SALAAM: KLABU ya Taliss IST imeibuka bingwa wa Mashindano ya 18 ya Kuogelea ngazi ya Klabu baada ya kujikusanyia pointi nyingi zaidi katika michuano hiyo iliyohitimishwa jana katika Bwawa la Kuogelea la Shule ya Kimataifa ya Tanganyika. Katika matokeo ya jumla, Taliss IST ilitwaa ubingwa kwa kujikusanyia alama 448.5, ikifuatiwa na Dar Swim - [Msigwa: Afcon ni jukumu letu sote Watanzania](https://spotileo.co.tz/msigwa-afcon-ni-jukumu-letu-sote-watanzania/) - DAR ES SALAAM: SERIKALI imewataka Watanzania kuchukua umiliki wa pamoja wa mashindano ya Africa Cup of Nations 2027 (AFCON 2027), ikisisitiza kuwa mashindano hayo ni fursa ya kitaifa ambayo manufaa yake hayatabaki serikalini pekee, bali yataenea kwa wananchi na sekta mbalimbali nchini. Akizungumza wakati wa kikao cha wadau kujadili maandalizi ya fainali hizo zitakazofanyika mwaka - [Mwasyoge: Michezo ni nguzo ya kuimarisha amani](https://spotileo.co.tz/mwasyoge-michezo-ni-nguzo-ya-kuimarisha-amani/) - DAR ES SALAAM: MWENYEKITI wa Chama cha Kuogelea Tanzania (TSA), David Mwasyoge, amesema michezo ina nafasi kubwa katika kuimarisha amani, umoja na mshikamano miongoni mwa Watanzania. Mwasyoge ameyasema hayo wakati akizungumza na Dailynews Digital kuhusu nafasi ya michezo katika amani ambapo amesema kuwa michezo hujenga mshikamano wa kijamii bila kujali tofauti za kidini, kisiasa au - [Robertson kuondoka Anfield mwishoni mwa msimu](https://spotileo.co.tz/robertson-kuondoka-anfield-mwishoni-mwa-msimu/) - LIVERPOOL:KLABU ya Liverpool imethibitisha kuwa beki wao wa kushoto na nahodha wa Scotland, Andy Robertson, ataondoka mwishoni mwa msimu huu baada ya kuitumikia klabu hiyo kwa miaka tisa yenye mafanikio makubwa sana. Robertson alijiunga na Liverpool akitokea Hull City mwaka 2017, na tangu hapo amekuwa sehemu muhimu ya moja ya vipindi bora zaidi kwenye historia - [Mwagala ajivunia “TRA Effect”](https://spotileo.co.tz/mwagala-ajivunia-tra-effect/) - ARUSHA: MSEMAJI wa TRA, Christina Mwagala, amesema hakuna timu yenye uwezo wa kuifunga TRA wanapocheza nyumbani Arusha kufuatia sare tasa waliyoipata dhidi ya Simba katika mchezo wa Ligi Kuu uliopigwa Uwanja wa Sheikh Amri Abeid jana. Mwagala amesema matokeo hayo yanaonesha uimara wa kikosi chao, akisisitiza kuwa walijiandaa vizuri kwa ajili ya mchezo huo licha - [Azam FC haifungiki kiurahisi](https://spotileo.co.tz/azam-fc-haifungiki-kiurahisi/) - MANYARA: TIMU ya Azam FC imeendelea kuonesha sura mbili tofauti ndani ya Ligi Kuu Tanzania Bara baada ya kutoka sare ya bila kufungana dhidi ya Mbeya City katika mchezo uliochezwa Uwanja wa Tanzanite Kwaraa mkoani Manyara jana. Matokeo hayo yanaifanya Azam kufikisha jumla ya sare 10 katika michezo 18 ya ligi msimu huu, ikiwa ndiyo - [Simba hakuna kukata tamaa!](https://spotileo.co.tz/simba-hakuna-kukata-tamaa/) - ARUSHA: MENEJA Habari na Mawasiliano wa Klabu ya Simba, Ahmed Ally, amesema sare ya bila kufungana dhidi ya TRA haijaathiri malengo ya timu hiyo katika mbio za ubingwa wa Ligi Kuu msimu huu. Akizungumza baada ya mchezo huo uliochezwa Uwanja wa Sheikh Amri Abeid, Ahmed amekiri kuwa matokeo hayo hayakuwa ya kuridhisha lakini hayajapunguza ari - [JKT yawahofia Mbuni, yajipanga](https://spotileo.co.tz/jkt-yawahofia-mbuni-yajipanga/) - DAR ES SALAAM: KOCHA wa JKT Tanzania, Ahmed Ally, amesema kikosi chake kimejipanga vizuri kuelekea mchezo wa Kombe la Shirikisho dhidi ya Mbuni FC, huku akisisitiza kuwa hawataidharau timu hiyo licha ya kucheza ligi ya chini. JKT Tanzania itavaana na Mbuni FC hatua ya 16 bora kesho katika mchezo unaotarajiwa kuwa na ushindani mkubwa, huku - [Presha yahamia Yanga Princess baada ya kuporomoka](https://spotileo.co.tz/presha-yahamia-yanga-princess-baada-ya-kuporomoka/) - DAR ES SALAAM: MBIO za ubingwa wa Ligi Kuu ya Wanawake Tanzania Bara zimechukua sura mpya baada ya Yanga Princess kuanza kudondosha alama muhimu, kufuatia kuchapwa mabao 2-0 na Tausi katika mchezo wa mzunguko wa 13 uliochezwa jana kwenye Uwanja wa Azam Complex. Kupoteza huko kumeifanya Yanga Princess kuendelea kubaki nyuma ya vinara Simba Queens, - [Jarjou: Nitafunga mabao mengi](https://spotileo.co.tz/jarjou-nitafunga-mabao-mengi/) - SINGIDA: BAADA ya kuibuka shujaa wa Singida Black Stars kwa bao lililoizamisha KMC kwa ushindi wa bao 1-0, mchezaji Lamin Jarjou ametuma salamu nzito kwa wapinzani wake akiahidi kuwa bado hajamaliza kazi na kwamba ataendelea kufunga mabao mengi zaidi. Jarjou alikuwa nyota wa mchezo huo uliochezwa jana kwenye Uwanja wa Airtel, Singida, baada ya kufunga - [Pedro: Tulibadili mfumo kutokana na mazingira ya mchezo](https://spotileo.co.tz/pedro-tulibadili-mfumo-kutokana-na-mazingira-ya-mchezo/) - MWANZA: KOCHA Mkuu wa Yanga, Pedro Gonçalves, amesema walilazimika kubadili mfumo wa uchezaji katika mechi yao dhidi ya Pamba kutokana na tofauti ya mazingira ya mchezo, aina ya uwanja pamoja na hali ya mpinzani. Akizungumza jijini Mwanza baada ya mchezo dhidi ya Pamba walioshinda mabao 3-0 Pedro amesema timu yake inaendelea kujengwa hatua kwa hatua, - [Barker, Imoro wang'ara Machi](https://spotileo.co.tz/barker-imoro-wangara-machi/) - DAR ES SALAAM: KOCHA wa Simba Steven Barker, amechaguliwa kuwa Kocha Bora wa mwezi Machi wa Ligi Kuu Tanzania Bara msimu wa 2025/26 baada ya kuiongoza timu yake kupata matokeo mazuri. Barker aliiwezesha Simba kushinda michezo miwili na kutoka sare miwili, matokeo yaliyoifanya timu hiyo kupanda kutoka nafasi ya tatu hadi ya nafasi ya pili - [Kompany: Tuna kila sababu ya kujiamini](https://spotileo.co.tz/kompany-tuna-kila-sababu-ya-kujiamini/) - MADRID, Hispania: KOCHA wa Bayern Munich, Vincent Kompany, amesema kikosi chake kina kila sababu ya kuwa na imani kubwa baada ya kuibuka na ushindi wa mabao 2-1 ugenini dhidi ya Real Madrid katika mchezo wa kwanza wa robo fainali ya UEFA Champions League. Kompany amesema jambo muhimu kwa sasa si kulewa ushindi huo, bali ni - [JKT wanawake mambo safi DAREVA](https://spotileo.co.tz/jkt-wanawake-mambo-safi-dareva/) - DAR ES SALAAM: LIGI ya Mpira wa Wavu Mkoa wa Dar es Salaam (DAREVA) imeendelea kushika kasi huku ushindani ukizidi kupamba moto, katika michezo inayoendelea kupigwa kwenye Uwanja wa KIUT, jijini Dar es Salaam. Katika michezo ya jana, timu ya JKT imeendelea kuonesha ubora wake baada ya kuibuka na ushindi wa seti 3-0 dhidi ya - [Arbeloa amjia juu mwamuzi](https://spotileo.co.tz/arbeloa-amjia-juu-mwamuzi/) - MADRID, Hispania KOCHA wa Real Madrid, Álvaro Arbeloa, ameonesha kutoridhishwa na maamuzi ya mwamuzi baada ya kupoteza kwa mabao 2-1 dhidi ya FC Bayern Munich kwenye robo fainali ya Ligi ya Mabingwa. Arbeloa amesema beki wa Bayern, Jonathan Tah, alipaswa kutolewa nje kwa kadi nyekundu baada ya rafu aliyomfanyia Kylian Mbappé. “Sielewi kwa nini mchezaji - [KMC: Tutafufukia kwa Singida BS](https://spotileo.co.tz/kmc-tutafufukia-kwa-singida-bs/) - SINGIDA: IKIWA imetoka kupoteza michezo minne mfululizo, Klabu ya KMC FC imesema ipo tayari kupambana na kuhakikisha inapata matokeo mazuri katika mchezo unaokuja dhidi ya Singida katika Ligi Kuu ya Tanzania kesho. Ofisa Habari wa KMC, Khalid Chukuchuku, amesema:“Tunataka kufufukia kwa Singida, kupambana kuhakikisha tunapata matokeo mazuri na inawezekana," "Huu ni mchezo mgumu ambao kila - [Barker: Simba ni ngumu kufungwa](https://spotileo.co.tz/barker-simba-ni-ngumu-kufungwa/) - ARUSHA: KOCHA Mkuu wa Simba, Steven Barker amesema kikosi chake kinapaswa kuendelea kuwa imara kwa dakika zote 90 za mchezo ili kuepuka kuruhusu mabao ya kizembe, kuelekea mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara dhidi ya TRA utakaochezwa kesho mkoani Arusha. Akizngumza na waandishi wa habari kuelekea mchezo huo, Barker amesema moja ya maeneo muhimu ambayo - [Curry ainusuru Warriors](https://spotileo.co.tz/curry-ainusuru-warriors/) - SAN FRANCISCO, Marekani: Nyota Stephen Curry ameiwezesha timu yake ya Golden State Warriors katika dakika za mwisho baada ya timu yake kuibuka na ushindi wa pointi 110-105 dhidi ya Sacramento Kings katika mchezo wa Ligi ya Kikapu Marekani (NBA) uliochezwa usiku wa kuamkia leo jijini San Francisco. Curry, aliyemaliza mchezo akiwa na pointi 17, aliibuka - [Arsenal yainufaisha Ligi Kuu ya England](https://spotileo.co.tz/arsenal-yainufaisha-ligi-kuu-ya-england/) - LONDON, Ligi Kuu England (EPL) imehakikishiwa kuwa na timu tano zitakazoshiriki Ligi ya Mabingwa Ulaya msimu ujao, baada ya kupata rasmi nafasi ya ziada ya Ulaya maarufu kama European Performance Spot (EPS) kwa mwaka wa pili mfululizo. Nafasi hiyo ilipatikana jana usiku baada ya Arsenal kuibuka na ushindi wa bao 1-0 dhidi ya Sporting katika - [Serengeti Girls wanalitaka Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/serengeti-girls-wanalitaka-kombe-la-dunia/) - MONASTIR: TIMU ya soka ya Taifa ya Wanawake chini ya umri wa miaka 17 (Serengeti Girls), imemaliza kambi yake ya mazoezi mjini Monastir kwa sare ya bila kufungana dhidi ya wenyeji wao Tunisia kwenye Uwanja wa MustaphaBen Jannet Monastir leo. Mechi hiyo ilikuwa ya pili kwa Serengeti Girls dhidi ya Tunisia, ya kwanza ilichezwa Machi - [Simba yaapa kulipa kisasi kwa Coastal Union](https://spotileo.co.tz/simba-yaapa-kulipa-kisasi-kwa-coastal-union/) - DAR ES SALAAM: Meneja wa Habari na Mawasiliano wa Simba, Ahmed Ally amesema mchezo wa kesho dhidi ya Coastal Union ni miongoni mwa mechi ngumu kutokana na kumbukumbu ya msimu uliopita ambapo wapinzani hao walichangia kuinyima Simba nafasi ya kutimiza malengo yake ya ubingwa. Ahmed amesema sare ya mabao 2-2 waliyolazimishwa na Coastal Union katika - [Depu, Boka, Bacca warejea](https://spotileo.co.tz/depu-boka-bacca-warejea/) - DAR ES SALAAM: KIKOSI cha Yanga kimepata ahueni baada ya baadhi ya wachezaji waliokuwa nje kutokana na majeraha kurejea mazoezini, hatua inayoongeza nguvu kuelekea michezo ijayo ya mashindano mbalimbali. Wachezaji waliorejea rasmi mazoezini ni Laurindo Aurelio ‘Depu’, Ibrahim Bacca na Chadrack Boka, ambao kwa nyakati tofauti walikuwa nje ya uwanja wakikabiliwa na changamoto za kiafya. - [DR Congo yarejea Kombe la Dunia baada ya miaka 52](https://spotileo.co.tz/dr-congo-yarejea-kombe-la-dunia-baada-ya-miaka-52/) - GUADALAJARA, Mexico: JAMHURI ya Kidemokrasia ya Congo (DR Congo) imefuzu kucheza Kombe la Dunia 2026 kwa mara ya kwanza tangu mwaka 1974, baada ya kuibuka na ushindi wa bao 1-0 dhidi ya Jamaica katika mchezo wa mchujo wa mabara uliochezwa Jumanne usiku. Bao pekee la ushindi lilifungwa na Axel Tuanzebe katika dakika ya 100 ya - [Italia yapigwa tena, yashindwa kufuzu Kombe la Dunia](https://spotileo.co.tz/italia-yapigwa-tena-yashindwa-kufuzu-kombe-la-dunia/) - ZENICA, Bosnia na Herzegovina: Italia imeendelea kuandamwa na jinamizi la kutofuzu Kombe la Dunia baada ya usiku wa kuamkia leo kuchapwa kwa penalti 4-1 na Bosnia na Herzegovina kufuatia sare ya 1-1 katika mchezo wa mchujo wa kufuzu fainali hizo. Matokeo hayo yanaifanya Italia, mabingwa mara nne wa dunia, kukosa nafasi ya kucheza Kombe la - [Woods ajiondoa gofu kutafuta matibabu](https://spotileo.co.tz/woods-ajiondoa-gofu-kutafuta-matibabu/) - FLORIDA, Marekani: Mchezaji wa Gofu wa kulipwa, Tiger Woods, ametangaza kujiondoa kwa muda kwenye mchezo huo ili kutafuta matibabu na kuangazia afya yake, kufuatia kukamatwa baada ya kuhusishwa na ajali ya gari iliyotokea Florida, Marekani. Woods mwenye umri wa miaka 50, ambaye amewahi kutwaa mataji 15 ya mashindano makubwa ya gofu (majors), alikamatwa na kufunguliwa - [Singida BS, Azam FC hapatoshi](https://spotileo.co.tz/singida-bs-azam-fc-hapatoshi/) - SINGIDA: SINGIDA Black Stars inatarajiwa kushuka dimbani kesho kuikabili Azam FC katika mchezo wa Ligi Kuu ya NBC utakaochezwa kwenye Uwanja wa Airtel, mkoani Singida. Mchezo huo unatarajiwa kuwa na ushindani mkubwa kutokana na historia ya timu hizo mbili pamoja na nafasi zao kwenye msimamo wa ligi. Takwimu zinaonesha kuwa katika michezo 10 ya mwisho - [Ngorongoro kutumia AFCON kutangaza utalii](https://spotileo.co.tz/ngorongoro-kutumia-afcon-kutangaza-utalii/) - DAR ES SALAAM: MAMLAKA ya Hifadhi ya Ngorongoro (NCAA) imesema imejipanga kutumia fursa ya mashindano ya Kombe la Mataifa Afrika (AFCON) kutangaza vivutio vya utalii na historia ya kipekee ya eneo hilo, ikiwemo chimbuko la mwanadamu katika eneo la Laetoli mkoani Arusha. Akizungumzia msimu wa 11 WA shindano la Safari Field Chalenji linalohusisha waongoza watalii, - [Max Nzengeli afunguka kushuka kwa kiwango](https://spotileo.co.tz/max-nzengeli-afunguka-kushuka-kwa-kiwango/) - DAR ES SALAAM: KIUNGO wa Yanga, Max Nzengeli, amesema kucheza kwa muda mrefu na kutumia nguvu nyingi uwanjani ni miongoni mwa sababu zinazoweza kufanya kiwango cha mchezaji kupungua na kilivyokuwa mwanzoni mwa msimu. Nzengeli amesema ni jambo la kawaida kwa mchezaji ambaye amekuwa akicheza mara kwa mara kwa dakika nyingi kushindwa kuwa na ubora ule - [Shetta apongeza majukwaa ya ubunifu](https://spotileo.co.tz/shetta-apongeza-majukwaa-ya-ubunifu/) - DAR ES SALAAM: MEYA wa Jiji la Dar es Salaam, Nurdin Bilal Juma 'Shetta', amesema majukwaa ya ubunifu kama Her Creative Spark yana mchango mkubwa katika kukuza sekta ya ubunifu nchini kwa kuwapa vijana fursa ya kujifunza na kuonesha vipaji vyao. Akizungumza jijini Dar es Salaam, Shetta amewapongeza waandaaji wa tukio hilo kwa juhudi zao - [Tanzania atwaa ubingwa wa ICC T20 Qualifier B](https://spotileo.co.tz/tanzania-atwaa-ubingwa-wa-icc-t20-qualifier-b/) - ACCRA, Ghana TANZANIA imeandika historia baada ya kutwaa ubingwa wa mashindano ya kufuzu Kombe la Dunia la Kriketi la T20 kwa wanaume, Kanda ya Afrika B (ICC Men’s T20 World Cup Sub Regional Africa Qualifier B), yaliyomalizika nchini Ghana. Kwa ushindi huo, Tanzania imefanikiwa kufuzu hatua inayofuata ya 2028 T20 World Cup Regional Qualifiers, baada - [Serengeti girls ya motooo!](https://spotileo.co.tz/serengeti-girls-ya-motooo/) - MONASTIR: TIMU ya soka ya Taifa ya Wanawake chini ya umri wa miaka 17 (Serengeti Girls), imeanza vyema kambi yake ya mazoezi kwa ushindi wa mabao 3-0 dhidi ya Tunisia kwenye Uwanja wa Mustapha Ben Jannet Monastir nchini Tunisia jana. Serengeti Girls imeweka kambi mjini Monastir nchini Tunisia kwa ajili ya maandalizi ya mechi za - [Vipaji vya riadha vyang’aa Dar](https://spotileo.co.tz/vipaji-vya-riadha-vyangaa-dar/) - DAR ES SALAAM:MWENYEKITI wa Chama cha Riadha Mkoa wa Dar es Salaam, Amani Ngoka, amesema mashindano ya vijana yanayoendelea jijini humo yameanza kuonesha mwanga mkubwa wa kupata vipaji vya baadaye kwa ajili ya timu za taifa. Akizungumza na SpotiLeo, Ngoka amesema mwitikio wa vijana umeanza vizuri na anaamini hadi kesho vipaji vingi vitaendelea kuibuka. Amesema - [Atiki kuipambania Dar City kesho](https://spotileo.co.tz/atiki-kuipambania-dar-city-kesho/) - PRETORIA, Afrika Kusini: DAR CITY itaanza rasmi safari yake ya kusaka mafanikio kwenye michuano ya Basketball Africa League (BAL) Kalahari Conference kesho, itakapomenyana na Johannesburg Giants nchini Afrika Kusini. Mabingwa hao wa Tanzania wanaingia kwenye mchezo huo wakiwa wamejipanga kuonesha ushindani mkubwa, huku wakiimarisha kikosi chao kwa kusajili wachezaji wenye uzoefu wa kimataifa. Katika kujiandaa - [Vijana 3000 kuchuana Riadha](https://spotileo.co.tz/vijana-3000-kuchuana-riadha/) - DAR ES SALAAM: ZAIDI ya wanariadha 3,000 wanatarajiwa kushiriki mashindano makubwa ya vijana yatakayofanyika kesho jijini Dar es Salaam, huku waandaaji wakitarajia kuvutia zaidi ya mashabiki 10,000. Mwenyekiti wa Chama cha Riadha Mkoa wa Dar es Salaam, Amani Ngoka, amewaambia waandishi wa habari Leo kuwa mashindano hayo yatahusisha vijana wenye umri wa chini ya miaka - [Jeuri ya Yanga kwa Simba bado ipo](https://spotileo.co.tz/jeuri-ya-yanga-kwa-simba-bado-ipo/) - DAR ES SALAAM: LICHA ya Ligi Kuu Tanzania Bara kusimama kwa muda kupisha ratiba ya timu ya taifa inayoshiriki michezo ya FIFA Series nchini Rwanda, vita ya ubingwa baina ya watani wa jadi Yanga na Simba imeendelea kuwa gumzo kubwa miongoni mwa mashabiki wa soka nchini. Hadi ligi iliposimama, Yanga bado imeendelea kuonyesha jeuri yake - [Gamondi: tupo tayari kucheza na Liechtenstein](https://spotileo.co.tz/gamondi-tupo-tayari-kucheza-na-liechtenstein/) - KIGALI, Rwanda: KOCHA Mkuu wa Taifa Stars, Miguel Gamondi amesema kikosi chake kipo tayari kuanza vyema michuano ya FIFA Series kwa kucheza soka kuvutia na lenye matokeo watakaposhuka dimbani dhidi ya Liechtenstein leo nchini Rwanda. Taifa Stars inatarajiwa kucheza mchezo huo wa kimataifa saa 11:30 jioni, huku pambano la ufunguzi wa michuano hiyo likitarajiwa kuchezwa - [Tenisi walemavu yaomba Milioni 40 kushiriki mashindano Morocco](https://spotileo.co.tz/tenisi-walemavu-yaomba-milioni-40-kushiriki-mashindano-morocco/) - DAR ES SALAAM: TIMU ya Taifa ya wachezaji wa tenisi kwa walemavu imeomba msaada wa Shilingi milioni 40 ili kufanikisha safari ya kwenda kushiriki mashindano ya kimataifa yatakayofanyika nchini Morocco kuanzia Machi 30 hadi Aprili 3, 2026. - Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam, Kocha wa timu hiyo ambaye pia ni Katibu, - [Kasiga ahimiza nidhamu kwa wasanii wa filamu](https://spotileo.co.tz/kasiga-ahimiza-nidhamu-kwa-wasanii-wa-filamu/) - DAR ES SALAAM: KATIBU Mtendaji wa Bodi ya Filamu Tanzania, Dk Gervas Kasiga, amesema tofauti kubwa kati ya kizazi cha sasa cha waigizaji na vizazi viwili vilivyotangulia ni kiwango cha nidhamu kilichojengwa kupitia vikundi mbalimbali vya sanaa hapo awali. Dk Kasiga ameeleza kuwa zamani wasanii walipitia mafunzo na makuzi ya sanaa ndani ya vikundi maalum, - [Vanillah awaonya wachambuzi](https://spotileo.co.tz/vanillah-awaonya-wachambuzi/) - DAR ES SALAAM: MSANII wa muziki wa Bongo Fleva, Fanuel Peter 'Vanillah' amesema hataki kupokea ushauri wala maoni kutoka kwa wachambuzi wa muziki kuhusu kazi yake mpya anayotarajia kuiachia hivi karibuni. Kupitia ujumbe wake aliouchapisha kwenye mitandao ya kijamii, msanii huyo alieleza kuwa kuna mambo mengi yamejitokeza nyuma ya pazia ambayo watu hawafahamu, lakini mara - [Wanariadha wa Tanzania wang’ara Kili Half Marathon 2026](https://spotileo.co.tz/wanariadha-wa-tanzania-wangara-kili-half-marathon-2026/) - KILIMANJARO: Wanariadha wa Tanzania wameendelea kuonesha kiwango cha juu cha ushindani katika mashindano ya Kili International Half Marathon 2026. Mashindano hayo ya kilomita 21, ambayo ni sehemu ya tamasha kubwa la kila mwaka la Kili International Marathon, yameendelea kuwa jukwaa la kuhamasisha afya kupitia mazoezi pamoja na kukuza vipaji vya wanariadha wa ndani na nje - [Marioo, Matata kutangaza utamaduni wa Afrika kupitia ‘Nyongi’](https://spotileo.co.tz/marioo-matata-kutangaza-utamaduni-wa-afrika-kupitia-nyongi/) - NAIROBI: MSANII wa Tanzania Omary Mwanga 'Marioo' ameungana na kundi maarufu la muziki wa pop kutoka Kenya, Matata na wameachia wimbo wao unaoitwa nyongi. Wimbo huo ni utangulizi wa EP ya kundi hilo itakayoitwa ERA (East Rise Again) inayotarajiwa kutoka mwezi Juni ikiwa na nyimbo sita pamoja na wimbo wa ‘Kanairo’ unaotarajiwa kutoka Mei - [Gueye: Tulishinda Afcon uwanjani](https://spotileo.co.tz/gueye-tulishinda-afcon-uwanjani/) - SENEGAL: NYOTA wa Everton na Senegal, Idrissa Gueye amesema walishinda Kombe la Mataifa ya Afrika uwanjani na bingwa hawezi kuamuliwa ofisini. Aidha, alisema yuko tayari kurejesha medali ya ubingwa kwa Morocco ikiwa hatua hiyo itasaidia kupunguza mvutano kati ya mataifa hayo mawili.Akizungumza baada ya mechi ya klabu yake ya Everton kushinda 3-0 dhidi ya Chelsea, - [Mariga aeleza alivyoshindwa kucheza EPL](https://spotileo.co.tz/mariga-aeleza-alivyoshindwa-kucheza-epl/) - NAIROBI: KIUNGO wa zamani wa Kenya, McDonald Mariga, ameelezea tena jinsi ndoto yake ya kuwa Mkenya wa kwanza kucheza Ligi Kuu ya England ilivyovunjika miaka 16 iliyopita. Mariga alizungumzia kwa mara nyingine kuhusu uhamisho wake ulioshindikana kwenda klabu ya Manchester City mwaka 2010. Mnamo Januari mwaka huo, alikuwa karibu kuandika historia baada ya City, iliyokuwa - [Polisi waondoa video 154 za YouTube, reels 703 za wimbo ‘Tateeree’](https://spotileo.co.tz/polisi-waondoa-video-154-za-youtube-reels-703-za-wimbo-tateeree/) - HARYANA, India: POLISI wa jimbo la Haryana nchini India wameondoa jumla ya video 857 kutoka mitandao ya kijamii zinazohusiana na wimbo “Tateeree” wa msanii Badshah kufuatia kuzuka kwa utata kuhusu wimbo huo. Wimbo huo umekosolewa vikali kwa madai ya kuwa na maneno na picha zisizofaa, hasa zinazodaiwa kudhalilisha wanawake na watoto. Msanii huyo, anayejulikana pia - [Tamasha la Shakira India laahirishwa](https://spotileo.co.tz/tamasha-la-shakira-india-laahirishwa/) - INDIA: TAMASHA la msanii maarufu duniani, Shakira Mebarak maarufu Shakira, lililokuwa lifanyike nchini India limeahirishwa bila kutangazwa tarehe mpya kutokana na mvutano wa kisiasa na hali ya kijiografia, ikiwemo mgogoro kati ya Marekani na Iran. Shakira, mshindi wa tuzo za Grammy, alikuwa amewapa mashabiki hamu kubwa baada ya kutangaza ziara yake ya kurejea India mwezi - [Mpanzu yupo sana Msimbazi](https://spotileo.co.tz/mpanzu-yupo-sana-msimbazi/) - DAR ES SALAAM: KLABU ya Simba imeondoa sintofahamu kuhusu hatma ya kiungo mshambuliaji wake, Elie Mpanzu, baada ya kumsainisha mkataba mpya wa miaka miwili wa kuendelea kuitumikia timu hiyo. Mpanzu, raia wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC), amekamilisha usajili huo leo Jumatatu, Machi 23, 2026, hatua inayomuweka Msimbazi hadi Desemba 2028. Awali, kiungo huyo - [Makonda aitaka Dar City iandike historia mpya Afrika](https://spotileo.co.tz/makonda-aitaka-dar-city-iandike-historia-mpya-afrika/) - DAR ES SALAAM: WAZIRI wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda, ameikabidhi bendera ya taifa timu ya mpira wa kikapu ya Dar City na kuitaka kwenda kufanya vizuri katika michuano ya Afrika BAL Kalahari Conference 2026, akisema mafanikio yao yamefungua ukurasa mpya kwa mchezo huo nchini. Akizungumza wakati akiiaga timu hiyo inayokwenda Pretoria, Afrika - [Halima apigwa nyundo miaka 3, faini milioni 3](https://spotileo.co.tz/halima-apigwa-nyundo-miaka-3-faini-milioni-3/) - DAR ES SALAAM: BARAZA la Sanaa la Taifa (BASATA) limetangaza kumfungia msanii Halima Haji kujihusisha na shughuli za sanaa kwa kipindi cha miaka mitatu, kufuatia kukiuka maadili katika kazi zake za kisanii. Katika taarifa rasmi iliyotolewa na BASATA, Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini, Leonidas Tibanga, imeelezwa kuwa uamuzi huo umefikiwa baada ya kusambaa kwa - [Lady JayDee amesema umri si kikwazo cha kupendeza](https://spotileo.co.tz/lady-jaydee-amesema-umri-si-kikwazo-cha-kupendeza/) - DAR ES SALAAM: Msanii wa Bongo Fleva, Judith Wambura 'Lady JayDee', amezungumzia mabadiliko ya mwili yanayokuja kadri umri unavyosonga, huku akisisitiza kuwa hilo halitamzuia kuendelea kupendeza na kufurahia maisha. Kupitia ukurasa wake wa mtandao wa kijamii, Lady JayDee ameandika kuwa kuna wakati unafika mambo ya kubana tumbo hayawezekani tena, na badala yake mtu anatakiwa kuukubali ## Pages - [Home](https://spotileo.co.tz/) - [News](https://spotileo.co.tz/news/) - [td_block_ad_box spot_id="sidebar" spot_title="- Advertisement -" media_size_image_height="938" media_size_image_width="938" - [Matangazo: Maelekezo na Bei](https://spotileo.co.tz/matangazo-maelekezo-na-bei/) - [Kuhusu SpotiLEO](https://spotileo.co.tz/kuhusu-spotileo/) ## Downloads - [BEI ZA KWENYE GAZETI (TSH)](https://spotileo.co.tz/download/bei-za-kwenye-gazeti-tsh/) - [BEI ZA KWENYE GAZETI (USD)](https://spotileo.co.tz/download/bei-za-kwenye-gazeti-usd/) - [BEI ZA KWENYE TOVUTI (TSH)](https://spotileo.co.tz/download/bei-za-kwenye-tovuti-tsh/) ## Categories - [Ligi Daraja La Kwanza](https://spotileo.co.tz/category/nyumbani/ligi-daraja-la-kwanza/) - [Featured](https://spotileo.co.tz/category/featured/) - Featured posts - [Nyumbani](https://spotileo.co.tz/category/nyumbani/) - [Ligi Kuu](https://spotileo.co.tz/category/nyumbani/ligi-kuu/) - [Mapinduzi Cup](https://spotileo.co.tz/category/nyumbani/mapinduzi-cup/) - [FA](https://spotileo.co.tz/category/nyumbani/fa/) - [U20](https://spotileo.co.tz/category/nyumbani/u2o/) - [Tennis](https://spotileo.co.tz/category/michezo-mingine/tennis/) - [EPL](https://spotileo.co.tz/category/kwingineko/epl/) - [Kikapu](https://spotileo.co.tz/category/michezo-mingine/kikapu/) - [TV](https://spotileo.co.tz/category/burudani/tv/) - [Ligi Kuu Zanzibar](https://spotileo.co.tz/category/nyumbani/ligi-zanzibar/) - [Ligi Ya Wanawake](https://spotileo.co.tz/category/nyumbani/ligi-wanawake/) - [Kwingineko](https://spotileo.co.tz/category/kwingineko/) - [Serie A](https://spotileo.co.tz/category/kwingineko/serie-a/) - [Bundesliga](https://spotileo.co.tz/category/kwingineko/bundesliga/) - [La Liga](https://spotileo.co.tz/category/kwingineko/la-liga/) - [Europa](https://spotileo.co.tz/category/kwingineko/eurpoa/) - [Africa](https://spotileo.co.tz/category/africa/) - [AFCON](https://spotileo.co.tz/category/africa/afcon/) - [CHAN](https://spotileo.co.tz/category/africa/chan/) - [Afrika Mashariki](https://spotileo.co.tz/category/africa/ea/) - [Afrika Magharibi](https://spotileo.co.tz/category/africa/afrika-magharibi/) - [Afrika Ya Kati](https://spotileo.co.tz/category/africa/africa-kati/) - [Kusini Mwa Afrika](https://spotileo.co.tz/category/africa/kusini-afrika/) - [Afrika Ya Kaskazini](https://spotileo.co.tz/category/africa/afrika-kaskazini/) - [World Cup](https://spotileo.co.tz/category/world-cup/) - [Habari Mpya](https://spotileo.co.tz/category/world-cup/habari-mpya-wc/) - [Burudani](https://spotileo.co.tz/category/burudani/) - [Muziki](https://spotileo.co.tz/category/burudani/muziki/) - [Filamu](https://spotileo.co.tz/category/burudani/filamu/) - [Picha](https://spotileo.co.tz/category/burudani/picha/) - [Michezo Mingine](https://spotileo.co.tz/category/michezo-mingine/) - [Masumbwi](https://spotileo.co.tz/category/michezo-mingine/masumbwi/) - [Riadha](https://spotileo.co.tz/category/michezo-mingine/riadha/) - [Soka La Ufukweni](https://spotileo.co.tz/category/michezo-mingine/soka-ufukweni/) - [Nyavu](https://spotileo.co.tz/category/michezo-mingine/nyavu/) - [Pete](https://spotileo.co.tz/category/michezo-mingine/pete/) - [Golf](https://spotileo.co.tz/category/michezo-mingine/golf/) - [Kuogelea](https://spotileo.co.tz/category/michezo-mingine/kuogelea/) - [Mitindo](https://spotileo.co.tz/category/mitindo/) - [Mavazi](https://spotileo.co.tz/category/mitindo/mavazi/) - [Jikoni](https://spotileo.co.tz/category/mitindo/jikono/) - [Familia](https://spotileo.co.tz/category/mitindo/familia/) - [Mahusiano](https://spotileo.co.tz/category/mitindo/mahusiano/) - [Mastaa](https://spotileo.co.tz/category/mitindo/mastaa/) - [Tetesi](https://spotileo.co.tz/category/tetesi/) - [Wasifu](https://spotileo.co.tz/category/wasifu/) ## Tags - [World](https://spotileo.co.tz/tag/world/) - [Classic](https://spotileo.co.tz/tag/classic/) - [Color](https://spotileo.co.tz/tag/color/) - [Timeline](https://spotileo.co.tz/tag/timeline/) - [Content](https://spotileo.co.tz/tag/content/) - [Tech](https://spotileo.co.tz/tag/tech/) - [Business](https://spotileo.co.tz/tag/business/) - [Foods](https://spotileo.co.tz/tag/foods/) - [Team](https://spotileo.co.tz/tag/team/) - [Life Style](https://spotileo.co.tz/tag/life-style/) - [About](https://spotileo.co.tz/tag/about/) - [Travel](https://spotileo.co.tz/tag/travel/) - [Games](https://spotileo.co.tz/tag/games/) - [Festo Polea](https://spotileo.co.tz/tag/festo-polea/)